[Funland] Hội thảo về tình dục học: Nữ giới lên đỉnh - Nam giới lên đỉnh câu chuyện YSL - Điểm G và công thức GAV

RosemaryCherry

Xe container
Chả hiểu sao đã là nghiên cứu mà cái gì cũng "do họ cho biết" nhỉ? Lại thêm "có thể là" trong khi đúng ra đã là hữu hình thì phải đong đếm, phân tích được chứ :))
Ummmmm có máy móc ghi lại tần số, biên độ dao động, sự thay đổi của từng bộ phận chứ bác, kết hợp thêm cả cảm gíac, biểu hiện của người tham gia nó càng chuẩn thêm mà :P :P :P

zonda82

Xe container
Dài quá e thẩm k đc sâu. Thôi nhường cụ dưới. Cơ mà khi nào có hội nhớ gọi em với.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ummmmm có máy móc ghi lại tần số, biên độ dao động, sự thay đổi của từng bộ phận chứ bác, kết hợp thêm cả cảm gíac, biểu hiện của người tham gia nó càng chuẩn thêm mà :P :P :P
Em nói thật nếu bảo em diễn tả bằng lời em không diễn tả được nhưng bắt buộc nói thì em bắt chước những gì đã nghe sau đó thêm mắm dặm muối cho nên theo em những nghiên cứu kiểu này không đáng tin :))

Chĩm111

Xe điện
Cực khoái ở nam giới là xuất tinh, nên cực khoái ở nữ giới cũng gọi tương tự.
Bắn nước dù ít dù nhiều thì cũng đều là cực khoái, nhưng cực khoái không nhất thiết là phải bắn nước, cực khoái còn được thể hiện bằng nhiều dấu hiệu khác, không nhất thiết phải là bắn nước.
Nước đó theo được biết thì chất lỏng không thuộc chất bài tiết, không xuất phát từ đường niệu đạo.
Cụ rất xứng đáng là chuyên viên bậc 7 ạ!
Mắt mở trừng trừng, chân tay giật giật, mồm xùi bọt mép
Đó là yêu :))
Còn trường hợp này em xin phong cụ ở bậc kỹ sư!
Không những đã qua, mà đã qua xa, lâu lắm rồi, xa đến độ giờ tất cả những cái đấy của nữ hay của mình chỉ còn trong mơ ;))
Còn cụ Chã, với còm trên, em tin giờ đích thị là... Sư rồi ạ!
Kính các cụ! :x

thngaylangthang

Xe ngựa
Em nói thật nếu bảo em diễn tả bằng lời em không diễn tả được nhưng bắt buộc nói thì em bắt chước những gì đã nghe sau đó thêm mắm dặm muối cho nên theo em những nghiên cứu kiểu này không đáng tin :))
Cứ phải thử ... trước khi ,,, ah cụ ơi :)

Xe bọ xít

Xe container
Sorry 2 bác, đợt này em đang chạy project nên hơi bận hôm nay mới vào trả lời được ợ :P :P :P

Cũng như nam giới, phụ nữ cũng trải qua 4 giai đoạn trong cuộc giao ban: 1.giai đoạn kích thích; 2. hưng phấn; 3. cực khoái; 4. phục hồi.
Tuy nhiên kể cả nam lẫn nữ, có thể bỏ qua giai đoạn 1 (có thể vì họ đã sẵn sàng sau khi trò chuyện thân mật hoặc sau một buổi tối lãng mạn) hoặc ko đạt được cảm xúc thăng hoa ở giai đoạn 3 mà chuyển luôn sang giai đoạn nghỉ ngơi :(.

Hiện nay có hai luồng ý kiến đối lập nhau về việc xuất tinh ở nữ. Một luồng ý kiến cho rằng hiện tượng xuất tinh ở phụ nữ thực sự chỉ xảy ra khi hoạt động tình dục đạt cực khoái. Thế nhưng, một số nhà nghiên cứu tin rằng hiện tượng này có thể xảy ra thông qua việc kích thích điểm Gkhông cần phải có quan hệ tình dục qua ngả âm đạo. Khi có các kích thích tình dục tác động lên điểm G, điểm này sẽ sưng lên và bắt đầu tiết dịch chảy qua niệu đạo. Điều này dẫn tới hiện tượng xuất tinh ở nữ.

Thực tế phản ứng của phụ nữ khi được kích thích điểm G rất giống với phản ứng của nam giới khi được kích thích tình dục. Vài giây sau khi các kích thích đầu tiên diễn ra, bạn có cảm giác muốn đi tiểu nhưng điều đó nhanh chóng được thay thế bằng khoái cảm tình dục mạnh mẽ.
Mức độ kích thích, vị trí được kích thích hoặc kỹ thuật trong việc kích thích cũng có thể đóng một vai trò trong việc thúc đẩy hiện tượng xuất tinh ở phụ nữ diễn ra.

Tinh dịch của phụ nữ màu gì? Nó có thể là một chất lỏng không màu, không mùi hoặc chất lỏng có màu trắng như sữa và có dạng hơi sệt. Tinh dịch nữ chứa prostate specific antigen – PSA (PSA là thành phần chính trong tinh dịch của nam giới) và đường fructose.
Tinh dịch của phụ nữ vị gì? vị hơi ngọt vì có chứ đường frustose.

Tinh dịch phụ nữ tiết từ đâu: PSA và đường fructose có trong tinh dịch của nữ giới là do các tuyến skene (hai tuyến tiền liệt của phụ nữ) tiết ra. Các nhà nghiên cứu tin rằng việc kích thích tình dục làm cho tuyến này sản xuất PSA, fructose rồi đổ vào niệu đạo.

Skene nằm trên thành trước của âm đạo, bao quanh niệu đạo. Skene có các lỗ nhỏ có thể giải phóng tinh dịch. Điều thú vị là các tuyến skene có thể tăng số lượng lỗ mở dọc theo niệu đạo để phù hợp nếu lượng tinh dịch được tiết ra nhiều hơn.
Lượng tinh dịch mà phụ nữ xuất ra trong mỗi lần xuất tinh dao động từ 0,3 – 150 ml (nam giới xuất tinh dao động 0.1-10ml) (nghiên cứu năm 2013 với 320 phụ nữ do 3 nhà khoa học Florian Wimpissinger, Christopher Springer, Walter Stackl).

Trong một nghiên cứu tiến hành trên 233 phụ nữ tham gia cho thấy
1. 14% người cho biết họ đã xuất tinh khi đạt cực khoái
2. 54% người cho biết họ đã trải qua điều đó ít nhất một lần.
Họ cảm thấy như thế nào? Với một số người, họ không cảm thấy bất kỳ sự khác biệt nào giữa xuất tinh hay không xuất tinh xảy ra khi đạt cực khoái. Những người khác lại mô tả hiện tượng xuất tinh xảy ra kèm theo một sự ấm áp và run rẩy diễn ra giữa hai đùi của họ.

Một lợi ích tuyệt vời mà cực khoái đem lại đó là: cơ thể con người sẽ tiết ra các hormone giảm đau có thể giúp giảm đau lưng, chân, đau đầu và giảm các cơn co thắt tử cung xảy ra trong chu kỳ kinh nguyệt.

Em sẽ bổ sung những thông tin khác nếu các bác đọc vẫn chưa rõ ợ :P :P :P (tham khảo nhiều nguồn và edit lại)
Số lượng xuất tinh mỗi lần của PN gấp nhiều hàng chục lần nam giới mà sao cảm nhận lại ko nhiều bằng nam giới nhỉ

RosemaryCherry

Xe container
Số lượng xuất tinh mỗi lần của PN gấp nhiều hàng chục lần nam giới mà sao cảm nhận lại ko nhiều bằng nam giới nhỉ
Vì nó chỉ xảy ra khi đạt cực khoái nên sự cảm nhận cực khoái đã lấn át khá nhiều, làm cho họ ko cảm nhận rõ rệt sự xuất tinh thôi bác.
Chứ còn nói về sự cảm nhận và thời gian đạt cực khoái thì phụ nữ lâu hơn chứ, gấp 2-5 lần trong khi nam giới chỉ vài giây. Ngoài ra có một số phụ nữ có "đặc ân" lên đỉnh nhiều lần trong một cuộc giao hoan mà, đó cũng là sự khác biệt giữa 2 phái.

RosemaryCherry

Xe container
Bác có thấy cùng 1 bài hát dù ai cũng thuộc lời nhưng có người hát dở có người giọng lại ngọt ngào, ấm áp lại còn rất tình nưã ko???? :P :P :P

Vì nó chỉ xảy ra khi đạt cực khoái nên sự cảm nhận cực khoái đã lấn át khá nhiều, làm cho họ ko cảm nhận rõ rệt sự xuất tinh thôi bác.
Chứ còn nói về sự cảm nhận và thời gian đạt cực khoái thì phụ nữ lâu hơn chứ, gấp 2-5 lần trong khi nam giới chỉ vài giây. Ngoài ra có một số phụ nữ có "đặc ân" lên đỉnh nhiều lần trong một cuộc giao hoan mà, đó cũng là sự khác biệt giữa 2 phái.
Cái đoạn cuối phải thêm p/s câu vì vậy các bác nam giới đừng tinh vi, các bác lên xong thì chỉ có nằm ngáp nhưng phụ nữ thì vẫn nghênh chiến tiếp đấy ;)

RosemaryCherry

Xe container
Cái đoạn cuối phải thêm p/s câu vì vậy các bác nam giới đừng tinh vi, các bác lên xong thì chỉ có nằm ngáp nhưng phụ nữ thì vẫn nghênh chiến tiếp đấy ;)
Chuẩn bác ợ :P :P :P
À để em chém nốt rồi đi ăn trưa :D. Thật ra đến một level nào đó (hoocmon TD ổn, sức khoẻ tốt, ko bệnh tật gì) thì nam giới họ có thể kiểm soát được việc xuất tinh hay ko để tiếp tục tác chiến. Tuy nhiên điều này khó nếu gặp người mới hoặc về lâu dài nó ko tốt cho sức khoẻ lẫn tâm lý nam giới, thỉnh thoảng tự kiểm soát cũng được để tăng thời gian và mức độ enjoy thôi.

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bác có thấy cùng 1 bài hát dù ai cũng thuộc lời nhưng có người hát dở có người giọng lại ngọt ngào, ấm áp lại còn rất tình nưã ko???? :P :P :P
Khổ ở chỗ cũng ca sĩ ấy hát thì có người nghe hay (không những vậy hay nhất khi nghe kiểu nào) nhưng có người lại nghe như đấm vào lỗ tai ở mọi tư thế cho nên bài học rút ra cũng chỉ cho chính người nghe hay chứ chia sẻ lại cho người khác không có tác dụng gì thậm chí gây tẩu hỏa :))

RosemaryCherry

Xe container
Khổ ở chỗ cũng ca sĩ ấy hát thì có người nghe hay (không những vậy hay nhất khi nghe kiểu nào) nhưng có người lại nghe như đấm vào lỗ tai ở mọi tư thế cho nên bài học rút ra cũng chỉ cho chính người nghe hay chứ chia sẻ lại cho người khác không có tác dụng gì thậm chí gây tẩu hỏa :))
Có người thích nhạc vàng ủ ê mà sao bác lại bắt người ta nghe nhạc jazz rồi nhạc đồng quê xong lại sang nhạc thính phòng, cổ điển rồi lại hỏi bài hát đó hay ko là sao???? :)) :)) :))
Gu nhạc và quan điểm như thế nào thì cứ tuỳ chọn thôi mà. Đã là âm nhạc, nghệ thuật mà nghe với một trái tim ko rộng mở thì khó lòng cảm hết được phải ko bác??? :P :P :P

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Có người thích nhạc vàng ủ ê mà sao bác lại bắt người ta nghe nhạc jazz rồi nhạc đồng quê xong lại sang nhạc thính phòng, cổ điển rồi lại hỏi bài hát đó hay ko là sao???? :)) :)) :))
Gu nhạc và quan điểm như thế nào thì cứ tuỳ chọn thôi mà. Đã là âm nhạc, nghệ thuật mà nghe với một trái tim ko rộng mở thì khó lòng cảm hết được phải ko bác??? :P :P :P
Ca sĩ hát cho 1 người nghe thì cũng khác lắm. Đôi khi không cần gu mà cứ hát là thích rồi :))

RosemaryCherry

Xe container
Ca sĩ hát cho 1 người nghe thì cũng khác lắm. Đôi khi không cần gu mà cứ hát là thích rồi :))
Ờ mà ca sĩ hát thì cũng cần có hứng và trải tâm hồn của họ khi cất lời bác nhẩy, mà người nghe ko cảm thụ được thì đúng là nên hát bài "we dont talk anymore- chúng ta ko thuộc về nhau, phiên bản Việt" =)) =)) =))
à ko tính ca sĩ thị trường chỉ cần xèng là hát ợ :P :P :P

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ờ mà ca sĩ hát thì cũng cần có hứng và trải tâm hồn của họ khi cất lời bác nhẩy, mà người nghe ko cảm thụ được thì đúng là nên hát bài "we dont talk anymore- chúng ta ko thuộc về nhau, phiên bản Việt" =)) =)) =))
Nói tóm lại kỹ thuật là cần thiết nhưng phải dựa trên nền tảng cảm xúc mà cái này chỉ khi có tình cảm mới có cho nên khi tham khảo nếu không đúng như mong muốn đừng đổ thừa lý thuyết sai mà hãy xem lại đối tác của mình là ai :))