[Hội SH bản Việt Nam 2012] Report - Báo cáo - Đánh giá - Góp ý

Trạng thái
Thớt đang đóng

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Cụ nói nghe hình sự quá b-). Ae vào chém Fun là chính thui cụ, có mấy ng như cụ nói đâu
Tại e ra vẻ tỏ ra nguy hiểm tí thôi cụ ơi ha ha =)).

Thật ra thì thấy topic có nhiều người cũng nhiệt tình, tâm huyết.

Nhưng cũng chứng kiến nhiều comment sát phạt tương tàn quá... nên cũng góp ý để mọi người dĩ hòa vi quý và đừng vì cái tôi mà nóng lảy quá làm hỏng đi cả cái nhìn "khách quan" thôi!

Có gì ăn nói bỗ bã ko hợp tình hợp lý mong các bác bỏ qua nhé!

Còn ko bỏ qua thì cũng thôi, ai thích chém cứ chém mình ko đỡ để khỏi phải căng thẳng :D.

Cũng chả nghĩ những gì mình nói là đúng hoàn toàn nên kiểu gì cũng bị chém he he...

chjcken8182

Xe máy
xin góp ý với nhà honda rằng cái mâm xe làm cho cái xe trông rất rẻ tiền, đợt sau có sx nên thay mâm khác chắc sẽ thu hút đc khách hàng hơn .

akiyama_6868

Xe buýt
Tại e ra vẻ tỏ ra nguy hiểm tí thôi cụ ơi ha ha =)).

Thật ra thì thấy topic có nhiều người cũng nhiệt tình, tâm huyết.

Nhưng cũng chứng kiến nhiều comment sát phạt tương tàn quá... nên cũng góp ý để mọi người dĩ hòa vi quý và đừng vì cái tôi mà nóng lảy quá làm hỏng đi cả cái nhìn "khách quan" thôi!

Có gì ăn nói bỗ bã ko hợp tình hợp lý mong các bác bỏ qua nhé!

Còn ko bỏ qua thì cũng thôi, ai thích chém cứ chém mình ko đỡ để khỏi phải căng thẳng :D.

Cũng chả nghĩ những gì mình nói là đúng hoàn toàn nên kiểu gì cũng bị chém he he...
Fun mà cụ, chặt chém ném đá nhau thì cồngị gì là Fun nữa cụ nhẩy ;)

meothon

Xe hơi
Sáng nay có ra xem xe thì thấy cửa hút gió của SH2012 nằm ở vị trí ngay sau vành bánh trước phía lốc máy, vị trí này rất dễ hứng bụi, bùn, sình, lấy ... các kiểu vốn rất nhiều của đường sá VN, em cũng mon men định làm 1 em này mà thấy thế đâm ra hơi ngại, các kụ nào có hiểu biết về máy móc cho ý kiến hộ em cái

Chỉnh sửa cuối:

kien_nn

Xe hơi
Mình cũng đang định cuối năm mua con SHVN này để e LX nhập 2009 cho người nhà. Đi LX thì sướng nhưng ngại mỗi khoản xăng.
Chắc là phải chọn bản 150i thôi bác nhỉ, động cơ nâng cấp của PCX sợ 125i hơi yếu :D
Bác giống mình, cũng đổi LX vì em nó cao tuổi và ăn uống hơi tốn. Mua 125 hay 150 theo mình đều đi đc cả thôi, nhưng một số ae hay review SH thì nói nên mua 150 cho khỏe. Mình mua 150 vì thực tế mình đã dành tiền mua SH nhập (tổng gần 180tr) nhưng vì có SHVN giá đỡ được 1/2 nên mình quyết mua 150 luôn không nghĩ thêm nữa.

needforspit

Xe hơi
Sáng nay có ra xem xe thì thấy cửa hút gió của SH2012 nằm ở vị trí ngay sau vành bánh trước phía lốc máy, vị trí này rất dễ hứng bụi, bùn, sình, lấy ... các kiểu vốn rất nhiều của đường sá VN, em cũng mon men định làm 1 em này mà thấy thế đâm ra hơi ngại, các kụ nào có hiểu biết về máy móc cho ý kiến hộ em cái
Cùng quan tâm như cụ ! có cụ nào kinh nghiệm về máy móc tư vấn giúp với ạ !

chuanghira

Xe hơi
Góp ý với bác chủ là "nước lã" chứ không phải "nước nã" nhé :P
Sáng em đi qua chỗ công an cũng thấy có một chiếc đang chờ gắn biển. Nhìn chéo từ mông lên thì dáng vuốt khá đẹp, đẹp hơn SH cũ. Leo lên ngồi thử thì em thấy cao hơn SH cũ + yên ngồi không thoải mái bằng (mặc dù yên SHVN cũ cũng thuộc dạng phố của bò).
Con em thấy thì lốp hình như cũng khác lốp SHVN cũ (có đường chỉ đỏ).

Chỉnh sửa cuối:

tongtoan82

Xe tải
Mỗi người có một sở thích khác nhau. Em có xem qua em này rồi nhưng nói chung em không thích hình thức cho lắm còn đi đứng em nghĩ cũng tiết kiệm hơn mấy dòng xe ga cao cấp bây giờ.

namnguyenvpi

Đi bộ
Sợ các ông đi SH nhập xong cứ cho mình là "đẳng cấp", rồi quay ra chê SHVN này kia! đẳng cấp j ở cái xe máy hả các ông ơi!

tmh1234

Đi bộ
Sợ các ông đi SH nhập xong cứ cho mình là "đẳng cấp", rồi quay ra chê SHVN này kia! đẳng cấp j ở cái xe máy hả các ông ơi!
Bạn nói chuẩn! SH nhập bọn nó nhập có 3125$ vậy mà tới tay người tiêu dùng thì sao?

chảnh.boy

Xe buýt
Bạn nói chuẩn! SH nhập bọn nó nhập có 3125$ vậy mà tới tay người tiêu dùng thì sao?
k phải e chê sh vn 2012 vs sh nhập , , bác có tiền xem bác có xúc ngay con nhập 160tr hay k , k có đủ tiền mua thì chả ngồi hài lòng vs e SH việt Nam mới, e nói bác đừng có tự ái ;)) , bác cứ chê con nhập nó có 3125$ , tới tay người tiêu dùng thì đc đội lên gấp 2 , bác mà thừa tiền hoặc đủ tiền thì bác chả múc vội ;))

tuananh_free

Xe tăng
Có tiền là e cũng múc ngay e này thay cho con Future X của mình ngay.hehe

KuAnh

Xe tăng
k phải e chê sh vn 2012 vs sh nhập , , bác có tiền xem bác có xúc ngay con nhập 160tr hay k , k có đủ tiền mua thì chả ngồi hài lòng vs e SH việt Nam mới, e nói bác đừng có tự ái ;)) , bác cứ chê con nhập nó có 3125$ , tới tay người tiêu dùng thì đc đội lên gấp 2 , bác mà thừa tiền hoặc đủ tiền thì bác chả múc vội ;))
không phải em bênh SH nhập chê SH2012 hay bênh nó đâu dù SH nhập bên nước ngoài có 3125$ và về việt nam mình phải mua cái giá bóp cổ như vậy. " Nhưng " các cụ có công nhận SH nhập từ con ốc nước sơn đến cái lốp chứ chưa nói đến máy nó đã hơn SHVN không ạ. Nên SH việt thì cũng chỉ xứng đáng với từng đấy tiền mình bỏ ra và khi mình sở hữu nó mình cảm thấy được là được. Còn về chất lượng em không dám so sánh vì có người đi xe dữ có người đi xe phá làm sao mà biết được. Và con SH2012 này thì cứ từ từ để 1 tg cho mọi nguòi đi và cảm nhận ah đừng vội kết tội nó. 1 số bác trước kia ra sức chê SH2011 VN bgio lại chê em này không bằng SH2011VN em xin thưa là em trai em đang đi SHVN 2011 ạ sau có hơn 1 năm thôi ạ chán gần chết máy thì ỳ chưa kể 1 số thứ v v......Nên 1 số bác có ý định mua SHVN 2011 đừng để chúng nó khen hay rồi làm giá mất đôi củ ạ " hồi chưa ra 2012 ế lòi mắt không ai mua đấy ạ " . Cá nhân em thấy các cụ trên này nói đúng " Đường dài mới biết ngựa hay " tuy em cũng đang nghía con 2012 này nhung kết luận " NHập vẫn là Nhập còn Việt vẫn là Việt " . Thân !

Chỉnh sửa cuối:

MinPrince

Xe buýt
Xe tầm trung ???. Ý cụ là sh tỉ lệ nội địa cao, giá k bằng nhập thì nó trở thành xe tầm trung à??? Em thấy k thuyết phục.
Lấy ví dụ tnay, hồi trc một con lx nhập giá hơn trăm củ, lx việt rẻ một nữa, nếu chiểu theo ý cụ thì 2 cái lx, một cái tầm trung, một cái cao cấp???. Thêm nữa, ơ châu âu giá sh cũng chỉ ngang ngửa giá sh nội của mình, vậy rằng người Việt trả thêm tiền thuế mua xê nhập thì xe họ trở thành phân khúc cấp cao???
Cái tư tưởng này giống như nói camry ở Việt là dòng xe sang vậy.

Kính cụ.
Thì chả trung =;.

Bọn Honda cắn quẩn. Nói thật là mẫu xe này nên đặt tên khác đi là được. Đây lại làm thiết kế xấu, dùng đồ rẻ tiền lắp vào , tất cả đều là đồ không tốt. Xe SH đang là dòng xe cao cấp tự nhiên bị hạ cấp biến thành dòng xe bình thường. Đang là dòng xe bền bỉ , tiết kiệm xăng , hoàn hảo trở thành đồ rẻ tiền. Cái xe mà hạ giá mà lại còn 93% nội địa hóa thì cụ phải nghĩ nó mang động cơ gì ....

Còn đừng bao giờ cụ mang tiền thuế vào đây nói chuyện. Cụ có thể mua SH đắt , 160 triệu nhưng bán đi cũng chỉ mất 10-20 triệu là cùng chử không phải bán lại xe phải trừ tiền thuế.

Nói chung mấy bác mua xe đừng tỏ ra mình thông thái là bọn đi xe nhập mua xe là bọn này nọ và mất tiền ngu với mấy thằng cửa hàng bán xe v....v ...người ta bỏ tiền ra nhưng khi bán người ta cũng thu lại giá trị gần tương đương thì chả có gì là ngu ở đây cả. Người ta bán xe cũng có thể là 140-150 triệu cơ mà :)). Và chất lượng khi bỏ tiền ra mua như nào đó là tất cả đều tốt :))

Em cũng phấn đấu mua SH Việt bản trước hoặc có thể cố tí nữa mua SH nhập nhưng đùng 1 cái Honda nó ra như này thật là quá chán. Hóng thêm chờ SH bản 2012 ở nước ngoài là loại nào em sẽ xúc thôi.
:">

cupheu

Xe tăng
hn thấy có bác U40 đi,rất hạp :x

PIAGIO LIBERTY

Xe máy
Thì chả trung =;.

Bọn Honda cắn quẩn. Nói thật là mẫu xe này nên đặt tên khác đi là được. Đây lại làm thiết kế xấu, dùng đồ rẻ tiền lắp vào , tất cả đều là đồ không tốt. Xe SH đang là dòng xe cao cấp tự nhiên bị hạ cấp biến thành dòng xe bình thường. Đang là dòng xe bền bỉ , tiết kiệm xăng , hoàn hảo trở thành đồ rẻ tiền. Cái xe mà hạ giá mà lại còn 93% nội địa hóa thì cụ phải nghĩ nó mang động cơ gì ....

Còn đừng bao giờ cụ mang tiền thuế vào đây nói chuyện. Cụ có thể mua SH đắt , 160 triệu nhưng bán đi cũng chỉ mất 10-20 triệu là cùng chử không phải bán lại xe phải trừ tiền thuế.

Nói chung mấy bác mua xe đừng tỏ ra mình thông thái là bọn đi xe nhập mua xe là bọn này nọ và mất tiền ngu với mấy thằng cửa hàng bán xe v....v ...người ta bỏ tiền ra nhưng khi bán người ta cũng thu lại giá trị gần tương đương thì chả có gì là ngu ở đây cả. Người ta bán xe cũng có thể là 140-150 triệu cơ mà :)). Và chất lượng khi bỏ tiền ra mua như nào đó là tất cả đều tốt :))

Em cũng phấn đấu mua SH Việt bản trước hoặc có thể cố tí nữa mua SH nhập nhưng đùng 1 cái Honda nó ra như này thật là quá chán. Hóng thêm chờ SH bản 2012 ở nước ngoài là loại nào em sẽ xúc thôi.
:">
em đồng í quan điểm của Cụ là nên đặt tên khác cho em này...chứ ko nên để tên là SH nữa :">...SH từ trước đến h đều có cái lưới tản nhiệt đặc trưng ở đầu xe..giống kiểu ô tô...đẹp lại còn giúp xe nhìn khỏe, sang trọng 8-x.....HONDA đặt tên cho em í là SH là cũng có nguyên nhân của nó...vì nếu xe vẫn vậy mà đặt tên là GH hay CH...v..v.. thì liệu có thu hút đc sự quan tâm của người tiêu dùng ko nhở hihi...em ko chê hàng việt vì bản thân em cũng dùng hàng Việt..em ko biết máy móc dùng 1 thời gian sẽ ra sao nhưng riêng cái dàn áo ọp ẹp...thì đã hơi nản rồi...trước em đi wave rồi blade mới...đc tầm vài tháng vỏ vủng đã lọc xọc..đi đg bằng ko sao nhưng cứ có tí sỏi tí ổ gà là lại cứ long xòng xòng lên....em góp í cho vui chút......các cụ đừng gạch em nhé

Bon311209

Xe tải
Em đồng quan điểm với cụ. Mua nhập hay nội là do khả năng kinh tế và sở thích của tuỳ người, các cụ cứ phán mua xe nhập nào là ngu, rồi thế này thế nọ...Nhưng họ cũng đóng thuế (thậm chí còn nhiều) cho đất nước chứ có phải không đóng góp gì đâu. Thấy các bác cứ bao ng mua xe nhập ngu, mình mua xe nội thông thái...vậy mà em thấy mấy người NGU đấy vẫn cứ giàu, vẫn cứ đóng góp cho đất nước đều đều :))
Họ kiếm được tiền, họ tiêu gì kệ họ chứ.
:-bd(b)
(nhưng có người k giàu mà vẫn mua Sh, k phải vì thích đú mà đơn giản là vì đam mê)

Minh6789

Xe hơi
Có 1 số cụ k có xe hoặc đã đi SH đời trc' hoặc k có tiền mua SH này lên vào ném đá lung tung :-j

langtu46

Xe đạp
em ung ho bac

em thay bac noi rat chuan dan ha noi chi sĩ diện thôi.quan trọng la phai dắt tiền nó mới oách rẻ tiền còn nói gi là dân chơi nữa

Trạng thái
Thớt đang đóng