[Hội SH 2012 Việt Nam] Hội của những người thích và đã, đang và sẽ sở hữu + Đánh Giá

Trạng thái
Thớt đang đóng

LiemBlue

Xe lăn
Chụp xong k biết post lên ở đâu? Vì thấy các min mod k đồng ý cái gì là cứ dọa xóa hoặc đóng k lời giải thích. hehe
Nếu cụ post ảnh tại đây em xóa là cái chắc,còn ọp ẹp mời cụ sang chi hội thì thoải mái nhé.
Cụ nên nói lại cho rõ đi nhé tất cả bài vi phạm hay spam đều bị xóa vì không liên quan đến kỹ thuật?

tuananh_free

Xe tăng
Nếu cụ post ảnh tại đây em xóa là cái chắc,còn ọp ẹp mời cụ sang chi hội thì thoải mái nhé.
Cụ nên nói lại cho rõ đi nhé tất cả bài vi phạm hay spam đều bị xóa vì không liên quan đến kỹ thuật?
E lính mới mà bác, nói thật là e k biết.hehe. Giờ e mới biết chỉ được đăng bài liên quan đến kỹ thuật.:D

pikachu225

Xe tải
các bác mua xe về có gắn khóa chốngng trộm không vậy , nghe nói honda không bảo hành nếu gắn khóa chông trộm không phải của nó . Mà khóa chống trộm smark key IDC gosu xài ổn không v6y5 có bị chạm mạch không em sợ dắt bộ xe giữa đg lắm

Chỉnh sửa cuối:

doi_la_the

Xe đạp
Chiếc sh moi ra mau nau cac bac thay dc ko, sau nay do len ko biet co' dep ko nhi, e dang dinh mua

dotrongduc

Đi bộ
Có bác nào đi xe SH 2012 bị gằn và khi kéo ga có tải thêm 1 người tiếng máy kêu nghe khá to, của mình là SH 150i nhé, mình đã đi được hơn 700km ! Có bac nào biết cách khắc phục chỉ mình với .

cowboy_a76

Xe tải
Có bác nào đi xe SH 2012 bị gằn và khi kéo ga có tải thêm 1 người tiếng máy kêu nghe khá to, của mình là SH 150i nhé, mình đã đi được hơn 700km ! Có bac nào biết cách khắc phục chỉ mình với .
Đã thay dầu chưa bác,bác ở HN thì qua anh Sơn shark xem :D

dotrongduc

Đi bộ
Đã thay dầu chưa bác,bác ở HN thì qua anh Sơn shark xem :D
Mình nghe thấy anh này có vẻ nổi tiếng quá, tiếc là mình ở hải phòng. Mình đã thay dầu 500km đầu tiên rồi nhưng thay dầu hãng các bác ợ. Mình có sai ở đâu không nhỉ? Mình đinh chuyển sang castrol không biết có phù hợp không vì mình thay motul scooter LE rồi có vẻ sh 2012 không chịu thì phải

Merrouge

Xe đạp
Mình nghe thấy anh này có vẻ nổi tiếng quá, tiếc là mình ở hải phòng. Mình đã thay dầu 500km đầu tiên rồi nhưng thay dầu hãng các bác ợ. Mình có sai ở đâu không nhỉ? Mình đinh chuyển sang castrol không biết có phù hợp không vì mình thay motul scooter LE rồi có vẻ sh 2012 không chịu thì phải
Bác thay dầu hãng lúc 500km và giờ là 700km. Vậy bác thử motul scooter lúc nào thế? Mình thay motul lúc 400km đi thấy tương đối ổn ý chứ, êm hơn thằng hãng nhiều.

xkenshinx88

Xe máy
em đã đi thử rồi, theo em thấy thì xe 125 đi thích hơn 150 , còn về độ bốc hơn nhau không nhiều , em thấy 125 rất ok , mà máy êm ko gằn như 150 , còn về độ bốc tính theo thế này , 150 thì bốc 10 , còn 125 bốc 8 , trong thời gian này thử nghiệm chưa xong nhưng em nghiêng về con 125 hơn

dotrongduc

Đi bộ
Bác thay dầu hãng lúc 500km và giờ là 700km. Vậy bác thử motul scooter lúc nào thế? Mình thay motul lúc 400km đi thấy tương đối ổn ý chứ, êm hơn thằng hãng nhiều.
Thật ra là thế này, khi thay dầu mình quên không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng mình đo mua 1 hộp motul scooter LE 1L về tự thay dầu và không bít rằng SH 2012 chỉ cho phép đổ 0.8L. Khi đổ xong đi ra đường khoảng 30 phút thì nghe tiếng máy phát ra tiếng phành phạch, hoảng quá liền phi ra HEAD thay lại dầu của hãng. Nhưng ở đây mình có 1 điều thắc mắc và chưa hiểu nếu đổ dầu nhiều quá thì chỉ gay nóng mây hoặc không đạt tốc độ như ý chứ làm gì có hiện tượng trên???? Và từ đó trở đi con SH2012 của mình chạy bắt đầu ồn hơn lúc mới mua... mình đang buồn quá, không biết khắc phục ra sao nữa haizz, muốn bán xe quá haizzzzzz.....

hungjeon

Xe hơi
Em vừa bị dựng dậy bởi điện thoại của Head. Có đợt hàng mới về rồi nhé các cụ! Bình tĩnh ko chen lấn xô đẩy, ra mua đê. Chú ý 1 điều là phải mua đúng giá các cụ nhé. Ko tiếp tay cho Head bán đắt hơn quy định.

thangngo

Xe tăng
Em vừa bị dựng dậy bởi điện thoại của Head. Có đợt hàng mới về rồi nhé các cụ! Bình tĩnh ko chen lấn xô đẩy, ra mua đê. Chú ý 1 điều là phải mua đúng giá các cụ nhé. Ko tiếp tay cho Head bán đắt hơn quy định.
vodka cho cụ, các cụ cương quyết chỉ mua đúng giá thui nhé, đừng làm hư head cũng như đừng phá giá :P

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Thật ra là thế này, khi thay dầu mình quên không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng mình đo mua 1 hộp motul scooter LE 1L về tự thay dầu và không bít rằng SH 2012 chỉ cho phép đổ 0.8L. Khi đổ xong đi ra đường khoảng 30 phút thì nghe tiếng máy phát ra tiếng phành phạch, hoảng quá liền phi ra HEAD thay lại dầu của hãng. Nhưng ở đây mình có 1 điều thắc mắc và chưa hiểu nếu đổ dầu nhiều quá thì chỉ gay nóng mây hoặc không đạt tốc độ như ý chứ làm gì có hiện tượng trên???? Và từ đó trở đi con SH2012 của mình chạy bắt đầu ồn hơn lúc mới mua... mình đang buồn quá, không biết khắc phục ra sao nữa haizz, muốn bán xe quá haizzzzzz.....
Xe mình cũng đang bị gằn và tiếng kêu lớn hơn.đi ko thoát máy như mấy trăm km đầu.
500km em thay dầu hãng. nhưng đi thấy khó chịu quá e lại ra cụ Sơn Shark thay dầu Motul scooter. cũng vẫn thế.
e nhớ là hãng nó thay cả dầu lap của e
ko biết cụ có bi thay dầu lap ko?

Em xin report đầy đủ ạ:
Xe e cũng 150i.
Lần 1 dầu máy + dầu lap hãng -> cúm.
Lần 2 Motul -> vẫn cúm.
xăng e toàn đi A95.
Các cụ vào phán bệnh giúp em với ạ.

Chỉnh sửa cuối:

tuananh_free

Xe tăng
Xe mình cũng đang bị gằn và tiếng kêu lớn hơn.đi ko thoát máy như mấy trăm km đầu.
500km em thay dầu hãng. nhưng đi thấy khó chịu quá e lại ra cụ Sơn Shark thay dầu Motul scooter. cũng vẫn thế.
e nhớ là hãng nó thay cả dầu lap của e
ko biết cụ có bi thay dầu lap ko?

Em xin report đầy đủ ạ:
Xe e cũng 150i.
Lần 1 dầu máy + dầu lap hãng -> cúm.
Lần 2 Motul -> vẫn cúm.
xăng e toàn đi A95.
Các cụ vào phán bệnh giúp em với ạ.
Bắt bệnh kê đơn là thay dầu láp quá sớm so với quy định nhé.:D. Chỉ nên thay sau ít nhất 5000km hoặc 10000km hoặc 16000km nhé.

aliviss

Xe hơi
em đã đi thử rồi, theo em thấy thì xe 125 đi thích hơn 150 , còn về độ bốc hơn nhau không nhiều , em thấy 125 rất ok , mà máy êm ko gằn như 150 , còn về độ bốc tính theo thế này , 150 thì bốc 10 , còn 125 bốc 8 , trong thời gian này thử nghiệm chưa xong nhưng em nghiêng về con 125 hơn
các cụ cho e hỏi 125i đi 2 người có bị ì ko và so với 150i thì thế nào nhỉ e thấy các cụ toàn mua 125i chứ ít người mua 150i

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Bắt bệnh kê đơn là thay dầu láp quá sớm so với quy định nhé.:D. Chỉ nên thay sau ít nhất 5000km hoặc 10000km hoặc 16000km nhé.
Anh ơi em tưởng thay sớm là tốt chứ lại là dở ah?
Thế nghĩa là giờ thay nữa cũng vẫn thế ạ :(.
chẳng lẽ xe pháo mà chỉ vì thay dầu lại đỏ đen như chơi bạc thế sao :(.
Hơn nữa là bọn hãng nó tự ý thay cho e chứ ko phải e yêu cầu cụ ạ :(
Mong các cụ có chuyên môn vào giúp chúng e với ạ :(

tuananh_free

Xe tăng
Anh ơi em tưởng thay sớm là tốt chứ lại là dở ah?
Thế nghĩa là giờ thay nữa cũng vẫn thế ạ :(.
chẳng lẽ xe pháo mà chỉ vì thay dầu lại đỏ đen như chơi bạc thế sao :(.
Hơn nữa là bọn hãng nó tự ý thay cho e chứ ko phải e yêu cầu cụ ạ :(
Mong các cụ có chuyên môn vào giúp chúng e với ạ :(
Chuột bạch là nhiều khi nó khổ thế đấy chú.:D. Lần sau rút kinh nghiệm là mình phải chủ động yêu cầu nó làm cái gì và giám sát chặt chẽ những gì nó làm.. A vào HEAD sửa bao giờ a cũng đứng cạnh thằng sửa để xem nó làm có đúng ý mình k (chứ ít khi vào khu vực dành cho khách hàng lắm).

dinhduyhungvud

Xe đạp
Website
skyhome.vn
Bác Tuananh_free cho em hỏi chút, mình có đọc trang 1 thấy có 1 số anh em, xe đi 1 thời gian thì hơi có cảm giác gằn máy và ì hơn. Bản thân mình cũng thấy thế, hồi đầu lấy xe về (125i) đề rất êm và đi vọt. Hiện mình cảm giác đề không êm và tay ga hơi ì hơn trước.

Mình đang nghi ngờ:
1. Xăng A95 của Honda đổ 1l ban đầu là xăng ngon; vì sau khi hết mình có đổ A92 thấy máy kêu to hơn- nhưng sau đổ lại A95 thấy ko hết tiếng kêu đó- Khả năng là cây xăng đổ A95 pha láo :( . Bác biết địa chỉ đổ xăng A95 nào uy tín ko?
2. Giống như các tình trạng của các anh em khác, phải chăng đây là việc bình thường của SH mới nhỉ? Cả HEAD lẫn cụ Sơn Shark đều bảo ko vấn đề gì, nhưng thực sự là sau 1 thời gian mình thấy nó đề ko êm và vọt như trước nữa :(

Không biết bác có bị thế không và cách khắc phục như nào :(

P/S: Mình đi hết 500km thay dầu máy 0.8 của hãng, chưa thay dầu láp và bão dưỡng gì thêm nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng