[Hội SH 2012 Việt Nam] Hội của những người thích và đã, đang và sẽ sở hữu + Đánh Giá

Trạng thái
Thớt đang đóng

yudhoyono

Xe đạp
Mới cho đi em LX để lấy em SH 2012. Nói chung về tính năng vận hành thì tốt nhất đừng nên so sánh piaggio với SH làm gì
Trừ cái khóa từ cụ ạ
Ngày xưa đi Li nội yên tâm bao nhiêu thì h lo lắng vì cái khóa lởm của SH bấy nhiêu
Thằng em em vừa mất con SH 150i 2010 nhập xong, cũng chỉ vì khóa Honda fo`

haidang4

Xe buýt
Em vừa múc một em màu Nâu 125 ở cửa hàng Honda VAC cầu giấy 66tr.
Muốn lắp khóa chông trộm cho xe các cụ tư vấn cho em với....thanks

yudhoyono

Xe đạp
Lắp cái Litech có đảm bảo ko bác
Em chỉ sợ nó trục trặc ko đề được thì héo

Cuối tuần em hay đi xa mà ko nổ máy đc chắc chết quá

Bác Ngô Văn Chiến lắp Smart key bây h giá bao nhiêu ạ

Chỉnh sửa cuối:

ninhhip89

Xe máy
Thưa các bác là em vừa lấy con 125 màu xám chiều nay xong, cảm nhận của em như sau:
- Xe đi êm, bốc nói chung là không chê được so với giá tiền bỏ ra.
- Lúc vặn tay ga tại tốc độ 20km/h và 40km/h máy có hơn rù một chút rồi êm (chắc là do chuyển số hay côn gì đó, em ko rành về xe lắm).
- Nhìn chung các chi tiết cũng được duy có miếng ốp ở bô ko đẹp lắm, to và thô nên em đang tính thay miếng ốp khác (không biết có được không); yên xe nhất là phần nối với thân xe bằng nhựa, mở ra cầm cảm giác ko chắc chắn nên không biết có bác nào đã thử thay yên xe chưa.
- Xe em màu xám, mới dán chống xước chứ chưa màu mè gì, xin cao kiến của các bác?

Nếu so với Piaggio thì phải nói là động cơ của Honda hơn còn chất lượng theo em phải đi 1,2 năm mới đánh giá được. Với kinh nghiệm của em thì xe gì cũng thế nếu bảo trì, thay dầu theo đúng hướng dẫn thì luôn đi tốt trừ bác nào hay ngã, đâm xe...
Em cũng mua cai 150 xám. Vào đây đọc thấy các cụ khen chê cũng nhiều. Cá nhân em, em cũng ngâm cứu mãi rồi quyết làm chuột bạch. Đi được 10 ngày rồi, review tý.
1/ Tiền nào của đấy. Rẻ hơn là kém hơn rồi. Nhưng cũng tùy thôi, do người dùng nữa ạ. Gấu nhà em đi cái dream việt từ hồi tốt nghiệp đại học đến nay tròn 10 năm rồi, nhưng xe ngon chỉ kém xe đập hộp ( nói về chất máy thôi nhé)
2/ Xe này em là người đầu tiên gọi cu Chiến đến lắp smartkey. Tháo tung đầu xe ra thấy nhựa cũng chắc chắn. Ko đến nỗi lởm.
3/ Máy thì khỏe, tiếng kêu hơi khác SH cũ, ăn xăng CỰC ÍT, xe em đổ 150k tiền xăng, gấu đi đến tối nay là 286 km nhưng vẫn còn khoảng 1l nữa trong bình. Em đợi hết nhẵn mới đổ. Đang dự tính 7,5 lít đi được 300 km. khoảng 2.5 lít 100 km.
Cái này do nhiều yếu tố. Gấu nhà em đi chậm, không thốc ga. Cung đường đi ít tắc. ( Ngô gia tự - Hòa mã 2 chiều )
4. Em thích nhất cái dừng là tắt máy, vặn ga chạy tiếp, cái này hay mà kinh tế, đề rất êm nữa, không nghe tiếng đề như các xe khác, nghe nói nhiều giờ mới thấy,
Tạm thời có vậy thôi, có gì mới em lại lên đây góp vui
2 bác c ho e hỏi xe 2 bác ra biển hết tất cả bn nhé.
E đang lăn tăn 125 và 150,có khác nhau lắm ko ạ(độ bốc,...)?

ngocanh0787

Xe tải
Lắp cái Litech có đảm bảo ko bác
Em chỉ sợ nó trục trặc ko đề được thì héo

Cuối tuần em hay đi xa mà ko nổ máy đc chắc chết quá

Bác Ngô Văn Chiến lắp Smart key bây h giá bao nhiêu ạ
Lắp Khóa này không đến nỗi ko nổ máy được nhưng chập chờn thỉnh thoảng ko đề được là có cụ nhé!

yudhoyono

Xe đạp
e dùng đc 2 năm rồi chưa thấy vấn đề gì cả, trộm vía
Sắp hết trộm vía rồi :-q
Lúc nào hỏng thì bác report lên đây cho anh em biết còn tránh nhé

Giá bây h bác chiến lắp tại nhà là bao nhiêu vậy

dungthannong

Xe hơi
các bác cứ chơi 2 khóa đĩa và một công tắc trong cốp cho yên tâm. Ngoài ra còn tận dụng luôn khóa từ và đừng bao giờ để em nó ngoài tầm kiểm soát nhé. Xem nhiều clip mất SH hoàn toàn do sơ suất mà ra, trộm mở khóa chưa tới 5s. Và cũng cần nhớ rằng nếu có thời gian, không có khóa nào ngăn được bọn trộm nhé.

TONGIA

Xe lừa
Thớt ngợi ca SH VN 2012.

Em 30/07 đã cầm tiền ra Kương ngân rồi lại cầm về. Chờ các cụ thẩm du chán rồi mua lại con second hand tầm 45-50 củ.

Matiz4c

Xe hơi
Cho em hỏi địa chỉ mua xe sh 125i 2012 giá chuẩn ah.
em ra Thắng Lợi thì đăng ký rồi chờ, bán đúng giá nhưng họ bảo họ tự đi đăng ký cho mình, mình được tự đi. e cứ thắc mắc và xe thì chưa có.
em ra Kường Ngân gần hồ hoa le thì đội giá lên 69 triệu, hoảng quá

AmandaJoy

Xe hơi
Tình hình là mợ này đang tìm cách dìm hàng SH 2012 và nâng bi SH 2011 :))
Cứ để mợ ấy vui sướng với SH đời cũ đi
Xe mới đương nhiên công nghệ mới hơn, anh em đi SH 2012 vào toàn chém hơn này hơn nọ, tốt thế này tốt thế kia làm mợ ấy nóng gáy vào quăng gạch tơi bời =))
Thôi thì mợ cứ hài lòng với SH 2011 bốc, thốc ga sướng. Anh em SH 2012 đành ngậm ngùi với xe ì để tiết kiệm xăng vậy :))
ngợi ca hơn thì toàn mấy bố mua rồi, mua rồi chẳng nhẽ chửi xe mình đi chán =)). Sh VN 2012 chỉ ngon trong tầm tiền thồi cụ ạ :)) e xl 1 cấu chws bz e 60t còn không ngồi tính toán tý xăng như thế :)) . Thanh niên sống thoáng ra tý chứ :))

AmandaJoy

Xe hơi
Em vừa múc một em màu Nâu 125 ở cửa hàng Honda VAC cầu giấy 66tr.
Muốn lắp khóa chông trộm cho xe các cụ tư vấn cho em với....thanks
Lắp làm gì hả cụ :)) chỗ nào thấy ko an toàn cứ làm cái khóa chữ U vào là đc :)) smart key gì ko khéo đang đi chập điện lại không nổ được máy :))

KuAnh

Xe tăng
Lắp làm gì hả cụ :)) chỗ nào thấy ko an toàn cứ làm cái khóa chữ U vào là đc :)) smart key gì ko khéo đang đi chập điện lại không nổ được máy :))
ngợi ca hơn thì toàn mấy bố mua rồi, mua rồi chẳng nhẽ chửi xe mình đi chán =)). Sh VN 2012 chỉ ngon trong tầm tiền thồi cụ ạ :)) e xl 1 cấu chws bz e 60t còn không ngồi tính toán tý xăng như thế :)) . Thanh niên sống thoáng ra tý chứ :))
Cụ vào gạch đá gê quá tâm lý người ta mới mua xe ai cha thế kể cả cụ có thế không?? còn xăng xe lên từng ngày đến nhiều tiền mua oto người ta còn tính an bao nhiêu lít / 100km nhé chứ đùng nói là xe máy. Sĩ với ai mấy cái chuyện này trong khi thời buổi khó khăn ntn? thế nào là người tiêu dùng thông minh?

Chỉnh sửa cuối:

AmandaJoy

Xe hơi
Cụ vào gạch đá gê quá tâm lý người ta mới mua xe ai cha thế kể cả cụ có thế không?? còn xăng xe lên từng ngày đến nhiều tiền mua oto người ta còn tính an bao nhiêu lít / 100km nhé chứ đùng nói là xe máy. Sĩ với ai mấy cái chuyện này trong khi thời buổi khó khăn ntn? thế nào là người tiêu dùng thông minh?
lạy cụ, vào đây ai cũng tự cho mình là người tiêu dùng thông minh cả thế :-j . ừ thì nó tiết kiệm xăng, nhưng sức máy yếu hơn :)) ko tin cụ có thể xem thông số kỹ thuật :)) . Các cụ đã thích tiết kiệm thế thì làm con AB mà chạy khỏi lo ngồi tính toán khản xăng xe :-?? .

Dream2-hn

Xe máy
lạy cụ, vào đây ai cũng tự cho mình là người tiêu dùng thông minh cả thế :-j . ừ thì nó tiết kiệm xăng, nhưng sức máy yếu hơn :)) ko tin cụ có thể xem thông số kỹ thuật :)) . Các cụ đã thích tiết kiệm thế thì làm con AB mà chạy khỏi lo ngồi tính toán khản xăng xe :-?? .
Tiết kiệm cũng tốt mà cụ, đi xe ga thanh cảnh là chính, có ai muốn mua SH để phóng nhanh, lạng lách đâu mà cần em nó khỏe quá. Đi đường HN 125 còn chưa sử dụng hết công suất ấy chứ.

haidang4

Xe buýt
Cảm ơn các cụ đã tư vấn cho em về vụ lắp khóa!!!
Cho em hỏi địa chỉ mua xe sh 125i 2012 giá chuẩn ah.
em ra Thắng Lợi thì đăng ký rồi chờ, bán đúng giá nhưng họ bảo họ tự đi đăng ký cho mình, mình được tự đi. e cứ thắc mắc và xe thì chưa có.
em ra Kường Ngân gần hồ hoa le thì đội giá lên 69 triệu, hoảng quá
Lão cứ ra head VAC xuân thủy mà múc bằng giá công bố luôn(em mua đúng 12h trưa nay)=))

anhhuycan83

Xe đạp
cụ aman nói đúng rồi. tốt trong tầm tiền thì còn muốn gì nữa ? vậy cái sh2011 thì nó có tốt trong tầm tiền ko?

luuc0ngtu

Xe hơi
độ dàn nhựa trc đc giống sh 300i 2012 thì đẹp

Trạng thái
Thớt đang đóng