[Hội SH 2012 Việt Nam] Hội của những người thích và đã, đang và sẽ sở hữu + Đánh Giá

Trạng thái
Thớt đang đóng

huyminh1991

Xe tải
Động cơ SH việt em nghĩ không có cửa với động cơ vespa đâu cụ ạ
SH việt nội hóa 93%, tức là động cơ không phải nhập nguyên chiếc mà chỉ có một phần nhỏ nào thôi, còn lại theo em toàn là hàng china với taiwan thôi cụ ạ
cụ nói kiểu anti quá :(.china hay taiwan cũng đc miến nó bền.còn máy của lx vs piagio thì ....chả buồn nói :Z.nhà em toàn ng đi piagio lx chuyển qua lead vs blade hết

superpaint2008

Xe đạp
Động cơ SH việt em nghĩ không có cửa với động cơ vespa đâu cụ ạ
SH việt nội hóa 93%, tức là động cơ không phải nhập nguyên chiếc mà chỉ có một phần nhỏ nào thôi, còn lại theo em toàn là hàng china với taiwan thôi cụ ạ
động cơ Vespa 3 pha thì e nghĩ phải xem lại chứ hiện nay động cơ Piagio sao ăn được Honda. bác đừng coi thường hàng nội quá, nghe nói động cơ này của SH dự định sẽ xuất sang mấy nước (chắc là ĐNA thôi, sang EU nó trả về hết=)) nên cũng không quá lởm đâu.
máy Piagio hiện nay VN mang tiếng là hàng nhập nhưng mà có phải nhập từ Italy về đâu, sắp tới Piagio cũng sx động cơ tại VN thôi.
e thì vẫn nghĩ Piagio mạnh về thiết kế, Honda mạnh về động cơ.

kidrockvn

Đi bộ
Thưa các bác là em vừa lấy con 125 màu xám chiều nay xong, cảm nhận của em như sau:
- Xe đi êm, bốc nói chung là không chê được so với giá tiền bỏ ra.
- Lúc vặn tay ga tại tốc độ 20km/h và 40km/h máy có hơn rù một chút rồi êm (chắc là do chuyển số hay côn gì đó, em ko rành về xe lắm).
- Nhìn chung các chi tiết cũng được duy có miếng ốp ở bô ko đẹp lắm, to và thô nên em đang tính thay miếng ốp khác (không biết có được không); yên xe nhất là phần nối với thân xe bằng nhựa, mở ra cầm cảm giác ko chắc chắn nên không biết có bác nào đã thử thay yên xe chưa.
- Xe em màu xám, mới dán chống xước chứ chưa màu mè gì, xin cao kiến của các bác?

Nếu so với Piaggio thì phải nói là động cơ của Honda hơn còn chất lượng theo em phải đi 1,2 năm mới đánh giá được. Với kinh nghiệm của em thì xe gì cũng thế nếu bảo trì, thay dầu theo đúng hướng dẫn thì luôn đi tốt trừ bác nào hay ngã, đâm xe...

tungps2

Xe tải
cụ nói kiểu anti quá :(.china hay taiwan cũng đc miến nó bền.còn máy của lx vs piagio thì ....chả buồn nói :Z.nhà em toàn ng đi piagio lx chuyển qua lead vs blade hết
của bền tại người thôi, máy piaggio phải biết đổ nhớt đúng tiêu chuẩn hãng chỉ định, các cụ cứ táng chai Castrol bảo sao chả tã máy

Chỉnh sửa cuối:

tungps2

Xe tải
động cơ Vespa 3 pha thì e nghĩ phải xem lại chứ hiện nay động cơ Piagio sao ăn được Honda. bác đừng coi thường hàng nội quá, nghe nói động cơ này của SH dự định sẽ xuất sang mấy nước (chắc là ĐNA thôi, sang EU nó trả về hết=)) nên cũng không quá lởm đâu.
máy Piagio hiện nay VN mang tiếng là hàng nhập nhưng mà có phải nhập từ Italy về đâu, sắp tới Piagio cũng sx động cơ tại VN thôi.
e thì vẫn nghĩ Piagio mạnh về thiết kế, Honda mạnh về động cơ.
Honda nước ngoài thì em không nói. chứ honda việt nam em thấy xe aiblade mới động cơ cứ kêu phè phè ấy, đi chả ra gì cả :)

taxiabc

Xe buýt
Em cũng mua cai 150 xám. Vào đây đọc thấy các cụ khen chê cũng nhiều. Cá nhân em, em cũng ngâm cứu mãi rồi quyết làm chuột bạch. Đi được 10 ngày rồi, review tý.
1/ Tiền nào của đấy. Rẻ hơn là kém hơn rồi. Nhưng cũng tùy thôi, do người dùng nữa ạ. Gấu nhà em đi cái dream việt từ hồi tốt nghiệp đại học đến nay tròn 10 năm rồi, nhưng xe ngon chỉ kém xe đập hộp ( nói về chất máy thôi nhé)
2/ Xe này em là người đầu tiên gọi cu Chiến đến lắp smartkey. Tháo tung đầu xe ra thấy nhựa cũng chắc chắn. Ko đến nỗi lởm.
3/ Máy thì khỏe, tiếng kêu hơi khác SH cũ, ăn xăng CỰC ÍT, xe em đổ 150k tiền xăng, gấu đi đến tối nay là 286 km nhưng vẫn còn khoảng 1l nữa trong bình. Em đợi hết nhẵn mới đổ. Đang dự tính 7,5 lít đi được 300 km. khoảng 2.5 lít 100 km.
Cái này do nhiều yếu tố. Gấu nhà em đi chậm, không thốc ga. Cung đường đi ít tắc. ( Ngô gia tự - Hòa mã 2 chiều )
4. Em thích nhất cái dừng là tắt máy, vặn ga chạy tiếp, cái này hay mà kinh tế, đề rất êm nữa, không nghe tiếng đề như các xe khác, nghe nói nhiều giờ mới thấy,
Tạm thời có vậy thôi, có gì mới em lại lên đây góp vui

KuAnh

Xe tăng
Thưa các bác là em vừa lấy con 125 màu xám chiều nay xong, cảm nhận của em như sau:
- Xe đi êm, bốc nói chung là không chê được so với giá tiền bỏ ra.
- Lúc vặn tay ga tại tốc độ 20km/h và 40km/h máy có hơn rù một chút rồi êm (chắc là do chuyển số hay côn gì đó, em ko rành về xe lắm).
- Nhìn chung các chi tiết cũng được duy có miếng ốp ở bô ko đẹp lắm, to và thô nên em đang tính thay miếng ốp khác (không biết có được không); yên xe nhất là phần nối với thân xe bằng nhựa, mở ra cầm cảm giác ko chắc chắn nên không biết có bác nào đã thử thay yên xe chưa.
- Xe em màu xám, mới dán chống xước chứ chưa màu mè gì, xin cao kiến của các bác?

Nếu so với Piaggio thì phải nói là động cơ của Honda hơn còn chất lượng theo em phải đi 1,2 năm mới đánh giá được. Với kinh nghiệm của em thì xe gì cũng thế nếu bảo trì, thay dầu theo đúng hướng dẫn thì luôn đi tốt trừ bác nào hay ngã, đâm xe...
chúc mừng cụ ah. Xe ngon....nhưng em này bô kêu hơi chán các cụ ạh :(

AmandaJoy

Xe hơi
Sh2012 nó nhẹ hơn 2011
lạy cụ, nhẹ hơn 6kg mà giảm đi những 2 mã lực, thì ai cũng hiểu đi bốc ntn rồi đấy :))
Nói thật các cụ chứ, SH đc thanh niên ưa chuộng vì nó bốc, thốc ga sướng. Giờ nó cải tiến ừ thì tiết kiệm xăng hơn, nhưng đi ỳ đi thì cũng chẳng khoái lắm.
Các cụ đi con xe gần trăm củ mà cứ ngồi tính toán xem tiết kiệm đc nửa lít xăng thì thôi em cũng chẳng biết nói j nữa.
Mà e xin thông báo là hồi em đi SH việt cũ rodai là 34km/ lít xăng nhé :))

nhocbuon1102

Xe tải
Oáp 2 hôm vào đọc toàn mấy cụ chém gió khiếp quá :-<
Cụ thì vít nhẹ 3s lên 80km/s :-ss
cụ thì Sh đóng đường 5 90 vẫn ngọt
Thôi em lạy các cụ
sao hả cụ e đang so sánh vs con Lib cũ sh cua e 150 đi 90 vẫn ngọt đấy ý kiến cụ sao ạ .

chảnh.boy

Xe buýt
lạy cụ, nhẹ hơn 6kg mà giảm đi những 2 mã lực, thì ai cũng hiểu đi bốc ntn rồi đấy :))
Nói thật các cụ chứ, SH đc thanh niên ưa chuộng vì nó bốc, thốc ga sướng. Giờ nó cải tiến ừ thì tiết kiệm xăng hơn, nhưng đi ỳ đi thì cũng chẳng khoái lắm.
Các cụ đi con xe gần trăm củ mà cứ ngồi tính toán xem tiết kiệm đc nửa lít xăng thì thôi em cũng chẳng biết nói j nữa.
2 mã lực là cả 1 vấn đề cụ à ;)).. con 150 2k12 .. khỏe hơn con 125i 2011 1 tí

silobiho

Xe tải
em đi Sh150i VN mua năm 2011 cụ ah :))
và xl 1 câu em đi cả 1A mới lẫn đường 5 rồi :)) lên 90 rung ầm ầm nhé :))
Minh không đi xe 2012 nên không rõ ... nhưng nếu lên 90 mà rung thì kiểm tra lại ... thực ra tính mình khá điềm tĩnh sau mấy năm cấp 3 ngổ ngáo nên khi mua sh mới đi được tới 80 .. cũng chẳng muốn đi nhanh hơn . Nhưng 80 cũng ko rung mà đi lướt và đầm .
Có thể 90 và 80 sẽ có khác biệt nhưng rung ầm ầm thì hơi quá .

yudhoyono

Xe đạp
Oáp 2 hôm vào đọc toàn mấy cụ chém gió khiếp quá :-<
Cụ thì vít nhẹ 3s lên 80km/s :-ss
cụ thì Sh đóng đường 5 90 vẫn ngọt
Thôi em lạy các cụ
uh thì tiết kiệm xăng, nhưng máy nó yếu đi thì có j hay nhỉ, SH150 cũ công suất 16 mã lưc, bản SH2012 VN 150i còn có 14 mã lực :))
thế cụ làm con AB mà chạy, tiết kiệm xăng hơn bao nhiêu :-bd
125i thì e ko rõ chưa đi bao h :)) nhưng Sh150i 2011 là 16,4 mã lực :)) còn 150i 2012 là 14,1 thì phải :))
em đi Sh150i VN mua năm 2011 cụ ah :))
và xl 1 câu em đi cả 1A mới lẫn đường 5 rồi :)) lên 90 rung ầm ầm nhé :))
Tình hình là mợ này đang tìm cách dìm hàng SH 2012 và nâng bi SH 2011 :))
Cứ để mợ ấy vui sướng với SH đời cũ đi
Xe mới đương nhiên công nghệ mới hơn, anh em đi SH 2012 vào toàn chém hơn này hơn nọ, tốt thế này tốt thế kia làm mợ ấy nóng gáy vào quăng gạch tơi bời =))
Thôi thì mợ cứ hài lòng với SH 2011 bốc, thốc ga sướng. Anh em SH 2012 đành ngậm ngùi với xe ì để tiết kiệm xăng vậy :))

Chỉnh sửa cuối:

ngocanh0787

Xe tải
xăng bây giờ tăng cao hơn 20k/lít đi 100 trăm km tiết kiệm được ít xăng cũng được xuất cafe rồi :D, bây h đi 4b người ta còn quan tâm đến tiết kiệm xăng nữa là 2b, bác đang đi 2011 cứ vui với em nó đi có ai bảo sao :D

yudhoyono

Xe đạp
xăng bây giờ tăng cao hơn 20k/lít đi 100 trăm km tiết kiệm được ít xăng cũng được xuất cafe rồi :D, bây h đi 4b người ta còn quan tâm đến tiết kiệm xăng nữa là 2b, bác đang đi 2011 cứ vui với em nó đi có ai bảo sao :D
Thì Honda nó công bố động cơ mới tiết kiệm 25% xăng so với thế hệ cũ mà, chắc thông cáo báo chí nó ko dám bốc phét, chém sai đâu nhỉ :D
Em đi hết 500k tiền xăng mỗi tháng -> 1 năm tiết kiệm đc 1.5 triệu tiền xăng 8->

quangtrung31

Xe hơi
Mới cho đi em LX để lấy em SH 2012. Nói chung về tính năng vận hành thì tốt nhất đừng nên so sánh piaggio với SH làm gì

Trạng thái
Thớt đang đóng