[Funland] Hỏi quán ăn ngon ở Hải Phòng

thungkhe

Xe điện
Lâu rồi ko được măm món trứng lá ngải cùng cốc trứng sữa đậu kèm bánh mỳ ăn sáng.
Món này đúng là cực hiếm trên toàn quốc luôn (vì E đi nhều).

vuottrungduong

Xe hơi
Em nhờ các bác tư vấn những địa chỉ ăn uống ngon ở Hải Phòng với ạ (hải sản, bánh mỳ sốt vang, nem hải sản, thịt dê)

Vodka em rót sẵn mời các bác :D
Cụ có thể tham khảo Vũ Lập cơ sở dưới Máy Chai. Hải sản tươi sống, nhiều loại. Trên Trần Hưng Đạo gần nhà hát cũng có cơ sở 2 (nghe nói của con trai) nhưng em k đánh giá cơ sở ở Máy Chai ngon hơn.

Lâu rồi ko được măm món trứng lá ngải cùng cốc trứng sữa đậu kèm bánh mỳ ăn sáng.
Món này đúng là cực hiếm trên toàn quốc luôn (vì E đi nhều).
cụ chuẩn đấy, mỗi HP mới có món sữa trứng - thơm, nóng, ngon, bổ

Theo như yêu cầu của cụ chủ thớt e xin tư vấn theo sự hiểu biết của e về ẩm thực Hải phòng như sau
Dê thì phải ăn ở Nhất Ly đường Tô hiệu vì đây là quán dê đầu tiên ở HP,phượng chi mở sau bán rẻ hơn nhưng ăn ko ngon bằng
Bánh đa cua bể thì phải ăn quán trong ngõ trên đường Cầu đất gần ngã tư thành đội cách quán Bà cụ mấy chục mét,quán này ăn ngon và rẻ hơn quán Bà cụ rất nhiều nhưng chỉ bán buổi chiều đến tối
Bánh đa cua buổi sáng thì ta chỗ Kỳ đồng sau 8-9h là hết . Không thì ra Minh khai cạnh điện lực và 50 minh khai có hàng bánh đa vách ngon chứ danh. Hoặc các quán vỉ hè cũng ngon
Bún thì có bún cá rô Lê lợi,bún cá móng cô Phương ở Đồng tâm ngon nhất nhì HP, bún cá chửi ỏ Tô hiệu gần khu lâm tường, ko thì bún chị Dần khu sân bay cát bi ngon cũng ko kém mà giá hợp lý
Bún gà thì lên khoa sản hay Ngan thì sang Phan Bội Châu,bún bò thì về Cát dài gần công an quận lên chân,còn bún thang thì ra chị hoa cũng gần đấy
Bánh cuốn thì cát dài hay trần nguyên hãn đối diện ngõ lửa hồng,ko thì xuống đầu ngõ nam phát 1 cũng ngon có tiếng
Bún chả thì ra bà phòng béo khu chợ sắt hay ra khoa sản ko thì vào cột đèn hoặc ra khu đổng quốc bình cũng ngon ma giá hợp túi
Muộn rồi e đi ngủ cái đã mai e biên tiếp cho cụ

Cảm ơn cụ thớt làm cho e nhớ lại hương vị món ăn nơi quê nhà và thèm ăn các món quá
CỤ hơi nhầm về quán bánh đa cua cạnh ngã tư trại lính, họ không chỉ bán buổi chiều tối mà bán gần như cả ngày, cụ thể:
- quán do 2 chị em bán, em bán sáng từ 6h đến 9h30, chị bán chiều từ 15h đến 22h30
- Như khẩu vị của em ăn theo người Hn ( ăn nhạt) thì ăn buổi sáng ngon hơn, ăn buổi tối mặn mặc dù đã kêu : Chị cho em bát không mì chính, không gia vị!

Quỳnh hp

Xe tăng
CỤ hơi nhầm về quán bánh đa cua cạnh ngã tư trại lính, họ không chỉ bán buổi chiều tối mà bán gần như cả ngày, cụ thể:
- quán do 2 chị em bán, em bán sáng từ 6h đến 9h30, chị bán chiều từ 15h đến 22h30
- Như khẩu vị của em ăn theo người Hn ( ăn nhạt) thì ăn buổi sáng ngon hơn, ăn buổi tối mặn mặc dù đã kêu : Chị cho em bát không mì chính, không gia vị!
Dạ e chính là khách ruột của quán đấy ạ,bọn e toàn ăn tầm từ 3-4h chiều trở đi thôi ạ

Lead vịt

Xe buýt
Các bác rành Hải Phòng cho em hỏi:
Quán ngan phục vụ chậm ở gần nhà khách Hải Quân (Điện Biên Phủ) và quán bánh cuốn tráng máy ở gần ngã tư Cái Dài/Cát Cụt còn bán hàng không nhỉ?
Ngan chậm vẫn bán. Bánh cuốn cụ ra quán bà Bảy, Cát Cụt. Hải sản cụ ra Vũ Lập.

Cụ nào ăn bánh cuốn ở Thanh Hóa chưa ạ, có được ngon như bánh cuốn ở HP ko ạ

Quỳnh hp

Xe tăng
Rảnh rỗi lại biên tiếp cho các cụ
Bánh đa cua thì quán cô yến ở phạm ngũ lão hay ở kỳ đồng nhưng quán nghỉ sớm tầm 8h sáng đã hết rồi,bánh đa gia diễu thì trc những năm 2000 thì ngon sau thì kém hơn hoặc những quán vỉ hè ăn cũng đc
Tiết canh thì có quán cây me ở ngô gia tự gần sân bay cát bi,hay quán ngay ngã tư đổng quốc bình hoặc quán hải trọc ở lạch Tray hay ngã sáu cũng có quán ngon
Thịt chó thì tiên lãng hay chó chặt an đà,thịt chó đường mương an đồng cũng ngon, ko thì thịt chó mẹt quang trung hay chó quý dương ăn cũng đc
Ăn vặt thì phải là chợ cát bị đủ các món ăn vặt và giá hợp lý
Hải sản 45 kg thì bộ xây dựng ăn cũng đc,e thì toàn vào khu nhà hàng 295 ngay đầu khu một vì trong đó yên tĩnh và kín hơn với lại hải sản ơn đấy nó ngon hơn chỗ khác nhiều

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Em đánh dấu để hôm nào về Phòng làm vài vòng. Nghe các cụ nói là em thèm lắm rồi :)

Bánh đa cua thì quán cô yến ở phạm ngũ lão hay ở kỳ đồng nhưng quán nghỉ sớm tầm 8h sáng đã hết rồi,bánh đa gia diễu thì trc những năm 2000 thì ngon sau thì kém hơn hoặc những quán vỉ hè ăn cũng đc
Tiết canh thì có quán cây me ở ngô gia tự gần sân bay cát bi,hay quán ngay ngã tư đổng quốc bình hoặc quán hải trọc ở lạch Tray hay ngã sáu cũng có quán ngon
Thịt chó thì tiên lãng hay chó chặt an đà,thịt chó đường mương an đồng cũng ngon, ko thì thịt chó mẹt quang trung hay chó quý dương ăn cũng đc
Hải sản 45 kg thì bộ xây dựng ăn cũng đc,e thì toàn vào khu nhà hàng 295 ngay đầu khu một vì trong đó yên tĩnh và kín hơn với lại hải sản ơn đấy nó ngon hơn chỗ khác nhiều
thịt chó thì em lại thích quán chó chặt trên đằng sau sân vận động, chỗ đường chu văn an ấy

kentdju

Xe điện
Dạ e chính là khách ruột của quán đấy ạ,bọn e toàn ăn tầm từ 3-4h chiều trở đi thôi ạ
Do cụ chưa ăn bánh đa cua bể ở Lê Thánh Tông (e k nhớ địa chỉ) nên cụ thấy ở đấy là ngon, chứ e ăn một lần rồi chạy mất dép. Cụ cứ ăn ở Lê Thánh Tông sẽ thấy khác hẳn, toàn dân hải quan, hãng tàu, vận tải... ăn ở đó thôi

Quỳnh hp

Xe tăng
Do cụ chưa ăn bánh đa cua bể ở Lê Thánh Tông (e k nhớ địa chỉ) nên cụ thấy ở đấy là ngon, chứ e ăn một lần rồi chạy mất dép. Cụ cứ ăn ở Lê Thánh Tông sẽ thấy khác hẳn, toàn dân hải quan, hãng tàu, vận tải... ăn ở đó thôi
Quán đấy e ăn rồi nhưng ko hợp cụ ạ

kentdju

Xe điện
295 hàng xấu quá, bộ xây dựng thì bát nháo quá, nếu có đk cứ vào hoa sữa vừa yên tĩnh, hàng lại đẹp

luongngoc

Xe tăng
Ở hp nói chung ngoài bánh đa cua và hún cá thì chả có gì đặc sắc