[Funland] Hỏi quán ăn ngon ở Hải Phòng

Quán bà cụ là quán nào hả cụ? Em tháng nào chẳng Hải Phòng đôi lần nhưng chả biết là quán nào. Còn 2 cái quán bánh đa chỗ ngõ lý phình ăn với bể bề như đấm vào mồm. Muốn bánh đa ăn ngon xin mời ra đổng quốc bình, toàn quán ngon bán vỉa hè. Hoặc bán buổi sáng. Bánh mì cay thì ngay cái quán chỗ ngã 3 khánh nạp. Quán này 5h chiều mơi có mà lắm lúc 8h đã hết rồi nguyên nhân lắm hôm khách đăt khoảng 500 cái nên hết sớm. Còn Hải Sản thì đạp cố ra đồ sơn, giá nó ko khác nhau mấy mà ngon, mang vào thành phố ăn ko còn ngon nữa vì đi vào bờ nước kém.
cụ cũng tương đối biết vài chỗ ăn ngon ở HP đấy! quán bà cụ đà quán bánh đa cua bà cụ, cụ vào google đánh chữ " bánh đa cua bà cụ" , không cần đánh chữ hải phòng là nó đã nhô ra " bánh đa cua bà cụ hải phòng rôi" , chính vì thế mà toàn dân nơi khác không biết nên search mạng vào ăn thôi, quán này ăn tanh vì toàn cua đông lạnh và chế biến không chuân - nên dân xịn hải phòng họ không vào ăn.
Cụ muốn ăn hải sản trong nội thành HP thì vào ngõ đối diện ký túc xá trường hàng hải mà ăn : ngon, rẻ, bổ ( tất nhiên còn nhiều quán hải sản khác như: bên kia cầu thượng lý,....). trong chỗ bể bơi trường hàng hải 2 năm nay cũng có hàng gỏi nhệch ngon lắm , cụ rảnh vào đó mà ăn.

lx125_black

Xe container
Thịt dê Phượng Chi ở giữa đường Lê Hồng Phong cụ nhé.

lx125_black

Xe container
Quán bà cụ là quán nào hả cụ? Em tháng nào chẳng Hải Phòng đôi lần nhưng chả biết là quán nào. Còn 2 cái quán bánh đa chỗ ngõ lý phình ăn với bể bề như đấm vào mồm. Muốn bánh đa ăn ngon xin mời ra đổng quốc bình, toàn quán ngon bán vỉa hè. Hoặc bán buổi sáng. Bánh mì cay thì ngay cái quán chỗ ngã 3 khánh nạp. Quán này 5h chiều mơi có mà lắm lúc 8h đã hết rồi nguyên nhân lắm hôm khách đăt khoảng 500 cái nên hết sớm. Còn Hải Sản thì đạp cố ra đồ sơn, giá nó ko khác nhau mấy mà ngon, mang vào thành phố ăn ko còn ngon nữa vì đi vào bờ nước kém.
Bánh đa ăn sáng thì cứ vỉa hè Lê Quýnh / Điện Biên Phủ cho nhanh cụ ạ.
Cầu kỳ quá ăn mắc mệt.
Bà Cụ thì chỉ làm màu mè với khách ngoại / khách trên báo thôi.

Sư phụ

Xe tải
Các cụ cho em hỏi ở HP có nhiều địa điểm, địa danh có tên "Quán" không?

Nếu cụ thớt không nhừ quá thì cứ xuống chợ ẩm thực Cát Bi chỗ ngã 5 ấy (đi Đồ Sơn hay từ Đồ Sơn về đều gần). Đấy mới là thiên đường đồ ăn vỉa hè của Phòng. Ngoài ra còn khuyến mãi thêm thuốc bổ mắt dòm nam thanh nữ tú Phòng xịn.

lx125_black

Xe container
Cứ ra Lê Hồng Phong đầy nhà hàng, quán xá.
Lê Hồng Phong có đoạn cuối gần BigC thì còn có cafe với vài nhà hải sản, trục này muốn ăn thì chui vào đường phía bên trong LHP chứ bên ngoài gần như không có nhà hàng.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Toàn tư vấn vịt thôi.
Nghe em đây này, Ăn vặt cứ phang vào chợ Lương Văn Can hoặc nhanh thì Chú Văn An sau svđ lạch Tray.
Hải sản cứ ra biển mà ăn, đắt tí nhưng có không khí. Có Gió Biển ở khu 1 em khá ưng. Tằng Hậu nhiều cụ of thích nhưng em thấy xuống cấp lắm.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Nếu cụ thớt không nhừ quá thì cứ xuống chợ ẩm thực Cát Bi chỗ ngã 5 ấy (đi Đồ Sơn hay từ Đồ Sơn về đều gần). Đấy mới là thiên đường đồ ăn vỉa hè của Phòng. Ngoài ra còn khuyến mãi thêm thuốc bổ mắt dòm nam thanh nữ tú Phòng xịn.
Cát bi Ăn vặt cũng đc nhưng nên xài berberin sau khi ăn.

Các cụ cho em hỏi ở HP có nhiều địa điểm, địa danh có tên "Quán" không?
Ngã Tư (bây giờ là ngã 5) Quán Bà Mau
Ngã ba Quán Bà Xáo
Ngã ba Quán Chủng (huyện An Lão)
Phường Quán Toan
.............
Em mới biết thế thôi.

Trần Gia

Xe tăng
Em nhờ các bác tư vấn những địa chỉ ăn uống ngon ở Hải Phòng với ạ (hải sản, bánh mỳ sốt vang, nem hải sản, thịt dê)

Vodka em rót sẵn mời các bác :D
Bãi 2, BXD, Đồ sơn quận. Trên đường ra gần biển có cái lò bánh mì, cụ nhẹ chân ga nhé :D

Lilak

Xe tải
Nem cua bể - Nga quán cụ nhé em ăn hợp vị ở đây
92 Trần Nhật Duật - ngô quyền - HP

hungkttt

Xe tăng
Nem cua bể - Nga quán cụ nhé em ăn hợp vị ở đây
92 Trần Nhật Duật - ngô quyền - HP
Quán bạn bà chị, nhưng ăn ko ngon và cảm giác hơi mất vs. cứ ra Đường Cầu Đất phía ngã tư trại lính mà có cái ngõ cách bánh đa Bà cụ mấy nhà ấy mà ăn. Nó là quá đầu tiên bán bánh đa cua bể, quán này thì chỉ có độc món đó thôi. Nem của bể cứ TRần nhật Duật phía chợ Ga mà phang, tây ta chui và đó ăn hết.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Đối diện ký túc xá trường Hằng Hải có phải là chỗ gần xí nghiệp bánh kẹo cũ ko cụ? Hay là khu trường đảng phố to hiệu? khu đấy lâu rồi em không vào vì ngại chuyện để xe.
cụ cũng tương đối biết vài chỗ ăn ngon ở HP đấy! quán bà cụ đà quán bánh đa cua bà cụ, cụ vào google đánh chữ " bánh đa cua bà cụ" , không cần đánh chữ hải phòng là nó đã nhô ra " bánh đa cua bà cụ hải phòng rôi" , chính vì thế mà toàn dân nơi khác không biết nên search mạng vào ăn thôi, quán này ăn tanh vì toàn cua đông lạnh và chế biến không chuân - nên dân xịn hải phòng họ không vào ăn.
Cụ muốn ăn hải sản trong nội thành HP thì vào ngõ đối diện ký túc xá trường hàng hải mà ăn : ngon, rẻ, bổ ( tất nhiên còn nhiều quán hải sản khác như: bên kia cầu thượng lý,....). trong chỗ bể bơi trường hàng hải 2 năm nay cũng có hàng gỏi nhệch ngon lắm , cụ rảnh vào đó mà ăn.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Bánh đa ăn sáng thì cứ vỉa hè Lê Quýnh / Điện Biên Phủ cho nhanh cụ ạ.
Cầu kỳ quá ăn mắc mệt.
Bà Cụ thì chỉ làm màu mè với khách ngoại / khách trên báo thôi.
Nói thật em chưa ăn và cũng ko biết tên quán bà cụ bà lão nào ở Hải Phòng. Xưa nếu ăn nhanh ra đường Trần Phú cả đống quán ăn buổi tối, ngay cạnh bv da liễu cũng nhiều. Bánh đa ỏa HP phải ăn bánh đa đỏ riêu cua với chả lá lốt, rau muống.

CR-Vic

Xe container
Các bác rành Hải Phòng cho em hỏi:
Quán ngan phục vụ chậm ở gần nhà khách Hải Quân (Điện Biên Phủ) và quán bánh cuốn tráng máy ở gần ngã tư Cái Dài/Cát Cụt còn bán hàng không nhỉ?

tridaulau

Xe tăng
Mười mấy năm trước chiều cứ ngồi cổng 5 cảng trần phú làm chục cốc bia rau câu, nem chua rồi lại lững thững đi vào nhận hàng
Trước ngồi nhậu đêm bọn em tuyền ra quán hải sản ngay cạnh nhà hát, tiết canh tôm hùm
Ăn nhậu thi thoảng ra quán Lý (hay là gì em quên rồi, đi vào ngõ) cuối đường cầu đất làm bát cá bớp, gỏi tôm choén

ubisapro

Xe trâu
Các cụ sành ăn quá. E thỉnh thoảng xuống đó toàn dân bản đia dẫn đi và cũng chẳng nhớ quán :))

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa cuối: