[Funland] Hỏi quán ăn ngon ở Hải Phòng

Quỳnh hp

Xe tăng
Toàn tư vấn thiếu và ko chính xác thôi với lại mỗi ng một khẩu vị khác nhau

Dangminhquan

Xe điện
Nếu cụ thớt không nhừ quá thì cứ xuống chợ ẩm thực Cát Bi chỗ ngã 5 ấy (đi Đồ Sơn hay từ Đồ Sơn về đều gần). Đấy mới là thiên đường đồ ăn vỉa hè của Phòng. Ngoài ra còn khuyến mãi thêm thuốc bổ mắt dòm nam thanh nữ tú Phòng xịn.
Chuẩn đét,cứ ra chợ cát bi muôn vàn đồ ăn.Nó không khác gì cái food court đâu.Còn bánh đa cua thì nhiều hàng ngon,cũng nhiều hàng dở,chắc khẩu vị em khác.Nếu tầm trưa thì ghé quán bánh đa cua ở đối diện ngõ 52 miếu hai xã,em kết nhất quán này.Bánh đa cua phải có tóp mỡ phi hành mới chuẩn.

Quỳnh hp

Xe tăng
Theo như yêu cầu của cụ chủ thớt e xin tư vấn theo sự hiểu biết của e về ẩm thực Hải phòng như sau
Dê thì phải ăn ở Nhất Ly đường Tô hiệu vì đây là quán dê đầu tiên ở HP,phượng chi mở sau bán rẻ hơn nhưng ăn ko ngon bằng
Bánh đa cua bể thì phải ăn quán trong ngõ trên đường Cầu đất gần ngã tư thành đội cách quán Bà cụ mấy chục mét,quán này ăn ngon và rẻ hơn quán Bà cụ rất nhiều nhưng chỉ bán buổi chiều đến tối
Bánh đa cua buổi sáng thì ta chỗ Kỳ đồng sau 8-9h là hết . Không thì ra Minh khai cạnh điện lực và 50 minh khai có hàng bánh đa vách ngon chứ danh. Hoặc các quán vỉ hè cũng ngon
Bún thì có bún cá rô Lê lợi,bún cá móng cô Phương ở Đồng tâm ngon nhất nhì HP, bún cá chửi ỏ Tô hiệu gần khu lâm tường, ko thì bún chị Dần khu sân bay cát bi ngon cũng ko kém mà giá hợp lý
Bún gà thì lên khoa sản hay Ngan thì sang Phan Bội Châu,bún bò thì về Cát dài gần công an quận lên chân,còn bún thang thì ra chị hoa cũng gần đấy
Bánh cuốn thì cát dài hay trần nguyên hãn đối diện ngõ lửa hồng,ko thì xuống đầu ngõ nam phát 1 cũng ngon có tiếng
Bún chả thì ra bà phòng béo khu chợ sắt hay ra khoa sản ko thì vào cột đèn hoặc ra khu đổng quốc bình cũng ngon ma giá hợp túi
Muộn rồi e đi ngủ cái đã mai e biên tiếp cho cụ

Cảm ơn cụ thớt làm cho e nhớ lại hương vị món ăn nơi quê nhà và thèm ăn các món quá

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Hải sản thì dọc đường Trần Hưng Đạo đoạn gần với Nhà Hát lớn
Hải sản thì dọc đường Trần Hưng Đạo đoạn gần với Nhà Hát lớn → giá mắc, dành cho người nhiều tiền và anh em xã hội đi làm đêm
Lên đầu phố Trần Hưng Đạo số nhà khoảng 20 gì đó có quán giá cả phải chăng
Bình dân thì ra Lê Hồng Phong đủ kiểu, cũng ngon chẳng kém, giá hợp lý

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
"Bún chả khu đổng quốc bình cũng ngon mà giá hợp túi"
Ối giời ơi, ngon gì mà ngon ở quán Đổng Quốc Bình này, thua xa em tự làm tại gia
Bún chả Khoa Sản thì được
Bún chả chợ An Dương hoặc đường Hàng Kênh cũng tương đương
Bún cá thì nhiều, Quán ở góc đường Võ Nguyên Giáp - Thiên Lôi cũng ngon lắm, 25 k/bát ăn rất ưng
Bún cá chửi Tô Hiệu lâu không ăn, không rõ thế nào

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Quán rộng rãi và có chỗ đỗ xe không bác? Địa chỉ là ở phố nào bác nhỉ?
Đừng ăn quán bà cụ cụ ạ. Ăn quán cách đấy một chút, ngõ 195 Cầu Đất thì ngon hơn. Quán Bà Cụ hay quảng cáo nên dân ngoại tỉnh biết thôi chứ dân gốc HP bọn em ko bao giờ ăn. Ah quán này là bánh đa cua bể, bề bề nhé cụ.

CR-Vic

Xe container
Hải phòng vào đầu những năm 90 em đi công tác thấy ấn tượng nhất là tiếng phanh kít kít của xe đạp mini Nhật. Dân chơi Hải phòng những năm 90 đã chạy Audi và Lexus khi mà cả nước vẫn còn nhất Mẹc, nhì Bi, tam Ri, tứ Nis :D

Theo như yêu cầu của cụ chủ thớt e xin tư vấn theo sự hiểu biết của e về ẩm thực Hải phòng như sau
Dê thì phải ăn ở Nhất Ly đường Tô hiệu vì đây là quán dê đầu tiên ở HP,phượng chi mở sau bán rẻ hơn nhưng ăn ko ngon bằng
Bánh đa cua bể thì phải ăn quán trong ngõ trên đường Cầu đất gần ngã tư thành đội cách quán Bà cụ mấy chục mét,quán này ăn ngon và rẻ hơn quán Bà cụ rất nhiều nhưng chỉ bán buổi chiều đến tối
Bánh đa cua buổi sáng thì ta chỗ Kỳ đồng sau 8-9h là hết . Không thì ra Minh khai cạnh điện lực và 50 minh khai có hàng bánh đa vách ngon chứ danh. Hoặc các quán vỉ hè cũng ngon
Bún thì có bún cá rô Lê lợi,bún cá móng cô Phương ở Đồng tâm ngon nhất nhì HP, bún cá chửi ỏ Tô hiệu gần khu lâm tường, ko thì bún chị Dần khu sân bay cát bi ngon cũng ko kém mà giá hợp lý
Bún gà thì lên khoa sản hay Ngan thì sang Phan Bội Châu,bún bò thì về Cát dài gần công an quận lên chân,còn bún thang thì ra chị hoa cũng gần đấy
Bánh cuốn thì cát dài hay trần nguyên hãn đối diện ngõ lửa hồng,ko thì xuống đầu ngõ nam phát 1 cũng ngon có tiếng
Bún chả thì ra bà phòng béo khu chợ sắt hay ra khoa sản ko thì vào cột đèn hoặc ra khu đổng quốc bình cũng ngon ma giá hợp túi
Muộn rồi e đi ngủ cái đã mai e biên tiếp cho cụ

Cảm ơn cụ thớt làm cho e nhớ lại hương vị món ăn nơi quê nhà và thèm ăn các món quá

Quỳnh hp

Xe tăng
"Bún chả khu đổng quốc bình cũng ngon mà giá hợp túi"
Ối giời ơi, ngon gì mà ngon ở quán Đổng Quốc Bình này, thua xa em tự làm tại gia
Bún chả Khoa Sản thì được
Bún chả chợ An Dương hoặc đường Hàng Kênh cũng tương đương
Bún cá thì nhiều, Quán ở góc đường Võ Nguyên Giáp - Thiên Lôi cũng ngon lắm, 25 k/bát ăn rất ưng
Bún cá chửi Tô Hiệu lâu không ăn, không rõ thế nào
Cụ ơi quán bún chả này nó nằm ngay cạnh hàng tiết canh gần ngã tư đổng cuốc bình với lạch Tray mà. Ko phải quán chỗ trường kim đồng đâu ạ

Azeglio

Xe điện
Chậm vì thịt ngan sống
Mình đến họ mới cho vào nồi đun
Cụ nhầm rồi. "Chậm" là chậm món tiết canh ngan thôi vì đánh trực tiếp theo yêu cầu, các món khác thì không chậm. Bún ngan chưa đến 30s lù lù trước mặt cụ rồi.

Azeglio

Xe điện
Hà ốc, chợ Cố Đạo. Vào gọi 2 đĩa sò sống, 1 con ghẹ.

Chỉ không biết chị Hà còn nơi dương gian không.

hatrang1234

Xe buýt
Em có vài địa chỉ cho các cụ tham khảo:
1. Hải sản:
- Salad tôm hùm: Nhà hàng Hải Đăng - đường Trần Khánh Dư
- Nem cua bể: phố Trần Nhật Duật ( còn gọi là chợ Cố Đạo); Nhà hàng Phương Mai - phố Cát Cụt;
- Ốc biển - ngõ trường Mần non Sao Biển đối diện chợ Lương Văn Can; chợ Cố Đạo;
- Nộm giá bể, sứa bể, sam biển- đường Chu Văn An, chợ Cát Bi;
- Tu Hài nướng, Bún tôm - đường 1/4 thị trấn Cát Bà;
2. Các món khác:
- Bánh cuốn Quyên - đường Hai Bà Trưng
- Lẩu cua đồng: Nhà hàng Minh Quỳnh - phố Văn Cao
- Bánh Mỳ cay Khánh Lạp - đường Hàng Kênh
- Baba - nhà hàng Quang Minh 3719 Thiên Lôi
- Bánh giò - chợ Trần Quang Khải
- Hoa quả dầm - FHouse - 40 Đinh Tiên Hoàng

Quỳnh hp

Xe tăng
Hải phòng vào đầu những năm 90 em đi công tác thấy ấn tượng nhất là tiếng phanh kít kít của xe đạp mini Nhật. Dân chơi Hải phòng những năm 90 đã chạy Audi và Lexus khi mà cả nước vẫn còn nhất Mẹc, nhì Bi, tam Ri, tứ Nis :D
Dân phòng thì phải trc năm 2000 cụ ạ chứ sau thì kém rồi . Cụ tìm đc điểm ăn chơi chưa cụ

CR-Vic

Xe container
Chục năm trở lại đây thì đúng là xe trung quốc lại phổ biến ở Hải Phòng nhiều nhất cả nước :D

Em ăn nem cua bể chỗ 87 Cát Cụt trưa nay. Chiều thì xuống Đồ Sơn ăn hải sản :)

Dân phòng thì phải trc năm 2000 cụ ạ chứ sau thì kém rồi . Cụ tìm đc điểm ăn chơi chưa cụ

mitkhonghat

Xe đạp
Em lót gạch hóng. Cuối tuần có chút việc xuống Hải Phòng, tiện ghé qua thưởng thức tí đặc sản :D

dvh2806

Xe tăng
Em nhờ các bác tư vấn những địa chỉ ăn uống ngon ở Hải Phòng với ạ (hải sản, bánh mỳ sốt vang, nem hải sản, thịt dê)

Vodka em rót sẵn mời các bác :D
hải sản mấy cái ngõ ben Le Hong Phong ngon đó,

dvh2806

Xe tăng
Nói thật em chưa ăn và cũng ko biết tên quán bà cụ bà lão nào ở Hải Phòng. Xưa nếu ăn nhanh ra đường Trần Phú cả đống quán ăn buổi tối, ngay cạnh bv da liễu cũng nhiều. Bánh đa ỏa HP phải ăn bánh đa đỏ riêu cua với chả lá lốt, rau muống.
truoc e cg hay ăn bv da liễu , đón xe ve Hn luôn. Ngon rẻ

Quỳnh hp

Xe tăng
Chục năm trở lại đây thì đúng là xe trung quốc lại phổ biến ở Hải Phòng nhiều nhất cả nước :D

Em ăn nem cua bể chỗ 87 Cát Cụt trưa nay. Chiều thì xuống Đồ Sơn ăn hải sản :)
Cụ ăn ở đấy cũng ngon nhưng giá hơn căng 1 chút,xuống đồ sơn thì cụ ra quán linh thuỷ cuối khu hai ăn ngon hơn nhưng giá cũng hơi căng 1 vì đồ hải sản toàn loại một lên giá cao hơn mấy chỗ khác ạ, e trc ở nhà toàn ra đấy ăn thôi . Mấy chỗ như gió biển hay chỗ khác toàn loại hai thôi mà đông ng ăn lên phục vụ kém hơn
Chúc cụ và gia đình có kỳ nghỉ lễ nhu ý muốn