[Funland] Hỏi nơi tẩy nốt ruồi an toàn và đẹp tại Hà Nội

LongLH

Xe điện
cu con nhà em có vết bớt to trên mặt, có mọc lông trên đó nữa. Em cũng tính sau này cho đi tẩy mà em chỉ lo nó có thể biến chứng hoặc làm đau cháu. Theo các bác em đưa cháu ra đâu khám và viện nào làm cái này tốt nhất.
Bé cạnh nhà em có bớt đỏ ở mũi sát mắt, đi chiếu laze gì đó ở 108 khoảng 2 năm thì hết gần như 99%, thật tinh và biết là trước ở đó có bớt thì mới nhận ra được. Em chỉ biết là làm ở 108, cũng không hỏi kĩ là làm như nào và giờ nhà đó cũng chuyển đi chỗ khác rồi. Còn vợ em tẩy nốt ruồi thịt ở 108 cũng được mấy năm rồi, nhẵn thín

hieukon

Xe container
Nếu tẩy bằng máy laser thì không lo một tí nào đâu cụ ạ, cái đầu đốt laser người ta thiết kế để tia phát ra luôn có một phía được che, thậm chí còn có các đầu bổ sung gài vào chỉ tia đúng điểm đó thôi. Người bắn có kinh nghiệm sẽ dùng gạch che kỹ vùng mắt để khách hàng không giật mình khi bắn lệch hướng tia đi....An toàn tuyệt đối cụ/mợ ạ
Cảm ơn cụ. Để e nghiên cứu làm ạ. Chốt là làm đâu đc cụ nhỉ

Duchai80

Xe buýt
108 em vote, đã đưa người nhà tẩy 1 lần. Tiện hỏi về sẹo lồi, các bs bảo luôn đừng nghe quảng cáo

Dan du an

Xe ba gác
Vâng em cảm ơn. Em nhớ là ở bệnh viện công bây giờ người ta bán vé khám 4 mức ấy (mức Bác sỹ, mức Thạc sỹ-BSCK I, mức Tiến sĩ, BSKC 2, mức Giáo sư), liệu có phải là mình chọn khám theo vé thứ 3, 4 thì gặp bác sỹ cứng hơn mức 1, 2 không ạ? Hay là cũng chỉ như nhau chỉ trừ được khám ở phòng thưa người ít xếp hàng ạ? Ở Viện Da liêu Trung ương thì mức 1 tầm 70k, mức 2 tầm 150k, mức 3 tầm 350k, mức 4 tầm 450k mà còn làm cao hẹn thì mới xem xét gặp được ấy. Đấy là em đi cùng người thân nhà em khám cho họ vào khoảng năm ngoài ở BV trên đướng Phương Mai thì họ sắp xếp mức khám như thế ạ
Giáo sư thì đương nhiên kinh nghiệm hơn rồi nhưng thường khả năng tiếp cận với những công nghệ mới chậm hơn vì vậy thường có xu hướng điều trị nội khoa kiểu bôi uống...Thật ra nhiều trường hợp bôi ăn thua gì so với điện di, tiêm meso (đẩy thuốc đi sâu hơn xuống da)... Do đó nếu cần khám những bệnh khó mà là dạng bệnh nội khoa hiếm gặp thì nên vào giáo sư khám. Giáo sư có một hạn chế nữa là họ quen phong thái ngày xưa khám kiểu xin cho nên họ tư vấn qua loa lắm. Mức còn lại thì như nhau thôi, thạc sỹ, tiến sỹ là những cái đôi khi nó không phản ánh chuyên môn đâu mà là khía cạnh nghiên cứu. Vì vậy Thạc sỹ, CK1, Tiến Sỹ, CK2 thì theo mình về chuyên môn nó tuỳ từng người. Hoặc mỗi người họ lại có xu hướng chuyên về một số mặt bệnh. Nếu là dạng các bệnh thông thường, khám lần đầu của da liễu thì không cần phải quá cầu kỳ. Bác sỹ nào ngồi khám ngày 30 ca trong 3 năm thì dốt đặc cán mai nó cũng phải tự sáng ra thôi. Miễn là họ khám kỹ và tư vấn tỉ mỉ. Thêm vào đó ca nào hơi nghi ngờ họ đều cho làm xét nghiệm rồi nên cũng dễ chuẩn đoán. Cái chính là khi kê đơn họ có tư vấn tỉ mỉ về loại bệnh của mình và cách dùng thuốc không. Thuốc da liễu quan thì bôi cũng rất quan trọng vì nếu các tổn thương ở vị trí ngoài da thì nhiều trường hợp uống tác dụng chậm hơn bôi tại chỗ. Ngay cả việc bôi thuốc trong da liễu cũng là cả vấn đề, kê mấy loại thuốc bôi vậy bôi thuốc nào trước, thuốc nào sau, lượng bôi dầy mỏng bao nhiêu, chỉ bôi chỗ tổn thương hay cả rìa tổn thương, cả vùng da lành xung quanh....Nếu là khách nữ có trang điểm thì sao.... Tóm lại, quan trọng vẫn là tìm tên bác sỹ rồi dò trên google một lúc xem có thông tin gì hay không. Sau đó khi vào khám lúc kê đơn thì hỏi rõ bị bệnh gì, cách điều trị như thế nào. Chứ nghe chả buồn nghe cầm cái đơn đi mua thuốc rồi về có khi cũng chả đọc kỹ hướng dẫn sử dụng thuốc thì tốn tiền cụ ạ.

Dan du an

Xe ba gác
Cảm ơn cụ. Để e nghiên cứu làm ạ. Chốt là làm đâu đc cụ nhỉ
Da liễu Hà nội chỗ Nguyễn Khuyến đỡ đông. Da liễu Trung ương thì một số anh em họ làm nhiều nên làm cũng nhanh. 108 giờ đội mạnh ra ngoài làm hết rồi. Từ ngày chuyển sang hướng dịch vụ thì nhiều anh em tay nghề mới làm cũng không hẳn ok lắm. Tuỳ cụ thôi ạ.

cunhoang

Xe tăng
Bên Viện Da Liễu Quốc gia ở Phương Mai bắt em mua rất là nhiều thuốc ấy ạ. Hồi đấy em cắt 1 lúc 3 nốt trên mặt ấy
em có 1 nốt thôi,bé bằng đầu tăm ấy nhưng nó hơi lồi 1 chút.có tiêm tê nên không đau ạ.cũng không phải thuốc thang j hết.

Cattoc

Xe máy
Da liễu Hà nội chỗ Nguyễn Khuyến đỡ đông. Da liễu Trung ương thì một số anh em họ làm nhiều nên làm cũng nhanh. 108 giờ đội mạnh ra ngoài làm hết rồi. Từ ngày chuyển sang hướng dịch vụ thì nhiều anh em tay nghề mới làm cũng không hẳn ok lắm. Tuỳ cụ thôi ạ.
Giáo sư thì đương nhiên kinh nghiệm hơn rồi nhưng thường khả năng tiếp cận với những công nghệ mới chậm hơn vì vậy thường có xu hướng điều trị nội khoa kiểu bôi uống...Thật ra nhiều trường hợp bôi ăn thua gì so với điện di, tiêm meso (đẩy thuốc đi sâu hơn xuống da)... Do đó nếu cần khám những bệnh khó mà là dạng bệnh nội khoa hiếm gặp thì nên vào giáo sư khám. Giáo sư có một hạn chế nữa là họ quen phong thái ngày xưa khám kiểu xin cho nên họ tư vấn qua loa lắm. Mức còn lại thì như nhau thôi, thạc sỹ, tiến sỹ là những cái đôi khi nó không phản ánh chuyên môn đâu mà là khía cạnh nghiên cứu. Vì vậy Thạc sỹ, CK1, Tiến Sỹ, CK2 thì theo mình về chuyên môn nó tuỳ từng người. Hoặc mỗi người họ lại có xu hướng chuyên về một số mặt bệnh. Nếu là dạng các bệnh thông thường, khám lần đầu của da liễu thì không cần phải quá cầu kỳ. Bác sỹ nào ngồi khám ngày 30 ca trong 3 năm thì dốt đặc cán mai nó cũng phải tự sáng ra thôi. Miễn là họ khám kỹ và tư vấn tỉ mỉ. Thêm vào đó ca nào hơi nghi ngờ họ đều cho làm xét nghiệm rồi nên cũng dễ chuẩn đoán. Cái chính là khi kê đơn họ có tư vấn tỉ mỉ về loại bệnh của mình và cách dùng thuốc không. Thuốc da liễu quan thì bôi cũng rất quan trọng vì nếu các tổn thương ở vị trí ngoài da thì nhiều trường hợp uống tác dụng chậm hơn bôi tại chỗ. Ngay cả việc bôi thuốc trong da liễu cũng là cả vấn đề, kê mấy loại thuốc bôi vậy bôi thuốc nào trước, thuốc nào sau, lượng bôi dầy mỏng bao nhiêu, chỉ bôi chỗ tổn thương hay cả rìa tổn thương, cả vùng da lành xung quanh....Nếu là khách nữ có trang điểm thì sao.... Tóm lại, quan trọng vẫn là tìm tên bác sỹ rồi dò trên google một lúc xem có thông tin gì hay không. Sau đó khi vào khám lúc kê đơn thì hỏi rõ bị bệnh gì, cách điều trị như thế nào. Chứ nghe chả buồn nghe cầm cái đơn đi mua thuốc rồi về có khi cũng chả đọc kỹ hướng dẫn sử dụng thuốc thì tốn tiền cụ ạ.
Cụ chắc dân trong nghề
Tư vấn 2 nốt này của em phát

Dan du an

Xe ba gác
Cụ chắc dân trong nghề
Tư vấn 2 nốt này của em phát
Nốt phía trên bắn được cụ ạ. Nốt dưới nên tiểu phẫu vì nhìn mờ thế đáy hay bị sâu lắm, bắn xong dễ để lại vết rõ

Cattoc

Xe máy
Nốt phía trên bắn được cụ ạ. Nốt dưới nên tiểu phẫu vì nhìn mờ thế đáy hay bị sâu lắm, bắn xong dễ để lại vết rõ
Cụ tư vấn giúp em địa chỉ an toàn & thẩm mĩ ạ

Dan du an

Xe ba gác
Cụ tư vấn giúp em địa chỉ an toàn & thẩm mĩ ạ
Các nốt của cụ không phức tạp, cụ đến địa chỉ nào cũng được, BV Da liễu Hà nội, BV Da liễu TW, 108. Cứ vào yêu cầu bắn Laser CO2 (mọi người hay gọi là đốt/tẩy nốt ruồi) là được, đừng nghe người ta phải mua vé khám rồi họ khám xong lại chuyển lên khoa Laser thành ra mất toi tiền khám. Cứ bắn Laser đi đã. Nếu nốt dưới nó sâu thì sau này nó mọc lại mình cắt tiểu phẫu cũng được. Nhiều trường hợp nó nông cũng không phải cắt hay bắn lại đâu. Cứ bảo người ta quét nhẹ thôi, nếu cần thì quét lại hoặc tiểu phẫu sau. Như vậy họ không bắn sâu thì không sợ để lại sẹo. Sau khi đốt chỉ cần mua loại thuốc bôi nào có kháng sinh trong cái đơn của người ta bôi là được. Không cần mua đủ cả đơn. Tại sao thì em không tiện nói ạ.

80A

Xe tải
Mình đề cử khu kỹ thuật cao 108, gấu nhà mình cũng đã làm ở đấy, về không nhận ra luôn

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Bv 108 nhe. Rẻ, đẹp và cực an toàn. Bạn em, người nhà em đều làm ở đây là kết quả đều như ý.

N.M.H

Xe tải
E có cái sẹo lồi dài khoảng 4cm. Cụ, mợ nào biết địa chỉ thăm khám uy tín cho e xin ít thông tin đc ko ạ

Dh639010

Xe tải
Em cũng có người nhà tẩy nốt ruồi ở 108. Thấy OK ạ.

Linh Nguyen CV

Xe hơi
Các nốt của cụ không phức tạp, cụ đến địa chỉ nào cũng được, BV Da liễu Hà nội, BV Da liễu TW, 108. Cứ vào yêu cầu bắn Laser CO2 (mọi người hay gọi là đốt/tẩy nốt ruồi) là được, đừng nghe người ta phải mua vé khám rồi họ khám xong lại chuyển lên khoa Laser thành ra mất toi tiền khám. Cứ bắn Laser đi đã. Nếu nốt dưới nó sâu thì sau này nó mọc lại mình cắt tiểu phẫu cũng được. Nhiều trường hợp nó nông cũng không phải cắt hay bắn lại đâu. Cứ bảo người ta quét nhẹ thôi, nếu cần thì quét lại hoặc tiểu phẫu sau. Như vậy họ không bắn sâu thì không sợ để lại sẹo. Sau khi đốt chỉ cần mua loại thuốc bôi nào có kháng sinh trong cái đơn của người ta bôi là được. Không cần mua đủ cả đơn. Tại sao thì em không tiện nói ạ.
Oh hay nhỉ cái này giờ em mới biết. Hôm trước em bị ngã xe chỉ bị xước thôi và nghi trật khớp em vào khám thì cứ auto em mua vé khám, rồi cuối cùng vẫn chuyển qua khoa siêu âm. Nếu yêu cầu luôn siêu âm mà không cần mua vé khám chung thì tốt quá, hình như các BV cứ áp đặt mua vé khám để tăng thêm thu ấy ạ

BinBon712

Xe đạp
Giờ công nghệ mới nốt ruồi ko đốt nữa mà cắt, e mới đi cắt 6 cái ở da liễu phương mai ko để lại sẹo đâu mợ, lên thẳng tầng 8 làm nhé

Linh Nguyen CV

Xe hơi
Giờ công nghệ mới nốt ruồi ko đốt nữa mà cắt, e mới đi cắt 6 cái ở da liễu phương mai ko để lại sẹo đâu mợ, lên thẳng tầng 8 làm nhé
Viện 108 cụ nhé, đã từng đưa gấu đi tẩy hai nốt ruồi to như con ruồi luôn
Vậy giữa hai cơ sở này thì nơi nào làm thẩm mĩ, chu đáo theo đánh giá của cccm nhỉ? Em cảm ơn ạ

Website
www.kenagency.vn