[Funland] Hỏi nơi tẩy nốt ruồi an toàn và đẹp tại Hà Nội

Dan du an

Xe ba gác
Giờ công nghệ mới nốt ruồi ko đốt nữa mà cắt, e mới đi cắt 6 cái ở da liễu phương mai ko để lại sẹo đâu mợ, lên thẳng tầng 8 làm nhé
Cắt là công nghệ từ bao lâu nay rồi, laser mới là mới cụ ạ. Cắt thì phải khâu lại, khâu thì nhiều yếu tố làm vết đó tạo sẹo (loại chỉ khâu, tay nghề khâu, chăm sóc vết cắt sau đó ....) Laser có nhiều cái ưu việt hơn như không cần tiêm tê, bản thân nhiệt độ của tia nó đã sát khuẩn luôn rồi, có thể bốc bay tổ chức mà không làm ảnh hưởng đến các tổ chức xung quanh, thời gian liền vết thương nhanh.... Nếu ra ngoài đốt nốt ruồi thì như em hay làm cho khách hàng chỉ mất 15 phút cả ủ tê. Còn tiểu phẫu phải mất tầm 30 phút. Tất nhiên nốt ruồi to đáy sâu thì nên cắt vì đốt tổn thương nó rộng. Còn to mà nông thì bốc bay nó không khác gì vết tàn nhang, lướt chưa đến một phút là biến mất rồi.

Linh Nguyen CV

Xe hơi
Cụ chắc dân trong nghề
Tư vấn 2 nốt này của em phát
Của cụ có 3 nốt ạ, 2 nốt như trên và 1 nốt chấm nhỏ xíu trên vành tai ạ. Là tổng cộng 3 nốt tất cả ạ, nên làm 1 lần cho cùng 1 công cụ ạ^^

danleduc

Xe điện
Em biết có người tẩy nốt ruồi xong...thăng quan tiến chức vù vù....=))

Linh Nguyen CV

Xe hơi
Cắt là công nghệ từ bao lâu nay rồi, laser mới là mới cụ ạ. Cắt thì phải khâu lại, khâu thì nhiều yếu tố làm vết đó tạo sẹo (loại chỉ khâu, tay nghề khâu, chăm sóc vết cắt sau đó ....) Laser có nhiều cái ưu việt hơn như không cần tiêm tê, bản thân nhiệt độ của tia nó đã sát khuẩn luôn rồi, có thể bốc bay tổ chức mà không làm ảnh hưởng đến các tổ chức xung quanh, thời gian liền vết thương nhanh.... Nếu ra ngoài đốt nốt ruồi thì như em hay làm cho khách hàng chỉ mất 15 phút cả ủ tê. Còn tiểu phẫu phải mất tầm 30 phút. Tất nhiên nốt ruồi to đáy sâu thì nên cắt vì đốt tổn thương nó rộng. Còn to mà nông thì bốc bay nó không khác gì vết tàn nhang, lướt chưa đến một phút là biến mất rồi.
Em vốn trước đây đã tẩy hết 1 lần rồi, sau này nó lại xuất hiện thêm ấy ạ. Cho em hỏi là nốt ruồi không phải tự nhiên sinh ra đã có mà còn trong quá trình sống nó tự dựng phát sinh thêm có đúng không ạ. Và cho em hỏi tuổi bao nhiêu là tối đa có thể can thiệp đốt laser vậy ạ vì em nghĩ tuổi trẻ sức da tốt còn về già thì không nên làm nữa

Dan du an

Xe ba gác
Em vốn trước đây đã tẩy hết 1 lần rồi, sau này nó lại xuất hiện thêm ấy ạ. Cho em hỏi là nốt ruồi không phải tự nhiên sinh ra đã có mà còn trong quá trình sống nó tự dựng phát sinh thêm có đúng không ạ. Và cho em hỏi tuổi bao nhiêu là tối đa có thể can thiệp đốt laser vậy ạ vì em nghĩ tuổi trẻ sức da tốt còn về già thì không nên làm nữa
Đúng rồi cụ ạ, những nốt rồi sinh ra sau này thì thường xuất hiện nhiều hơn ở vùng tiếp xúc nhiều với ánh sáng mặt trời hoặc tia UV. Độ tuổi đốt laser không giới hạn đâu cụ ạ. Tuổi cao vẫn đốt bình thường trừ trường hợp tuổi cao có huyết áp cao tầm 170 thì không nên đốt. Tuổi cao quá ví dụ ngoài 70 khi đốt cũng cẩn thận dễ mất sắc tố hơn.

Linh Nguyen CV

Xe hơi
Đúng rồi cụ ạ, những nốt rồi sinh ra sau này thì thường xuất hiện nhiều hơn ở vùng tiếp xúc nhiều với ánh sáng mặt trời hoặc tia UV. Độ tuổi đốt laser không giới hạn đâu cụ ạ. Tuổi cao vẫn đốt bình thường trừ trường hợp tuổi cao có huyết áp cao tầm 170 thì không nên đốt. Tuổi cao quá ví dụ ngoài 70 khi đốt cũng cẩn thận dễ mất sắc tố hơn.
Em xin cảm ơn cụ nhiều ạaaaaaaaaa

daiama

Xe tải
Các nốt của cụ không phức tạp, cụ đến địa chỉ nào cũng được, BV Da liễu Hà nội, BV Da liễu TW, 108. Cứ vào yêu cầu bắn Laser CO2 (mọi người hay gọi là đốt/tẩy nốt ruồi) là được, đừng nghe người ta phải mua vé khám rồi họ khám xong lại chuyển lên khoa Laser thành ra mất toi tiền khám. Cứ bắn Laser đi đã. Nếu nốt dưới nó sâu thì sau này nó mọc lại mình cắt tiểu phẫu cũng được. Nhiều trường hợp nó nông cũng không phải cắt hay bắn lại đâu. Cứ bảo người ta quét nhẹ thôi, nếu cần thì quét lại hoặc tiểu phẫu sau. Như vậy họ không bắn sâu thì không sợ để lại sẹo. Sau khi đốt chỉ cần mua loại thuốc bôi nào có kháng sinh trong cái đơn của người ta bôi là được. Không cần mua đủ cả đơn. Tại sao thì em không tiện nói ạ.
Nốt ruồi ở giữa môi thì tẩy có khó không hả cụ?

phongnq

Xe tải
Em biết có người tẩy nốt ruồi xong...thăng quan tiến chức vù vù....=))
Cụ lại quên có anh bao năm nhờ đeo nốt ruồi mà đánh võng qua bao chông gai, thăng tiến vù vù. Năm qua a ấy tẩy xong đã thành củi dự khuyết rồi đó thôi. Vậy nên em vẫn băn khoăn tẩy hay không tẩy đây.

Landscape2son

Xe tải
Cụ ơi cụ làm dịch vụ đốt laze ạ?

Dan du an

Xe ba gác