Hội những người quan tâm: đã, đang và sẽ đầu tư condotel??

gà toy

Xe buýt
Cụ là 1 người đi bán sản phẩm bđs mà nói vậy,sản phẩm bds nghỉ dưởng khi người mua là người việt nam thì sở hữu vỉnh viển chứ cụ,khi hết 50 năm không dùng để kinh doanh mà chuyển qua sử dụng căn hộ là được nhé cụ :)
Cụ ơi cái này tùy dự án chứ có phải là người Việt người Tây gì đâu? Như cái Pano thử hỏi là sỏ hữu vĩnh viễn hay 50 năm? Cái này hỏi CĐT còn mắc họng ấy chứ.

Toán Xì Dầu

Đi bộ
Đón đầu làn sóng đầu tư đất mặt tiền đường 33m, ven sông Cổ Cò trung tâm Đà Nẵng - Hội An

Dũng Sĩ Điện Ngọc - Đường Trường Sa - Đại lộ 33m. Vị trí đắc địa an cư lạc nghiệp và thuận tiện kinh doanh, mở văn phòng, khách sạn, nhà ở......

+ Đất vị trí đắc địa:
- mặt tiền đại lộ 33 tuyến đường kết nối giao thông Đà Nẵng - Hội An.
- View sông Cổ Cò huyền thoại nút kết nối du lịch trên sông Đà Nẵng- Hội An.
- Cách bãi tắm du lích 500
- Đi lại thuận tiện về trung tâm Đà Nẵng- Hội An đi 10 phút, sân bay quốc tế 15 phút, các khu vui chơi giải trí, khu resort, nghỉ dưỡng bên biển...
- Tiện ích chợ, trường, siêu thị, trung tâm thương mại mua sắm đi vài phút…….

- Diện tích lô đất: 125m2
- Giá hợp lý: 6.5tr/m2
LH: 0901142357 ( TOán 18 tuổi)

Võ Thanh An

Xe đạp
Cụ ơi cái này tùy dự án chứ có phải là người Việt người Tây gì đâu? Như cái Pano thử hỏi là sỏ hữu vĩnh viễn hay 50 năm? Cái này hỏi CĐT còn mắc họng ấy chứ.
Thế cho em sorry các cụ,tại sản phẩm e bán là hình thức sở hữu vĩnh viển ạ :H

Võ Thanh An

Xe đạp
Đón đầu làn sóng đầu tư đất mặt tiền đường 33m, ven sông Cổ Cò trung tâm Đà Nẵng - Hội An

Dũng Sĩ Điện Ngọc - Đường Trường Sa - Đại lộ 33m. Vị trí đắc địa an cư lạc nghiệp và thuận tiện kinh doanh, mở văn phòng, khách sạn, nhà ở......

+ Đất vị trí đắc địa:
- mặt tiền đại lộ 33 tuyến đường kết nối giao thông Đà Nẵng - Hội An.
- View sông Cổ Cò huyền thoại nút kết nối du lịch trên sông Đà Nẵng- Hội An.
- Cách bãi tắm du lích 500
- Đi lại thuận tiện về trung tâm Đà Nẵng- Hội An đi 10 phút, sân bay quốc tế 15 phút, các khu vui chơi giải trí, khu resort, nghỉ dưỡng bên biển...
- Tiện ích chợ, trường, siêu thị, trung tâm thương mại mua sắm đi vài phút…….

- Diện tích lô đất: 125m2
- Giá hợp lý: 6.5tr/m2
LH: 0901142357 ( TOán 18 tuổi)
Anh cho em xin thông tin vào inbox với :)

Vegeta79

[Tịch thu bằng lái]
Furama giá thế nào cụ?
Tầm 2tỷ 3 cụ, ngân hàng hỗ trợ 80%, 0% đến lúc bàn giao nhà, ân hạn gốc đến lúc bàn giao nhà. Lợi nhuận cam kết 10% trong 10 năm đầu. Dự kiến cuối tháng 5 ký hợp đồng mua bán. Dự án này không dc tryền thông mấy nhưng bán gần hết rồi vì chính sách quá tốt và tính pháp lý cũng OK

Kem2010

Xe tăng
em thấy mua cũng không hơn gửi ngân hàng là mấy, được cái là không lo dính lạm phát khi gửi ngân hàng :D
Đúng là nó giống gửi NH và ko lo dính lạm phát nhưng ngu ý của e là e ko đầu tư vì lúc e cần tiền làm sao rút ra ngay được, chưa nói đến là có khi e cần dùng 1/5 số tiền đó thôi mà phải bán cả căn condotel thì có phải dở ko. Thôi, nếu ko có phương án kdoanh nào khác thì em gửi tiết kiệm cho lành.

Kem2010

Xe tăng
Thế cho em sorry các cụ,tại sản phẩm e bán là hình thức sở hữu vĩnh viển ạ :H
Sản phẩm của cụ sở hữu vĩnh viễn ko có nghĩa là chỗ nào cũng vĩnh viễn nên cụ phản pháo cụ í thế là cụ thiển cận.
50 năm hay ngắn hơn hay vĩnh viễn là do thời hạn sử dụng của từng lô đất được nhà nước cấp.

Đỗ Quốc An

Xe máy
Đúng là nó giống gửi NH và ko lo dính lạm phát nhưng ngu ý của e là e ko đầu tư vì lúc e cần tiền làm sao rút ra ngay được, chưa nói đến là có khi e cần dùng 1/5 số tiền đó thôi mà phải bán cả căn condotel thì có phải dở ko. Thôi, nếu ko có phương án kdoanh nào khác thì em gửi tiết kiệm cho lành.
em có chút tiền nhàn rỗi thì mới mua thôi cụ, với lại cũng coi như tài sản tích lũy dần

laika207

Xe tải
Ai nói đầu tư condotel không sợ mất giá thế??? Sau thời gian cam kết lãi suất là mất giá chứ còn lúc nào nữa. Nó cam kết 10 năm thì cữ mỗi năm lại mất giá 1 ít. Sau 10 năm bán lại có ma nó mua.

Kem2010

Xe tăng
em có chút tiền nhàn rỗi thì mới mua thôi cụ, với lại cũng coi như tài sản tích lũy dần
Với e, nếu đầu tư mà lợi nhuận ko hơn NH nhiều thì e sẽ gửi ngân hàng. Chứ giả sử 1-2-3 năm nữa tự nhiên có cửa làm ăn ngon lành, muốn bán căn condotel để rút tiền làm ăn hơi khó. Cũng có thể do chẳng bgio e có tiền nhàn rỗi nên e tư duy vậy.

Kem2010

Xe tăng
Ai nói đầu tư condotel không sợ mất giá thế??? Sau thời gian cam kết lãi suất là mất giá chứ còn lúc nào nữa. Nó cam kết 10 năm thì cữ mỗi năm lại mất giá 1 ít. Sau 10 năm bán lại có ma nó mua.
Đấy là e đang nói theo comment e quote lại cụ ạ. Cụ nóng quá.
Bản thân e là người làm giá, viết chính sách của chủ đầu tư e đủ kiến thức để biết phần nào rủi ro cụ ạ.

thangdc

Xe buýt
Góp tiền cho nhà giàu làm giau hoặc góp tiền cho kẻ tay không bắt giặc
Cụ tay không mà ăn đc quãng đất làm dự án?

Cụ tay ko mà ngân hàng giải ngân cho cụ tiền làm móng nền.

E ko nghĩ thế đâu ạ. Có sỏi hết :D

corolla antils

Xe buýt
Các cụ đầu tư Condotel Cocobay đê, E chuyển nhượng luôn.;)

pandahn

Xe điện
Theo em không nên đầu tư loại hình này. Hiện tại mới chỉ là bánh vẽ. Cụ nào có case thực tế đã mua, đã được chia lợi nhuận, condotel tăng giá thì hẵng show và chia sẻ.

Justforfuntoo

Xe container
M
Tầm 2tỷ 3 cụ, ngân hàng hỗ trợ 80%, 0% đến lúc bàn giao nhà, ân hạn gốc đến lúc bàn giao nhà. Lợi nhuận cam kết 10% trong 10 năm đầu. Dự kiến cuối tháng 5 ký hợp đồng mua bán. Dự án này không dc tryền thông mấy nhưng bán gần hết rồi vì chính sách quá tốt và tính pháp lý cũng OK
Bao giờ bàn giao hở cụ?

MayMan

Xe tăng
Bđs nghỉ dưỡng nó cũng là 1 khoản đầu tư. Mà đã là đầu tư thì luôn có rủi ro, ai dám đảm bảo vs cụ đầu tư luôn ăn? Cụ gửi vào ngân hàng nếu lạm phát hoặc đen đủi hơn là chiến tranh, đổi tiền thì cụ vẫn mất không, nhưng nhà thì vẫn còn và luôn giữ giá trị.

Bđs nghỉ dưỡng nó dành cho các cụ có máu phiêu lưu và thưởng thức 1 tý. Và cũng k phải chủ nào cũng đòi các cụ chia phần. Như cái Pano e phân phối, các cụ hoàn toàn có quyền mua chục căn rồi tự quản lý cho thuê cđt ko xin xu nào xin mỗi chi phí quét dọn, hết.
Nhà bác 1 năm đc đến ngủ 15 đêm (mà phải báo trc và ko chắc là ngủ ở chính căn của bác), thu nhập net còn khoảng 8.1% năm hơn gửi tiết kiệm chút mà lại khó thanh khoản, cung dư là chắc chắn nên gia cũng ko tăng đc, kèm thêm đủ thứ rủi ro thị trường, kinh doanh. Chỉ cần 1 đợt như dịch Sars là lên đường cả lũ.

E thì ko ham món này, nhường các cụ khác. Nếu thích du lịch nghỉ ngơi và thực sự có tiền các cụ để 2ty trong ngân hàng, mối năm tiêu cho em 160tr đi du lịch xem nó có hơn là ôm anh con đo teo không nhé.

nganvitga

Xe tăng
Có một điều ít người nghĩ ra và các chủ đầu tư không hề muốn nhắc tới cho là condotel hay các khách sạn nói chung rất nhanh xuống cấp nên chỉ một thời gian ngắn là phải sửa chữa nâng cấp. Các thiết bị cũng rất nhanh hỏng vì tiếp xúc muối biển. Một vài năm đầu thì rất ok nhưng càng về sau càng vấn đề, ở cũng không được mà bán cũng không xong. Nếu thừa tiền đầu tư một cái lấy oai thì ok, còn đi vay hoặc đầu tư lấy lãi là không hiệu quả. Cháu né được vụ này rồi, giờ tiền trong túi thích ỏ đâu thì ỏ, khỏe.

các cụ ak . Nếu ko có cơ hội ai đi đầu tư . Có nhiều cái lợi nhuận không đo được bằng tiền cho thuê phòng . Cụ cũng dc nhiều cái giá trị khác nó mang lại nữa . Cụ nên tham khảo người đã sở hữu từ 2 cái trở lên ở 2 dự án khác nhau . Người này đa phần là dân đầu tư chuẩn cụ nhé . Sale cũng trên lý thuyết dc đào tạo thôi . Chưa sở hữu chưa biết dc hết cái chiều sâu của nó đâu. Sách vở ko bằng thực tế . Em toàn phải đi hầu bia các cụ tay to để học hỏi đấy ạ .

Duong tien sih

Xe tải
Các cụ giao nhà cho 1 người xa lạ cách xa vài trăm km quản lý và yên tâm họ chia lợi nhuận cho các cụ. Nực cười.
Sau một thời gian xuống cấp cần đầu tư nội thất để tiếp tục kinh doanh lúc đó mới vỡ alo.
Tốt nhất là kiếm mảnh đất ở HN cho an toàn.