Hội những người làm Môi giới BĐS!

kimyen278

Xe hơi
có khu nào đầu tư được các cụ ới em nhé
đã là sale thì sẽ đưa cụ thông tin về dự án đang phân phối thôi ạ, cụ nên có định hướng trước sau đó tìm hiểu thêm qua sale, chứ lên đây nhiều thông tin dễ loạn cụ ạ

kimyen278

Xe hơi
E cũng thấy thik thik làm bđs Nh mà bận nên chắc e lại thôi
làm bđs chính ra thoải mái thời gian đấy cụ ạ, vì ko phải ở trên văn phòng suốt đâu. cụ buôn bán có sẵn mối khách là điểm mạnh so với các bạn sale bắt đầu từ đầu rồi.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
làm bđs chính ra thoải mái thời gian đấy cụ ạ, vì ko phải ở trên văn phòng suốt đâu. cụ buôn bán có sẵn mối khách là điểm mạnh so với các bạn sale bắt đầu từ đầu rồi.
E ham lắm. Kiểu thấy ngành này hay. Nhưng muốn bán Nh dự án chất lượng thực sự để m tư vấn thật nhất

https://www.facebook.com/sonlupin
Mình bên đại lý Bighomes - F1 các dự án của Vin đang triển khai. Đang chuẩn bị cho Vincity Gia lâm mở bán nên cần các anh em cùng chiến. Bạn nào làm dòng sản phẩm này thì kết hợp nhé . Đảm bảo cơ chế sòng phẳng cho anh em làm lâu dài với nhau . :D

09 Lý do thất bại của người mới Làm Môi giới BĐS!!! [ĐÚNG THÌ SHARE]

1. Không đặt MỤC TIÊU đủ hấp dẫn. - Dẫn tới ĐỘNG LỰC không đủ.

2. KHÔNG Có có kế hoạch công việc cụ thể cho từng ngày, giờ, tuần, tháng làm việc,...

3. Thiếu sự CHỊU TRÁCH NHIỆM - Đổ lỗi cho ng khác, việc khách, khách quan, chủ quan, ...

4. KHÔNG kiểm soát được hành động bản thân. Đặt được mục tiêu, làm được kế hoạch nhưng lại không làm được.

5. ĐỂ CẢM XÚC chi phối quá nhiều trong công việc. Tình yêu, ăn uống, tham vọng, tức dận, nổi nóng, giận hờn... ảnh hưởng đến hiệu quả làm việc.

6. LƯỜI ! QUÁ LƯỜI! LƯỜI: Rất ít người làm đủ 8h làm việc trong/ ngày, qua thực tế cao nhất là 4h/ ngày/ Còn lại là 2,3h, Lười update tt, thiếu tính chủ động, thích bày sẵn...

7. THIẾU KIÊN TRÌ: Nghề gì cũng khó, bạn sẽ không thể dành được vinh quang nều không cố gắng tột cùng. Nghề BĐS cũng vậy, học từ đầu nhưng lại thiếu kiên nhẫn, thái độ học tập kém, cả thèm, mau nản...

8. KỶ LUẬT YẾU KÉM. Kỷ luật thì KHÓC, làm được một vài lần thì tự thỏa mãn rồi lại buông thả, tự kỷ luật bản thân không có.

9. Nhìn thấy người khách KIẾM ĐƯỢC TIỀN THÍCH, NHƯNG nhìn thấy người ta NỔ LỰC, CHĂM CHỈ, CHỊU KHÓ... Biết nhưng không làm!!!

Gần đây Minh có phỏng vấn khoảng trên 100 bạn xin làm Môi Giới BĐS (Top những nghề thu nhập cao nhất), trong đó Mình từ chối 70% các bạn ngay trong 5p đầu tiên bởi: Ăn mặc, ngoại hình, giao tiếp, và thái độ không phù hợp với NGHỀ MÔI GIỚI.

-> 20% còn lại: SAU KHI được nhận vào làm thì lại 1 tuần nghỉ VÌ KHÔNG CHỊU ĐƯỢC ÁP LỰC! (Đi làm ngày không làm đủ 8h, thời gian chơi quá nhiều, lười, không hoàn thành chỉ tiêu công việc, đổ lỗi, chịu trách nhiệm kém... thái độ kém)

-> 5% CÒN LẠI THÌ NGHỈ sau 2-3 tháng bởi KHÔNG CÓ TÍNH KIẾN TRÌ. (Thấy khó quá)

- > CHỈ còn 5% đang tiếp tục.
CÁC BẠN ĐỀU DỄ DÀNG QUÊN LÝ DO BẮT ĐẦU VÀ QUÊN MỤC TIÊU.
Tôi không phải môi giới, nhưng đã từng là mg và cũng đã hoạt động khá nhiều trong ngành BĐS, thấy các cụ lập hội cũng xin góp vài ý kiến:
Theo tôi, MG là 1 nghề, đã là nghề thì cần 6 chữ cơ bản hàng đầu là: Tâm, đức, tài, trí, nhẫn,tín -
- Tâm: Nghề MG không nhất thiết phải có tâm, nhưng không có tâm, nghiệp không bền; Các cụ nên luôn cân đối quyền lợi các bên, không vì khoản tiền phí nhỏ bé mà làm người khác thiệt thòi lớn; không vì cái lợi của mình mà hại người khác.Nếu các cụ có tâm, các cụ sẽ tự có được thêm 3 chữ nữa là tài, trí, tín (2 chữ còn lại các cụ phải tự luyện).
- Đức:các cụ nên nói thật, BĐS tốt nên nói tốt, xấu nói xấu, đắt nói đắt..., duy nhất một điều có thể là chỉ nên nói 7-8 phần, không nói hết. MG là nghề trung gian, việc của các cụ là giúp người mua, người bán có cái nhìn tổng thể, thấu đáo, đánh giá được hiệu quả trước khi giao dịch, Mg thiếu đức, sẽ không có đối tác, không có khách hàng, dễ bị cạnh tranh, trả đũa.
- Tài: ý tôi không phải là năng khiếu bẩm sinh, mà là sự học hỏi, tích lũy kiến thức, kinh nghiệm. BĐS là món hàng rất đặc biệt, để đầu tư, kinh doanh, khai thác, mua bán hay sử dụng 1 BĐS cần kiến thức của rất nhiều lĩnh vực như: Đầu tư, kinh doanh, thương mại, tài chính, luật, kiến trúc, xây dựng, phong thủy...vì vậy nếu không học hỏi và tích lũy thì không thể làm nghề.
- Trí: Khách hàng muôn màu muôn vẻ, BĐS không cái nào giống cái nào, điều kiện giao dịch mỗi lần một khác, nếu không suy nghĩ, tìm tòi, đánh giá đúng bản chất con người, sự việc, không linh hoạt sử lý tình huống, 10 lần giao dịch thường thất bại đến 9 lần.
- Nhẫn: Chữ này, đã làm nghề môi giới thường tự hiểu và thấm thía.
- Tín: Nghề MG liên quan đến tiền và rất nhiều tiền, Sống được bằng nghề hay không nhờ rất nhiều ở chữ Tín.

Riêng nghề BĐS, tôi bổ sung thêm 3 chữ nữa là: Thông, tuệ, Chia; Thông không phải là thông minh mà là thông tin, Nghề mg bắt buộc phải có nguồn thông tin chuẩn và sơm nhất. Tuệ: MG phải bình tâm để có cái nhìn chuẩn xác cái gì đúng, cái gì sai, cái gì nên bỏ, cái gì nên dốc sức, cái gì đáng tin, cái gì là bánh vẽ.... Cuối cùng là chia: Nghề MG bắt buộc phải biết chia sẻ mọi thứ, từ thông tin đến lợi nhuận, khách hàng...

Có mấy điều chia sẻ, cảm ơn các cụ đã đọc hết.

Sơn BUZKAZ

Đi bộ
Em có căn 70m2 ( Tầng 14 tại Ruby CT3 Tòa B1 - Phúc Lợi, Long Biên) giá ngoại giao siêu rẻ tháo vốn lấy xiền kinh doanh cuối năm, CĐT đang giao 19-20t/m2. Các cụ giúp em với. Cụ nào có khách alo em hoặc zalo 0983784725 or 0942751983. Em ko đưa giá bán để tiện trao đổi.

ken091

Xe hơi
Tôi không phải môi giới, nhưng đã từng là mg và cũng đã hoạt động khá nhiều trong ngành BĐS, thấy các cụ lập hội cũng xin góp vài ý kiến:
Theo tôi, MG là 1 nghề, đã là nghề thì cần 6 chữ cơ bản hàng đầu là: Tâm, đức, tài, trí, nhẫn,tín -
- Tâm: Nghề MG không nhất thiết phải có tâm, nhưng không có tâm, nghiệp không bền; Các cụ nên luôn cân đối quyền lợi các bên, không vì khoản tiền phí nhỏ bé mà làm người khác thiệt thòi lớn; không vì cái lợi của mình mà hại người khác.Nếu các cụ có tâm, các cụ sẽ tự có được thêm 3 chữ nữa là tài, trí, tín (2 chữ còn lại các cụ phải tự luyện).
- Đức:các cụ nên nói thật, BĐS tốt nên nói tốt, xấu nói xấu, đắt nói đắt..., duy nhất một điều có thể là chỉ nên nói 7-8 phần, không nói hết. MG là nghề trung gian, việc của các cụ là giúp người mua, người bán có cái nhìn tổng thể, thấu đáo, đánh giá được hiệu quả trước khi giao dịch, Mg thiếu đức, sẽ không có đối tác, không có khách hàng, dễ bị cạnh tranh, trả đũa.
- Tài: ý tôi không phải là năng khiếu bẩm sinh, mà là sự học hỏi, tích lũy kiến thức, kinh nghiệm. BĐS là món hàng rất đặc biệt, để đầu tư, kinh doanh, khai thác, mua bán hay sử dụng 1 BĐS cần kiến thức của rất nhiều lĩnh vực như: Đầu tư, kinh doanh, thương mại, tài chính, luật, kiến trúc, xây dựng, phong thủy...vì vậy nếu không học hỏi và tích lũy thì không thể làm nghề.
- Trí: Khách hàng muôn màu muôn vẻ, BĐS không cái nào giống cái nào, điều kiện giao dịch mỗi lần một khác, nếu không suy nghĩ, tìm tòi, đánh giá đúng bản chất con người, sự việc, không linh hoạt sử lý tình huống, 10 lần giao dịch thường thất bại đến 9 lần.
- Nhẫn: Chữ này, đã làm nghề môi giới thường tự hiểu và thấm thía.
- Tín: Nghề MG liên quan đến tiền và rất nhiều tiền, Sống được bằng nghề hay không nhờ rất nhiều ở chữ Tín.

Riêng nghề BĐS, tôi bổ sung thêm 3 chữ nữa là: Thông, tuệ, Chia; Thông không phải là thông minh mà là thông tin, Nghề mg bắt buộc phải có nguồn thông tin chuẩn và sơm nhất. Tuệ: MG phải bình tâm để có cái nhìn chuẩn xác cái gì đúng, cái gì sai, cái gì nên bỏ, cái gì nên dốc sức, cái gì đáng tin, cái gì là bánh vẽ.... Cuối cùng là chia: Nghề MG bắt buộc phải biết chia sẻ mọi thứ, từ thông tin đến lợi nhuận, khách hàng...

Có mấy điều chia sẻ, cảm ơn các cụ đã đọc hết.
Kính cụ 1 ly. Chuẩn cụ ạ...

kimyen278

Xe hơi
E ham lắm. Kiểu thấy ngành này hay. Nhưng muốn bán Nh dự án chất lượng thực sự để m tư vấn thật nhất
dự án thì nhiều cụ ạ, cụ chọn kết hợp với các sàn phân phối F1 và các dự án pháp lý ổn thì sẽ dễ làm. giờ chia làm 2 mảng chính là bds nghỉ dưỡng và bds để ở, cụ xem thích bên nào hơn thì nghiên cứu dần. bds để ở, nhất là khu vực Hà Nội thì rất dễ bán, nhưng để chọn được dự án tốt để bán thì lại khó hơn

tronganxn

Xe hơi
Em An thợ xây, các bác bds cần thì ới em với nhé. 0936.337.137.

satgi

Xe đạp
Các cụ cho em bám càng với ạ. Dạo này rảnh rỗi muốn làm thêm kiếm tí rau tí cháo

kimyen278

Xe hơi
bên nào có đất nền bãi dài không ạ?