Hội những người làm Môi giới BĐS!

CaoCuong281188

Xe tải
Mình thấy giờ các cụ ý làm ăn chán lắm ạ. Mình có nhờ giao hộ cái nhà giá khoảng 3tỷ mà các cụ ý đòi 200 triệu tiền môi giới khi bán được nhà. Các cụ ăn gì mà ăn ác thế. Đến nhà các cụ nói em bán hàng uy tín trên otofun lâu rồi, khách của em toàn khách Vip thế mà em thấy chả khác gì những chỗ khác nên em dừng ngay lại rồi ạ.
Cao thế, 3 tỏi thì 100 củ là được rồi. Xét cho cùng có cao thế hay cao nữa thì cũng không có gì là ác cả. Nếu cụ không muốn mất tiền thì tự kiếm khách.

lanAltis

Tháo bánh
Cao thế, 3 tỏi thì 100 củ là được rồi. Xét cho cùng có cao thế hay cao nữa thì cũng không có gì
là ác cả. Nếu cụ không muốn mất tiền thì tự kiếm khách.
Vâng mình cũng có muốn nhờ họ đâu mà họ tự tìm mình đấy chứ. Các cụ nghĩ định kiếm 100-200 triệu của mình mà rễ à? Mình cũng ko phải người ko biết gì để các cụ ăn đc đâu mình cũng mua bán vài cái nhà rồi.

CaoCuong281188

Xe tải
Vâng mình cũng có muốn nhờ họ đâu mà họ tự tìm mình đấy chứ. Các cụ nghĩ định kiếm 100-200 triệu của mình mà rễ à? Mình cũng ko phải người ko biết gì để các cụ ăn đc đâu mình cũng mua bán vài cái nhà rồi.
Công việc của môi giới là kiếm nhà kiếm khách nên họ đến tìm 1 trong 2 là chuyện bình thường, nghành nghề kinh doanh dịch vụ nào cũng thế. Thứ 2 là kiếm đồng tiền từ nghề môi giới BĐS chưa bao giờ là dễ dàng, nghê này là 1 trong những nghề bán hàng khó nhất ở VN hiện tại có mức độ đào thải rất cao. Nghề nào cũng thế, muốn tốn tại phải giúp ích cho xã hội, nếu cụ thích và thấy dễ thì cụ sang làm mô giới BĐS, hoa hồng 300 - 400 nhiều như lá đa, cỡ 1 tỷ thì ở HN này không hề thiếu, chủ nhà thi thoảng còn phải gọi điện mong ngóng môi giới hỏi thăm tình hình bán nhà nữa đấy. Còn cụ tự bán được thì cụ cứ tự bán, nếu không bán được mình tính phương án khác, chứ bên môi giới họ cũng không quen làm việc dễ đâu.

sanjikun

Xe đạp
Cao thế, 3 tỏi thì 100 củ là được rồi. Xét cho cùng có cao thế hay cao nữa thì cũng không có gì là ác cả. Nếu cụ không muốn mất tiền thì tự kiếm khách.
Cụ ăn hh cao hơn cả bán hàng cđt, sợ thật @-)@-)@-)

Hoacomay17

Xe tăng
. Thứ 2 là kiếm đồng tiền từ nghề môi giới BĐS chưa bao giờ là dễ dàng, nghê này là 1 trong những nghề bán hàng khó nhất ở VN hiện tại có mức độ đào thải rất cao. .
1. Nếu thấy khó quá thì bỏ, còn vẫn làm chứng tỏ vẫn kiếm đc nên vào. Đừng bao giờ mang cái vất vả ra kể lể để bao biện
2. Thông thường phí môi giới 1 căn là 1% đến 1,5%. Ông nào ăn dầy quá là dạng tham, người bán họ chửi cho là đúng còn gì, vì ông ăn dầy vô hình chung đẩy giá lên cao. Và chính cái kiểu đẩy giá này mà người ta nhìn cò đất với con mắt khá thiếu thiện cảm

CaoCuong281188

Xe tải
1. Nếu thấy khó quá thì bỏ, còn vẫn làm chứng tỏ vẫn kiếm đc nên vào. Đừng bao giờ mang cái vất vả ra kể lể để bao biện
2. Thông thường phí môi giới 1 căn là 1% đến 1,5%. Ông nào ăn dầy quá là dạng tham, người bán họ chửi cho là đúng còn gì, vì ông ăn dầy vô hình chung đẩy giá lên cao. Và chính cái kiểu đẩy giá này mà người ta nhìn cò đất với con mắt khá thiếu thiện cảm
ý 1 bác nói có ý đúng vì thực ra ai tồn tại được thì kiếm được, không thì nghỉ.
Ý 2 : Em nhìn ở góc độ thị trường, thứ nhất thuận mua vừa bán, bên nào cũng có quyền thỏa thuận; thứ 2 : các bên đòi hh cao thường có hệ thống lớn, nên việc tiếp cận hàng đến với người mua và ngược lại sẽ hiệu quả hơn, người mua sẽ có cơ hội xem nhiều nhà theo nhu cầu, người bán sẽ có nhiều khách vào nhà mình xem hơn, vì vậy thanh khoản của bất động sản cũng cao hơn. Ví dụ như bác bán cái nhà 10 tỷ, nếu tự bán sẽ mất 8 tháng, còn nếu nhà môi giới thì chỉ mất 3 tháng thôi, vậy là chênh nhau 5 tháng, 10 tỷ gửi bank kỳ hạn 6 tháng chắc cũng hơn 250 triệu tức gần 3%, mà chi phí cơ hội vào việc khác không bị ảnh hưởng. Chưa kể 8 tháng này thi thoảng có khách bác đến tiếp, khách ko có nhu cầu thực, hay ko phù hợp với nhu cầu đều tiếp, thời gian tiếp khách cho 8 tháng này cũng oải, khách vào đàm phán trả quá thấp không thể vào việc được, ngồi 2 3 tiếng đàm phán không có kết quả, tuần 1 2 lần như thế cũng mệt mỏi tốn thời gian. Nếu mà có môi giới họ sẽ lọc qua khách, tương đối về khoảng giá và đã không còn lăn tăn gì ngôi nhà thì mới đàm phán => cơ hội thành công cho mỗi lần cao hơn hẳn. Vậy dù có là 0.5 hay 3% thì đó là công sức môi giới và đem lại giá trị thực, còn tất nhiên cũng có môi giới này môi giới kia, trường hợp này trường hợp kia. Nếu các bác tự tin về tính thanh khoản của ngôi nhà mình bán, cứ đăng gói tin vip lên mấy trang rao vặt, còn không thì có bệnh thì vái tứ phương thôi, thảo thuận dân sự cơ mà.

hungpb

Xe buýt
EM đang muốn mua 1 căn nhà mà so với mức lương thì hãi thật cc ạ. Hiện BĐS đang ở giai đoạn nào? Cao, thấp, trung bình?
Cám ơn các cụ

TrungEcopark

Xe hơi
Mình mới làm đc hơn 3 năm, chuyên tư vấn BĐS đầu tư.
Cụ làm 3 năm là đã thành lão tướng dày dặn kinh nghiệm lắm rồi đó, bên em từng đó thời gian là toàn supersale trụ lại. Đa số là nhân viên mới làm được khoảng nửa tháng là dứt áo ra đi rồi, vì ngày ngày tele nghe khách chửi không chịu được

sang90

Xe tải
miễn là sàn F1 phân phối dự án thì đều uy tín cụ ạ. cụ chỉ cần check là sàn F1 là sẽ yên tâm giao dịch
Mợ nói vậy là không đúng đâu mợ nhé, dễ động chạm đến các anh em khác, ở đâu cũng có người này người kia. Diễn đàn mình có nhiều anh em không phải F1, thậm chí chẳng thuộc F nào, nhưng làm ăn vẫn rất uy tín - Làm đâu cũng được, miễn là có tâm !

ART.Design

Xe hơi
Các cụ có nhu cầu hợp tác add zalo em nhé! Em làm mảng nội thất ;))

kimyen278

Xe hơi
Mợ nói vậy là không đúng đâu mợ nhé, dễ động chạm đến các anh em khác, ở đâu cũng có người này người kia. Diễn đàn mình có nhiều anh em không phải F1, thậm chí chẳng thuộc F nào, nhưng làm ăn vẫn rất uy tín - Làm đâu cũng được, miễn là có tâm !
các cụ làm riêng hay chỉ làm mảng đất đai thì cần gì F cần gì sàn các cụ ấy vẫn giao dịch đều đều thôi ạ. còn đấy chỉ là quan điểm của cá nhân em thôi ạ, như trong diễn đàn mình có cụ dính vào sàn F3 cuối cùng rắc rối mãi, may mà còn rút được cọc đấy ạ. còn tất nhiên là cái tâm là hàng đầu rồi cụ.

Chào các cụ trẻ môi giới chuyên nghiệp.
Tôi hành nghề môi giới trên 20 năm đây các cụ ạ. Đã lơ đãng nghề 5 năm nay, ... hiện tại lại bắt đầu thiết lập và xây dựng lại mảng môi giới.
Mời toàn thể các cụ đã - đang - muốn làm nghề môi giới BĐS hoặc cụ chủ đầu tư nào cần liên kết phối hợp inbox riêng, mình trao đổi giao lưu.
Tiện thể xin được đăng tuyển 20 NV môi giới và sẽ được đào tạo từ đầu ạ.
Cụ nào quan tâm, tìm hiểu xin lh thư riêng hoặc email: ducquang26vtv@gmail.com
Kính toàn thể các cụ.

kimyen278

Xe hơi
cụ nào có khách cần shopvilla hoặc shophouse mặt biển Bãi Dài kết nối với em nhé, ra sổ đỏ, hoàn thiện thô ốp kính

maxo113

[Tịch thu bằng lái]
có khu nào đầu tư được các cụ ới em nhé

Transformers286

Xe buýt
Hội này hay đấy.
Em hiện đang làm cho Chủ đầu tư Vimefulland, có cụ nào muốn làm đồng đội của em ko :D

Transformers286

Xe buýt
Hội này hay đấy.
Em hiện đang làm cho Chủ đầu tư Vimefulland, có cụ nào muốn làm đồng đội của em ko :D