Hội những người làm Môi giới BĐS!

Hoa Sen Trắng

Đi bộ
Em không liên quan môi giới BĐS nhưng em đang tìm mua. Em mong lắm cộng đồng BĐS văn minh 1 chút để xây dựng chữ tín, em sợ cc lắm, rao một đàng sự thực 1 nẻo. Là người tiêu dùng, ngay khi thấy 1 lần bất tín là vạn sự sau em đã bất tin rồi. Mong ccm BĐS ngày một có tâm hơn để ngày 1 phát đạt! Các cụ nhà ta nói rồi mà em ngẫm thây không có gì các cụ nói sai, ấy là "Có đức mặc sức mà ăn". Chúc cccm trở thành những nhà môi giới chuyên nghiệp đúng nghĩa %%-:D
Nhu cầu mua của cụ thế nào em xin tư vấn cho cụ.
Em không liên quan môi giới BĐS nhưng em đang tìm mua. Em mong lắm cộng đồng BĐS văn minh 1 chút để xây dựng chữ tín, em sợ cc lắm, rao một đàng sự thực 1 nẻo. Là người tiêu dùng, ngay khi thấy 1 lần bất tín là vạn sự sau em đã bất tin rồi. Mong ccm BĐS ngày một có tâm hơn để ngày 1 phát đạt! Các cụ nhà ta nói rồi mà em ngẫm thây không có gì các cụ nói sai, ấy là "Có đức mặc sức mà ăn". Chúc cccm trở thành những nhà môi giới chuyên nghiệp đúng nghĩa %%-:D

Hoa Sen Trắng

Đi bộ
Mình thấy giờ các cụ ý làm ăn chán lắm ạ. Mình có nhờ giao hộ cái nhà giá khoảng 3tỷ mà các cụ ý đòi 200 triệu tiền môi giới khi bán được nhà. Các cụ ăn gì mà ăn ác thế. Đến nhà các cụ nói em bán hàng uy tín trên otofun lâu rồi, khách của em toàn khách Vip thế mà em thấy chả khác gì những chỗ khác nên em dừng ngay lại rồi ạ.
Cụ có cần rao hộ nữa không ạ. Phí của em chỉ một nửa thôi ạ.

AuDiVn

Xe tải
em cũng đang có cái liền kề nam thanh 219 trung kính muốn bán, bác nào có khách kết hợp nhé

Xe Kéo666

Xe tải
Đang có căn ở Imperia Nguyễn Huy Tưởng cụ nào có khách ới e căn số 7 toà C nhé

Ndt.0981311505

Xe buýt
Ở đâu cũng có sâu có chim nên bác nên tìm hiểu kỷ một chút và nên tìm đến một số sàn lớn có uy tín đảm bảo ổn hơn rất nhiều.

Ndt.0981311505

Xe buýt
Mình đang bên mảng thấp tầng. ae trao đổi cùng phát triển nhé :)

huyan0702

Xe hơi
Em dân ngoại đạo muốn làm thêm về BĐS được ko các cụ.
Cụ nào có chỉ em với ạ, vì em làm XD nên cũng quen biết nhiều khách hàng.

Lung Thi Linh

Xe hơi
Có cụ nào làmm Cen Group không? nhận mặt nhau cái :D :))

quangnguyen85

Xe đạp
E cũng là lính mới, hóng các cao nhân chia sẻ kinh nghiệm

thuanthien

Xe tải
09 Lý do thất bại của người mới Làm Môi giới BĐS!!! [ĐÚNG THÌ SHARE]

1. Không đặt MỤC TIÊU đủ hấp dẫn. - Dẫn tới ĐỘNG LỰC không đủ.

2. KHÔNG Có có kế hoạch công việc cụ thể cho từng ngày, giờ, tuần, tháng làm việc,...

3. Thiếu sự CHỊU TRÁCH NHIỆM - Đổ lỗi cho ng khác, việc khách, khách quan, chủ quan, ...

4. KHÔNG kiểm soát được hành động bản thân. Đặt được mục tiêu, làm được kế hoạch nhưng lại không làm được.

5. ĐỂ CẢM XÚC chi phối quá nhiều trong công việc. Tình yêu, ăn uống, tham vọng, tức dận, nổi nóng, giận hờn... ảnh hưởng đến hiệu quả làm việc.

6. LƯỜI ! QUÁ LƯỜI! LƯỜI: Rất ít người làm đủ 8h làm việc trong/ ngày, qua thực tế cao nhất là 4h/ ngày/ Còn lại là 2,3h, Lười update tt, thiếu tính chủ động, thích bày sẵn...

7. THIẾU KIÊN TRÌ: Nghề gì cũng khó, bạn sẽ không thể dành được vinh quang nều không cố gắng tột cùng. Nghề BĐS cũng vậy, học từ đầu nhưng lại thiếu kiên nhẫn, thái độ học tập kém, cả thèm, mau nản...

8. KỶ LUẬT YẾU KÉM. Kỷ luật thì KHÓC, làm được một vài lần thì tự thỏa mãn rồi lại buông thả, tự kỷ luật bản thân không có.

9. Nhìn thấy người khách KIẾM ĐƯỢC TIỀN THÍCH, NHƯNG nhìn thấy người ta NỔ LỰC, CHĂM CHỈ, CHỊU KHÓ... Biết nhưng không làm!!!

Gần đây Minh có phỏng vấn khoảng trên 100 bạn xin làm Môi Giới BĐS (Top những nghề thu nhập cao nhất), trong đó Mình từ chối 70% các bạn ngay trong 5p đầu tiên bởi: Ăn mặc, ngoại hình, giao tiếp, và thái độ không phù hợp với NGHỀ MÔI GIỚI.

-> 20% còn lại: SAU KHI được nhận vào làm thì lại 1 tuần nghỉ VÌ KHÔNG CHỊU ĐƯỢC ÁP LỰC! (Đi làm ngày không làm đủ 8h, thời gian chơi quá nhiều, lười, không hoàn thành chỉ tiêu công việc, đổ lỗi, chịu trách nhiệm kém... thái độ kém)

-> 5% CÒN LẠI THÌ NGHỈ sau 2-3 tháng bởi KHÔNG CÓ TÍNH KIẾN TRÌ. (Thấy khó quá)

- > CHỈ còn 5% đang tiếp tục.

CÁC BẠN ĐỀU DỄ DÀNG QUÊN LÝ DO BẮT ĐẦU VÀ QUÊN MỤC TIÊU.
nguồn: https://www.facebook.com/tranminhbds/photos/a.773339562763728.1073741828.773337389430612/1724677587629916/?type=3&theater&notif_t=page_post_reaction&notif_id=1532326958911398
Thực hiện được 9 điều cụ chủ nêu trên đây thì có thể thành công trong bất cứ lĩnh vực gì , nên có thể đây cũng là một đóng gíp quý giá cho tất cả mọi người . Cám ơn cụ .
Ps : hôm nào cụ bớt chút thời gian phỏng vấn cháu với nhé , cháu sẽ cố gắng ạ

Thảo Mộc

Xe tải
Ở đâu cũng có sâu có chim nên bác nên tìm hiểu kỷ một chút và nên tìm đến một số sàn lớn có uy tín đảm bảo ổn hơn rất nhiều.
Cụ nói phải, em cũng xác định là muốn mua bán được thì nên qua BĐS, ai có nghề của người ấy. Em làm kiếm tiền bằng nghề của em, cccm BĐS cũng kiếm tiền bằng công sức chính đáng của mình thế nó mới bền phải ko cụ. Cụ chỉ cho em sàn nào có uy tín? nhân viên ntn là tin cậy được trong cái sàn đó hả cụ? Em cảm ơn cụ.

Ndt.0981311505

Xe buýt
Cụ nói phải, em cũng xác định là muốn mua bán được thì nên qua BĐS, ai có nghề của người ấy. Em làm kiếm tiền bằng nghề của em, cccm BĐS cũng kiếm tiền bằng công sức chính đáng của mình thế nó mới bền phải ko cụ. Cụ chỉ cho em sàn nào có uy tín? nhân viên ntn là tin cậy được trong cái sàn đó hả cụ? Em cảm ơn cụ.
Thực ra e ko có ý phân biệt sàn này sàn kia. Nhưng thông thường các sàn lớn như Cen, ĐX, Vin ... thường có quy chế đào tạo nhân viên rõ ràng bài bản cũng như có ràng buộc nhất định nên nhân viên có tính chuyên nghiệp hơn. Còn nhân viên thì cụ xem cảm nhận độ nhiệt tình, sự thật thà thôi...

kimyen278

Xe hơi
miễn là sàn F1 phân phối dự án thì đều uy tín cụ ạ. cụ chỉ cần check là sàn F1 là sẽ yên tâm giao dịch

sanjikun

Xe đạp
Mình thấy giờ các cụ ý làm ăn chán lắm ạ. Mình có nhờ giao hộ cái nhà giá khoảng 3tỷ mà các cụ ý đòi 200 triệu tiền môi giới khi bán được nhà. Các cụ ăn gì mà ăn ác thế. Đến nhà các cụ nói em bán hàng uy tín trên otofun lâu rồi, khách của em toàn khách Vip thế mà em thấy chả khác gì những chỗ khác nên em dừng ngay lại rồi ạ.
Cái này không phải làm ăn chán mà là quá ác đấy ạ :))
3 tỷ em chỉ dám xin 30tr còn thấy ngại nữa là...

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun

lanAltis

Tháo bánh
Cụ có cần rao hộ nữa không ạ. Phí của em chỉ một nửa thôi ạ.
Chúng mày bị ngáo à
Cái
này không phải làm ăn chán mà là quá ác đấy ạ :))
3 tỷ em chỉ dám xin 30tr còn thấy ngại nữa là...

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun
Vâng cụ ý bảo người trong hội mình, em ko muốn đưa tên với số đt lên đây.

themlaixe

Xe buýt
Cho em Môi giới với