[Funland] Hỏi nhanh, Đáp gọn mọi thứ liên quan tới "I tờ và thời đại số"

ngotiteo

Xe điện
Có lẽ cách của bác chỉ thích hợp vào FB thôi, chứ vào nhiều trang web khác thì ko đc!Chắc em lại dùng tạm ultrasurf vậy, mỗi tội nó vào mạng chậm quá!
không đâu cụ . e vẫn vào các trang khác bình thường mà. e bật mí bác nhé, có mấy trang vietdefence là lúc vào được lúc không. nhiều tin hay lắm cụ ạ :))

Romigo

Xe đạp
Cách của bác là dùng DNS server của Google thôi chứ không phải Fake IP nhé!
Không tin bác thử vào Google rồi đánh cụm "what is my ip", Google sẽ hiển thị IP của bác xem có đúng cái bác set không nhé!

dutoan

Xe buýt
Em làm đúng theo cách của cụ hướng dẫn để vào FB, ngon lành rồi, cảm ơn cụ nhé :)

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
Cho e hỏi e muốn chụp lại cái màn hình rùi lưu lại cái hình đó thì làm thế nào ạ?
nút print screen đó cụ :D rồi vào chương trình đồ họa có sẵn như paint rồi paste vào thôi :D

catpv

Xe điện
nút print screen đó cụ :D rồi vào chương trình đồ họa có sẵn như paint rồi paste vào thôi :D
Nếu dùng Win8 thì chỉ cần ấn phím Windows và phím Print screen là nó tự lưu ảnh vào My Picture luôn và nhanh.

Masters

Xe buýt
Em dùng Win 7 cho cái lap ở CQ. Vào trang photobucket nó toàn bị thế này. Cũng loay hoay chỉnh sửa nhưng chả ăn thua. Cụ nào giúp em cái! Em chuẩn bị rượu dồi.:D

Lỉa

Xe đạp
Em dùng Win 7 cho cái lap ở CQ. Vào trang photobucket nó toàn bị thế này. Cũng loay hoay chỉnh sửa nhưng chả ăn thua. Cụ nào giúp em cái! Em chuẩn bị rượu dồi.:D
Cụ thử dùng trình duyệt khác chưa ?

rainsea

Xe hơi
Lỗi này đa số tại mạng

nvdf

Đi bộ
hehe ra phố lê thanh nghị usb 8G chỉ khoảng hơn 200k cắm vô chiếc ô tô nhà mình nghe thoải con gà mái

VietAnhTse

Xe hơi
Sóng 3g dcom viettel nhà e dạo này đuối quá các cụ ạ, đợi load trang chủ OT lên cũng mất vài phút , có cụ nào dùng dcom3g biết lý do tại sao ko ạ ?

Thưa các cụ,

Em dốt môn IT nên vào đây hỏi xin tư vấn của các cụ. Hiện tại em dùng máy tính khá cũ, cấu hình:
Microsoft Windows XP Professional Version 2002 Service Pack 2.
Computer: Intel (R) Pentium (R) M, Processor 1500MHZ, 239 MHz, 768MB of RAM.

Máy của em thường gặp hiện tượng:
Wireless Conncetion Networks:
- Signal Streng: Excellent.
- Speed: 11.0MB/sec

Nhưng DU Meter luôn hiển thị tốc độ download & upload rất rất chậm. Cá biệt có lúc:
DL: 0.0kB/sec
UL: 0.0kB/sec.

Do vậy thỉnh thoảng em gặp khó khăn khi vào bất kể một trang nào đó cho dù là Dantri.com hoặc VNExpress hay OF.

Mong các cụ khai sáng cho em về kỹ thuật có cách nào xử lý hiện tượng này, tăng tốc độ truy cập. (Ngoại trừ giải pháp phải thay máy mới cấu hình cao hơn vì công việc em chỉ dùng vi tính văn phòng, email & web browser - nên với cấu hình hiện tại cũng đã rất tốt rồi).

Em cám ơn & mời vodka nhiệt tình.

LuckyCar

Xe container
Cụ nào chiên gia, giúp em chút.

Chả là em có một chương trình được cài trên 1 máy tính (gọi là máy số 1) mục đích là cho một người làm thôi, chương trình này có thể mở nhiều cửa sổ để làm cùng một lúc nhiều việc khác nhau. Bây giờ chú ấy không làm kịp deadline, anh em muốn giúp đỡ, trong mạng Lan có các máy khác số 2,3,4... Vậy làm thế nào đơn giản nhất, tốc độ nhanh nhất để các máy số 2,3,4 cùng làm việc được với chương trình trên máy số 1, thực ra là chương trình vẫn chạy trên máy 1, chỉ là điều khiển và hiện trên màn hình của các máy số 2,3,4 thôi, trong khi ông số 1 vẫn làm việc bình thường như hàng ngày.

Nhân tiện em hỏi thêm, nếu chương trình không cho phép mở nhiều cửa sổ cùng lúc thì có thể làm được như trên hay không ạ.

Em xin ôm vodka ngồi đợi ạ.

catpv

Xe điện
Cụ nào chiên gia, giúp em chút.

Chả là em có một chương trình được cài trên 1 máy tính (gọi là máy số 1) mục đích là cho một người làm thôi, chương trình này có thể mở nhiều cửa sổ để làm cùng một lúc nhiều việc khác nhau. Bây giờ chú ấy không làm kịp deadline, anh em muốn giúp đỡ, trong mạng Lan có các máy khác số 2,3,4... Vậy làm thế nào đơn giản nhất, tốc độ nhanh nhất để các máy số 2,3,4 cùng làm việc được với chương trình trên máy số 1, thực ra là chương trình vẫn chạy trên máy 1, chỉ là điều khiển và hiện trên màn hình của các máy số 2,3,4 thôi, trong khi ông số 1 vẫn làm việc bình thường như hàng ngày.

Nhân tiện em hỏi thêm, nếu chương trình không cho phép mở nhiều cửa sổ cùng lúc thì có thể làm được như trên hay không ạ.

Em xin ôm vodka ngồi đợi ạ.
Cái này cụ phải hỏi cái người viết cái chương trình đó chứ cụ. Nếu nó không viết dạng Client Sever thì bó tay đấy cụ à.

catpv

Xe điện
Thưa các cụ,

Em dốt môn IT nên vào đây hỏi xin tư vấn của các cụ. Hiện tại em dùng máy tính khá cũ, cấu hình:
Microsoft Windows XP Professional Version 2002 Service Pack 2.
Computer: Intel (R) Pentium (R) M, Processor 1500MHZ, 239 MHz, 768MB of RAM.

Máy của em thường gặp hiện tượng:
Wireless Conncetion Networks:
- Signal Streng: Excellent.
- Speed: 11.0MB/sec

Nhưng DU Meter luôn hiển thị tốc độ download & upload rất rất chậm. Cá biệt có lúc:
DL: 0.0kB/sec
UL: 0.0kB/sec.

Do vậy thỉnh thoảng em gặp khó khăn khi vào bất kể một trang nào đó cho dù là Dantri.com hoặc VNExpress hay OF.

Mong các cụ khai sáng cho em về kỹ thuật có cách nào xử lý hiện tượng này, tăng tốc độ truy cập. (Ngoại trừ giải pháp phải thay máy mới cấu hình cao hơn vì công việc em chỉ dùng vi tính văn phòng, email & web browser - nên với cấu hình hiện tại cũng đã rất tốt rồi).

Em cám ơn & mời vodka nhiệt tình.
[/CENTER]
Với cấu hình của cụ chắc ngang ngửa với mấy con IBM T41, con này chạy WinXP SP3 và Office 2007 ngon lành. Cho nên khuyến cáo cụ nên cài lên bản đó.
Tiếp đến qua ảnh chụp tôi tháy cụ cài và cho chạy thường trực rất nhiều phần mềm, Riêng cái DU của cụ tôi cũng chẳng nghĩ ra là để làm gì nữa. Tiếp nữa là cụ nên tạm biệt Firefox đi mà thay bằng Chrome cho nó nhanh hơn và thuận tiện hơn, cũng an toàn trước Virus hơn.
Các bản cài gốc cụ có thể tham khảo dưới chữ ký của tôi nhé.

LuckyCar

Xe container
Cái này cụ phải hỏi cái người viết cái chương trình đó chứ cụ. Nếu nó không viết dạng Client Sever thì bó tay đấy cụ à.
Thế là bó tay à cụ. Thế cụ cho em hỏi làm cách nào đơn giản nhất để điều chỉnh một cái máy khác trong cùng mạng Lan.

catpv

Xe điện
Thế là bó tay à cụ. Thế cụ cho em hỏi làm cách nào đơn giản nhất để điều chỉnh một cái máy khác trong cùng mạng Lan.
Remote Desktop là cách phổ biến nhất và được Microsoft cấu hình ngay trong bản win.

LuckyCar

Xe container
Remote Desktop là cách phổ biến nhất và được Microsoft cấu hình ngay trong bản win.
Cụ ơi có cách nào khác không, sử dụng phần mềm cũng được, nhưng em muốn là máy bị điều khiển (máy 1) vẫn làm việc bình thường trong khi từ máy của em (máy 2) em vẫn làm việc được trên máy đó (máy 1), các chương trình em chạy trên máy 1 là chạy ngầm và chỉ hiện trên màn hình của em thôi. Kiểu như cài spy ấy, nhưng công khai và tốc độ xử lý nhanh.

Chứ theo cách remote destop thì người dùng máy 1 nó phải dừng làm việc.