[Funland] Hỏi nhanh, Đáp gọn mọi thứ liên quan tới "I tờ và thời đại số"

autorun

Xe tăng
Máy tính nhà em khi khởi động màn hình toàn ra cái này:

Sau tiếng chuộng khởi động Win XP màn hình thành trắng xóa sáng trưng.
Bật tắt vài lần thì lại sử dụng bình thường.
Các cụ cao thủ giúp em vụ này với ạ.
Thanks các cụ nhiều nhiều!
Máy của cụ hỏng phần card màn hình rồi; e dự là nó hỏng RAM màn hình; nếu card rời thay thì dễ còn onboard thì hơi khó. MSI có TT bảo hành chính hãng. Cụ mang ra đó xem sao. Cable màn hình mà hỏng thì nó không lên hẳn chứ không nhập nhằng thế. Chúc cụ sửa máy ngon.

autorun

Xe tăng
Các bác ơi cho em hỏi với: cái máy Dell của em chẳng hiểu sao gần đây không gõ được các phím ký tự chung với các phí số. Chẳng hạn gõ "mở ngoặc" thì chỉ ra số 9, muốn gõ "a còng" thì chỉ ra số 2 mặc dù đã ấn cùng phím Shift rồi~X(. Em thử vào Control Panel Keyboard gõ thử thì vẫn ra các ký tự "a còng" hoặc "mở ngoặc" như bình thường. Bật tắt Vietkey vẫn bị chỉ ra số.

Bác nào biết chỉ em cách khắc phục với[-O<
Cụ xem cái đèn Numlock (một số máy nó hiện số 1) ở phía trên nó có sáng ko. Nếu sáng cụ tìm cái phím nó đề Numlock hoặc Nlck. Nếu chữ màu xanh in nghiêng thì cụ tìm thêm cái fím Fn ở cạnh phím Ctrl bấm đồng thời. Nó mất cái đèn Numlock đi thì là OK.

autorun

Xe tăng
Ơ thế ko cụ nào chỉ giúp nhà cháo à??? huhu
Bẩm các cụ nhà cháo đã thay pin Dell (4/8/2011) vì trong tg bảo hành (đến tháng 10/2011 hết hạn). Khi cắm vào thì dung lượng từ 0% lên đến 24% thì đứng im luôn ở đó chả tăng lên được tẹo nào. Nhà cháo định xả pin để nạp lại thì rút điện ra là máy tắt luôn. Ko thể mở máy bằng pin được, mặc dù dung lượng báo còn 24%.
Hình kiểm tra pin bằng Everest Ultimate 2007 đây ạ:

Nhà cháo cũng tks cụ Hiepluc đã chỉ cho phần mềm kiểm tra pin theo thớt của cụ bùlubuloa đã kiểm tra. Hình em nó đây ợ sau khi thay pin mới (còn bảo hành đến t10/2011)

Nhà cháo ú ớ về IT, Hỏng pin? hay hỏng adaptor? hay do máy tính bị lỗi?. Mong các cụ cao thủ IT vào chỉ giúp ạ. Rịu hay cà phê nhà cháo đều sẵn sàng mời các cụ
ĐT 0913580169, email: phucnvent@gmail.com
Ở viên pin nó có cái nút bấm test dung lượng. Cụ thử bấm giữ nó 1 lúc. xong cắm vào máy sạc, chạy phần mềm như trên xem nó có vào điện ko. Chọn nút Read liên tục thấy thông số Current Capacity tăng lên là OK.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Em hỏi các cụ 1 việc tế nhị với ạ.
Chả là hôm trước hỏng màn hình máy tính, em thay máy mới Dell Vostro 3450 (215R11) trong option đi kèm có Win7 bản quyền. Khi mua Sales bảo em là nếu ko dùng Win7 bản quyền được trừ 1 triệu. Thế là em ừ ngay. Về nhà mới nghĩ hay là nó bán hàng ngoài cho mình nên khuyên mình ko lấy Win bản quyền.
Vậy nội dung có gống như em nghĩ không các cụ!?
Thanks!

Mr.Alo

Xe lăn
Chả là hôm trước hỏng màn hình máy tính, em thay máy mới Dell Vostro 3450 (215R11) trong option đi kèm có Win7 bản quyền. Khi mua Sales bảo em là nếu ko dùng Win7 bản quyền được trừ 1 triệu. Thế là em ừ ngay. Về nhà mới nghĩ hay là nó bán hàng ngoài cho mình nên khuyên mình ko lấy Win bản quyền.
Thanks!
em chưa thấy ở đâu bán kiểu đó đâu cụ ( nó mà trừ thế thì ai thèm lấy win oem làm gì ), cụ thử mang lên hãng check lại coi

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Em phát hiện ra rồi Mẫu em xem là 3450 215R11 nhưng nó bán cho em là 3450 215R1A. Đau như hoạn vì tội không dòm kỹ, thấy thằng sales nói như nào thì nghe vậy. Về nhà bây giờ em mới check kỹ.
Mai em ra đập vỡ mặt nó ra. Lươn lẹo thế bao giờ.

Rp: Em vừa ra showroom, thằng em tư vấn bán hàng cho em mới đi làm đúng 1 tuần. Em gặp thằng em mới này đen thế cơ chứ. Họ đồng ý đổi máy các thêm tiền cho em.
KN rút ra là đi mua máy không thể tin hết vào lời của mấy anh tư vấn, trước khi cầm máy về cần xem xét kỹ model, serie..... vì 1 model có vài mẫu cấu hình, tính năng khác nhau chỉ giống nhau ở cái vỏ.

Chỉnh sửa cuối:

bigfun

Xe điện
cho em hỏi về Ghost với ạ:
Cty nó trang bị cho cái Dell Latitude E6220 nhưng lại cài admin nên chả làm ăn được gì. Giờ nếu em ghost nguyên si nó lại rồi xóa hết đi làm lại theo ý mình thì liệu sau này khi trả lại cho Cty bung bản Ghost kia ra thì có khôi phục lại y nguyên cái tài khoản admin và phần mềm Remote admin được không các bác?

Chỉnh sửa cuối:

ynhi2208

Xe điện
Em phát hiện ra rồi Mẫu em xem là 3450 215R11 nhưng nó bán cho em là 3450 215R1A. Đau như hoạn vì tội không dòm kỹ, thấy thằng sales nói như nào thì nghe vậy. Về nhà bây giờ em mới check kỹ.
Mai em ra đập vỡ mặt nó ra. Lươn lẹo thế bao giờ.

Rp: Em vừa ra showroom, thằng em tư vấn bán hàng cho em mới đi làm đúng 1 tuần. Em gặp thằng em mới này đen thế cơ chứ. Họ đồng ý đổi máy các thêm tiền cho em.
KN rút ra là đi mua máy không thể tin hết vào lời của mấy anh tư vấn, trước khi cầm máy về cần xem xét kỹ model, serie..... vì 1 model có vài mẫu cấu hình, tính năng khác nhau chỉ giống nhau ở cái vỏ.
em dự là cụ bị lừa rồi,nếu là win bản quyền theo máy thì serial nó in vào đằng sau máy luôn,cụ không muốn lấy cũng phải lấy

MinhKhoi2007

Xe tăng
Em mới cài yahoo msg 11 và thấy chỉ đọc được nhật ký trò chuyện của 3 tháng trước. Có bác nào biết cách tìm và đọc lại với thời gian về trước lâu hơn không ?

Jangnhut

Xe đạp
Em không có vọc vụ này nhưng hôm trước em em bảo nó đọc được nội dung chat của năm trước luôn.

autorun

Xe tăng
Cái này do cụ cấu hình cái YM. Nếu cụ enable cái save all message trong phần archive thì nó lưu từ lúc đấy đến khi cụ cài lại máy. (nếu cụ copy ra chỗ khác thì đến khi cụ xóa cái thư mục đó đi)

phimcachnhiethq

Xe hơi
Trụ sở chính: Ngõ 81, Láng Hạ, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.phimchongnongntech.com
Thanks!
Cái này phải xem Bác mua ở các công ty có tiếng tăm hay là các cửa hảng nhỏ lẻ nữa Bác ạ. Vì nếu là Bác mua ở Công ty chuyên phân phối máy tính có tiếng rùi thì Họ có những chương trình riêng nên Bác cứ yên tâm, chỉ sợ Bác mua ở các cửa hàng nhỏ lẻ thì không tránh khỏi đâu Bác ạ, hì hì .#:-s

Chỉnh sửa cuối:

phimcachnhiethq

Xe hơi
Website
Em mới cài yahoo msg 11 và thấy chỉ đọc được nhật ký trò chuyện của 3 tháng trước. Có bác nào biết cách tìm và đọc lại với thời gian về trước lâu hơn không ?
Cái này thì Em cũng chưa thử bao giở nên không bít có được không, Em mới chỉ áp dụng trong một thời gian ngắn và lượng tin nhắn chưa nhìu, máy thì lại cài win lại liên tục. hi hi, Bác nào có kinh nghiệm rùi thì cũng sẻ chia cho Em ít kinh nghiệm nghe các Bác.

phimcachnhiethq

Xe hơi
Website
Em bị lỗi email yahoo. Chỉ nhận được email mà ko thể gửi email được, các bác giúp em vụ này cái nhé.
Cái này phải xem Bác có bị thường xuyên như này hay chỉ thỉnh thoảng mới bị, mail yahoo cũng hay bị lỗi lém Bác ạ, nếu thỉnh thoảng mí bị thì Bác cứ đợi và đăng nhập lại sau. còn tự nhên bị thì có khi Bác phải tháo ra và cài lại yahoo rùi. Chúc Bác thành công hi hi.

phimcachnhiethq

Xe hơi
Website
Cty nó trang bị cho cái Dell Latitude E6220 nhưng lại cài admin nên chả làm ăn được gì. Giờ nếu em ghost nguyên si nó lại rồi xóa hết đi làm lại theo ý mình thì liệu sau này khi trả lại cho Cty bung bản Ghost kia ra thì có khôi phục lại y nguyên cái tài khoản admin và phần mềm Remote admin được không các bác?
Theo ý kín của Em thì nếu bản ghost kia trước khi nén nó đã có đầy đủ các quyền của Admin như hiện tại rùi thì khi bung ra nó sẽ giữ nguyên được như vậy, còn như Bản đó khi nén không đầy đủ quyền của Admin hiện tại thì Em khuyên thiệt Bác là không nên động chạm gì mà hỏng hết bánh kẹo đấy Bác ạ.

tieubavuong

Xe đạp
Đăng nhập trên YM mail, dùng YM trên mail sẽ có phần lưu trữ. Phần này lưu trữ đủ tất cả các message của bạn từ khi bạn bắt đầu dùng YM

tieubavuong

Xe đạp
Bác dùng Norton ghost để ghost lại toàn bộ máy với trạng thái hiện tại .
Một thời gian sau, khi trả máy, bung lại bản ghost đó là được ngay.