[Funland] Hỏi: nên nói sao khi thấy người ta dắt Pitbull đi dạo mà không rọ mõm?

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Tối qua em đi bộ về nhà, đang đi đường có 1 con dog xồ ra, mình đứng lại dọa dọa nó chạy mất, sáng nay đi bộ tiếp, lại gặp 1con chó ta xồ ra, nhặt lấy cái gậy, đuổi vào tận cửa rồi mà ko đập dc, acay
chiều nay phải đi bộ qua tiếp mới dc
Gậy k ăn thua! Làm đoạn dây phanh xe đạp,xe máy ý. Gắn cái tay cầm vào. Dây dài tầm 1m. Vụt 1 phát thôi là hiệu quả hơn gậy nhiều. Cứ tin em thử đi. Em từng vụt 1 con becgie bằng món này,2 phát thôi mà sau lần đó thấy em là nó né cmn xa luôn.nhớ vụt vào đầu,mặt nó ấy.

shiluo

Xe container
Cụ nên nói lịch sự và chính xác thì mới thuyết phục được người ta, các cụ đã có câu "Nói phải thì củ cải cũng phải nghe".
Đại loại là cụ nên nói: "Với tư cách một người vừa được phục hồi quyền công dân cách đây 3 ngày, tôi đề nghị bạn rõ mõm con chó lại. Nếu không điều đó ảnh hưởng rất lớn tới tôi, rất dễ làm cho tôi tiếp tục mất quyền công dân."
Em đã thử và hầu hết là thành công.

745Lii

Xe điện
Phần lớn chó chủ trong tình huống này đều bị thiểu năng, ko đủ năng lực hành vi.
Chó ra đường ko rọ mõm thì chỉ có 1 biện pháp là đập chết tại chỗ, luật ko chặt, chính quyền ko quản-ko muốn làm thì đành chịu thôi chứ sao giờ.

STElectrics

Xe lăn
Tầm 6h chiều tối qua, em thấy có 1 bạn dắt con Pitbull (cỡ 20kg) ở gần trường tiểu học Nguyễn Du, khu Trung Văn.
Em cũng chỉ muốn nhắc bạn ý rọ mõm chó, nên bảo "Rọ mõm vào bạn ơi".
Em thấy bạn ý đứng lại nhìn em, em mắt loạn thị nên không rõ thái độ sao.
Nhưng có vẻ câu em nói không lọt tai cho lắm.
Cụ mợ nào văn hay, chỉ cho em câu nào ổn hơn không?
Em đa tạ.
Có thể cậu dắt chó lúc đấy không đeo khẩu trang cụ lại phang cho câu rọ mõm nghe lại chả shock. :D

present

Xe điện
Ng ta dắt chó là có dây rồi thì k đáng lo. Có thả rông đâu.
Em yêu quý chó mèo, đi qua mà k sờ đc nó đã buồn, gọi nó k quay lại cũng buồn. Đợt em đi chơi với gấu ở bờ hồ, có anh tây dắt 2 con pitbull đi qua em chơi với nó 1 lúc luôn. Ở trg lái xe có con béc-giê Bỉ giống Malinoi chạy như ngựa em cũng tóm đc chơi đùa với nó. Nhiều ng nuôi pitbull mà luyện nó tập cắn thì mới sợ.
Xin lỗi các cụ chứ cụ này nói như mứt ấy!

Miki2016

Xe buýt
Tầm 6h chiều tối qua, em thấy có 1 bạn dắt con Pitbull (cỡ 20kg) ở gần trường tiểu học Nguyễn Du, khu Trung Văn.
Em cũng chỉ muốn nhắc bạn ý rọ mõm chó, nên bảo "Rọ mõm vào bạn ơi".
Em thấy bạn ý đứng lại nhìn em, em mắt loạn thị nên không rõ thái độ sao.
Nhưng có vẻ câu em nói không lọt tai cho lắm.
Cụ mợ nào văn hay, chỉ cho em câu nào ổn hơn không?
Em đa tạ.
2 con chó dắt nhau đi dạo ah ?

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Ng ta dắt chó là có dây rồi thì k đáng lo. Có thả rông đâu.
Em yêu quý chó mèo, đi qua mà k sờ đc nó đã buồn, gọi nó k quay lại cũng buồn. Đợt em đi chơi với gấu ở bờ hồ, có anh tây dắt 2 con pitbull đi qua em chơi với nó 1 lúc luôn. Ở trg lái xe có con béc-giê Bỉ giống Malinoi chạy như ngựa em cũng tóm đc chơi đùa với nó. Nhiều ng nuôi pitbull mà luyện nó tập cắn thì mới sợ.
Thế nào cũng có ngày chó nó cắn cho sáng mắt ra.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi 1 ví dụ : nếu em có con dao, cion chó đó nó cắn em , em cắt cổ nó thì ngoài việc bị chó cắn ra , em có bị truy cứu trách nhiệm gì không ạ ?
Tù thôi. Phòng vệ quá mức. Nó ko dùng vũ khí mà cụ lại dùng. Chỉ đc cắn lại nó thôi.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Có cái cấp bằng màu mè thì tranh nhau.
Còn quản chó thả rông, ị bậy, cắn càn thì chả ông nào chịu nhận.

Vietex

Xe điện
Cũng tùy con chứ cụ. Cũng như các cụ bảo thành tích 10 vạn hay 20 vạn km an toàn. Trc khi vuốt ve con pitbull là em hỏi chủ nhân nó trước rồi. Còn con malinoi mua cả chục củ, rồi lại mất mấy chục củ huấn luyện. Nó biết đâu là bạn đâu là thù. Cả hai con chó boxer của ông công xã mà em chả quen em cũng vuốt ve đc.

bimbim1976

Xe điện
Những đứa nuôi chó mà dắt ra đường- nhất là chó hung dữ là những đứa chưa tiến hoá, kém văn minh và vô học, tốt hết tránh xa.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Có luật mà chả ai làm. Cơ bản ko có miếng nên kệ. Chứ có miếng thì 3,4 lực lượng lại chả tranh nhau. Như vụ thi bằng lái xe đấy, giành nhau từng cm ấy chứ.

nguyentoyotahn

Xe buýt
Chắc quên đeo khẩu trang, tuân thủ 5K, cụ phải nhắc là "đang dịch covid đeo khẩu trang vào chó ơi"

Vietex

Xe điện
Xin lỗi các cụ đã chê em. Em tìm trên mạng ra quy định như thế này đây:
Cũng theo Nghị định 90/2017/NĐ-CP, chủ nuôi không đeo rọ mõm cho chó hoặc không xích giữ chó, không có người dắt khi đưa chó ra nơi công cộng sẽ bị phạt tiền từ 600.000 đồng - 800.000 đồng.
Nguồn: https://lawnet.thukyluat.vn/posts/t9818-da-quy-dinh-cho-ra-duong-la-phai-ro-mom-nhung-khong-thuc-hien-cai-ket-tat-yeu
Chó có dây thì 100% nó ko cắn à cụ? Em hỏi thật!
Văn thế là hay rồi :))

Dây nó tuốt thì sao cụ?
Mà con cho đó nó nổi điên chắc gì người dắt đã giữ lại dc
Quy định là chó ra đường thì phải rọ mõm. Dây chắc không đủ đảm bảo an toàn với những loại này. Lúc nó điên lên thì kéo cả chủ lẫn dây.
Hình như cụ không hiểu luật, đúng không?
Có dây thì vẫn nên đeo rọ tránh trường hợp chó bị tuột dây cắn người khác.
Xin lỗi các cụ chứ cụ này nói như mứt ấy!