Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

F.I.A.T

Xe điện
Xe albea côn trợ lực dầu, nếu bác nhả chân côn gần hết xe mới chạy thì là mòn rồi đấy, đến lúc phải thay rồi.

Mà xe bác chạy mấy vạn ròi

hoachuoique

Xe điện
Xe em là albea ah. Thật ra em cũng hay đi thế nhưng lúc vào phố phải vọt lên sau khi đèn xanh thì số 1 em vẫn phải mớm ga ah. Thật ra bác Mèo cũng nói với em là côn này hơi mòn nhưng còn đi được, hehe.
Thay đi cho ngon Cụ ạ, đỡ tốn xăng nhiều đấy .

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi hai vấn đề:

1 - Em nghe nói là: Xe Fiat có cái công tắc khóa đường xăng lên để dùng khi cần thiết (nó sẽ ngắt điện vào bơm xăng) - Nó được bố trí ở vị trí thuận tiện cho tài xế...thao tác khi thấy mùi xăng bất thường hoặc hỏa hoạn vậy cái công tắc đó nằm ở chỗ nào mà trong sách hướng dẫn em không thấy? Hay con Siena của em không có nhỉ?

2- Cái nẹp cao su ở cửa xe lâu ngày nó không mềm nữa do bị lão hóa nên khi lên xuống kính nó cứ cọ vào kính một cách không êm ái. Vậy mua 4 bộ nẹp này ở đâu ? và bao nhiêu tiền? Trước mắt có cách nào làm cho cái nẹp cao su này nó mềm hơn một chút không? Mấy ngày vừa rồi chạy trời nóng thấy nó cứ trơ ra.

Fiat1.6

Xe buýt
1. Cụ nhìn xuống dưới chân bên côn có một công tác nhìn như cái đèn bin thu nhỏ ( cái này còn có tác dụng khi có va chạm mạnh sẽ tự ngắt để tránh cháy nổ nên khi đi vào ổ voi tự nhiên xe bị chết máy chính là nguyên nhân này , cần phaỉ ấn lại nút xe mới chậy lại được)
2. EM k biết cũng đang quan tâm mua mới để chế .nhưng thỉnh thoảng em có cậy ra cho vào chậu đánh sạch cho bớt bẩn bụi khỏi làm xước kính > Làm xong lắp lại thấy êm ái hơn hẳn,\

TIện thể em muốn hỏi các cụ biết cái nẹp ngăn nước ở giữa hai cửa dài khoảng 45cm mua ở đâu có chế được k nhá

tranhainam

Xe điện
Quạt điều hòa siena eds của em có dấu hiệu hỏng: nấc 1,2 thì nó kêu lọc xoc, gạt hết lên số 3, 4 thì lại êm nhưng gió thổi to quá. Tắt điều hòa thì lại êm. Các cụ tư vấn dùm gara có thể giải quyết tốt, hôm nào hỏng hẳn là em phi ra đó luôn

Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi hai vấn đề:

1 - Em nghe nói là: Xe Fiat có cái công tắc khóa đường xăng lên để dùng khi cần thiết (nó sẽ ngắt điện vào bơm xăng) - Nó được bố trí ở vị trí thuận tiện cho tài xế...thao tác khi thấy mùi xăng bất thường hoặc hỏa hoạn vậy cái công tắc đó nằm ở chỗ nào mà trong sách hướng dẫn em không thấy? Hay con Siena của em không có nhỉ?

2- Cái nẹp cao su ở cửa xe lâu ngày nó không mềm nữa do bị lão hóa nên khi lên xuống kính nó cứ cọ vào kính một cách không êm ái. Vậy mua 4 bộ nẹp này ở đâu ? và bao nhiêu tiền? Trước mắt có cách nào làm cho cái nẹp cao su này nó mềm hơn một chút không? Mấy ngày vừa rồi chạy trời nóng thấy nó cứ trơ ra.
Ở xe đốt lò cái van ấy nó nằm bên chân phụ bên phải chỗ miếng nhựa che gần cửa ấy
Khi xe bị nghiêng thì cái khóa điện ấy ngắt điện tới bơm xăng, ấn lại cái là lại chạy phe phé ...

tranhainam

Xe điện
Ở xe đốt lò cái van ấy nó nằm bên chân phụ bên phải chỗ miếng nhựa che gần cửa ấy
Khi xe bị nghiêng thì cái khóa điện ấy ngắt điện tới bơm xăng, ấn lại cái là lại chạy phe phé ...
Chân phụ, bên phải: e chưa hiểu, chính thức nó là chỗ nào vậy, hihi

haclao

Xe hơi
Các bác cho em hỏi, xe em bị mất cái lô-gô trên vô lăng, để lộ ra cái lỗ tròn tròn đen ngòm xấu xí, em hỏi mãi mà không biết mua ở đâu. Bác nào biết chỗ bán chỉ em với, em cảm ơn nhiều.

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Các bác cho em hỏi, xe em bị mất cái lô-gô trên vô lăng, để lộ ra cái lỗ tròn tròn đen ngòm xấu xí, em hỏi mãi mà không biết mua ở đâu. Bác nào biết chỗ bán chỉ em với, em cảm ơn nhiều.
Tìm mua chắc là khó rồi, bác có thể chế bằng cách dán nhựa lên rồi làm chữ Fiat giống như cũ dán vào hoặc chơi hẳn chữ haclao cho nó khỏi "đụng hàng"

cominup

Xe hơi
Xe albea côn trợ lực dầu, nếu bác nhả chân côn gần hết xe mới chạy thì là mòn rồi đấy, đến lúc phải thay rồi.

Mà xe bác chạy mấy vạn ròi
Xe em mới 2 vạn tém thôi ợ. Mấy hôm nay đi thì đỡ hơn tí ợ.

haclao

Xe hơi
Tìm mua chắc là khó rồi, bác có thể chế bằng cách dán nhựa lên rồi làm chữ Fiat giống như cũ dán vào hoặc chơi hẳn chữ haclao cho nó khỏi "đụng hàng"
Hì hì. Bác này lại trêu nhà em nhá, đã thế em khắc chữ Ocha cơ

FIATSiena1.6

Xe hơi
Em mới chạy Albea 1.3, các bác giúp em cái. Cái dây màu xanh la dây gì vậy a, của em no bị đứt chỗ jack nối thế này thì ảnh hưởng thé nào ạ. Cảm ơn các bác nhiều

Baamboo-Tra từ "http://upnhanh."

Cập nhật plugin 0.9.53- tương thích với Firefox 3.6 .
Bạn đang tra từ Http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthinhanh2010050912818nzc3ymeynm69365.jpeg ở từ điển Anh - Việt.
Có thể từ điển hiện chưa có từ này.

Thêm mới | Thông báo cho chúng tôi!
Hay tìm thêm từ này tại từ điển khác:
Việt - Anh
TratuBookmark cho IE /firefox /Chrome
Xem thêm tại: Baamboo-Tra Từ

Đó là đường hơi xăng lấp vào để bồi thêm hơi xăng khi bật điều hoà giống như nâng chân ga đối với xe chế hoà khí. vì đối với xe fun xăng sẽ không tăng vòng tua mà chỉ cần tăng thêm lượng xăng cho turbo là đc mà. rút đó ra bạn sẽ ngửi thấy mùi xăng. Đứt jack nôíi này sẽ không có hơi xăng bù ga khi bật điều hoà dẫn đến bạn sẽ cẩm thấy máy yếu hơn khi ĐH đóng, sửa hàn ngay, chú ý nó có van bi, nếu không mua mới đi cỡ 700K ở Bích Quang.

tranhainam

Xe điện
Ối, xe e hôm nay vứt ở sân nhà, 0 đi, thế mà cống đợt này thoát kém, ngập ngang bánh xe, dềnh ướt cả thảm xe. Các cụ chỉ e chỗ dọn nội thất tử tế chút để e đi làm cái. Với cả có phải check lại hệ thống gầm, máy gì 0 nhỉ? Gara nào quanh quận hbt cho tiện đi lại, tks

ninja_tecmo

Xe hơi
các pác cho em gia nhập hội Fiat với ạ, em liều mình mua 1 em 1.3ED, chỉ biết lái mà chả hiểu gì về em nó mấy, các pác có đợt nào cafe tụ tập cho em học hỏi với ợ.
Đa tạ!

ELX1.3

Xe buýt
các pác cho em gia nhập hội Fiat với ạ, em liều mình mua 1 em 1.3ED, chỉ biết lái mà chả hiểu gì về em nó mấy, các pác có đợt nào cafe tụ tập cho em học hỏi với ợ.
Đa tạ!
Hoan nghênh cụ! Hè... a e tụ tập chém gió là chính ấy mà.... Cụ cứ để lại số hoặc nhắn vào máy em, có vụ gì e ới cụ! Hay tụ tập ở cafe F2 Lê Văn Lương cuối tuần.
Số e là: 0983.84.11.07 - Long

kiavuong

Xe điện
Đa tạ!
Hoan nghênh cụ! Hè... a e tụ tập chém gió là chính ấy mà.... Cụ cứ để lại số hoặc nhắn vào máy em, có vụ gì e ới cụ! Hay tụ tập ở cafe F2 Lê Văn Lương cuối tuần.
Số e là: 0983.84.11.07 - Long

Bác ninja cứ gặp bác ELX1.3 này là chuẩn nhứt. Tư vấn đầy đủ cụ thể ahj!

ninja_tecmo

Xe hơi
ui thik quá, vp em ngay gần F2 Lê Văn Lương, iem nà Việt Anh 0986 30 8815, em chào các bác!

ELX1.3

Xe buýt
Bác ninja cứ gặp bác ELX1.3 này là chuẩn nhứt. Tư vấn đầy đủ cụ thể ahj!
Bác Vương lại xoáy em rồi.... hè hè...Bác Việt Anh cứ yên tâm. Khi nào họp e ới bác ngay! A e càng đông càng vui...càng gió to, càng hiệu quả ...khì khì

Chỉnh sửa cuối: