Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

Bánh nhỏ

Xe tải
Giống hệt xe em, sang chỗ cụ tân check củ đề thì chổi than vẫn còn nhiều, check kỹ chuột đề thì bị đứt 1 dây --> hàn nối lại khoảng 1h sau là lại ngon phe phé.
Xe em, mấy hôm nay cũng có hiện tượng như này( khoảng 2 tháng trước có hiện tượng này, em thay ăcquy thì hết). Không biết sao nữa, đề lần đầu nó khẹc khẹc, đèn báo táplo tắt ngấm, rồi tắt máy.. Bật lại chìa khoá, đèn táp lô sáng, đề lại có thể nổ hoặc làm lại lần thứ 3 mới nổ. Không biết sao, cụ giúp em.

Bánh nhỏ

Xe tải
Cụ có cố doa nòng thì cụ cũng nên doa đến... 1.6 thôi thì em nghĩ nó vừa vặn cụ ạ!
Cụ giúp em vụ này trước với! Xe em, mấy hôm nay có hiện tượng đề máy khó nổ, cảm giác như điện yếu( khoảng 2 tháng trước có hiện tượng này, em thay ăcquy thì hết). Không biết sao nữa, đề lần đầu nó khẹc khẹc, đèn báo táplo tắt ngấm, rồi tắt máy.. Bật lại chìa khoá, đèn táp lô sáng, đề lại có thể nổ hoặc làm lại lần thứ 3 mới nổ. Không biết sao, cụ chỉ giáo giúp em với!

nguyen nghiep

Xe container
Cụ giúp em vụ này trước với! Xe em, mấy hôm nay có hiện tượng đề máy khó nổ, cảm giác như điện yếu( khoảng 2 tháng trước có hiện tượng này, em thay ăcquy thì hết). Không biết sao nữa, đề lần đầu nó khẹc khẹc, đèn báo táplo tắt ngấm, rồi tắt máy.. Bật lại chìa khoá, đèn táp lô sáng, đề lại có thể nổ hoặc làm lại lần thứ 3 mới nổ. Không biết sao, cụ chỉ giáo giúp em với!
Theo em nghĩ, nó đang có một điểm nào đó bị move cụ ạ!
Cụ kiểm tra, vệ sinh chân ắc quy trước (vì khi đề toi cả đèn táp lô nên em nghĩ khả năng này lớn nhất) cho em phát đi cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Bánh nhỏ

Xe tải
Theo em nghĩ, nó đang có một điểm nào đó bị move cụ ạ!
Cụ kiểm tra, vệ sinh chân ắc quy trước (vì khi đề toi cả đèn táp lô nên em nghĩ khả năng này lớn nhất) cho em phát đi cụ.
Cái này em tự làm được không cụ?!

HungNguyen83

Xe hơi
Xe em, mấy hôm nay cũng có hiện tượng như này( khoảng 2 tháng trước có hiện tượng này, em thay ăcquy thì hết). Không biết sao nữa, đề lần đầu nó khẹc khẹc, đèn báo táplo tắt ngấm, rồi tắt máy.. Bật lại chìa khoá, đèn táp lô sáng, đề lại có thể nổ hoặc làm lại lần thứ 3 mới nổ. Không biết sao, cụ giúp em.
Cụ cứ mang ra gara, bảo nó kiểm tra acqui trước, nếu không hết thì kiểm tra chổi than củ đề, chuột đề, cái này đơn giản gara nào làm cũng đc. Chuột đề em không nhầm thì thay mới của bosh đc, giá mới chỉ khoảng 300K đổ lại.

nguyen nghiep

Xe container
Cụ cứ mang ra gara, bảo nó kiểm tra acqui trước, nếu không hết thì kiểm tra chổi than củ đề, chuột đề, cái này đơn giản gara nào làm cũng đc. Chuột đề em không nhầm thì thay mới của bosh đc, giá mới chỉ khoảng 300K đổ lại.
Chuột đề và chổi than thì nó không sập đèn táp lô được cụ uôi!

Chỉnh sửa cuối:

nguyen nghiep

Xe container
Nguy cơ cao là ổ khóa tổng cụ nhề, cọc ắc quy lỏng em sợ ko nạp được.
Vâng. Nhưng em vẫn nghĩ ắc quy cao hơn vì cụ ý thay ắc quy khoảng 2 tháng cụ ạ!
Thôi, chờ cụ ý kiểm tra xem sao cụ ạ! Vì em chưa có ta tô, chém bừa mờ cụ! :D

Bánh nhỏ

Xe tải
Làm tốt.
Cụ lấy cờ lê tháo chân ắc quy ra, lấy nước sôi đổ vào chân ắc quy và tai bắt cho sạch muối. Lau khô thì lắp lại cho em!
Bình thường em xem chân ắc quy sạch lắm cụ ạ! Lúc chiều lấy xe về, em ra bấm khoá mở cửa nhưng ko mở được bằng khoá điện mà phải mở bằng chìa. Bật khoá điện đề nổ, chỉ kẹc..kẹc ko nổ đc( cảm giác điện yếu, củ đề ko quay được cụ ạ). Em vặn đề hai, ba lần thì nổ đc cụ ạ!

Bánh nhỏ

Xe tải
Nguy cơ cao là ổ khóa tổng cụ nhề, cọc ắc quy lỏng em sợ ko nạp được.
Em nổ được máy thì đi ngon lành cụ ạ! Đi 30'phút hoặc nổ máy khoảng 30' phút thì đề cái được ngay. Nhưng để xe khoảng 12 tiếng là mở cửa được bằng khoá điện mà phải mở bằng chìa. Đề có hiện tượng như trên cụ ạ! Em nghĩ xe bị dò điện đâu đó ạ!

Bánh nhỏ

Xe tải
Vâng cụ! Để em mang ra gara xem thế nào ạ!

Tlx

Xe buýt
Em nổ được máy thì đi ngon lành cụ ạ! Đi 30'phút hoặc nổ máy khoảng 30' phút thì đề cái được ngay. Nhưng để xe khoảng 12 tiếng là mở cửa được bằng khoá điện mà phải mở bằng chìa. Đề có hiện tượng như trên cụ ạ! Em nghĩ xe bị dò điện đâu đó ạ!
Xe cụ bị tiêu điện rồi.

Bánh nhỏ

Xe tải
Vâng. Nhưng em vẫn nghĩ ắc quy cao hơn vì cụ ý thay ắc quy khoảng 2 tháng cụ ạ!
Thôi, chờ cụ ý kiểm tra xem sao cụ ạ! Vì em chưa có ta tô, chém bừa mờ cụ! :D
Bẩm cụ! Xe em đi gia đình mà cụ! Nếu mà ăcquy vừa thay 2 tháng đã tèo chắc là xe em có động cơ máy xúc rồi. Vụ nay căng rồi cụ ạ!

Bánh nhỏ

Xe tải
CÁC CỤ CAO TĂNG GIÚP EM VỚI! Xe em bị hao điện thì làm thế nào để tìm ra được, và cụ ở gara nào là người tinh thông làm nhanh được ạ!

nguyen nghiep

Xe container
Xe cụ bị tiêu điện rồi.
Tiêu điện thì tắt khoá bật lại vẫn không thể đề được chứ! Đúng không cụ?
Bẩm cụ! Xe em đi gia đình mà cụ! Nếu mà ăcquy vừa thay 2 tháng đã tèo chắc là xe em có động cơ máy xúc rồi. Vụ nay căng rồi cụ ạ!
Em không nói bình hỏng. Em sợ thợ lắp lỏng cực --->đánh điện và move tại cực cụ ạ!
Cụ tự xử thử phát đê! Không cháy nhà chết người gì vụ này đâu! \m/

Chỉnh sửa cuối:

Bánh nhỏ

Xe tải

Em không nói bình hỏng. Em sợ thợ lắp lỏng cực --->đánh điện và move tại cực cụ ạ!
Em phải sắp xếp, để gặp cảm tạ cụ ạ! Giờ G mà cụ ko nghỉ vẫn chỉ dạy em. Em tin cực bình không lỏng cụ ạ! Vì cách đây 2 tháng cũng bị như này, thay bình mới, đề phát ăn ngay.

haanhbinan

Xe điện
Em phải sắp xếp, để gặp cảm tạ cụ ạ! Giờ G mà cụ ko nghỉ vẫn chỉ dạy em. Em tin cực bình không lỏng cụ ạ! Vì cách đây 2 tháng cũng bị như này, thay bình mới, đề phát ăn ngay.

Từ cực âm (-) acquy đến mass thành xe được đấu bởi một chùm dây điện, 1/ cụ kiểm tra cọc acquy. 2/ cụ kiểm tra điểm nối mass thành xe có sạch và chắc chắn không?