Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

SAHABECO

Xe buýt
Giờ cụ không chơi đồng hồ cổ nữa sao?
Nhà cháu muốn gặp cụ để cụ khám cho vk 2 của cháu phát xem nó bị bệnh gì... khi nào cụ lên Hà Nội thì ới cháo nha...

Tại cái hiện tượng đó đi mấy ông thợ như ông Hậu, ông Tuấn, ông Khiêm các ông ấy cứ ậm à, ậm ừ... chẳng nói rõ gì... nên cháo vẫn cứ chạy đều.. đành sống chung với nó

SAHABECO

Xe buýt
Những lần sang cụ Tân trước đây cháu chứng kiến mấy cụ chết quạt gió hoặc quạt có tiếng động lạ..., tuy nhiên, khi cụ Tân tháo ra vệ sinh cổ góp và thay bi thì lại hoạt động tốt - êm (cũng có trường hợp phải thay chổi than như cụ danca nói ah)
Hôm kia, chủ nhật, nhà cháu tháo ra rồi lại lắp vào, vì chả làm được gì.

Cái quạt hỏng: phần củ quạt với chổi than nó dính liền vào nhau, nó còn chẩy ra 1 cục cứng hình giọt nước, bẻ ra thấy bên trong có vằn vài đường giống mầu dây đồng đỏ.

Babet Ta

Xe tăng
Hôm kia, chủ nhật, nhà cháu tháo ra rồi lại lắp vào, vì chả làm được gì.

Cái quạt hỏng: phần củ quạt với chổi than nó dính liền vào nhau, nó còn chẩy ra 1 cục cứng hình giọt nước, bẻ ra thấy bên trong có vằn vài đường giống mầu dây đồng đỏ.
Cụ cần sang cụ Tân thì ới cháu.

Turbodiesel 2.2

Xe tăng
Cụ cần sang cụ Tân thì ới cháu.
Em cũng đang định tháo cái củ quạt ra kiểm tra một cái để xem thế nào, đi xa cho nó yên tâm, khỏi lăn tăn không biết có nên không cụ nhỉ? :-??

Babet Ta

Xe tăng
Em cũng đang định tháo cái củ quạt ra kiểm tra một cái để xem thế nào, đi xa cho nó yên tâm, khỏi lăn tăn không biết có nên không cụ nhỉ? :-??
Hôm trước có cụ tưởng chết quạt, tập tễnh dắt sang cụ Tân, sau khi tháo ra vệ sinh sạch, thay bi (bị kẹt) và chổi than thì chạy mạnh và êm lắm.

Xe Si HL nhà cháu trước đây cũng thế, mua về là đi kiểm tra quạt và máy phát đầu tiên - máy phát gần như chết vòng bi. Lần này Si HLX thì quạt gió cũng gần quang tèo (vòng bi, mấy cái mấu chốt, cổ góp mòn). Rủi nhưng vưỡn may! :))

vip tien sinh

Xe ngựa
Cụ nhá em phát, để em có số của cụ. Số cụ em mất tiêu rùi.
Nhà cháu muốn gặp cụ để cụ khám cho vk 2 của cháu phát xem nó bị bệnh gì... khi nào cụ lên Hà Nội thì ới cháo nha...

Tại cái hiện tượng đó đi mấy ông thợ như ông Hậu, ông Tuấn, ông Khiêm các ông ấy cứ ậm à, ậm ừ... chẳng nói rõ gì... nên cháo vẫn cứ chạy đều.. đành sống chung với nó
Quạt kém sẽ có tiếng kêu cụ ui, nó không đương nhiên lăn đùng ra chết đâu. Em cứ 2,3 ngày bung cabo lên kiểm tra nước các loại, dầu, nghe quạt. Và nhìn ngắm cái máy cho đỡ nhớ.

tunglkd.k51

Xe buýt

cháu chẳng tìm thấy thớt cụ hỏi đường sang nhà cụ tân, cháu post tạm cái bản đồ

này cụ xem qua

tunglkd.k51

Xe buýt
đây là hướng đi từ đường 5 kéo dài qua cầu đông trù ạ

Babet Ta

Xe tăng
Cụ nhá em phát, để em có số của cụ. Số cụ em mất tiêu rùi.
Quạt kém sẽ có tiếng kêu cụ ui, nó không đương nhiên lăn đùng ra chết đâu. Em cứ 2,3 ngày bung cabo lên kiểm tra nước các loại, dầu, nghe quạt. Và nhìn ngắm cái máy cho đỡ nhớ.
Chuẩn chỉ đây. Cháu thì cứ chuẩn bị đi là mở 4 cánh cửa cho thoáng, nhòm xuống gầm xem nó có nhỏ nước hay dầu không, nổ máy rồi lật nắp ca pô kiểm tra tuần tự như cụ.

vip tien sinh

Xe ngựa

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net