Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

vip tien sinh

Xe ngựa
Đó là lẽ thường, khi đi trong thời tiết nắng nóng. Bình xăng kín tạo ra áp xuất, khi mở nắp bình xăng luôn phì như vậy. Điều đó chỉ làm đồng hồ báo xăng báo không chuẩn xíu thui.
Để hsau e ktra. Mà Mỗi lần mở bình xăng nó xì như có ga ấy.

khanhduong345

Xe hơi
Các cụ cho mình hỏi chuối tí:
Cân chỉnh thướt lái là làm nhũng gì?
Khi nào thì nên đưa V2 đi cân chỉnh thướt lái, hay V2 có triệu chứng gì thì đưa đi chỉnh thướt lái...?

Nhờ các cụ chỉ giáo giúp

Chỉnh sửa cuối:

vanvuong

Tháo bánh
Các cụ cho mình hỏi chuối tí:
Cân chỉnh thướt lái là làm nhũng gì?
Khi nào thì nên đưa V2 đi cân chỉnh thướt lái?
Thước lái cần cân chỉnh khi mình cầm vô lăng cân mà xe cứ lao sang 1 bên, vì vậy vô lăng lúc nào cũng trong trạng thái xẹo về 1 phía.
Tuy nhiên, lắm lúc giao việc này cho thợ làm rất chi là ẩu, thành ra đang hơi bực thành rất bực.
Trước em cũng chỉnh 1 lần, sau chạy qua vài ga ra để chỉnh lại (vì thằng đầu nó làm xéo xẹo luôn).
Cuối cùng phải bò xuống gầm tự chỉnh mới ok.
Nguyên nhân đầu tiên là do đôi lốp mòn quá (thế mà nó cứ mắm môi mắm lợi chỉnh thước lái có chết không).
Haizzzzzzzzzzzzz :(

dinhdung87

Xe buýt
Thước lái cần cân chỉnh khi mình cầm vô lăng cân mà xe cứ lao sang 1 bên, vì vậy vô lăng lúc nào cũng trong trạng thái xẹo về 1 phía.
Tuy nhiên, lắm lúc giao việc này cho thợ làm rất chi là ẩu, thành ra đang hơi bực thành rất bực.
Trước em cũng chỉnh 1 lần, sau chạy qua vài ga ra để chỉnh lại (vì thằng đầu nó làm xéo xẹo luôn).
Nguyên nhân đầu tiên là do đôi lốp mòn quá (thế mà nó cứ mắm môi mắm lợi chỉnh thước lái có chết không).
Giờ có máy rồi mà cụ! như em hay ra bên Phương Đông lắp máy vào chíu chíu cái đã xong :)

hoangbactran

Đi bộ
em là gà mới, các bác cho em hỏi chút về các bệnh hiện hữu của con xe nhà em

1. cái đồng hồ chỉ thị giờ màu xanh mất tiêu hiển thị rùi, lúc trước có hiển thị mà toàn sai giờ, chỉnh lại một thời gian cũng sai giờ tiếp

2. đồng hồ công tơ mét đôi khi cứ bị về 0 nhưng chỉ bị tầm 5 phút có lại (đồng hồ vòng tua vẫn bình thường), chạy ngoài quốc lộ ớn nhất cái này vì không canh được tốc độ với các bác xxx

khanhduong345

Xe hơi
Thank cụ vanvuong,
Thế có trường hợp nào 2 bánh trước mỗi em hướng về 1 bên không (hơi lệch nhau xíu thôi, 2 bánh trước không song song nhau . )

Chỉnh sửa cuối:

vulonghai2006

Xe đạp
em tính mua một em spectra, mà không biết rổ giá thế nào, cụ nào tư vấn với ạ

hamho

Xe tải
Hôm qua em đi thay lốp michelin, 1,4tr 1 quả không biết có đắt không các cụ

hamho

Xe tải
Xe em bị tắc nước phun kính, không biết xử lý thế nào hả các cụ

khanhduong345

Xe hơi
Mình cũng mới thay Michelin, 1480/cái đó bác

Lốp loại nào sử dụng êm, bền, an toàn hơn bác : Michelin, Dunlop, Bridgeston, Yokohama, Good year, Maxx, Hankook?
Nghe nói là Hankook dùng cũng êm lắm

Bằng giá em thay năm ngoái.
Lốp X2. 195x 75x r14

Chỉnh sửa cuối:

khanhduong345

Xe hơi
Bác nhờ ai đó kéo cái cần phụt nước kính , cụ đứng trước capo lắng nghe. Nếu có tiếng của bơm ở phía bình chứa nước: thì tắc ống dẫn. Nếu không nghe, có thể:
- Hỏng công tắc ở cần gạt nước.
- Hỏng bơm.
- Đứt dây điện nguồn cho bơm .
Nếu bơm còn hoạt động bác tháo dây nối vào đàu phun và bật lên xem nó có phun ra không, nếu vẫn phun thì đầu phun bị nghẹt, vệ sinh đầu phun, nếu không phun nữa thì xem nước co phụt ra chổ nào không, đứt dây không chừng, nếu không được nữa thì ra thợ cho chắc ăn cụ nhé :)

spark0378

Xe đạp
Cách đây gần 2 tháng xe em cũng bị như vậy. Em tháo bánh trước bên phụ ra, tháo vè nhựa trong lốc bánh trước sẽ thấy ngay cái bơm nước rửa kính ngay bình đựng nước. Cầm ra đo thấy đứt cuộn dây, chạy ra tiệm phụ tùng em mua có 40k, về lắp vào chạy phè phè tới giờ:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

nhatlinh2012

Xe đạp
Xe em đồng hồ báo nhiệt có vân đề. Hôm qua đi HN gặp trận mưa kinh hoag may mà ko bị uống no nước.E lại tưởng trời mưa nên đồng hồ nhiệt nó ko báo

khanhduong345

Xe hơi
Chào các cụ,

Các cụ cho mình hỏi tí về gió trong gió ngoài máy lạnh, thế V2 nhà mình có thể thiết lặp mặc định lấy gió trong mỗi khi bật nguồn không?
Nếu có Nhờ các cụ huớng dẫn chi tiết các bước thiết lặp cho V2 tự động lấy gió trong mỗi khi bật nguồn với nhé.

Cảm ơn các cụ!

vanvuong

Tháo bánh
Chào các cụ,

Các cụ cho mình hỏi tí về gió trong gió ngoài máy lạnh, thế V2 nhà mình có thể thiết lặp mặc định lấy gió trong mỗi khi bật nguồn không?
Nếu có Nhờ các cụ huớng dẫn chi tiết các bước thiết lặp cho V2 tự động lấy gió trong mỗi khi bật nguồn với nhé.

Cảm ơn các cụ!
Cụ chịu khó đào trong box này, có đó cụ ! :))