Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

drwatson_qn

Xe hơi
Cụ nào trong hội bị hỏng mấy thứ như: Máy đề, mô tơ quạt, mô tơ kéo kính, công tắc pha cos ... thì gửi cho E sửa miễn phí nhé!

nhatlinh2012

Xe đạp
Kính bên phụ bên phụ điều khiển bình thường, bên lái không điều khiển được, Kính đằng sau chỉ kéo xuống được 2/3.

drwatson_qn

Xe hơi
Kính bên phụ bên phụ điều khiển bình thường, bên lái không điều khiển được, Kính đằng sau chỉ kéo xuống được 2/3.
Khả năng là mô tơ kéo kính bên lái đã bị hỏng, kính sau ko kéo hết có nhiều nguyên nhân: Có thể do cáp bị cuốn rối, có thể do kẹt rãnh cao su, chịu khó thì đều xư rlý được

vanvuong

Tháo bánh
Hờ hờ.
Xe spec mà, kính sau xuống 2/3 là đúng rồi.

kugod

Xe tải
Các cụ ơi, cho em hỏi gấp với!
Tối nay em đang đi trên đường thì tự nhiên đèn cos tắt phụp, em dừng xe vào bên đường kiểm tra thì thấy đẩy lên đen pha cũng không sáng, đá đèn pha không thấy gì, đèn báo pha trên taplo cũng không có sáng.
Các cụ có kinh nghiệm bắt bệnh này cho em với ạ. Em cảm ơn nhiều.

khanhduong345

Xe hơi
Các cụ ơi, cho em hỏi gấp với!
Tối nay em đang đi trên đường thì tự nhiên đèn cos tắt phụp, em dừng xe vào bên đường kiểm tra thì thấy đẩy lên đen pha cũng không sáng, đá đèn pha không thấy gì, đèn báo pha trên taplo cũng không có sáng.
Các cụ có kinh nghiệm bắt bệnh này cho em với ạ. Em cảm ơn nhiều.
Có thể dứt cầu chì đó cụ , cụ kiểm tra cầu chì đèn xem như thế nào nhé.

khanhduong345

Xe hơi
Chức năng nút đièu chỉnh máy lanh cạnh nút nguồn AC

Chào các cụ,

Nhờ các cụ hướng dẫn giúp chức năng của 2 nút điều chỉnh máy lạnh cạnh nút nguồn AC.
Theo hình, nút 1(nút ở giữa-cạnh nút AC) và nút 2(nút bìa bên phải), chức năng của nút 1 và nút 2 là gì các cụ nhĩ?

Chỉnh sửa cuối:

drwatson_qn

Xe hơi
Chào các cụ,

Nhờ các cụ hướng dẫn giúp chức năng của 2 nút điều chỉnh máy lạnh cạnh nút nguồn AC.
Theo hình, nút 1(nút ở giữa-cạnh nút AC) và nút 2(nút bìa bên phải), chức năng của nút 1 và nút 2 là gì các cụ nhĩ?
Nút 1 là nút điều chỉnh để máy lạnh hút gió từ bên ngoài, phía trước kính chắn gió, nút 2 là hút gió trong xe, cụ thể là từ sap coupe vào

karo

Xe hơi
Em mới bị mất 1 cái ốp lazang. Cần tìm mua cái thay thế. Nghê các cụ chia sẻ lên chợ trời HN để tìm, nhưng em tìm chưa có, các bác biết nguồn nào có thể cung cấp cái ốp lazang này không.

Tiện thể em hỏi luôn vụ thay lốc điều hòa. Xe em hè này đi nắng thì thấy điều hòa lạnh không sâu. Vẫn thấy hơi mát phả ra nhưng rất ít, ngồi trong xe vẫn bị toát mồ hôi, dù đã bật dh hết cỡ
Thợ phán cần thay lốc và dàn nóng, áng chưng ~ 7 củ, thấy xót xa quá nên đang khảo giá. Bác nào ở HN có kinh nghiệm xử lý vụ điều hòa này cho em ít kinh nghiệm

Chỉnh sửa cuối:

TDA2006

Xe đạp
Các cụ tư vấn cho em với, xe em trước đây có tiếng rít mỗi khi đánh lái. Ra thợ bảo là do dây curoa bơm trợ lực lái. Em đã thay mới luôn rồi mà bây giờ vẫn bị kêu, liệu bơm lái của em có vấn đề gi không? Cứ nổ máy đi 1 đoạn là kêu, ngồi trong xe rất khó chịu. Mong các củ nhiều kinh nghiệm giúp em với!

vanvuong

Tháo bánh
Em mới bị mất 1 cái ốp lazang. Cần tìm mua cái thay thế. Nghê các cụ chia sẻ lên chợ trời HN để tìm, nhưng em tìm chưa có, các bác biết nguồn nào có thể cung cấp cái ốp lazang này không.

Tiện thể em hỏi luôn vụ thay lốc điều hòa. Xe em hè này đi nắng thì thấy điều hòa lạnh không sâu. Vẫn thấy hơi mát phả ra nhưng rất ít, ngồi trong xe vẫn bị toát mồ hôi, dù đã bật dh hết cỡ
Thợ phán cần thay lốc và dàn nóng, áng chưng ~ 7 củ, thấy xót xa quá nên đang khảo giá. Bác nào ở HN có kinh nghiệm xử lý vụ điều hòa này cho em ít kinh nghiệm
Cụ nên đi qua gara khác, nói thợ cắm đồng hồ áp suất vào xem có hụt ga không, nếu hụt ga thì làm vệ sinh toàn bộ.
Kiểm tra xem nó bị xì ga ở đâu (hụt ga chắc chắn là có chỗ xì, và thiếu mát chỉ do thiếu ga), sửa hoặc thay thế chỗ ấy.
Tháo ga lạnh ra, thay dầu lạnh, thay cốc lọc, hút chân không, vô ga mới nhé.
Chỉ nghe mà phán thay loc thì kể thợ cũng khá tài.

Chỉnh sửa cuối:

vanvuong

Tháo bánh
Các cụ tư vấn cho em với, xe em trước đây có tiếng rít mỗi khi đánh lái. Ra thợ bảo là do dây curoa bơm trợ lực lái. Em đã thay mới luôn rồi mà bây giờ vẫn bị kêu, liệu bơm lái của em có vấn đề gi không? Cứ nổ máy đi 1 đoạn là kêu, ngồi trong xe rất khó chịu. Mong các củ nhiều kinh nghiệm giúp em với!
Dây mới bao giờ cũng ... giãn.
Vì vậy cứ bình tĩnh thôi, oánh xe ra chỗ thay dây ấy, bẩu chúng nó nguyên văn như sau : vưỡn kêu mày ơi, tăng cho tớ tý nữa đê.
Xooooooooooooooong.

nhatlinh2012

Xe đạp
Xe các bác ăn bn xăng 100km thế. e thấy tốn quá à khéo phải gân 10l

nhatlinh2012

Xe đạp
À, e nghe nhạc bằng cái tẩu. Có cách nào nghe bằng cái đấy mà râu ko thò lên nhỉ?

vanvuong

Tháo bánh
Xe các bác ăn bn xăng 100km thế. e thấy tốn quá à khéo phải gân 10l
Chạy đường trường thì khoảng 7-8l, phố chắc 10l, full tải, máy lạnh 100%.

À, e nghe nhạc bằng cái tẩu. Có cách nào nghe bằng cái đấy mà râu ko thò lên nhỉ?
Vì tẩu phát qua FM mà đài nó phải thò râu ra chứ.
Nghe bằng tẩu chán phè, đổi con đầu dvd khác thôi :) .