Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

khanhduong345

Xe hơi
Cụ chịu khó đào trong box này, có đó cụ ! :))
Nhiều pages quá tìm đỏ con mắt bên phải, tối con mắt bên trai không ra, thôi nhờ giáo sư google thì nội dung như sau có đúng không các bác nhĩ!
1/ Bật chìa khóa về vị trí ON
2/ Tắt quạt gió
3/ Chuyển sang chế độ gió sấy kính (nấc cuối cùng)
4/ bấm vào nút lấy gió ngoài
5/ bấm nút lấy gió trong 5 lần liên tục (như là click chuột máy tính ý), sau đó sẽ thấy đèn lấy gió ngoài sáng, đồng thời đèn lấy gió trong nháy liên tục. Cụ bấm thêm 1 phát vào nút lấy gió trong là OK.
Kiểm tra lại bằng cách tắt chìa khóa, bật lại vị trí ON, sẽ thấy đèn sáng ở vị trí lấy gió trong. Nếu chưa được thì làm lại các bước như trên!

vanvuong

Tháo bánh
Có nên bỏ $$$ cân chỉnh độ chụm của lốp không cụ vanvuong?
Độ chụm cần cân chỉnh khi và chỉ khi xe đi bị xỉa, lốp mòn không đều, tốn nhiên liệu hơn mức trung bình.
Đang yên đang lành mà tự nhiên đi chỉnh chụm, xui xẻo gặp thợ hoạn lợn thì lành thành què có ngày (em là 1 ví dụ) :))

gashv

Xe máy
mò mãi mới tìm được hội ta, e xin gia nhập các cụ ợ, mong các cụ chỉ giáo, mời 3 vodka các cụ

gashv

Xe máy
Spec ồn từ máy lây nhiễm sang cabin, e đang nghiên cứu dán chống ồn từ khoang máy bao gồm dán chống ồn 5 phía nhưng chưa cụ nào chia sẻ, có cụ nào làm chưa ợ, nếu làm thì hết bn xèng ợ, ở đâu hà nội ợ

vip tien sinh

Xe ngựa
Độ chụm cần cân chỉnh khi và chỉ khi xe đi bị xỉa, lốp mòn không đều, tốn nhiên liệu hơn mức trung bình.
Đang yên đang lành mà tự nhiên đi chỉnh chụm, xui xẻo gặp thợ hoạn lợn thì lành thành què có ngày (em là 1 ví dụ) :))
Cái này em tuyền tự chỉnh đó cụ.

vanvuong

Tháo bánh
Cái này em tuyền tự chỉnh đó cụ.
Sau khi đi vài gara chỉnh chọt búa xua, cuối cùng mình cũng tự chỉnh mới ok.

Còn ồn khoang máy cần phải xem lại mấy cục cao su chân máy nhé, trước em bị bể 1 cục nó làm máy ồn khiếp, thay cục mới là êm ro à :D .

gashv

Xe máy
mấy tháng trước đi bd xe tại hãng anh Hải lb, hóa đơn nghi rõ công bảo dưỡng lọc gió điều hòa, hqua tháo ra để tự vệ sinh xem nó bẩn thế nào thì không thấy lọc gió đâu cả, không lẽ bị chuột tha mất ^O^, soi thấy giàn lạnh thì bẩn kinh như bãi rác D: ko thể tự vệ sinh được, cụ nào cao thủ vệ sinh giàn lạnh ới em phát

vip tien sinh

Xe ngựa
Sau khi đi vài gara chỉnh chọt búa xua, cuối cùng mình cũng tự chỉnh mới ok.

Còn ồn khoang máy cần phải xem lại mấy cục cao su chân máy nhé, trước em bị bể 1 cục nó làm máy ồn khiếp, thay cục mới là êm ro à :D .
Cụ quả là cao thủ nha!

Huanbui

Xe đạp
Có bác nào biết chỗ bán pha đèn Spectra ko ạ?con xe cua em,cái pha đèn nó ố và chóa ben trong có vẻ quéo rùi,em nghi la se thay nhưng ko rõ ở đâu bán và hết bnhiu.
Cần gạt xinhan của em ko tự trả sau khi ra cua co sửa dc ko các bác?

Thanks all!

vip tien sinh

Xe ngựa
Có bác nào biết chỗ bán pha đèn Spectra ko ạ?con xe cua em,cái pha đèn nó ố và chóa ben trong có vẻ quéo rùi,em nghi la se thay nhưng ko rõ ở đâu bán và hết bnhiu.
Cần gạt xinhan của em ko tự trả sau khi ra cua co sửa dc ko các bác?

Thanks all!
Cụ ở HN thì qua Cường Chiến Thắng.

Huanbui

Xe đạp
Sg thì ra đường trần bình trọng q5 nha bác, bác muốn gì họ cũng làm.
Còn khu vực T.bình, q 12 ra ngay ngã tư an sương cũng có 2 tiệm nhá.

Tháo ra bác thử cắm giắc vào quạt và bật lên xem sao ?
Con quạt này dòng lớn lắm, nên khi có điện ở giắc nhưng chỉ là điện yếu thì chạy không nổi đâu ?

Bác cho mình xin dia chi tiệm nào o T.Bình,Q12 nhé,nhà mình gần ngã 4 An Sương!

Thanks bác

vanvuong

Tháo bánh
Cảm ơn cụ đã nhiệt tình hướng dẫn!
2 Tuần rồi đi suốt, không ở nhà nên tòan online bằng di động, gõ phím thì nhỏ so với "chuối mắn" của mình.
Hôm nào cụ rảnh rỗi có thể ghé chỗ khu mình cà fê giao lưu nhé, mình cũng gần nhà cụ thôi.
Nhà mình ngay khu 10 ha chỗ chân cầu Tham Lương ấy ạ.
Chúc cụ vui vẻ với v2 của cụ. :D
Bật mí co cụ là trong khu mình có ga ra chuyên sửa cho Ta xi Mai Linh, sửa chữa vừa vừa thì thợ cực nhiệt tình và giá phủ lý ạ.

Huanbui

Xe đạp
2 Tuần rồi đi suốt, không ở nhà nên tòan online bằng di động, gõ phím thì nhỏ so với "chuối mắn" của mình.
Hôm nào cụ rảnh rỗi có thể ghé chỗ khu mình cà fê giao lưu nhé, mình cũng gần nhà cụ thôi.
Nhà mình ngay khu 10 ha chỗ chân cầu Tham Lương ấy ạ.
Chúc cụ vui vẻ với v2 của cụ. :D
Bật mí co cụ là trong khu mình có ga ra chuyên sửa cho Ta xi Mai Linh, sửa chữa vừa vừa thì thợ cực nhiệt tình và giá phủ lý ạ.
Thank bác,de hom nao cuoi tuan ranh roi e se gap bác giao lưu nhé!

Huanbui

Xe đạp
Chủ nhật rồi em đi Cần Thơ về,lên cao tốc đạp 100-110 KM/H,máy móc ngon lành,nhưng chắc còn fai thay 1 so thứ nhu cao su chữ A,cao su chân máy cho em,đi qua đường dẳn ồn mà kiếng hậu bên tài chạy đường đẹp cũng rung bần bật.