Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

dinhdung87

Xe buýt
Cụ làm hết mấy trăm. Sao ko lấy cái board của cụ Sonata 17USD bổ rẻ. khỏi mất công đạp phanh. Cứ Vận tốc > bao nhiêu km tùy bác chọn nó lock sành điệu hơn cái đạp ko
ủa, có cái như này nữa à, bác có link không cho em tham khảo. Bên kia lắp hết 500k bác ạ!

vanvuong

Tháo bánh
ủa, có cái như này nữa à, bác có link không cho em tham khảo. Bên kia lắp hết 500k bác ạ!
Ôi trời, có tư vấu bác rồi.
Mua cái bộ điều khiển từ xa có folding key (chìa khóa gập lại trông sang lắm) có 800k. 2 chìa gập, 4 nút điều khiển xa. Có mở đóng khóa cửa, 2 nút bật tắt báo động. Quên khóa cửa xe kêu tít tít báo hiệu. Đi thì đạp phanh vài nhát nó lock cửa cái rầm. Khóa điện rút chìa nó tự unlock bật khóa cửa bôm bốp.

Thèng nào mà xớ rớ đến gần định tháo chân bẻ kính xe nó la như xe kíu hỏa.

Bao nhiêu đường tiện lợi bác ự .=))

Chỉnh sửa cuối:

win2170

Xe tải
Made in VIệt Nam chình hãng. có sửa code theo yêu ccaauz ko can thiệp phần cứng . Hàng Tung Cửa chết là hết. thôi rút kinh nghiệm còn ko bác bán lại cho mấy bác xe cỏ hơn và lắp cái bên kia vào

dinhdung87

Xe buýt
Ôi trời, có tư vấu bác rồi.
Mua cái bộ điều khiển từ xa có folding key (chìa khóa gập lại trông sang lắm) có 800k. 2 chìa gập, 4 nút điều khiển xa. Có mở đóng khóa cửa, 2 nút bật tắt báo động. Quên khóa cửa xe kêu tít tít báo hiệu. Đi thì đạp phanh vài nhát nó lock cửa cái rầm. Khóa điện rút chìa nó tự unlock bật khóa cửa bôm bốp.

Thèng nào mà xớ rớ đến gần định tháo chân bẻ kính xe nó la như xe kíu hỏa.

Bao nhiêu đường tiện lợi bác ự .=))
Điều khiển thì cũng có rồi, còn cái còi báo động thì lắp vào nhưng nó hay kêu nên em cắt dây roài ^^.
Giờ lắp thêm cái chốt cửa thôi, khi nào có tiền thì làm quả cảm biến lùi 6 mắt nữa là oke. Mới dùng 1 năm mà thấy yêu em nó lắm.
Đi đỡ nắng mưa mà xe lại lành ^^.

dinhdung87

Xe buýt
Made in VIệt Nam chình hãng. có sửa code theo yêu ccaauz ko can thiệp phần cứng . Hàng Tung Cửa chết là hết. thôi rút kinh nghiệm còn ko bác bán lại cho mấy bác xe cỏ hơn và lắp cái bên kia vào
bác không có link sản phẩm cho anh em tham khảo với :(

Thanson9000

Đi bộ
E xin chao cac bac. E moi gia nhap, e muon hoi cac bac chut. Xe e kia SPectra doi 2004, e moi mua dc 2thag, di may ngay hom nay thay hao nuoc mat lam. Va khi tang ga co hien tuong bi giat giat, dat toc do 60km/h la het giat. Ra gara kiem tra tho bao bi hong zoong o gan bugi len bi dau nhot lam uot bugi len dah dien kem? Lieu co phai ko moi ng? Cho e xin tu van voi!

Thanson9000

Đi bộ
Va co it dau nhot o nap ket nuoc nua, tho bao bi thoi zoong mat may!

vanvuong

Tháo bánh
Va co it dau nhot o nap ket nuoc nua, tho bao bi thoi zoong mat may!
Nhớt xì lên chỗ bu zi thì do hở ron chỉ nắp máy. Cái ron này xe hàn hay bị lắm, thay hết hơn 200k thôi.
Hao nước cũng có khả năng bị thổi ron. Dễ k.tra nhất là mở nắp két nước nếu thấy váng dầu nổi lên + nổ máy thấy bọt hơi ợ lên là phải thay ngay ron kẻo không thủy kích là tèo 25tr đó. Thay ron này có hơn 1 củ thôi.

win2170

Xe tải
Nhớt xì lên chỗ bu zi thì do hở ron chỉ nắp máy. Cái ron này xe hàn hay bị lắm, thay hết hơn 200k thôi.
Hao nước cũng có khả năng bị thổi ron. Dễ k.tra nhất là mở nắp két nước nếu thấy váng dầu nổi lên + nổ máy thấy bọt hơi ợ lên là phải thay ngay ron kẻo không thủy kích là tèo 25tr đó. Thay ron này có hơn 1 củ thôi.
Tóm lại mở kiểm tra hết, nhìn ngoài chả phải Tôn Ngọ Khu nên không phán chánh xác được. Loại ợ hơi trào ngược dạ dày

Chỉnh sửa cuối:

Thanson9000

Đi bộ
Xin cam on bac VanVuong nhe, dung nhu bac noi hom nay e mag ra gara ng ta cug bao nhu bac.

vanvuong

Tháo bánh
Ôi em bé nhỏ của tôi.
Hôm qua cn không đi đâu, chiều buồn buồn oánh xe ra sân dọn vệ sinh nội thất. Ngứa tay bật capô lên châm nước rửa kiếng, thấy em tôi "xều dãi xanh lên miệng". Kiểm tra nước làm mát thấy hụt (nước làm mát màu xanh).
Sáng nay cho "đi viện" ngay, kết luận rò két nước giải nhiệt máy (thì xều cả nước ra chả rò là gì), hạ xuống mang ra hàng két nước thì nhận kết quả xét nghiệm mục cái nắp trên két nước.

Toa điều trị :
1. Gò lại cái nắp trên bằng thau made in VN (Việt Nam gò lấy) hết 1,25 tr.
2. Thay két theo xe 2,8 tr.
Ngẫm nghĩ 1 hồi, đàng nào thì cái két cũng 8 năm zòai, gò trên không khéo lại bục dưới thì khổ to. Với lại két cũ thì chắc cũng sắp mục, gò cái nắp lại bục chỗ khác thì dở hơi to. Quyết định thay luôn cái mới cho nhanh, thiệt hại 2,8 củ (cả công cán + nước làm mát) + 100k trà nước cho mấy em thợ máy.
Két mới sáng loáng luôn:

Đen quá các cụ ạ, chả nhẽ chưởi thề.
Số là sáng nay vừa thay két nước xong, tối hàn huyên với ông anh bên tây về. Ông ấy bảo lại phí xèng rồi, cái bệnh như thế cứ nhét 1-2 cái lòng trắng trứng vào két nước. Trc bên bển ông ấy cũng bị xì két, làm vậy chạy vô sờ tư luôn.
Ôi nhục :((

Chỉnh sửa cuối:

hat65

Xe điện
Ôi em bé nhỏ của tôi.
Hôm qua cn không đi đâu, chiều buồn buồn oánh xe ra sân dọn vệ sinh nội thất. Ngứa tay bật capô lên châm nước rửa kiếng, thấy em tôi "xều dãi xanh lên miệng". Kiểm tra nước làm mát thấy hụt (nước làm mát màu xanh).
Sáng nay cho "đi viện" ngay, kết luận rò két nước giải nhiệt máy (thì xều cả nước ra chả rò là gì), hạ xuống mang ra hàng két nước thì nhận kết quả xét nghiệm mục cái nắp trên két nước.

Toa điều trị :
1. Gò lại cái nắp trên bằng thau made in VN (Việt Nam gò lấy) hết 1,25 tr.
2. Thay két theo xe 2,8 tr.
Ngẫm nghĩ 1 hồi, đàng nào thì cái két cũng 8 năm zòai, gò trên không khéo lại bục dưới thì khổ to. Với lại két cũ thì chắc cũng sắp mục, gò cái nắp lại bục chỗ khác thì dở hơi to. Quyết định thay luôn cái mới cho nhanh, thiệt hại 2,8 củ (cả công cán + nước làm mát) + 100k trà nước cho mấy em thợ máy.
Két mới sáng loáng luôn:

Đen quá các cụ ạ, chả nhẽ chưởi thề.
Số là sáng nay vừa thay két nước xong, tối hàn huyên với ông anh bên tây về. Ông ấy bảo lại phí xèng rồi, cái bệnh như thế cứ nhét 1-2 cái lòng trắng trứng vào két nước. Trc bên bển ông ấy cũng bị xì két, làm vậy chạy vô sờ tư luôn.
Ôi nhục :((
Xe cụ này hỏng tiết chế máy phát hay sao mà lủng lẳng tiết chế xe hông đa thế

dinhdung87

Xe buýt
hic, bác @vanvuong check lại thông tin xem thế nào? nếu không phải sửa có đc không nhỉ?
Tiện em đang tính lắp cảm biến lùi ( loại 6 mắt - 2 trước - 4 sau) và camera lùi. Các bác tư vấn giúp em với!

Xe4banh_cumem

Xe đạp
em chào các bác.em có vợ 2 La kia spectra 2003, hiện nay em có nhu cầu làm lại toàn bộ vỏ và Sơn lại toàn bộ vợ hai. các bác tư vấn cho em tổng thiệt hại nhé.em cảm ơn các bác ạ.
Bác cứ chui vào gara nào đấy hỏi khắc có người báo bác bao nhiêu Obama ngay í mà :)

Lâm Phong

Xe tăng
Bác cứ chui vào gara nào đấy hỏi khắc có người báo bác bao nhiêu Obama ngay í mà :)
Em chào và xin phép các bác nhà Spectra.
Ở đây là thớt của anh em nhà Spectra , câu hỏi là dành cho những người đi Spectra từng làm sơn vỏ với mong muốn tìm được dịch vụ tốt với giá hợp lý . Bác không nên phán 1 câu vớ vẩn câu bài .
Em thấy bác vào nhà Pride CD5 buông những câu xúc phạm tới thành viên chi hội này . Bác hãy quay lại và đọc những dòng phản hồi: '' vào nhà trước là biết chào , sau hãy hỏi nhá '' Với em - mời bác ly vang với hy vọng bác thay đổi cách bác coment.

bacday15

Xe đạp
Các cụ ơi , em hỏi chút,có con Ford laser đời cuối 2002, chính chủ từ mới tinh đến giờ, đi hơn 14 vạn, giá 260t co đươc ko ah.Vodka chờ các cụ.

vanvuong

Tháo bánh
Xe cụ này hỏng tiết chế máy phát hay sao mà lủng lẳng tiết chế xe hông đa thế
Haha !
Cái này là "vũ khí bí mật" đó . =))

Đại khái dùng để bật đèn pha thì đèn cos vẫn sáng (dùng dios đấu nối từ dây pha sang dây cos) lúc này đây cả dây pha và cos sáng trưng, nâng hiệu suất chiếu sáng gấp đôi, khi xuống cos thì pha tắt (do dios chỉ cho 1 chiều dòng điện chạy qua).
Sở dĩ lủng lằng 2 con là do đầu tiên đấu 1 con sờ thấy nóng quá (quá tải dòng). Nên suy nghĩ 1 lúc rồi mua thêm con nữa đấu song song để hạ tải (có thể đấu qua relay nhưng con re lay cũng to chả kém) .

hat65

Xe điện
Haha !
Cái này là "vũ khí bí mật" đó . =))

Đại khái dùng để bật đèn pha thì đèn cos vẫn sáng (dùng dios đấu nối từ dây pha sang dây cos) lúc này đây cả dây pha và cos sáng trưng, nâng hiệu suất chiếu sáng gấp đôi, khi xuống cos thì pha tắt (do dios chỉ cho 1 chiều dòng điện chạy qua).
Sở dĩ lủng lằng 2 con là do đầu tiên đấu 1 con sờ thấy nóng quá (quá tải dòng). Nên suy nghĩ 1 lúc rồi mua thêm con nữa đấu song song để hạ tải (có thể đấu qua relay nhưng con re lay cũng to chả kém) .
Cụ làm vậy dùng it ko sao chứ cụ bật lâu sẽ nhanh vàng kính đèn pha vì quá nóng, dễ hỏng đui đèn lắm