Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

hiep.economic

Xe buýt
minh o Bac Giang ko pit Color Matis o dau? voi lai ko pit cho do ng ta co ban hang qua mag ko?
bac nhi?

hiep.economic

Xe buýt
dung bac choi nhieu do thiet. Ah bac VANVUONG cho e chut, ko hieu sao xe e di ồn lắm bac a. nhất là đi đường đất, đi qua chỗ có đất rơi ở đường QL mà tiếng ồn dội lên xe kinh khung. cho e xin tu van chut.

vanvuong

Tháo bánh
minh o Bac Giang ko pit Color Matis o dau? voi lai ko pit cho do ng ta co ban hang qua mag ko?
bac nhi?
Thưa cụ!
Cụ kiếm bên mục gian hàng bán đồ xe ở trong này. Có cụ color và mợ bosh, 2 người này đều bán qua mạng. Ship tới tận cửa nhà cụ luôn (miễn là cụ có xèng) .

2 cụ bosh với matis ơi, em quảng cáo không công cho 2 cụ nè!

Cái ồn ở xe thì cỡ chuyên gia như cụ "cứng đầu " còn không chẩn mạch nổi (hardtop) . Em tuổi gì mà phán bừa!

Vui tý thôi, xe cũ nó kêu đủ thứ. Dàn nhựa cũ long nó kêu, cao su chân máy chai cũng kêu, cao su gầm chai cũng kêu, máy cũ kêu, lốp cũ kêu ........
Nếu muốn chữa bệnh này nhanh và rẻ nhất là làm cái tai nghe, cắm vào tai là số 1, thứ 2 độ loa cho to theo kiểu "tiếng hát át tiếng bom ", Còn sửa cho êm như cam thì chắc khó lắm cụ ạ.

Cụ nghe xem nếu kêu quá có thể do lốp căng, xóc nảy tưng tưng làm gì mà chả kêu, còn lốp non quá (dưới 1,8kg) nó ù dã man luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Xe4banh_cumem

Xe đạp
Xe mình mua lại, congtomet thấy đề 4,1 vạn, mình cũng sợ bị cò quay vì xe đã đi tàn 1 đời lốp.

Với lại mấy cái curoa người ta khuyến cáo nên thay từ 7 vạn hoặc 5 năm tùy đk nào đến trước (xe mình đk 2005, mình thay năm ngoái vì chủ cũ chưa thay).

Giá dây cam hàn là 550k , công thay 200 là quá rẻ cho lúc bị đứt đai cam (làm lại máy mất #20 củ là bt, chưa kể bị nằm đường + cứu hộ).
Chăm V2 nó cũng như bảo vệ rừng ấy Bác nhỉ? Miền Trung giờ lũ lụt cũng vì chặt phá rừng miết mà

vanvuong

Tháo bánh
Chăm V2 nó cũng như bảo vệ rừng ấy Bác nhỉ? Miền Trung giờ lũ lụt cũng vì chặt phá rừng miết mà
Đi xe bây giờ sướng vãi!
Mấy bác tài già ngày trước phải chui gầm xe suốt ngày.
Mình lâu lâu ngó nghiêng tý thì nhằm gì hả bác .

dinhdung87

Xe buýt
Các bác cho em hỏi: có bác nào bị lỗi Chốt cửa tự bật ( tự mở) khi xe đang chạy không?
Em nghĩ là do chập dây, nhưng không bt xem ở đâu.
Các bác tư véo giúp em nhé!

win2170

Xe tải
Các bác cho em hỏi: có bác nào bị lỗi Chốt cửa tự bật ( tự mở) khi xe đang chạy không?
Em nghĩ là do chập dây, nhưng không bt xem ở đâu.
Các bác tư véo giúp em nhé!
Qua mấy thợ điện nó xem cho. chắc 100k đổ lại thôi.

Vanbienpc

Xe hơi
Qua mấy thợ điện nó xem cho. chắc 100k đổ lại thôi.
Bác chịu khó mở hộp điều khiển chuột ra, sau đó kiếm hai sợi dây đi đường riêng từ chuột chính vào hộp(bỏ qua đường nguyên bản ra nha, nó có mấy đường em nho không nhầm thì có 3 đường bác dùng đồng hồ wom do sẻ biết) chỉ cần đấu chuột tổng bên lái chính xác là ok vì nó co may đường, nói chung là thay đường từ hộp ra chuột bê n lái là ok.

Chỉnh sửa cuối:

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Em cũng đang tiết kiệm tiền làm em này chạy, trước e đi Forte nên em cực ưng anh Kia. Các cụ trông hội cho em biết, em tìm một em này mà số tự động liệu có không ạ ? Các cụ ở đây rao bán em này cũng nhiều nhưng toàn số sàn thôi. Tiện trong hội có cụ nào muốn bán thì PM em nhé

dinhdung87

Xe buýt
Bác chịu khó mở hộp điều khiển chuột ra, sau đó kiếm hai sợi dây đi đường riêng từ chuột chính vào hộp(bỏ qua đường nguyên bản ra nha, nó có mấy đường em nho không nhầm thì có 3 đường bác dùng đồng hồ wom do sẻ biết) chỉ cần đấu chuột tổng bên lái chính xác là ok vì nó co may đường, nói chung là thay đường từ hộp ra chuột bê n lái là ok.
Cảm ơn bác đã tư vấn nhiệt tình!
Nhưng em gà lắm chả biết điện đóm gì , Cái hộp đấy thì nó nằm ở vị trí nào bác nhỉ? nếu bác cho xin tý ảnh minh họa thì tốt quá.

Vanbienpc

Xe hơi
Cảm ơn bác đã tư vấn nhiệt tình!
Nhưng em gà lắm chả biết điện đóm gì , Cái hộp đấy thì nó nằm ở vị trí nào bác nhỉ? nếu bác cho xin tý ảnh minh họa thì tốt quá.
thường thì người ta hay dặt nó nằm ở vị trí gần hộp cầu chì phụ ở gần chân côn ấy, bác chịu khó cúi xuống xem thấy cái hộp vuông như cái modem là nó đ, còn xe bác ma nguyên bản thì nó tích hợp trên chuột cửa lái luôn(trường hợp này thì cắt luôn dây điện vào chuột cửa lái và mua hộp ngoài kèm theo một con chuột 12v nữa là ok tổng cả hộp cả chuột cung mât gần 450k dó) ok mai minh se chụp và up hinh cho nhé

Chỉnh sửa cuối:

tuanhai74

Xe tải
Theo em được biết thì dòng xe này ở Việt nam chỉ có số sàn thôi, không biết có đúng vậy không các bác?
Em cũng đang tiết kiệm tiền làm em này chạy, trước e đi Forte nên em cực ưng anh Kia. Các cụ trông hội cho em biết, em tìm một em này mà số tự động liệu có không ạ ? Các cụ ở đây rao bán em này cũng nhiều nhưng toàn số sàn thôi. Tiện trong hội có cụ nào muốn bán thì PM em nhé

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Theo em được biết thì dòng xe này ở Việt nam chỉ có số sàn thôi, không biết có đúng vậy không các bác?
Vâng, hèn chi không thấy bán bao giờ. Mà dòng này ở Vn cũng ít , không nhiều

beckham46

Xe máy
Website
ierp.vn
Chào các cụ,
Cái xe của mình có bộ điều khiển cửa ở chỗ chân côn. Có 2 cục, một cục màu vàng vuông vuông là điều khiển đóng chốt tổng, còn cục đen đen như modem mua ngoài lắp vào. Giờ bấm điều khiển không được, thay pin điều khiển rồi, chắc có dây nào đứt phải nối lại. Có cụ nào rành về cái đó chỉ giúp em cách đấu nối như thế nào với. Với lại mọi người nói nó cho phép đạp phanh tự chốt cửa nữa nhưng không biết cách đấu.

Thanks!

win2170

Xe tải
Chào các cụ,
Cái xe của mình có bộ điều khiển cửa ở chỗ chân côn. Có 2 cục, một cục màu vàng vuông vuông là điều khiển đóng chốt tổng, còn cục đen đen như modem mua ngoài lắp vào. Giờ bấm điều khiển không được, thay pin điều khiển rồi, chắc có dây nào đứt phải nối lại. Có cụ nào rành về cái đó chỉ giúp em cách đấu nối như thế nào với. Với lại mọi người nói nó cho phép đạp phanh tự chốt cửa nữa nhưng không biết cách đấu.

Thanks!
Có cụ bán autolock Sonata đấy.

Vanbienpc

Xe hơi
Chào các cụ,

Thanks!
Theo em được biết va kinh nghiêm của em thì đã lắp hộp ngoài vào thì nên tháo hộp nguyên bản ra, chỉ dùng một hộp thôi, chắc của bác bị đứt dây nào đấy hoặc chập thội, bác nên tháo ra xem lại đường điện cho kỹ, cần thiết thì đấu sang đường khác nhé.

win2170

Xe tải
Cái này mình nói cho mấy anh hay tò mò vọc vạch chứ 9/10 người là ko dám đụng vào xe về sữa chữa.