Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

khanhduong345

Xe hơi
Báo cáo! hôm qua đi làm pô sẵn nâng gầm lên nên em soi kỷ thì thấy có hiện tượng rịnh nhớt 2 chổ này, một chổ đầu láp, 1 chổ phốt hộp số, chú thợ tư vấn xe chỉ mới rịnh rịnh như thế chưa chảy thành giọt thì cứ để vậy chạy, vì thay phốt hộp số phải hạ máy xuống, bung hộp số ra để thay phốt, phốt thì rẻ mà công thì đắt, mà còn hên xui vì bung hộp số ra khi ráp lại chưa chắt như rin, sợ rịnh chổ khác nữa! có đúng như thế không các cụ! nhưng để như thế em khó chịu quá, định vào hãng làm cho chắc ăn.

Vào hãng thì tổng thiệt hại cho thay bộ côn là khoảng 3.2tr. Mình mới thay 1/2015 đến hiện tại tình hình thì không thấy gì vì chủ trước di xe khá kỹ nên máy móc còn tốt, đồng cũng tốt.

khanhduong345

Xe hơi

Tình hình là cái bầu pô gần máy của em thằng chủ trước móc mất tiêu tổ ong trong đó, giờ nó thông như cái cống, vì thế khi đạp thúc ga thì nó kêu ro ro! đi cả chục cái gara cuối cùng mới tìm được bệnh, gở bỏ cái lon pô hàn khúc ruột gà này vào OK liền, tổng chi phí 350K.
Tình hình xe mình chắc giống xe bac , nổ máy kêu như xe đua (đoạn gần máy) mình nghi là chủ trước đã rút ruột . Mình định đi làm lại, hôm trước ghé vào một chổ chuyên làm pô, họ nói thay tổ ông cho khúc giữa này 1.5tr, mình thấy đắt quá, mà xe đi ngon lành chỉ tội kêu to chút thôi nên đành để vậy đi.
Bác làm xong rồi, bác đi một thời gian cho cảm nhận xem máy móc như thế nào, tiếng kêu như thế nào khi nhét khúc ruột gà này vào nhé, máy có bị nóng lên hơn không...
Vì Không biết mình chế như vậy không đúng thiết kế kỹ thuật của pô xe thì có tốt cho tuổi thọ của máy móc không?

Chỉnh sửa cuối:

tamdnh

Xe tải
Vợ em, em cưng như trứng!!!! khoe tý! xin các cụ cho em tý nhận xét.:-*

khanhduong345

Xe hơi
Vợ em, em cưng như trứng!!!! khoe tý! xin các cụ cho em tý nhận xét.:-*
"Vợ" bác chắc giờ đẹp lắm nhĩ, bác chăm sóc em nó nhiều thế và retouch nhiều vậy thì chắc chắn là "vợ" bác h ngon lắm đây.

Từ lúc cưới về tới h bác thiệt hại bao nhiêu cho em nó rồi?

tamdnh

Xe tải
Vợ em mới spa về! khoe tý các Cụ à!

Mong em nó dẹp lép.....:)),

Nẹp viền chống lại các Bác 2b chạy ẩu!...

Trái tim em nó

Em chơi luôn nẹp chân kính, tay cửa inox cho nó giống siêu xe.....

Khoang lái tích hợp led gầm chân

khoang hành Khách, em lộp bộ ghế da, nỉ kg thích hợp khí hậu miền nam em.

Và mùa mưa tới em sơn cái gầm lại chống sét mặt dù gầm củ vẩn còn long lanh

XIN CÁC CỤ CHO EM TÝ NHẬN XÉT.......

Chỉnh sửa cuối:

Matiz493

Xe đạp
Có các cụ nào chia tay vk 2 sptra ko alo cho e voi, e dang di tuyen vk 2: dt cua e la: 0914 629 629. Thank cac cụ cac mo nhiu.

tamdnh

Xe tải
"Vợ" bác chắc giờ đẹp lắm nhĩ, bác chăm sóc em nó nhiều thế và retouch nhiều vậy thì chắc chắn là "vợ" bác h ngon lắm đây.

Từ lúc cưới về tới h bác thiệt hại bao nhiêu cho em nó rồi?
kaka,trên 20 chai rùi Bác à, mà bảo hiểm nó chia với em đấy chứ.

tamdnh

Xe tải
Định nâng mông em nó cao lên tý, xin các Cụ cho em lời khuyên, có hình ảnh minh họa càn tốt, keke. thank

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Định nâng mông em nó cao lên tý, xin các Cụ cho em lời khuyên, có hình ảnh minh họa càn tốt, keke. thank
Nâng mông thì bên Otosaigon có thớt đó cụ, họ thêm miếng đế sắt cao khoảng 3 cm vào giảm sóc? thì phải, nhưng theo cụ [@vanvuong;144813] thì không nên, muốn cao chỉ cần lắp đôi lốp 195 là ngon. Cá nhân em cũng không muốn thay đổi kết cấu xe, gây mất trọng tâm, đi không an toàn, với lại siêu xe toàn gầm thấp =))

tamdnh

Xe tải
Nâng mông thì bên Otosaigon có thớt đó cụ, họ thêm miếng đế sắt cao khoảng 3 cm vào giảm sóc? thì phải, nhưng theo cụ [@vanvuong;144813] thì không nên, muốn cao chỉ cần lắp đôi lốp 195 là ngon. Cá nhân em cũng không muốn thay đổi kết cấu xe, gây mất trọng tâm, đi không an toàn, với lại siêu xe toàn gầm thấp =))
Lên lốp 195 đi đăng kiểm kg ổn Cụ à! em định đi đôn thêm 3cm nè, mà nâng thì mình chỉ cân 2 bánh sau thôi phải kg các Cụ?

tamdnh

Xe tải
À! Bầu bô khúc giữa xe em chỉ cách đất có 140 cm, các cụ xem có phải thế kg? em thấy đây là điểm hay bị cạ gầm nhất, em định đi uốn cho nó cao lên tý vì khoảng cách bầu bô này va gầm em thấy còn hở nhiều>

tamdnh

Xe tải
mới nghiên cứu thấy ở Bảo Hà có bán cục cao su giảm chấn, 4 bánh 1,2tr thấy cũng ok, có bác nào gắn loại này chưa cho em tý nhận xét.
http://baoha.vn/cao-su-giam-chan-o-to-a124.html

Chỉnh sửa cuối:

khanhduong345

Xe hơi
kaka,trên 20 chai rùi Bác à, mà bảo hiểm nó chia với em đấy chứ.
Bộ ghế bác bao da lại phai khong, thiệt hại nhiều không bac :) mà bác làm như thế nào để bảo hiểm chia sẻ với bác hay thế .:)

tamdnh

Xe tải
Bộ ghế bác bao da lại phai khong, thiệt hại nhiều không bac :) mà bác làm như thế nào để bảo hiểm chia sẻ với bác hay thế .:)
ghế em lộp lại loại giả da thôi Cụ à, 2,5 củ, bh thì em có tay trong Cụ à. keke

tamdnh

Xe tải
Định gắn cái xinhan như trong hình, dạo này các ac 2b chạy ẩu quá, quẹo đá xinhan rồi mà toàn rướn lên để tạt đầu! hazzzz

khanhduong345

Xe hơi
Định gắn cái xinhan như trong hình, dạo này các ac 2b chạy ẩu quá, quẹo đá xinhan rồi mà toàn rướn lên để tạt đầu! hazzzz

Bác gắn lên kính hậu nhìn đẹp hơn và 2b dễ nhìn thấy hơn đó bác
Bác có chơi chai nước hoa oto phía trước, mùi có dẽ chịu hơn không bác? Mình định làm 1 chai nhưng sơ mùi đó hòa lẫn với các mùi khác thì kinh hơn nũa :)

Chỉnh sửa cuối: