Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

dongbaclangtu

Xe điện
Mer - Cam ==> Cam là chuồng gà.
Cam- Spec ===> Spec là chuồng gà.
Spec- Buổi sáng ====> Buổi sáng chuồng gà (và là 1 cái chuồng rất chi là bé) , và bác cần lưu ý khi quyết định mua xe nhỏ.

Xe nhỏ chỉ phù hợp dùng thay xe máy, đi chơi, đi xa là không thể (dầu chỉ 3 người) vì không có chỗ để đồ, nếu chất 4 người lên xe thì bỏ lại tất cả quần áo và các thứ cần thiết (chỉ mang theo được quần ............. chíp). Nhà em 2 vc + 2 nhóc tỳ 6t và 3t. Đi đâu cũng phải vác theo 2 va ly chà bá (dẫu rằng chỉ đi 2-3 ngày). Nếu 2 valy này chất lên buổi sáng thì phải "hy sinh" băng ghế sau mới vừa.

Bác còn cần so sánh thêm không ạ ?
Nhìn chung, mỗi xe có ưu thế của nó vì Morning cùng tầm tiền với Spectra thì sẽ hơn spectra về kiểu dáng, độ ổn định, tính thanh khoản và đi đường ngắn cũng tiện hơn. Spectra khá là giữ giá vì xe Hàn mà cùng tầm tiền với Mazda 3, Ford laser cùng đời chắc là do xe lành, phụ tùng rẻ hơn.

khanhduong345

Xe hơi

tamdnh

Xe tải
Bac Phong Nguyen khong co ha bac?

Bac thay phụ tùng xong ẻm của bac đi ngon lành chưa
Kg có Bác à, phải đo kích thước mà mình kg biết kích thước đo chổ nào, bác có kg đo hộ mình cái để mình báo cho Bác Phong. BURI , cuRO cam, lọc xăng, gió thay rồi. Êm bác à.

tamdnh

Xe tải
À các Bác cho mình hỏi, định xúc két nước cho chắt ăn nhưng kg biết xem két nước có dơ kg ntn? Kim nhiệt độ thường ở giữ or hơn tý, vậy có bình thường kg?.

khanhduong345

Xe hơi
À các Bác cho mình hỏi, định xúc két nước cho chắt ăn nhưng kg biết xem két nước có dơ kg ntn? Kim nhiệt độ thường ở giữ or hơn tý, vậy có bình thường kg?.
Minh cung không biết xem như thế nào nữa pak, không biết chủ trứoc thuong dùng nước mát như thế nào - không biết có dùng aquafina không :), mình xúc két cho chắc ăn thôi, chứ nhiệt độ báo vẫn OK.
Cái lọc gió máy lạnh của mình không biết có không nữa, hôm trước bac vanvuong có huong dẫn, nhờ bác cho kích thước giúp. :)

tamdnh

Xe tải
Bác vanvuong otp hcm biết chổ nào bán lọc gió máy lạnh chĩ giýp mình với ỏ đo giúp mình cái lọc bác kích thước bao nhiêu với?

vanvuong

Tháo bánh
Bác vanvuong otp hcm biết chổ nào bán lọc gió máy lạnh chĩ giýp mình với ỏ đo giúp mình cái lọc bác kích thước bao nhiêu với?
Em ở sì phố, em mua lọc gió của cụ màu ngay Hà nội.
Ship tận của luôn.

tamdnh

Xe tải
Cái dây an toàn ghế tài của mình bị sau ấy, rút vào phải dùng tay phụ đẩy đẩy vào mới rút . mình thay bộ dây này ở ghế sau lên được kg các Bác?

Chỉnh sửa cuối:

tamdnh

Xe tải
Hôm qua thay 4 buri, day curo cam, về thấy ok, tuy nhiên sáng nay dậy tự nhiên thấy xe bị nhiểu nhớt xuống đất ở đầu xe, mở cabo lên ktra thì phát hiện cái ống dầu trợ lực bị xi, văng tứ tung khoan máy . Phi xe ra gara chú thợ tháo cái ống zin cong cong bị xì ra đi 1 lát xách về cọng mới hàn chế lại các ốc . Gắn vô thay bình dầu trợ lực mới thấy ok, tổng thiệt hại ống 250k. Dầu 150k. Công thợ 100k. Kg biết cái ống chế này ok như ống zin kg nữa có bác nào bị và thay ống dầu như mình kg? Thấy chạy thế nào

tamdnh

Xe tải
Có Bác nào bị cái máy phát lạnh kêu rè rè kg? Ra gara thợ nói phải thay cái bạt đạn máy lạnh mà em ngại tháo ra quá. Có Bác nào bị như vậy kg?

vanvuong

Tháo bánh
Hôm qua thay 4 buri, day curo cam, về thấy ok, tuy nhiên sáng nay dậy tự nhiên thấy xe bị nhiểu nhớt xuống đất ở đầu xe, mở cabo lên ktra thì phát hiện cái ống dầu trợ lực bị xi, văng tứ tung khoan máy . Phi xe ra gara chú thợ tháo cái ống zin cong cong bị xì ra đi 1 lát xách về cọng mới hàn chế lại các ốc . Gắn vô thay bình dầu trợ lực mới thấy ok, tổng thiệt hại ống 250k. Dầu 150k. Công thợ 100k. Kg biết cái ống chế này ok như ống zin kg nữa có bác nào bị và thay ống dầu như mình kg? Thấy chạy thế nào
Có Bác nào bị cái máy phát lạnh kêu rè rè kg? Ra gara thợ nói phải thay cái bạt đạn máy lạnh mà em ngại tháo ra quá. Có Bác nào bị như vậy kg?

Vậy là thợ dưới ấy nhẹ tay đấy bác, em ra huyndai An Sương nó "chém " em 800k, cách làm y chang ==> làm 1 năm nay đi vẫn ok.

Máy lạnh kêu, kêu trong máy hay kêu dây cu roa. Kêu ngoài củ hay kêu trong xe, nếu kêu ngoài củ thì cụ cũng nên làm đi.
Vì nó lỏng bạc đạn sẽ xé ron ==> thoát ga ==> hết lạnh nhanh thôi. Tiện thể xả hết ga cũ, châm dầu lạnh mới, vệ sinh giàn lạnh , bảo dưỡng quạt lạnh.
==> lại teo chim =)) vì lạnh .

tamdnh

Xe tải
Vậy là thợ dưới ấy nhẹ tay đấy bác, em ra huyndai An Sương nó "chém " em 800k, cách làm y chang ==> làm 1 năm nay đi vẫn ok.

Máy lạnh kêu, kêu trong máy hay kêu dây cu roa. Kêu ngoài củ hay kêu trong xe, nếu kêu ngoài củ thì cụ cũng nên làm đi.
Vì nó lỏng bạc đạn sẽ xé ron ==> thoát ga ==> hết lạnh nhanh thôi. Tiện thể xả hết ga cũ, châm dầu lạnh mới, vệ sinh giàn lạnh , bảo dưỡng quạt lạnh.
==> lại teo chim =)) vì lạnh .
Kaka, xe này em thấy bịnh giống nhau quá hé . Thợ mua ống khác, cắt cái đoạn kim loại trên xe củ ra hàn vào. Nhưng làm dây hơi dài nên đậy nắp capo lại bị cấn, thợ lấy dây rút kéo nó xuống ống lạnh máy lạnh. Botay, nhưng qua nay thấy ok. Kg bị kịch kịch khi vặn hết lái ( tại thợ bảo thế nếu thay ống ). Còn vụ cái máy phát lạnh kêu chổ dây curo sáng nay chạy lại điện lạnh oto thợ phán 1 câu, phải thay bộ khác, củ 2.5 chai, mới 5.5 chai. Hiccc thôi để vậy chạy luôn khi nào hết lạnh rồi thay.

Chỉnh sửa cuối:

tamdnh

Xe tải
Úp cái cho lên nè, chìm quá ae ơiiiiii

karo

Xe hơi
Chào các bác, em đang đi công tác bên Mẽo nên hôm nay quay lại thấy nhà cửa vẫn tưng bừng náo nhiệt, vui quá. Em phải xa cả V1 và V2 Spec hơn 4 tuần rồi sang bên US toàn đi bộ đi làm, không được lái nên ngứa ngáy chân tay quá. Em đang nghiên cứu mua DVD player lắp cho V2 Spec để giải trí và tiện thể lắp luôn camera lùi tích hợp cùng cái DVD player nhưng chưa biết cụ thể các công việc có tiến hành trên em Spectra được không? Nên hỏi các bác tư vấn

Em định thế này

1. Mua 1 em DVD player - loại có màn hình 6.5 đến 7 inch lắp vừa với spectra, loại này ví dụ như em này trên amazon bán tầm 150$

http://www.amazon.com/Audio-BV9755-Double-Din-Motorized-Touchscreen/dp/B00HZA6EKI/ref=sr_1_27?s=car&ie=UTF8&qid=1404970631&sr=1-27&keywords=video+player+in+car

2. Tháo em CD nguyên bản của spectra ra thế em DVD vào

3. Mua thêm camera lùi lắp vào sau và đấu tín hiệu vào em DVD để khi lùi xe có thể nhìn rõ sau mông mình có vật cản đáng ghét nào không?

Ý tưởng như trên có khả thi không các bác? Em chưa biết giá em camera lùi ở VN giá cả như nào
Dự định ý tưởng này thực hiện ổn hết chừng 5 đến 6 triệu có hợp lý không? vì cái DVD kia 150$ = 3 triệu VND, em mua amazon rồi sách về được, còn 3 củ cho cái cammera lùi và lặt vặt khác.

Hay bác nào đã có kinh nghiệm lắp 2 thứ này vào xe thì tư vấn giúp em với

vanvuong

Tháo bánh
Chào các bác, em đang đi công tác bên Mẽo nên hôm nay quay lại thấy nhà cửa vẫn tưng bừng náo nhiệt, vui quá. Em phải xa cả V1 và V2 Spec hơn 4 tuần rồi sang bên US toàn đi bộ đi làm, không được lái nên ngứa ngáy chân tay quá. Em đang nghiên cứu mua DVD player lắp cho V2 Spec để giải trí và tiện thể lắp luôn camera lùi tích hợp cùng cái DVD player nhưng chưa biết cụ thể các công việc có tiến hành trên em Spectra được không? Nên hỏi các bác tư vấn

Em định thế này

1. Mua 1 em DVD player - loại có màn hình 6.5 đến 7 inch lắp vừa với spectra, loại này ví dụ như em này trên amazon bán tầm 150$

http://www.amazon.com/Audio-BV9755-Double-Din-Motorized-Touchscreen/dp/B00HZA6EKI/ref=sr_1_27?s=car&ie=UTF8&qid=1404970631&sr=1-27&keywords=video+player+in+car

2. Tháo em CD nguyên bản của spectra ra thế em DVD vào

3. Mua thêm camera lùi lắp vào sau và đấu tín hiệu vào em DVD để khi lùi xe có thể nhìn rõ sau mông mình có vật cản đáng ghét nào không?

Ý tưởng như trên có khả thi không các bác? Em chưa biết giá em camera lùi ở VN giá cả như nào
Dự định ý tưởng này thực hiện ổn hết chừng 5 đến 6 triệu có hợp lý không? vì cái DVD kia 150$ = 3 triệu VND, em mua amazon rồi sách về được, còn 3 củ cho cái cammera lùi và lặt vặt khác.

Hay bác nào đã có kinh nghiệm lắp 2 thứ này vào xe thì tư vấn giúp em với
1 . Cứ mua DVD 2din là được (hầu như lắp vừa 95% ).Nên mua cái nào tích hợp răng xanh nữa cho tiện (bluetoot)

2. Tháo CD nguyên bản ra thay vào là ok ( nên mua loại khá xèng 1 chút, mua loại rẻ quá chỉ hơn mỗi cái DVD, mà cái DVD này cũng tậm tịt, còn âm thanh thì ôi thôi dở tệ, đài bắt kém).

3. Cam lùi ở Vn khoảng 300k cái tạm được. Cái ngon có hỗ trợ hồng ngoại thì khoảng 6-700k là ổn.

khoảng 7 củ thì mua và lắp ngay tại VN khá ổn, còn bác đang bên chỗ bọn giãy chết thì em không biết mua chừng nào xèng.

dinhdung87

Xe buýt
- Xe của em hôm nọ tự dưng thấy có mấy giọt nước rơi xuống dưới phía chân công khi xe đang chạy? không biết có sao ko các cụ nhỉ?
- Thỉnh thoảng em kiểm tra lại thấy hụt một ít nước làm mát, cái này có phải do két nước ko hay nước làm mát của em pha cả nước lọc nên nó thế các cụ nhi?

tamdnh

Xe tải
Xui thiệt. Hôm qua đi đi đường đá văng bể cái kính lái. Giờ kính lái này giá bao nhiêu các Bác?

dinhdung87

Xe buýt
Xui thiệt. Hôm qua đi đi đường đá văng bể cái kính lái. Giờ kính lái này giá bao nhiêu các Bác?
Kinh, bác đi nhanh thế! Mà bác đi đoạn đường nào mà khủng thế, nó mà bị rạn thì hình như đi hàn lại cũng đc đấy bác ạ cho đỡ tốn kém.

hamho

Xe tải
Xe em thỉnh thoảng cũng bị nước nhỏ xuống chân như vậy. Hôm trước đi tắm biển bị rơi chiều khóa xuống nước, chìa khóa chắc bị chập rồi, không bấm được, không biết có sửa được không các cụ.