Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

Gia Cát 67

Xe tải
Kia spectra rôm rả quá ha nhanh chóng sở hữu 1 em thôi

tamdnh

Xe tải
Hồ sơ gốc đã về, mai có biển số. Thứ 7 sẽ đi làm một số thứ cho vợ 2 như sau:
+ thay lọc gió động cơ
+ thay curo cam cho chắc ăn.
+ vệ sinh lóc lạnh, ktra ga, gắn lọc máy lạnh.
+ gắn vè che mưa kính, thay 2 con chuột cửa.
+ gắn thêm đèn stop kính hậu.
+ sơn tút sơ lại nguyên xe.
Dự đoán cở 3 chai.
Các cụ thấy thế nào? Có cần làm những thứ trên kg?

vanvuong

Tháo bánh
Cái mục vệ sinh loc lạnh là gì em hong hiểu?
Nếu nó còn lạnh sun cờ him thì thây kệ nó đấy, chớ động vào rách việc. Vì xe này mà mở loc lạnh là phải hạ nguyên dàn táp lô (ngại kinh khủng). Còn để thế vệ sinh thì quá là "gãi ghẻ ".
Nếu nó lạnh ít (xe này máy lạnh khủng khiếp luôn) , thì bảo dưỡng toàn bộ.
Các mục khác ok.

Chỉnh sửa cuối:

vanvuong

Tháo bánh

tamdnh

Xe tải
Cái mục vệ sinh loc lạnh là gì em hong hiểu?
Nếu nó còn lạnh sun cờ him thì thây kệ nó đấy, chớ động vào rách việc. Vì xe này mà mở loc lạnh là phải hạ nguyên dàn táp lô (ngại kinh khủng). Còn để thế vệ sinh thì quá là "gãi ghẻ ".
Nếu nó lạnh ít (xe này máy lạnh khủng khiếp luôn) , thì bảo dưỡng toàn bộ.
Các mục khác ok.
Mình tháo cái hộc đồ ra ngó vào thấy cái dàn máy lạnh bẩn khủng khiếp mặt dù vẫn lạnh phà phà, để vậy thì chịu kg nổi.....Curo cam mua ở đâu và loại nào tốt vậy Cụ?

ducnhungbt

Xe đạp
Hom truoc minh co ghe cưa hang Duong Gia, 292A, An Duong Vuong, P4, Quan 5, Tp.HCM mua 1 bô gom cua ra cam (450k), bi tang (400K), bi ty (350), ve ra ga ra thay vao chay em ru den gio. Khi nao co dip len SG bac ghe thu xem sao, co ca so dt cua cua hang nua do (38356450)

dinhdung87

Xe buýt
Mình tháo cái hộc đồ ra ngó vào thấy cái dàn máy lạnh bẩn khủng khiếp mặt dù vẫn lạnh phà phà, để vậy thì chịu kg nổi.....Curo cam mua ở đâu và loại nào tốt vậy Cụ?
của em cũng giống của cụ, nhưng ngại tháo ra vì như cụ vanvuong nói là phải tháo toàn bộ dàn taplo, mà xe mình cũ cứ động tháo ra đc cái lọ lại mất cái chai. Làm em cứ lăn tăn 8->

tuanhai74

Xe tải
Cụ tháo hộc đồ ra rồi bảo gara nó dùng máy nén khí thổi sạch bên ngoài dàn lạnh là được, cụ nên mua thêm bộ lọc gió điều hòa lắp vào thì tốt hơn( em mua bộ lọc điều hòa có 130k). Em mới vệ sinh lại tuần trước, cảm nhận lạnh hơn trước khi vệ sinh rất nhiều. Mùa hè Hà nội nóng khủng khiếp mà giờ em chủ yếu bật nấc 2 thôi, lên nấc 3 chỉ khoảng 10 phút là lại phải về nấc 2, chứ trước khi vệ sinh em toàn phải để nấc 4 thôi

vanvuong

Tháo bánh
Nói thật.
Cái dàn lạnh này nó còn dính đủ thứ lung tung, như co, phớt .....
Tháo ra lắp vào dễ lợn lành thành lợn què lắm =)), chưa kể là toàn bộ dàn táp lô tháo ra, lắp vào dễ đi dăm cái móc nhựa là chuyện bình thường (còn dư ốc thì vô số kể), chạy mấy hôm kêu như dế trong xe, điên không thể tả :) .

Còn nếu mất công tháo ra thì làm như sau :
1.Vệ sinh dàn lạnh.
2. Thay dầu lạnh.
3.Thay toàn bộ ga mới (đương nhiên).
4. Thay cốc lọc mới (đương nhiên), cái này mà lắp vào không chuẩn dẫn đến mất lạnh phải bơm bù ga ==> bỏ cốc lạnh đấy lắp cốc lạnh mới (cứ bù ga là bỏ cốc lạnh nhá).
5. Vệ sinh bảo dưỡng quạt dàn lạnh (vì có nói ở bài trc, cái quạt này chạy bằng bạc thau nên cần châm dầu thường xuyên, tệ nhất là 1 năm/lần).

Thế thôi .

Chỉnh sửa cuối:

tuanhai74

Xe tải
của em cũng giống của cụ, nhưng ngại tháo ra vì như cụ vanvuong nói là phải tháo toàn bộ dàn taplo, mà xe mình cũ cứ động tháo ra đc cái lọ lại mất cái chai. Làm em cứ lăn tăn 8->
nếu máy lạnh vẫn lạnh thì cụ chỉ cần vệ sinh bên ngoài dàn lạnh thôi. Nên bỏ chút thời gian ra làm cụ ahj ( chỉ khoảng 1 tiếng thôi). Hôm nọ em vừa vệ sinh lại xong, bây giờ đi khác hẳn, hầu như em chỉ cần dùng nấc 2 thôi lạnh khủng khiếp luôn. Em nghĩ khoản này em cũng tiết kiệm được xăng kha khá đấy

tamdnh

Xe tải
nếu máy lạnh vẫn lạnh thì cụ chỉ cần vệ sinh bên ngoài dàn lạnh thôi. Nên bỏ chút thời gian ra làm cụ ahj ( chỉ khoảng 1 tiếng thôi). Hôm nọ em vừa vệ sinh lại xong, bây giờ đi khác hẳn, hầu như em chỉ cần dùng nấc 2 thôi lạnh khủng khiếp luôn. Em nghĩ khoản này em cũng tiết kiệm được xăng kha khá đấy
Vệ sinh ntn vậy Bác? Mình thấy nó nằm sâu ở trong kg dám xịt nước vào.

tuanhai74

Xe tải
Vệ sinh ntn vậy Bác? Mình thấy nó nằm sâu ở trong kg dám xịt nước vào.
Cụ ra gara bảo họ tháo hộc để đồ bên phụ ra rồi dùng máy nén khí để thổi cho hết bụi và rác bẩn bên ngoài dàn lạnh thôi, chứ không phải xịt nước đâu

drwatson_qn

Xe hơi
OF của chúng ta ngày càng rôm rả rùi, thanks các pác nhiệt tình nhá

dinhdung87

Xe buýt
Cụ ra gara bảo họ tháo hộc để đồ bên phụ ra rồi dùng máy nén khí để thổi cho hết bụi và rác bẩn bên ngoài dàn lạnh thôi, chứ không phải xịt nước đâu
Tặng bác ly rượu mà cũng ko đc. Dù sao cũng thanks bác! để hôm nào mang lên gara nhờ họ làm cho tý.

vanvuong

Tháo bánh
cho hỏi có bác nào trong hội chán xe muốn thanh lý vợ 2 k?
Cụ thích thì lại đây.
Em chiều cụ ngay và luôn.
Xe em vô tư cho cụ xem xét, không đâm đụng, không hỏng hóc (hỏng cái gì em thay mới chính hãng hết rùi).
Bao chạy vô sờ tư từ SG ra HN (hỏng trả em).
4 dép mới thay còn nguyên ta sờ lông (từ khhi thay đến giờ bận quá chả đi đâu được, toàn để xe trong ga ra, nguyên khoản này toi mất 7 củ khoai rồi).

vanvuong

Tháo bánh
đã pm cụ, cụ cho thông tin cụ thể và hình ảnh nữa đi
Có ảnh đây , nhưng em chụp toàn ngoại thất không.
Nội thất y như Anh hải mới cho ra hôm ................. qua. :)
Chả gắn thêm gì nhiều, toàn mấy cái đồ cần thiết cho lái xe như đèn sương mù 1 củ, cảm ứng de 2.5 củ, camera de + cam hành trình (hình như hơn 2 củ). Cảm biến áp suất lốp (loại theo xe toy hình như 3,8 củ), điều khiển xa + báo động khi chú nào định tháo bánh 1 củ.
Mỗi thế thôi =)).
Á, nhớ ra rồi, còn DVD sunroof cũng mấy củ nữa chả nhớ + sup bass 2 củ .

Cái này là cân chỉnh chụp bên Doctor Jo

Cái này đậu trước cửa, ảnh thì ở cái dt cũ của em, nhưng cái dt hỏng mất rồi, còn vài cái ảnh cụ nghía tạm.
NẾu cụ rảnh cứ ghé chơi, ae ta giao lưu bia bọt là chính, xe cộ thì nó thế, em nói không đúng thì xin trả tiền cho cụ đi ta xi hồi hương ạ =)) .

tamdnh

Xe tải
Curo cam, bi tỳ bi tăng cho spectra mua loài nào, ở đâu tại tphcm các cụ. Có ship về tỉnh kg? Mình ở cần thơ đang định rhay curo cam mà kg có.
ps: buri cho spetra sd loại nào ngon các Cụ?

dongbaclangtu

Xe điện
Có ảnh đây , nhưng em chụp toàn ngoại thất không.
Nội thất y như Anh hải mới cho ra hôm ................. qua. :)
Chả gắn thêm gì nhiều, toàn mấy cái đồ cần thiết cho lái xe như đèn sương mù 1 củ, cảm ứng de 2.5 củ, camera de + cam hành trình (hình như hơn 2 củ). Cảm biến áp suất lốp (loại theo xe toy hình như 3,8 củ), điều khiển xa + báo động khi chú nào định tháo bánh 1 củ.
Mỗi thế thôi =)).
Á, nhớ ra rồi, còn DVD sunroof cũng mấy củ nữa chả nhớ + sup bass 2 củ .

Cái này là cân chỉnh chụp bên Doctor Jo

Cái này đậu trước cửa, ảnh thì ở cái dt cũ của em, nhưng cái dt hỏng mất rồi, còn vài cái ảnh cụ nghía tạm.
NẾu cụ rảnh cứ ghé chơi, ae ta giao lưu bia bọt là chính, xe cộ thì nó thế, em nói không đúng thì xin trả tiền cho cụ đi ta xi hồi hương ạ =)) .
Xe đẹp quá cụ ơi! Và nhà cụ chủ đẹp theo phong cách cổ điển =)).

khanhduong345

Xe hơi

khanhduong345

Xe hơi

Pak tamdnh nhanh that :)

Cuaro cam 400k/sợi,Tăng cam 200k/cái,Tỳ cam 180k,dây phin 600k/bộ.Tất cả hàng Korean thay thế.
Lọc gió 150k hàng JS,Lọc Carbin 150k

Gia này chỉ bằng 60% bảng gia của kia truong hai báo đó pak. Pak hỏi phongnnguyen luon nếu vào thay thì pak ấy tính bi nhieu nữa. Hôm trứoc mình vào pak truonghai thay giá hơi bị rác ấy, để mình chup hình cái bill và gởi cho pak tham khảo