Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

tamdnh

Xe tải
Bác Tamd môtar con spectra của bác mua để tham khảo nhé( giá và chất lượng )
Hình xe mình Bác xem trang 86 đó, xe đời 2005 đk 2007 xe hầu như nguyên bản chưa độ thêm cái gì ngoại trừ dáng phím 3M, xe nguốn gốc rỏ ràng tuyệt đối kg taxi, máy, gầm còn êm ru. Giá mua 210 tr. Mình đang rút bộ tuần sau có biển số.

tamdnh

Xe tải
À, các Bác cho mình hỏi đọc trên mạng thấy nói dòng spectra này đầu CD theo xe là đầu 6 đĩa, sau xe mình chỉ nhét có 1 đĩa vậy? Thấy đúng là đầu zin theo xe mà.

Gia Cát 67

Xe tải
Tìm được con dư này chác cũng khó đây,có con còn ngon lắm biển HP nhưng giá cao quá đòi 260 củ

vanvuong

Tháo bánh
Nhờ mẹo đánh vô lăng hết về một bên của cụ mà em đã mở được cái ốc đó ra. Hóa ra cái chế độ tự động tắt xi nhan hoạt động khá là dở: nó có một cái vòng quay với 2 cái lẫy cho 2 bên xi nhan, nếu mà quay theo một chiều thì không sao, nhưng quay ngược lại thì cái chốt sẽ gạt làm cái lẫy bật ra, tắt xi nhan. Tuy nhiên, oái oăm là ở chỗ khi cái lẫy kê sát vào chốt gạt thì chỉ cần hơi nhích vô lăng trả về một cái thì nó đã tắt xi nhan rồi. Thành ra có lúc chốt gạt ở xa lẫy, trả lái về khá xa xi nhan mới tắt. Lúc chốt gạt quá gần lẫy thì xi nhan tắt quá nhậy.

Tóm lại là cuối cùng em xử lý bằng cách lấy kìm bẻ luôn 2 cái móc vào vô lăng để vòng tròn trắng không còn quay được nữa. Xi nhan chuyển sang chế độ hoàn toàn thủ công, bật tắt như xe máy!
Chúc mừng sự sáng tạo của cụ.
Mà cụ ơi, em thèm rượu của nhà cụ lắm :)) .

tamdnh

Xe tải
Cụ vanvuong ơi ở sài gòn chổ nào chuyên bán đồ cho kia spectra vậy Bác? Cho em xin sdt or link được kg? Đang tìm mua vè che mưa, đèn stop kính hậu mà ở Cần thơ kg có. Mua ngoài HN xa quá.

tuanhai74

Xe tải
Nhờ các cụ tư vấn gấp ạh. Hôm qua xe em đang chạy thì đèn báo hình máy xe mầu cam sáng lên khoảng 15 phút rồi tắt. Bình thường em thấy đèn đó chỉ sáng lên khi mình bắt đầu bật chìa khóa đẻ khởi động xe thôi. Hôm nay em đi thì lại thấy bình thường như mọi khi. Có cụ nào biết hiện tượng trên là gì và em có cần mang xe đi kiểm tra không ? Cụ nào biết xin tư vấn giúp em với vì cuối tuần em phải đi Nghệ an rồi

vanvuong

Tháo bánh
Nhờ các cụ tư vấn gấp ạh. Hôm qua xe em đang chạy thì đèn báo hình máy xe mầu cam sáng lên khoảng 15 phút rồi tắt. Bình thường em thấy đèn đó chỉ sáng lên khi mình bắt đầu bật chìa khóa đẻ khởi động xe thôi. Hôm nay em đi thì lại thấy bình thường như mọi khi. Có cụ nào biết hiện tượng trên là gì và em có cần mang xe đi kiểm tra không ? Cụ nào biết xin tư vấn giúp em với vì cuối tuần em phải đi Nghệ an rồi
Hê hê,

Chúc mừng cụ, chắc tại xe cụ .............. êm quá nên thèng Cóm pu tờ nó cứ tưởng là máy bị ..................... chết, nên báo đèn cho cụ thôi =)).

Nói chung là mấy cái đồ điện tử này nó cũng hơi điên điên, quan tâm mà làm gì (nhất là mấy cái đèn vàng vàng) còn chạy được thì cứ thế mà chạy cụ ạ :) .

tuanhai74

Xe tải
Hê hê,

Chúc mừng cụ, chắc tại xe cụ .............. êm quá nên thèng Cóm pu tờ nó cứ tưởng là máy bị ..................... chết, nên báo đèn cho cụ thôi =)).

Nói chung là mấy cái đồ điện tử này nó cũng hơi điên điên, quan tâm mà làm gì (nhất là mấy cái đèn vàng vàng) còn chạy được thì cứ thế mà chạy cụ ạ :) .
Cám ơn cụ vanvuong nhiều nhé. Em chạy từ hôm qua đến giờ vẫn ổn, lại được cụ góp ý nữa nên em hết lo rồi. Vụ đèn phanh sau của em nó tèo rồi cụ ahj, mấy hôm trước Hà nội nóng quá, xe em để ngoài trời mà cái nhựa đỏ ốp ngoài nó nóng quá xoắn như hình vỏ đỗ luôn. Hàng khựa đểu thật chỉ được cái đẹp mã thôi, chắc em phải đi mua dải đèn led về tự chế giống cụ vậy.

vanvuong

Tháo bánh
Cám ơn cụ vanvuong nhiều nhé. Em chạy từ hôm qua đến giờ vẫn ổn, lại được cụ góp ý nữa nên em hết lo rồi. Vụ đèn phanh sau của em nó tèo rồi cụ ahj, mấy hôm trước Hà nội nóng quá, xe em để ngoài trời mà cái nhựa đỏ ốp ngoài nó nóng quá xoắn như hình vỏ đỗ luôn. Hàng khựa đểu thật chỉ được cái đẹp mã thôi, chắc em phải đi mua dải đèn led về tự chế giống cụ vậy.
Cụ ra hàng bán đồ cho xe Công tơ nơ (nói chung là hàng bán cho xe tải ấy).
Nó bán cái đèn led to bằng cái Ai sờ phôn ne năm ét sì ấy cụ.
Giá có 45k, nhưng nhớ chọn loại 12v nhá, (vì nó có loại 24v nữa đấy). Trong ấy em thấy cả nùi led (chả bét bao nhiêu cái).
Có cả chân luôn, bao để nắng mà cụ . :)

vanvuong

Tháo bánh
À, các Bác cho mình hỏi đọc trên mạng thấy nói dòng spectra này đầu CD theo xe là đầu 6 đĩa, sau xe mình chỉ nhét có 1 đĩa vậy? Thấy đúng là đầu zin theo xe mà.
Xe em cũng nhét được 6 đĩa.

1 cái nhét vào cái khe đĩa trên đầu.
5 cái còn lại nhét vào khe trên đầu ................ tài xế =)).

Cụ mua cái bao đựng đĩa có 12 khe kẹp vào sunroof ấy cụ ơi. Đầu theo xe có nhét dc 1 cái thoai, muốn đổi cái khác thì đổi bằng ..... cơm ạ.
Mà cụ mua cái Adaptor nhét vào mà nghe bằng điện thoại ấy, hay ra phết cụ ạ :).

tamdnh

Xe tải
Xe em cũng nhét được 6 đĩa.

1 cái nhét vào cái khe đĩa trên đầu.
5 cái còn lại nhét vào khe trên đầu ................ tài xế =)).

Cụ mua cái bao đựng đĩa có 12 khe kẹp vào sunroof ấy cụ ơi. Đầu theo xe có nhét dc 1 cái thoai, muốn đổi cái khác thì đổi bằng ..... cơm ạ.
Mà cụ mua cái Adaptor nhét vào mà nghe bằng điện thoại ấy, hay ra phết cụ ạ :).
kaka, tại thấy trên mạng bảo là đầu CD 6 đĩa, đút thử đĩa thứ 2 vô kẹt cứng ngắt, bà xã thấy thế bảo nó có 1 ke mà anh đút chi cho cố. Ẹttttt........
còn cái khe USB chủ trước có chế gắn vào rồi, chỉ bực cái mỗi lần hát bằng cái USB này thì anten lai thò ra......

MinhViettel

Xe đạp
Mình cũng đã mất khá nhiều thời gian tìm xe, xem trên 10 con matiz, lanos nhưng toàn gặp taxi hoàn lương. Tình cờ đọc topic này và quyết thêm ít lúa làm em này ngon hơn nhiều, và đã tìm được 1 con xe gia đình đk 2007 ngon choẹt. Kakaka
Cụ mất bao nhiêu để rước nàng về dinh vậy?

khanhduong345

Xe hơi
kaka, tại thấy trên mạng bảo là đầu CD 6 đĩa, đút thử đĩa thứ 2 vô kẹt cứng ngắt, bà xã thấy thế bảo nó có 1 ke mà anh đút chi cho cố. Ẹttttt........
còn cái khe USB chủ trước có chế gắn vào rồi, chỉ bực cái mỗi lần hát bằng cái USB này thì anten lai thò ra......

Pak muốn antgen không thò ra nữa thì chế 1 công tắc, khi cần sử dụng angten thì bật lên, ra mấy tiệm đồ chơi xe hơi họ làm cho, mất khoảng 20phut và 50-100K tiền công thôi ( chế cái công tắc giống như công tắc đèn gầm đó pak)

khanhduong345

Xe hơi
Chân côn nặng thì là nó đòi....... tiền Bác mà.
Bác thay côn mới, vớt tăm bua lại là ổn thôi.
Xe qua 3 đời chồng rồi thì cái đầu tiên cần xem là dây cu roa cam bác nhé.
Nếu không chắc chắn là nó mới thì nên thay ngay.
Giá mất chừng 8 trăm (nó mà đứt 1 phát là nằm đường, sửa hết 30 củ)
Hi pak vanvuong và các pak trong hội,

Thay chân côn thì có phải mình phải thay như sau không:
1. Đĩa ly hợp
2. Mâm ép ly hợp
3. Bạc đạn Pi tê
4. Vớt tăm bua

Chi phí thay 4 loại này mất bi nhiêu bao gồm công và phụ tùng pak nhĩ?

vanvuong

Tháo bánh
Hi pak vanvuong và các pak trong hội,

Thay chân côn thì có phải mình phải thay như sau không:
1. Đĩa ly hợp
2. Mâm ép ly hợp
3. Bạc đạn Pi tê
4. Vớt tăm bua

Chi phí thay 4 loại này mất bi nhiêu bao gồm công và phụ tùng pak nhĩ?
Hợ hợ ,
Thứ nhất là em hong phải .... thợ.
Thứ nhì là bác cứ vô ga ra xem nó phán giá rổ dư lào?
Rồi thì bỏ công bỏ buổi ra xem thợ tháo và thay , cái gì không hiểu thì yêu cầu giải thích.
Thứ 3 là bác sợ bị chém thì vô hãng thay đại dầu đi, rồi mớm nó báo giá cho làm lại bộ côn này.
Thứ 4 bác học thuộc lòng cái báo giá này rồi ra ga ra.

Bác thấy thế dc không ợ =))

vanvuong

Tháo bánh
Em nhớ cái anten ở m ông cơ mà.
Nó lòi thì thây kệ nó đi, có sao đâu ạ!

ducnhungbt

Xe đạp
Chao bac "vangvuong" va cac Bac trong hoi, E can mua mot so phu tung v2 thi mua o dau tai TPHCM vay ? Nho chi giup dum.

khanhduong345

Xe hơi
Hợ hợ ,
Thứ nhất là em hong phải .... thợ.
Thứ nhì là bác cứ vô ga ra xem nó phán giá rổ dư lào?
Rồi thì bỏ công bỏ buổi ra xem thợ tháo và thay , cái gì không hiểu thì yêu cầu giải thích.
Thứ 3 là bác sợ bị chém thì vô hãng thay đại dầu đi, rồi mớm nó báo giá cho làm lại bộ côn này.
Thứ 4 bác học thuộc lòng cái báo giá này rồi ra ga ra.

Bác thấy thế dc không ợ =))

Thank pak vanvuong nhe