[Funland] Hội đồng HLV Online Thái Lan - Phần 2

teppia

Xe tăng
Vâng e cũng nghĩ vậy. Nếu mà chủ động phòng ngự thì Thái nó còn quay cho chết nữa. Nhiều ông cứ phán như thần với nếu thế này nếu thế kia. Do cái tiêu chảy nên thể lực kém là đúng rồi. Em vẫn nghĩ bình thường Việt nam khỏe thế mà sao trận hôm qua từ phút thứ 70 trở đi chấn thương với chuột rút nhiều thế. Đọc mới hiểu là do tiêu chảy. Tiêu chảy thì đá vào mắt.
Với bọn Thái chỉ có cách dùng thể lực đè tuyến giữa của nó, cắt mạch phối hợp ban bật của chúng nó mới được. Chứ đá kiểu co cụm bị động để chúng nó định hình lối chơi, phối hợp nhịp nhàng thì hóa ra tạo đk cho thế mạnh của chúng nó phát huy là toi ngay. Nhìn thằng Ben 1 mình nó đi bóng cũng hiểu rồi

taiadau

Xe điện
Đá tốt thế này mà cụ còn chê. Ông Gong có triết lý bóng đá riêng của ông ấy. Em thấy lối đá mạch lạc và sắc nét rồi. Bàn thua đầu tiên hơi ngớ ngẩn tí thôi. Lỗi cá nhân thì HLV cũng chịu. Còn tổng thế em thích lối đá ông thầy mới này phụ trách.
Cá nhân em thấy ta có thể làm tốt hơn để đỡ phí công sức, dù sao thắng vẫn sướng hơn, đặc biệt sau bàn 2-1 thì ko nên ap sát pressing nữa. Nói chung tinh thần đá thế là quá tốt rồi, Thái xanh mẹ nó mặt, nhưng nếu uyển chuyển hơn chút nữa (đặc biệt là khi đá giải) cầm 3 điểm gần như chắc vào vòng sau rồi.

teppia

Xe tăng
Cá nhân em thấy ta có thể làm tốt hơn để đỡ phí công sức, dù sao thắng vẫn sướng hơn, đặc biệt sau bàn 2-1 thì ko nên ap sát pressing nữa. Nói chung tinh thần đá thế là quá tốt rồi, Thái xanh mẹ nó mặt, nhưng nếu uyển chuyển hơn chút nữa (đặc biệt là khi đá giải) cầm 3 điểm gần như chắc vào vòng sau rồi.
sau bàn 2-1 mình cũng phòng ngự còn gì, Thái 10 phút cuối nó ào lên tấn công suốt. Nhưng thôi sảy chân 1 cái là mất điểm.

teppia

Xe tăng
nói chung mình cay 10 vì tiếc thì Thái nó cũng cay 20, chúng nó dồn lực oánh ta quyết thắng trận này nhưng ko thành, lại để ta dẫn bàn trước 2 lần.
Cả 2 đều không vui nhưng chúng nó vẫn ức hơn ta.

nhuataiche

Xe container
Trên fb liên đoàn Thái (FAT) các HLV bên ý 10 phần còm mem3 phần thất vọng, 7 phần buồn chán. Nhìn chung là lỗi Madam Pang làm phông bạt màu mè quá, đem toàn hảo thủ Thái kiều về dự là đòi nợ Việt Nam, phá dớp Mã lai.

Qua trận hôm qua thì tái mặt, toát mồ hôi với Việt Nam mình :D, đấy là chưa kể mình còn chấp 01 người ở 20 phút cuối trận.

Giờ thì Thái Lan ở bất cứ cấp độ U hay tuyển khi gặp Việt mình đều sẽ run run. Đơn giản vì với lối đá chuyền qua chuyền của họ là vô vọng và rồi sẽ bị Việt Nam mình bem lại bằng 2-3 đường chuyền ở lúc nào đó trong trận :D.
Vấn đề là nhiều người nhìn cái kiểu Thái chuyền qua chuyền lại đẹp mắt quá nên cho đó là đẳng cấp rất cao :))
VN 2-3 đường chuyền là có bàn xem ko đẹp mắt nên đẳng cấp như vậy là tầm thường =))

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Hồi năm 2018-2019 xem VN đá Thái an tâm hơn, nhưng từ sau vụ AFF 2020 thì mình cũng phải đề phòng và dè dặt khá nhiều với nó, ko coi thường được.
Nếu VN đá phòng ngực chắc thì Thái khó ăn, nhưng nếu sơ hở thì nó thịt ngay, như trận lượt đi AFF đó.
Aff là mình thiếu 3 nhân tố chủ chốt, thua là đương nhiên thôi.

fundraiser

Xe container
Vấn đề là nhiều người nhìn cái kiểu Thái chuyền qua chuyền lại đẹp mắt quá nên cho đó là đẳng cấp rất cao :))
VN 2-3 đường chuyền là có bàn xem ko đẹp mắt nên đẳng cấp như vậy là tầm thường =))
uh thế mới hài.

taiadau

Xe điện
sau bàn 2-1 mình cũng phòng ngự còn gì, Thái 10 phút cuối nó ào lên tấn công suốt. Nhưng thôi sảy chân 1 cái là mất điểm.
Không cụ ạ, mình vẫn áp sat và tấn công đấy, tốc độ chậm hơn do thể lực xuống thôi. Lúc đấy có bóng phải cù cưa, phá trận đấu, Thái nó sẽ nản vội vàng và phạm lỗi, trận đấu lắt nhắt và hết giờ. Mọi người xem hôm Tiến Linh nó đá trận hôm trước, nó dừng mịa dek tân công nữa đấy, có 1 số người chả chê trách, phí này nọ,... nhưng thực sự nó đúng, ta thắng là quan trọng. Thực tế ra, ta may mắn thì với lối đá này có khi ăn 3-1, nhưng cũng tiềm ẩn bị gỡ hòa. Tuy nhiên qua trận hôm qua, giờ thấy rõ Thái cũng thường thôi, hòa với ta là cả nước mừng rồi :D

nhuataiche

Xe container
Không cụ ạ, mình vẫn áp sat và tấn công đấy, tốc độ chậm hơn do thể lực xuống thôi. Lúc đấy có bóng phải cù cưa, phá trận đấu, Thái nó sẽ nản vội vàng và phạm lỗi, trận đấu lắt nhắt và hết giờ. Mọi người xem hôm Tiến Linh nó đá trận hôm trước, nó dừng mịa dek tân công nữa đấy, có 1 số người chả chê trách, phí này nọ,... nhưng thực sự nó đúng, ta thắng là quan trọng. Thực tế ra, ta may mắn thì với lối đá này có khi ăn 3-1, nhưng cũng tiềm ẩn bị gỡ hòa. Tuy nhiên qua trận hôm qua, giờ thấy rõ Thái cũng thường thôi, hòa với ta là cả nước mừng rồi :D
Hôm qua cầu thủ ta ko đi ngoài ra nước thì Thái nát bét !

teppia

Xe tăng
Giờ cứ đổi lại tình thế, nếu như mình bị Thái mở tỷ số, rồi phút bù giờ hiệp 2 mình gỡ hòa. Vậy các cụ có vui hay buồn, chắc chắn là phải vui hơn là bị nó gỡ hòa đúng ko?

taiadau

Xe điện
Giờ cứ đổi lại tình thế, nếu như mình bị Thái mở tỷ số, rồi phút bù giờ hiệp 2 mình gỡ hòa. Vậy các cụ có vui hay buồn, chắc chắn là phải vui hơn là bị nó gỡ hòa đúng ko?
Nói chúng tuy hòa nhưng ta như thằng anh xoa đầu em nhỏ cụ ạ :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Về tố chất thì ở ĐNA này có tộc nào lại được với tộc Việt hả cc. Tố chất nói chung chứ không riêng về thể thao
Cụ Nishino đã từng phát biểu: tư duy chơi bóng của các cầu thủ Thái rất kém.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hồi 2018-2019 Thái nó vẫn nghĩ là cửa trên của mình nên lúc đá là cứ đè ngửa ra tính hiếp nên mới thua sâu. Chứ mấy năm gần đây thì ASEAN thằng nào gặp Việt nam cũng phải cẩn thận tính toán nên mình cũng khó đá hơn. Chính vì thế là bài vở của ông Park thiên về phòng ngự khi gặp đối phương cũng chỉ đá phòng ngự lại khó ăn và loay hoay ko biết thế nào xé lưới đối phương. Ông Park ko có thế mạnh về tấn công nên chắc ko chỉ dạy cho các tiền đạo về chiến thuật chạy chỗ và ghi bàn. Nên có lẽ vì thế ông ấy mới tìm cách đưa ông Gong, 1 người gốc là tiền đạo, về dạy đội trẻ để các cầu thủ phát triển cái kỹ năng tiền đạo tốt hơn để cung cấp cầu thủ cho đội tuyển quốc gia. Em làm việc với người Hàn nhiều nên cũng hiểu rõ đc 1 chút về họ. Nói chung họ làm gì cũng bài bản lớp lang lắm.
Trợ lý của cụ Park bây giờ là trò cưng của cụ ấy đấy: tiền đạo Anh Đức. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đúng rồi cụ! Ông HLV bị chê là đá không có chiến thuật gì :D, nếu còn dẫn dắt thì hỏng hết thế hệ tài năng trẻ của Thái! Được cái ông này từ trước giờ chưa thua Việt Nam và Mã Lai thì phải.
Bên pantip họ gọi bác này là: kẻ chiến thắng số mệnh. :D

Fd79

Xe tải
Đã biết bị ngộ độc thì càng phải nên đá dền dứ giữ sức, đằng nay đã dẫn trc ngay đầu trận rồi mà vẫn xua quân đang bị tiêu chảy của mình lên pressing nhiệt phá sức ngay h1. Thì cũng đến ạ tư duy ông hlv mới này.
Pressing lúc nào cũng là con dao 2 lưỡi đi kèm cái giá phải trả, nên chỉ thường dùng để đá với những đội yếu hơn. Đang cần phủ đầu hoặc phải tràn lên tìm bàn gỡ. Như Liv pressing ghê gớm nhất h/tại mà bung sức h1 xong sang h2 còn hết pin với Real thì nói j U23VN.
Đằng này dẫn trc từ sớm, có vốn rồi mà vẫn cố tình xua quân lên pressing tiếp bất chấp tiêu chảy. Đưa đội mình vốn đang có vốn lại phải đẩy vào thế 5 ăn 5 thua, trả giá cuối trận vì thể lực.
Cái này là em còm ngay khi h1 trận hq vẫn đang đá chứ ko phải hết trận mới vào chém.
Nói chung cá nhân em võ đoán ông hlv mới này kiểu tự phụ. Muốn thể hiện mình là mình, ko giống với ông Park nên mới "ra đề" oái oăm như vậy với ct đang bị tiêu chảy của mình. Hy vọng là như vậy thật vì tính tự phụ vẫn có thể sửa chữa. Chứ mindsets tư duy chiến thuật của ông mà chỉ có vậy thì nói luôn ko phù hợp cầm VN ở thời điểm h/tại.
Thì chính thế chứ ko ghi bàn quả đó rồi cụ, hôm qua bố HLV quân đã yếu như thế mà ko co về bảo toàn tỷ số thì hôm nay có phải Thái nhục mặt ko? Thua cả đội ẻ chảy =))
HLV về mưu thua cụ Pack, ông này cũng từng nói triết lý thày Pack là không để thua trước, ông này muốn xây dựng đội U23 phong cách tấn công và nhân sự đủ đáp ứng. Nếu vẫn đá với tư duy đó U23 sẽ có những trận thua 3, 4-0.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Có cụ nào đã phán ở thớt này: Việt Nam chơi bóng nhanh nên "phím" của một số người không thẩm thấu kịp. :P

dichvuflycamhn

Xe buýt
Nhiều ông cứ khen Thái chứ em thấy Thái chủ yếu xác định cách chơi kiểm soát bóng từ đội lớn tới đội trẻ. Nhưng chỉ giỏi kiểm soát từ giữa tới ngoài vòng cấm địa chứ không thực sự có nhiều cơ hội rõ rệt. Việt nam thiên về lối đá khoa học hơn, hiệu quả hơn. Lại nhiều ông chê. Cứ phải tikitaka xem cho đã chứ đã thì chỉ từ hòa đến thua xong lại không phục. Thực sự là Việt nam hợp với mấy ông HLV Hàn phết. Giờ thêm ông Gong, ngày xưa đá tiền đạo dạy cho cầu thủ chạy chỗ tốt thật. Nhìn cơ hội rõ rệt hơn dưới quyền của ông Park.
Mỗi HLV, mỗi nền bóng đá... lại có những triết lý khác nhau. Thật sự thì đến giờ VN với Thái thì cũng ngang cơ nhau thôi, 2 đội gặp nhau thì vẫn có trận thắng trận thua chứ chẳng có bên nào vượt trội hơn hẳn, thế nên ko thể nhận xét là chúng mày chỉ múa may linh tinh chứ tao mới là hiệu quả...
Thái nó nhất quán với lối đá như thế từ đội tuyển quốc gia cho tới tuyển U có thể bây giờ chưa đc thành công, nhưng cũng là tư duy hiện đại rồi, vì về lâu dài khi các cầu thủ trẻ đã đc định hình lối đá như thế thì khi kết hợp với nhau ở tuyển cũng sẽ dễ hơn. Ngoài ra nếu họ có những con người phù hợp, ví dụ tuyến tiền vệ và hậu vệ của họ tốt rồi, tự tin cầm bóng, điều khiển trận đấu, còn thiếu tiền đạo sắc bén, bỗng nhiên có cầu thủ nổi lên từ giải trẻ để ráp vào với bộ khung... thì lúc đó cũng đáng sợ đấy.
Chứ còn kiểu nay ông hlv này cầm quyền thì chọn lối đá tử thủ, mai thay ông hlv khác thì lại chọn lối đá tấn công ào ạt... như thế thì mới đáng lo. Mà VN mình thì muôn đời vẫn loay hoay với cái việc này.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
HLV về mưu thua cụ Pack, ông này cũng từng nói triết lý thày Pack là không để thua trước, ông này muốn xây dựng đội U23 phong cách tấn công và nhân sự đủ đáp ứng. Nếu vẫn đá với tư duy đó U23 sẽ có những trận thua 3, 4-0.
Trận hôm qua mình phòng thủ đa tầng tốt mà cụ. Thái có tiếp cận được khu cấm địa của mình đâu. Các đường xuống đáy biên cũng rất ít, được cỡ 2 tình huống, còn lại toàn chuquachula thoai. Ba cầu thủ trên hàng công của họ đá rất tốt, có thương hiệu hẳn hoi là Thanawat, Suphanat, Ekanit lặn không sủi tăm. Khi cho Ben Davis vào để đánh trung lộ cũng không được pha nào. Pha sút của Ben thành bàn thì lỗi của thủ môn mình là rõ rồi.