[Funland] Hội đồng HLV Online Thái Lan - Phần 2

Dan du an

Xe ba gác
Trừ bàn thua kiểu vớt bóng bay vào lưới thì mọi thứ đều chấp nhận được. Tất nhiên từ khi thằng tóc xoăn bên nó vào mình không có phương án phù hợp để phong toả nó. Có vẻ tiền vệ đánh chặn là cụ nào đá chưa nét.

Trừ bàn thua kiểu vớt bóng bay vào lưới thì mọi thứ đều chấp nhận được. Tất nhiên từ khi thằng tóc xoăn bên nó vào mình không có phương án phù hợp để phong toả nó. Có vẻ tiền vệ đánh chặn là cụ nào đá chưa nét.
Hôm qua cuối trận hết quyền thay người chưa các cụ nhỉ?

AnhhoangSu

Xe điện
Cụ có xem tin tức không? Trước trận cả đội bị ngộ độc thực phẩm,một số cầu thủ bị nặng đến mức bị sốt. Những người còn lại chắc chắn cũng chả khỏe mạnh gì, nên đá được như tối qua là cả một sự cố gắng của toàn đội rồi
Đã biết bị ngộ độc thì càng phải nên đá dền dứ giữ sức, đằng nay đã dẫn trc ngay đầu trận rồi mà vẫn xua quân đang bị tiêu chảy của mình lên pressing nhiệt phá sức ngay h1. Thì cũng đến ạ tư duy ông hlv mới này.
Pressing lúc nào cũng là con dao 2 lưỡi đi kèm cái giá phải trả, nên chỉ thường dùng để đá với những đội yếu hơn. Đang cần phủ đầu hoặc phải tràn lên tìm bàn gỡ. Như Liv pressing ghê gớm nhất h/tại mà bung sức h1 xong sang h2 còn hết pin với Real thì nói j U23VN.
Đằng này dẫn trc từ sớm, có vốn rồi mà vẫn cố tình xua quân lên pressing tiếp bất chấp tiêu chảy. Đưa đội mình vốn đang có vốn lại phải đẩy vào thế 5 ăn 5 thua, trả giá cuối trận vì thể lực.
Cái này là em còm ngay khi h1 trận hq vẫn đang đá chứ ko phải hết trận mới vào chém.
Nói chung cá nhân em võ đoán ông hlv mới này kiểu tự phụ. Muốn thể hiện mình là mình, ko giống với ông Park nên mới "ra đề" oái oăm như vậy với ct đang bị tiêu chảy của mình. Hy vọng là như vậy thật vì tính tự phụ vẫn có thể sửa chữa. Chứ mindsets tư duy chiến thuật của ông mà chỉ có vậy thì nói luôn ko phù hợp cầm VN ở thời điểm h/tại.

fundraiser

Xe container
Đã biết bị ngộ độc thì càng phải nên đá dền dứ giữ sức, đằng nay đã dẫn trc ngay đầu trận rồi mà vẫn xua quân đang bị tiêu chảy của mình lên pressing nhiệt phá sức ngay h1. Thì cũng đến ạ tư duy ông hlv mới này.
Pressing lúc nào cũng là con dao 2 lưỡi đi kèm cái giá phải trả, nên chỉ thường dùng để đá với những đội yếu hơn. Đang cần phủ đầu hoặc phải tràn lên tìm bàn gỡ. Như Liv pressing ghê gớm nhất h/tại mà bung sức h1 xong sang h2 còn hết pin với Real thì nói j U23VN.
Đằng này dẫn trc từ sớm, có vốn rồi mà vẫn cố tình xua quân lên pressing tiếp bất chấp tiêu chảy. Đưa đội mình vốn đang có vốn lại phải đẩy vào thế 5 ăn 5 thua, trả giá cuối trận vì thể lực.
Cái này là em còm ngay khi h1 trận hq vẫn đang đá chứ ko phải hết trận mới vào chém.
Nói chung cá nhân em võ đoán ông hlv mới này kiểu tự phụ. Muốn thể hiện mình là mình, ko giống với ông Park nên mới "ra đề" oái oăm như vậy với ct đang bị tiêu chảy của mình. Hy vọng là như vậy thật vì tính tự phụ vẫn có thể sửa chữa. Chứ mindsets tư duy chiến thuật của ông mà chỉ có vậy thì nói luôn ko phù hợp cầm VN ở thời điểm h/tại.
Đá tốt thế này mà cụ còn chê. Ông Gong có triết lý bóng đá riêng của ông ấy. Em thấy lối đá mạch lạc và sắc nét rồi. Bàn thua đầu tiên hơi ngớ ngẩn tí thôi. Lỗi cá nhân thì HLV cũng chịu. Còn tổng thế em thích lối đá ông thầy mới này phụ trách.

Entropy

Xe tăng
Thớt nào cũng đi rêu rao vậy thánh. Các em nó toàn 19-21t đá thế là quá ổn rồi. Phong cách HLV mới cũng khá ổn, dần dần các em vào phom hết.

wildcat74

Xe điện
Trừ lỗi cá nhân, còn lại đá như hôm qua là đạt như kỳ vọng của cđv!

D nâu

Xe điện
Đá tốt thế này mà cụ còn chê. Ông Gong có triết lý bóng đá riêng của ông ấy. Em thấy lối đá mạch lạc và sắc nét rồi. Bàn thua đầu tiên hơi ngớ ngẩn tí thôi. Lỗi cá nhân thì HLV cũng chịu. Còn tổng thế em thích lối đá ông thầy mới này phụ trách.
Em giống cụ. Trước trận đấu em còn nghi ngờ. Sau trận đấu em thấy mọi thứ rất thuyết phục và tin tưởng từ cầu thủ đến huấn luyện viên trưởng , hy vọng những tín hiếu tốt và phát triển tốt cảu U23. em hy vọng Ông Gông với các em U23 hiện có sẽ chứng mình năng lực thực sự đẻ chinh phục những đỉnh cao.

Chỉnh sửa cuối:

AnhhoangSu

Xe điện
Thớt nào cũng đi rêu rao vậy thánh. Các em nó toàn 19-21t đá thế là quá ổn rồi. Phong cách HLV mới cũng khá ổn, dần dần các em vào phom hết.
Các em đá ổn nhưng ông hlv mới thấy chưa ổn, bớt móc mỉa ng # là thánh này thánh nọ đi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Một HLV Online phân tích rất tâm huyết:

Trận đấu đầu tiên luôn khó khăn. Tôi không ngạc nhiên về sự thế hiện của U23 Thái Lan, vì các cầu thủ hiếm khi được tập luyện cũng nhau. Họ là những người đến từ nhiều nơi khác nhau, mới gặp nhau có 3 ngày, một số cầu thủ còn mới bay vào và đã khởi động ngay lập tức.

Điều khiến tôi ngạc nhiên là giới truyền thông đã thổi niềm tin vào người hâm mộ rằng có thể đánh bại U23 VN một cách dễ dàng.

Về mặt kỹ thuật, hiển nhiên chúng ta tốt hơn VN. Kỹ năng của họ không tốt như chúng ta. Nhưng tôi phải thừa nhận rằng họ rất kỷ luật và chạy đua theo chiến thuật đã vạch ra.

Hiện Thái Lan còn thiếu: Một người có nhãn quan chiến thuật, kiểu Chanathip để có thể xuyên phá hàng thủ đối phương. Nếu có một cầu thủ thế này thì trận đấu đã được định đoạt từ lâu.

Còn VN với hệ thống kỷ luật như vậy, có khi còn cầm hòa Hàn Quốc không biết chừng

Kĩ thuật kiểu rang lạc xong vấp bóng như Ben Davis đó cụ nhể? Đồng nghiệp này của ta ảo phết. :P

gvnth

Xe buýt
Thấy Thái hô hào cầu thủ Thái kiều về ồ ạt thành ra trước trận này E cũng ít niềm tin, sau 90 ph cả làng ngửa bài, Thái phải cảm thấy may mắn khi cầm hòa đc VN

Klaers

Xe hơi
Việt nam còn giả nghèo bỏ mẹ ra. Chưa công bố con số thật đâu. Năm ngoái tổng kim ngạch xnk nhà nước mình công bố là 668 tỷ usd, trong đó kim ngạch xnk Việt Nam!-TQ do Hải quan Việt nam công bố là 167 tỷ trong khi HQ Trung quốc lại báo cáo con số 232 tỷ usd. Gần 70 tỷ usd ko tìm thấy đâu. Mà GDP chỉ là 368 tỷ usd. Thương mại quá lớn so với GDP. Tỷ lệ này vượt xa Thâm Quyến, tp địa phương xk lớn nhất TQ. Và con số Xk cũng sắp bằng Quảng Đông trong khi GDP tỉnh quảng Đông là hơn 1300 tỷ usd, và dân số Quảng Đông thì đâu đó 120tr người.
Trong 1 diễn biến khác, Việt Nam mới tiết lộ là đã tự lực tăng tầm được tên lửa Đất đối đất Scud từ 300 lên 500km từ hồi 1994. Có 1 giải thích hợp lý là hồi đó Việt Nam mới cbi gia nhập Asean, các nước này đang sợ mình sau khi oánh Cam nên ko dám kêu là có tên lửa 500km dâtd dối đất. Nếu lộ ra chắc anh em nghỉ chơi mất. Từ đó tới giờ gì mà chẳng năng lên đc thêm nữa.
Mọi con số báo cáo có thể làm giả nhưng thực tế nhất là đời sống của nhân dân tăng lên rõ rệt, xóm em cách đây 10 năm ai đó mua cái xe máy cũng cân lên đặt xuống, nay xe hơi tràn ngập khắp nơi. Trước đây lác đác vài nhà có internet nay hầu như phủ sóng 100%, kể cả mấy người lao động chân tay cũng dùng smartphone cài Zalo, Tick tok, Youtube,.. Tivi màn rộng, máy giặt, tủ lạnh, máy lạnh,.. cũng dần phổ cập rồi.

Klaers

Xe hơi
Một HLV Online phân tích rất tâm huyết:

Trận đấu đầu tiên luôn khó khăn. Tôi không ngạc nhiên về sự thế hiện của U23 Thái Lan, vì các cầu thủ hiếm khi được tập luyện cũng nhau. Họ là những người đến từ nhiều nơi khác nhau, mới gặp nhau có 3 ngày, một số cầu thủ còn mới bay vào và đã khởi động ngay lập tức.

Điều khiến tôi ngạc nhiên là giới truyền thông đã thổi niềm tin vào người hâm mộ rằng có thể đánh bại U23 VN một cách dễ dàng.

Về mặt kỹ thuật, hiển nhiên chúng ta tốt hơn VN. Kỹ năng của họ không tốt như chúng ta. Nhưng tôi phải thừa nhận rằng họ rất kỷ luật và chạy đua theo chiến thuật đã vạch ra.

Hiện Thái Lan còn thiếu: Một người có nhãn quan chiến thuật, kiểu Chanathip để có thể xuyên phá hàng thủ đối phương. Nếu có một cầu thủ thế này thì trận đấu đã được định đoạt từ lâu.

Còn VN với hệ thống kỷ luật như vậy, có khi còn cầm hòa Hàn Quốc không biết chừng

Người này phân tích chuẩn đấy.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

Songocu

Xe buýt
Kĩ thuật kiểu rang lạc xong vấp bóng như Ben Davis đó cụ nhể? Đồng nghiệp này của ta ảo phết. :P
Pha chân phải vấp chân trái của cu cậu mà trên SVD Thiên Trường- Mỹ Đình thì có lý do chất lượng mặt sân ?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Pha chân phải vấp chân trái của cu cậu mà trên SVD Thiên Trường- Mỹ Đình thì có lý do chất lượng mặt sân ?
Cu Ben Davis này ngoáy nhiều nhưng không hiệu quả. Lúc vào gần cầu môn cần ngoáy thì lại không ngoáy được. :D

Đó là Minh Bình. Ông ẻm bị chuột rút liên tục mà lúc cuối trận vẫn tí nữa cho Thái ăn hành đó cụ. :D
Thì chính thế chứ ko ghi bàn quả đó rồi cụ, hôm qua bố HLV quân đã yếu như thế mà ko co về bảo toàn tỷ số thì hôm nay có phải Thái nhục mặt ko? Thua cả đội ẻ chảy =))

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Cái này là khách quan đó cụ. 1 số nước kia họ có 1 môn nào đó là mũi nhọn nên ra châu lục hoặc thế giới có thể cạnh tranh được. VN so với khu vực thì mạnh hẳn 1 số môn như điền kinh, bơi lội nhưng chỉ cần cần ra châu lục thôi là những nước như China, Nhật, Hàn họ có tố chất như VN thậm chí hơn, lại được đầu tư tốt hơn vì kinh tế họ giàu hơn nên VN khó mà cạnh tranh lại
Trước đây thì kêu tố chân dân VN ko choei thể thao dc. Bây giờ các cháu khỏe quá mới lòi ra là do ăn uống ko đủ tập luyện ko chuyên nghiệp. Chứ tố chất ng VN ko thue kém ai cả.