[Funland] Hội đồng HLV Online Thái Lan - Phần 2

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Anh Đức truyền đc sự hiệu quả cho Văn Toàn thì tốt
Ở VLeague, Văn Toàn là một trong những tiền đạo hiệu quả nhất đấy anh. Nếu cộng cả kiến tạo và ghi bàn thì Văn Toàn hiệu quả nhất VLeague, kể cả so với ngoại binh.

Ở VLeague, Văn Toàn là một trong những tiền đạo hiệu quả nhất đấy anh. Nếu cộng cả kiến tạo và ghi bàn thì Văn Toàn hiệu quả nhất VLeague, kể cả so với ngoại binh.
Nhưng trên Tuyển Toàn vẫn chưa ghi bàn

chuot08

Xe lăn
Dạo này em quan sát thấy Thái cứ đá kiểu kiểm soát bóng nhiều nhưng cứ lộn vào rồi lại lộn ra, chả để làm gì. Lâu lâu Việt Nam xiên cho một phát lại rối loạn mất phương hướng, tâm lý lại xáo động mất một lúc mới lấy được thế trận.
Hôm qua cảm giác ông Công HLV nhà mình muốn để cho các em đá hết sức, lộ hết năng lực, thể lực để có sự lựa chọn sắp xếp đường dài, không quan trọng kết quả vì các em còn trẻ.
Quân mình hết sức rồi, khi dẫn 2-1 vẫn còn ra sức tấn công. Dốt như em cũng biết tầm phút 85 là về toàn bộ đổ bê tông, dưỡng sức. Vừa đá vừa nghĩ đến cái toillet thì kết quả như vậy cũng tốt.
Chưa đá thấy Thái gáy kinh quá, nào là 8 ông từ nước ngoài về, nào là con lai to cao đẹp chai, tiếp cận bóng đá đỉnh cao thế giới, trận này thì chỉ từ hòa đến thắng....vào trận thấy cũng thường thôi.
Kiểu ban bật ở giữa sân của Thái em lại thấy nó giống mấy ông Tàu múa võ đi quyền thách đấu mấy ông chơi Boxing, nhìn thì đẹp nhưng nhoằng phát là sấp mặt vều môi!

Sjsxjnh

Xe đạp

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em đang nhận xét về tổng thể, cụ lại cứ đi soi mói từng tình huống :)) Hơn nữa có cái cức ý mà ai cũng làm đc :)) , cầm bóng ban bật nghĩa là về kỹ thuật cá nhân cơ bản của nó phải tốt, biết cách di chuyển, tiền vệ biết cách cầm nhịp, kết nối với các vị trí khác trên sân.
Cụ có đá bóng bao giờ ko hay là chỉ ngồi múa phím chém gió? Nếu có thì cụ rủ đội cụ thi đấu giao liu với đội em xem có ban bật đc trước trận địa phòng ngự đối phương ko? :))
Đá sân 7 với kích thước sân 5 ạ? =))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Kiểu ban bật ở giữa sân của Thái em lại thấy nó giống mấy ông Tàu múa võ đi quyền thách đấu mấy ông chơi Boxing, nhìn thì đẹp nhưng nhoằng phát là sấp mặt vều môi!
Lối ví von của anh chuẩn quá. :D

cưỡi chổi

Xe lăn
Cụ Nishino đã từng phát biểu: tư duy chơi bóng của các cầu thủ Thái rất kém.
Bọn FDI đều đánh giá các lao động VN có tư duy tốt hơn các nước ĐNA khác, đào tạo, học việc rất nhanh. Nhưng cũng vì thông minh nên cũng hay láu cá

HLV về mưu thua cụ Pack, ông này cũng từng nói triết lý thày Pack là không để thua trước, ông này muốn xây dựng đội U23 phong cách tấn công và nhân sự đủ đáp ứng. Nếu vẫn đá với tư duy đó U23 sẽ có những trận thua 3, 4-0.
Mùng 5 này là biết thôi mà cụ :))

gvnth

Xe buýt
Trước đây thì kêu tố chân dân VN ko choei thể thao dc. Bây giờ các cháu khỏe quá mới lòi ra là do ăn uống ko đủ tập luyện ko chuyên nghiệp. Chứ tố chất ng VN ko thue kém ai cả.
chuẩn Cụ ạ, có cháu họp lớp 3 với F1 nhà E đã cao 1m58, dinh dưỡng đầy đủ là nòi giống cải tạo thôi

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
CĐV Thái Lan đang lo ngại Hàn Quốc và Việt Nam bắt tay nhau loại Thái Lan. :D

Xem hai trận hôm qua: Hàn Quốc vs Malaysia và Thái Lan vs Việt Nam thì người Thái tuyệt vọng luôn rồi. Trước đó họ còn hân hoan khi cho rằng 9 Thái kiều đủ sức giúp Thái Lan đá ngang ngửa với Hàn Quốc. :D

Mũi tên bạc

Xe container
Anh Đức truyền đc sự hiệu quả cho Văn Toàn thì tốt
Đồng ý với Chã, Văn Toàn là người có tốc độ rất tốt so với các cầu thủ kể cả các đội hàng đầu châu Á nhưng tính hiệu quả đối với đội tuyển chưa tốt!

Đồng ý với Chã, Văn Toàn là người có tốc độ rất tốt so với các cầu thủ kể cả các đội hàng đầu châu Á nhưng tính hiệu quả đối với đội tuyển chưa tốt!
Điều này thì ai cũng thấy cụ ạ
Toàn rất cần bàn thắng