[Funland] Hội đồng Anh hoãn đợt thi I eo (IELTS) (!)

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Vậy có đúng sau đó cậu nói "Em đã từng thi thử mà được 4.0 nhưng mở đó bảo 3 kỹ năng không tính"?
Còm vẫn còn không ai xóa cũng chẳng ai sửa.
Tóm lại giờ cụ cần gì? Chứ em không nhận kèo của cụ, cụ cũng không cần hỏi cung em.
Kèo em nhận là nhận của mợ Trang thời gian đó mợ đó đã đồng ý mà không ý kiến. Vậy cụ còn ý kiến làm gì?

HTDA

Xe buýt
Trường đh nào tuyển thẳng chỉ bằng chứng chỉ nn thế cụ? Em đc biết nó chỉ quy đổi sang điểm nn đầu vào hoặc cộng tính điểm xét tuyển.
Và em cũng chả biết trường nào kêu chất lượng hs kém vì cc nn, chỉ thấy kêu kém khi lấy điểm thi tốt nghiệp xét ĐH. Gần đây các trường có tiếng chủ động xét tuyển là chính, lấy điểm thi tốt nghiệp số ít
Dạ có thể em viết chưa chính xác, đúng ra là chứng chỉ Ielts là 1 đk xét tuyển cùng học bạ (xét kết hợp), nhưng vì em cứ auto cho rằng bọn trẻ con 100% hsg nên chỉ cần cố thêm chứng chỉ nữa là OK.
Còn việc hs nhờ chứng chỉ để vào đc ĐH là chuyện rất phổ biến, và thực tế là trước dịch covid, nhiều trường ts khá dễ với những hs có chứng chỉ nên đôi khi hs ko đảm bảo được chất lượng, việc này do bạn em là gv có nói chuyện ạ

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Còm vẫn còn không ai xóa cũng chẳng ai sửa.
Tóm lại giờ cụ cần gì? Chứ em không nhận kèo của cụ, cụ cũng không cần hỏi cung em.
Kèo em nhận là nhận của mợ Trang thời gian đó mợ đó đã đồng ý mà không ý kiến. Vậy cụ còn ý kiến làm gì?
Ý tôi là cậu đã bốc phét khi nói cậu đã thi thử và được 4.0.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Dạ có thể em viết chưa chính xác, đúng ra là chứng chỉ Ielts là 1 đk xét tuyển cùng học bạ (xét kết hợp), nhưng vì em cứ auto cho rằng bọn trẻ con 100% hsg nên chỉ cần cố thêm chứng chỉ nữa là OK.
Còn việc hs nhờ chứng chỉ để vào đc ĐH là chuyện rất phổ biến, và thực tế là trước dịch covid, nhiều trường ts khá dễ với những hs có chứng chỉ nên đôi khi hs ko đảm bảo được chất lượng, việc này do bạn em là gv có nói chuyện ạ
Cụ lại phiến diện rồi. 100% bọn trẻ con là hsg? Trường nào vậy cụ (tất nhiên ở đây đang đề cập đến cấp 3)

mr teppi

Xe buýt
Ờ, đúng 100% nhé. Nhưng trên này cụ cũng chỉ biết tui qua bài báo chứ làm sao biết được tui biết tiếng anh hay không, đúng không nào?

Thời gian 4 tháng là cho nhau 1 cơ hội để chứng minh tui không phải thằng sạo ke đó cụ.
Liên tha liên thiên…,

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Ý tôi là cậu đã bốc phét khi nói cậu đã thi thử và được 4.0.
Bốc phét được cái gì trên đây nhỉ? Hay bốc phét có người cho tiền tiêu? Mà tui không nhận kèo cụ cụ thì cụ ý kiến ý cò cái gì?

HTDA

Xe buýt
Cụ lại phiến diện rồi. 100% bọn trẻ con là hsg? Trường nào vậy cụ (tất nhiên ở đây đang đề cập đến cấp 3)
Dạ vâng, em nhận lỗi vì comment mang ý chủ quan ạ, tại em cứ nhìn từ lớp con em nên mới viết vậy nhưng thực tế thì ko đúng vậy

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Liên tha liên thiên…,
Thế bỏ qua đi chứ đọc làm gì cho bẩn mắt rồi lại bảo liên thiên?
Tôi nói chắc sai à? Mn chỉ biết tôi qua mấy bài báo chứ làm sao biết nặng lực tôi đến đâu?

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Bốc phét được cái gì trên đây nhỉ? Hay bốc phét có người cho tiền tiêu? Mà tui không nhận kèo cụ cụ thì cụ ý kiến ý cò cái gì?
Hãy dũng cảm lên. Bốc phét thì nhận là bốc phét hoặc bỏ qua đừng còm qua còm lại làm gì. Bốc phét thì để bốc phét chẳng liên quan gì đến việc có được gì hay không (bốc phét chỉ thể hiện tính cách của người phát ngôn ra điều đó thôi). Việc tôi có ý kiến chẳng liên quan gì đến việc cậu có nhận kèo hay không.

QAZ

Xe container
Chứng chỉ nào cũng thi mẹo được cụ à. Mà em chỉ chốt kèo cùng mợ trang vì mợ đó cần em chứng minh còn em đâu hứa chứng minh cho cụ?

Tôi nghĩ bạn nên dừng lại ở đây thì hơn.

Trong đời, bạn đã đi thi bao nhiêu lần ? Đã lấy bao nhiêu cái chứng chỉ ?

Tôi hỏi cụ thể trường hợp của chính bạn nhé, đừng "nghe nói", "thấy bảo", "thằng bạn đứa hàng xóm nói thế".

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Dạ vâng, em nhận lỗi vì comment mang ý chủ quan ạ, tại em cứ nhìn từ lớp con em nên mới viết vậy nhưng thực tế thì ko đúng vậy
Dạ vâng cụ. Cũng cảm ơn cụ vì comment hết sức thiện chí bên trên. Lâu lắm rồi mới thấy được một comment "đẹp" như vậy.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Tôi nghĩ bạn nên dừng lại ở đây thì hơn.

Trong đời, bạn đã đi thi bao nhiêu lần ? Đã lấy bao nhiêu cái chứng chỉ ?

Tôi hỏi cụ thể trường hợp của chính bạn nhé, đừng "nghe nói", "thấy bảo", "thằng bạn đứa hàng xóm nói thế".
Tôi đã nói tôi không cần chứng minh. Còn mợ trang đã đồng ý cho tôi thời gian đến tháng 4 để tôi chứng minh thì các cụ ý kiến gì?

1 còn người có thay đổi hay không là ở hành động, có thể vì lời nói này tôi cố gắng học đến 4.0 coi như cũng có lời giao phó.

Còn như lúc đầu tôi nói các cụ cũng chỉ biết tôi qua báo chí chứ không biết được năng lực của tôi.
Vây tôi nói không biết tiếng anh là tin ngay, hay là trình độ học thức cao mới giỏi ngoại ngữ

Đừng đem học hàm học vị ra để xéo nhau.

Còn chơi ngang cơ thì mộ nào tôi cũng học qua rồi.

An18

Xe máy
"Nếu hồ sơ đảm bảo các yêu cầu, Bộ GD&ĐT sẽ xử lý nhanh nhất để bảo đảm đúng quy định hiện hành (thời gian thẩm định và phê duyệt theo quy định tại Nghị định số 86/2018 là 20 ngày)."

Vậy trong trường hợp IDP/BC đủ hồ sơ thì cũng phải mất cả tháng thì mới tiếp tục có kỳ thi được. Tuy nhiên thông tư 11/2022 cũng có những điểm khoai phết nên việc chuẩn bị hồ sơ cũng ko dễ dàng gì 🤧

refund37

Xe hơi
F1 nhà em tháng 9 sang năm ra trường, dự định tháng 2 thi, ko biết đến lúc đó được thi chưa?:((:((:((

ca_kiem

Xe container
"Nếu hồ sơ đảm bảo các yêu cầu, Bộ GD&ĐT sẽ xử lý nhanh nhất để bảo đảm đúng quy định hiện hành (thời gian thẩm định và phê duyệt theo quy định tại Nghị định số 86/2018 là 20 ngày)."

Vậy trong trường hợp IDP/BC đủ hồ sơ thì cũng phải mất cả tháng thì mới tiếp tục có kỳ thi được. Tuy nhiên thông tư 11/2022 cũng có những điểm khoai phết nên việc chuẩn bị hồ sơ cũng ko dễ dàng gì 🤧
Vì không thống nhất nên mới dừng tất cả các chứng chỉ ngoại ngữ nước ngoài ( không riêng gì Ielts đâu mà các chứng chỉ Tiếng Nhật, Tiếng hàn, tiếng trung, tiếng Đức là dừng hết) vì họ không muốn Bộ Giáo dục thò bàn tay vào quy trình thi các chứng chỉ ngoại ngữ nước ngoài ( theo thông tư 11 ghi rõ bộ không chịu trách nhiệm chất lượng về các chứng chỉ ngoại ngư nước ngoài )
Hôm nay thứ trưởng giải thích phải quản lý chặt các chứng chỉ nước ngoài vì sợ chất lượng thấp nghe khá buồn cười vì bản thân bộ có chứng chỉ năng lực 6 bậc ( đo Bộ xây dựng ) Bộ chê các chứng chỉ khác nhưng bản thân Chứng chỉ của bộ không đc nước ngoài công nhận 😂.
Bây giờ hiện đang đối đầu 2 bên không ai nhân nhượng… người thiệt là học sinh, sinh viên, người lao động.
1 năm Nhật nó tuyển khoảng 100.000 lao động việt, Hàn cùng gần 100.000, du học trung quốc gần 10.000, du học = tiếng Anh cũng tầm 40.000. Bây giờ cấm không thi ở việt thì mời các cháu sang thái lan, philipin, mãlai… đi mà lấy chứng chỉ… còn cái chứng chỉ 6 bậc của Bộ cháu nào thích cứ thi.. nhưng xin lỗi không dùng đc nhé.
Xem cuộc chiến này ai chịu nhường ai đây.. ông Bộ thì vẫn muốn thò tay vào quy trình thi cử ( bọn nước ngoài thì ko đồng ý )

An18

Xe máy
Vâng. Cũng vì bức xúc mà em vừa nghiên cứu cái Thông tư 11 và bài trả lời phỏng vấn của cụ Thứ trưởng. Lý do cụ Thứ đưa ra khá khiên cưỡng. Tư duy rất kiểu hành là chính

Vì không thống nhất nên mới dừng tất cả các chứng chỉ ngoại ngữ nước ngoài ( không riêng gì Ielts đâu mà các chứng chỉ Tiếng Nhật, Tiếng hàn, tiếng trung, tiếng Đức là dừng hết) vì họ không muốn Bộ Giáo dục thò bàn tay vào quy trình thi các chứng chỉ ngoại ngữ nước ngoài ( theo thông tư 11 ghi rõ bộ không chịu trách nhiệm chất lượng về các chứng chỉ ngoại ngư nước ngoài )
Hôm nay thứ trưởng giải thích phải quản lý chặt các chứng chỉ nước ngoài vì sợ chất lượng thấp nghe khá buồn cười vì bản thân bộ có chứng chỉ năng lực 6 bậc ( đo Bộ xây dựng ) Bộ chê các chứng chỉ khác nhưng bản thân Chứng chỉ của bộ không đc nước ngoài công nhận 😂.
Bây giờ hiện đang đối đầu 2 bên không ai nhân nhượng… người thiệt là học sinh, sinh viên, người lao động.
1 năm Nhật nó tuyển khoảng 100.000 lao động việt, Hàn cùng gần 100.000, du học trung quốc gần 10.000, du học = tiếng Anh cũng tầm 40.000. Bây giờ cấm không thi ở việt thì mời các cháu sang thái lan, philipin, mãlai… đi mà lấy chứng chỉ… còn cái chứng chỉ 6 bậc của Bộ cháu nào thích cứ thi.. nhưng xin lỗi không dùng đc nhé.
Xem cuộc chiến này ai chịu nhường ai đây.. ông Bộ thì vẫn muốn thò tay vào quy trình thi cử ( bọn nước ngoài thì ko đồng ý )

ca_kiem

Xe container
Lấy lý do thôi cụ.. Bộ nên tự soi vào cái chứng chỉ ngoại ngữ 6 bậc của bộ.. sao giờ này vẫn không đc nước ngoài công nhận. Chê ielts thì cũng nên soi lại chứng chỉ của mình tạo ra nó tệ thế nào.

isak

Xe tăng