[Thảo luận] hỏi các cụ nơi học bằng b2

phuchung11a3

Xe buýt
góc trên bên phải màn hình máy tính của cụ
e thì học ở quê rồi nên cũng chả rành ở hà nội lắm nên lên đây hỏi các cụ cho đứa e xem ở hà nội bây giờ học bằng b2 ở chỗ nào chuẩn ạ
quy trình học nộp hồ sơ đến lúc thi thì mất khoảng bao lâu hả các cụ. bjo bắt đầu thì đến tết cho kịp lấy bằng ko ạ. lấy bằng luôn chứ ko phải thi các cụ nha, để tết anh em em làm chuyến du xuân :D
có trung tâm nào ở hà nội bây giờ chất lượng tốt ko hả các bác. e thấy các cụ trên này hay khen c500 ngọc hà chèm. thế có cụ nào có người nhà vừa tốt nghiệp trường c500 ra rep giúp e xem trọn gói tổng kinh phí hết bao nhiêu ko ạ :)
e search thấy bên kinh doanh chuyên nghiệp có cụ @hungnhe cũng nhận được khá nhiều review, anh em ủng hộ cũng nhiều, quá trình học còn có đi đường trường đi xa, cũng hay. em cũng đang định chung kết bên đó, những lên đây hỏi các cụ phát nữa cho chắc về c500 :D mong nhận được tư vấn của các cụ kịp thời để cho thằng e đi múc cái bằng :)

e đã vodka các cụ đầy đủ rồi ạ =D>
cảm ơn các cụ đã cho ý kiến
về phần mình e thấy học 9 buổi như ở C500 là hơi ít :) ko biết có đi được nhiều không. các cụ cho e hỏi lại tý là học theo kiểu C500 thì đến tập trung ở C500 ở Nguyễn trãi rồi lái đến bãi tập là chèm ngọc hà. cuối buổi lái về phải không các cụ :D
với thời lượng học như thế thì C500 có hoàn thành trao bằng sớm hơn các trung tâm khác được không các cụ nhỉ, cỡ 2 tháng là có bằng cầm tay rồi hay sao ạ :)
cụ nào nhiệt tình cho e xin một sdt của một thầy vào inbox được ko ạ. e đang cần hơi gấp để làm cho thằng em :)

Chỉnh sửa cuối:

duykhand

Xe tăng
Cụ đăng ký ở học viện kỹ thuật quân sự đi. Học hành ổn lắm.Lý thuyết, thực hành đầy đủ, đạt chit tiêu.

Đặc biệt học lái quy củ, em cũng đang học mà. 1 xe 2 đến 3 người, lái cả ngày chán thì thôi

ron7810

Xe tải
em học ở quân khu thủ đô hơn 10 năm trước rồi,thấy ở đó các thầy dậy chu đáo và ít mè nheo hơn các nơi khác!Bác qua đó xem sao

Duytung

Xe buýt
Em học ở C500. Học phí 4.4 triệu, học ngoài giờ cả khóa thêm 300 ngàn nữa. Nhà trường có xe cho mình học, nhưng các thày có xe riêng, vios hoặc Camry cũ. Nộp thêm 1,2 triệu tiền đổi xe. Học 9 buổi, thi ở bãi Ngọc Hà. Em thấy nộp ở TT to, có tiếng là tốt nhất. Đừng theo các thầy ở ngoài.
C500 thày không đòi tiền, không tiền rửa xe, không uống bia, mỗi bữa ăn đóng 45 ngàn thôi. Nếu cần em giới thiệu thầy trước em học, cũng tạm ổn

nobody2011

Xe tải
Em học ở C500. Học phí 4.4 triệu, học ngoài giờ cả khóa thêm 300 ngàn nữa. Nhà trường có xe cho mình học, nhưng các thày có xe riêng, vios hoặc Camry cũ. Nộp thêm 1,2 triệu tiền đổi xe. Học 9 buổi, thi ở bãi Ngọc Hà. Em thấy nộp ở TT to, có tiếng là tốt nhất. Đừng theo các thầy ở ngoài.
C500 thày không đòi tiền, không tiền rửa xe, không uống bia, mỗi bữa ăn đóng 45 ngàn thôi. Nếu cần em giới thiệu thầy trước em học, cũng tạm ổn
Em cũng học ở C500 cách đây 8 năm. Nhận xét chung là: Học nghiêm túc - Thầy nghiêm túc - Học phí thấp hơn nơi khác - Chi phí ngoài thấp: cơm trưa ăn với thầy trong các buổi tập không rượu bia, bình dân, các học viên campuchia tại chỗ, tiền chỉ tương đương suất cơm văn phòng. Nếu học đủ thời gian, chăm chỉ thì chả cần thuê thêm xe ngoài nữa. Chả biết giờ có còn được như xưa không....

Chỉnh sửa cuối:

Ob3xuT

Xe điện
e thì học ở quê rồi nên cũng chả rành ở hà nội lắm nên lên đây hỏi các cụ cho đứa e xem ở hà nội bây giờ học bằng b2 ở chỗ nào chuẩn ạ
quy trình học nộp hồ sơ đến lúc thi thì mất khoảng bao lâu hả các cụ. bjo bắt đầu thì đến tết cho kịp lấy bằng ko ạ. lấy bằng luôn chứ ko phải thi các cụ nha, để tết anh em em làm chuyến du xuân :D
có trung tâm nào ở hà nội bây giờ chất lượng tốt ko hả các bác. e thấy các cụ trên này hay khen c500 ngọc hà chèm. thế có cụ nào có người nhà vừa tốt nghiệp trường c500 ra rep giúp e xem trọn gói tổng kinh phí hết bao nhiêu ko ạ :)
e search thấy bên kinh doanh chuyên nghiệp có cụ @hungnhe cũng nhận được khá nhiều review, anh em ủng hộ cũng nhiều, quá trình học còn có đi đường trường đi xa, cũng hay. em cũng đang định chung kết bên đó, những lên đây hỏi các cụ phát nữa cho chắc về c500 :D mong nhận được tư vấn của các cụ kịp thời để cho thằng e đi múc cái bằng :)
Em thấy nếu ko quen biết thầy nào thì học ở C500 thì giá tốt... Chất lượng thì em ko biết vì em ko học ở đấy nhưng chắc cũng tốt, em dự thế :D... Nhưng chỗ bôi đỏ cụ giải thích lại cái, em vẫn ko hiểu

buicongchuc

Xe ba gác
Em học C500 tốt nghiệp tháng 7/2011, KN:
1. Học phí: Không quá 5 triệu học giờ hành chính, học ngoài giờ thêm 500K, vé bãi tập sa hình tùy theo từng bãi 50-150k/ buổi 4 giờ, sau mỗi buổi học rửa xe 30-40K, ăn cơm suất 30-50K (mời thầy ăn cùng và trả cho thầy luôn cho lịch sự), nghiêm cấm bia rượu.
2. Thày dạy: Nhiệt tình, 4-5 học viên/ 1 xe;
3. Thời gian học chuẩn: 19 buổi/ 02 tháng;
4. Lý thuyết: Đến lớp học hoặc tự học;
5. Thực hành: Đi phố, đường trường, sa hình + Dã ngoại 03 buổi (Lạng Sơn, Bắc Giang);
6. Ôn thi sa hình: 1 giờ xe chíp (không phải đóng tiền thêm);
7. Thi chứng chỉ học nghề: Lý thuyết + Sa hình. Không đến thi cũng được. Nhưng tốt nhất đến thi để tập dượt cho buổi thi Bằng.
8. Thi bằng: Lý thuyết (SD đĩa ôn vài buổi tối là OK 30/30 ngày) + Sa hình + Đường trường.
Thi bằng xong: Khoảng 2 tuần sau có Bằng, lái xe đường phố Hà Nội và đường trường, đường đèo OK.

Nếu cụ cần thì PM cho em, em giới thiệu thầy nhận hồ sơ và dạy luôn. Bây giờ nộp hồ sơ thì đến giữa tháng 01/2013 có bằng.

Chỉnh sửa cuối:

Duytung

Xe buýt
Em thấy nếu ko quen biết thầy nào thì học ở C500 thì giá tốt... Chất lượng thì em ko biết vì em ko học ở đấy nhưng chắc cũng tốt, em dự thế :D... Nhưng chỗ bôi đỏ cụ giải thích lại cái, em vẫn ko hiểu
Cụ này chuẩn, cứ đến TT C500 mà đăng ký, học thầy nào cũng được, nếu quen thầy nộp hộ hồ sơ, đắt hơn 300 đến 500 ngàn đấy các cụ ợ
Cụ nào nói học 19 buổi là sai. Học 9 buổi, trong đó có 1 buổi học nguội. 8 buổi sau học đường trường và sa hình.

Nói chung học C500 cũng có cái không hài lòng lắm, nhưng so với bên ngoài thì hơn nhiều

duykhand

Xe tăng
Chào các cụ,em ko biêt học ở C500 thế nào nhưng em kể ra đây quá trình học ở hvkt quân sự để các cụ cùng so sánh sao cho anh em of nhà mình có chỗ học tốt nhất nhé
Em học ỏ hvkt quân sự,thầy giáo là người quen,lệ phí tất cả khoang 8tr.
Lý thuyết học khoảng 6 buổi ngoài giờ hành chính và trong trương hvkt quân sự ở hoàng quốc viêt
Sau khi học xong lý thuyết thì học lái ở trên cầu diễn cũng là 1 cơ sở của trường.
Một tuần lái 2 buổi,mỗi buổi nửa ngày.1 buổi 1 xe 3 người.có hôm có người bận thì chỉ 2 người .
Lái chán chê trong sa hình(sa hình 10 bài thi,cũng là sa hình của trường luôn) thi bắt đầu ra ngoài đường.
Có tất cả 3 buổi đi đường trường.
Thi sát hạch ở xuân mai hoà bình.trước khi thi thì có 1 buổi lên xuân mai đi thử xe chip cho quen.
Theo cảm nhận của em các thầy ở đây dạy nghiêm túc,hơn nữa ít người 1 xe nên tgian lái nhiều,học viên ko mất thêm chi phí j ngoài số tiền trên.
Các bác cho nhận xét về trung tâm này nhé

ks.quyet

Tháo bánh
C500 em thấy ổn cho tất cả

MR_TIM

Xe tải
Trước E học ở Hùng Vương trên Sơn Tây. Học phí đóng vào là 5050k, giờ ko biết bao nhiêu. Trung tâm giám đốc là người nhà của giám đốc học viện cảnh sát, có tận 3 cơ sở, 1 ở Phú Thọ, Sơn Tây và Hải Phòng. Sáng có xe đưa đi, chiều có xe đón về, tập trung ở Mỹ Đình, đồi diện với Liên Đoàn Bóng Đá Việt Nam. Dàn xe trường thì B2 là 1 dàn Kia 1250kg, Vios, Huyndai Verna.
E học ở đấy, chả thấy thầy vòi vĩnh tiền nong gì cả, vì khóa E học, nghe chuyện kể là có mấy thầy bị đuổi vì vòi tiền học viên. Chủ yếu mình mất tiền nước mình uống, ăn trưa theo xe rồi campuchia và lệ quyên. Dã ngoại và thực hành lái đường trường 1 tháng 1 lần, vì dành sân cho khóa trước thi, nói là dã ngoại cho oai chứ, thực chất ra là các thầy cho lên núi hoặc loanh quanh quanh Làng văn hóa các dân tộc rồi đến 11h30 đánh xe về trường để điểm danh. E thích cách trường quản lý thầy giáo và phân học sinh của trường này, sáng 8h00 xe đưa học viên lên đến trường, điểm danh các thầy, sau đó phân học viên mỗi xe 5 người theo cách ngẫu nhiên. Có khi hôm nay bác học thầy này với các học viên này, nhưng hôm sau bác sẽ học thầy khác và các học viên khác. Như thế mỗi thầy mình sẽ học đc các cách lái khác nhau. Xe ra cổng chấm công, đến giờ về chấm công, E buồn cười khoản này lắm, nên các đố các thầy dám đánh xe đi thông trưa. Đặc biệt là bác thích đi buổi nào thì đi, trường ko hạn chế số buổi bác đi học, kể cả bác thích đi cả tháng cũng đc, hoặc 1 tháng bác đi 1 lần cũng đc, bác ko thích lái thì vào phòng máy tính luyện đề thi lý thuyết cũng đc, dàn máy gần 50 máy, điều hòa mát rượi. Thi tại sân của trường, xe của trường nên lúc thi bác hoàn toàn yên tâm ko sợ bị lạ sân và lạ xe.
Đợt khóa bọn E học được trường ưu tiên giữ lại học đến 7 tháng mới xong :( vì các khóa trước tồn nhiều quá. Đến lúc E lấy đc bằng E tính tất cả chi phí ăn uống, tiêu vặt, tiền đóng học và thỉnh thoảng vui chơi có thưởng 1 tí hết có gần 9triệu.
Nếu bác cần, E giới thiệu cho bác mấy thầy E quen ở trên trường đó. Chúc bác chọn đc trường ưng ý và sớm có bằng để tự tin cầm lái vi vu trên những cung đường mình thích.

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ này chuẩn, cứ đến TT C500 mà đăng ký, học thầy nào cũng được, nếu quen thầy nộp hộ hồ sơ, đắt hơn 300 đến 500 ngàn đấy các cụ ợ
Cụ nào nói học 19 buổi là sai. Học 9 buổi, trong đó có 1 buổi học nguội. 8 buổi sau học đường trường và sa hình.

Nói chung học C500 cũng có cái không hài lòng lắm, nhưng so với bên ngoài thì hơn nhiều
Em vẫn còn lưu Lịch học lái xe của nhóm em (Lớp N2, Khóa 206 B2), học tháng 5-6-7/2011. Nhóm em có 5 người/ 1 xe (thày Tuấn dạy). Học ngoài giờ (2 buổi tối + 1 buổi CC/ 1 tuần). Lịch học: 2b học lý thuyết + 1b lái nguội + 12b sa hình + 3b đường trường + 1b tổng ôn = 19b. Nếu tập sa hình không kể thời gian từ C500 - Bãi tập đến và về thì học trong bãi tập sa hình 4 giờ/ buổi. Học phí không quá 5 triệu, vì học ngoài giờ đóng thêm mỗi người 100K. Thì tại bãi Ngọc Hà (Chèm). Lệ phí thi sát hạch hình như là 500K.

Chỉnh sửa cuối:

2 tai 8 banh

Xe container
Em vẫn còn lưu Lịch học lái xe của nhóm em (Lớp N2, Khóa 206 B2), học tháng 5-6-7/2011. Nhóm em có 5 người/ 1 xe (thày Tuấn dạy). Học ngoài giờ (2 buổi tối + 1 buổi CC/ 1 tuần). Lịch học: 2b học lý thuyết + 1b lái nguội + 12b sa hình + 3b đường trường + 1b tổng ôn = 19b. Nếu tập sa hình không kể thời gian từ C500 - Bãi tập đến và về thì học trong bãi tập sa hình 4 giờ/ buổi. Học phí không quá 5 triệu, vì học ngoài giờ đóng thêm mỗi người 100K. Thì tại bãi Ngọc Hà (Chèm). Lệ phí thi sát hạch hình như là 500K.
chuẩn đới cụ ợ, ít nhất phải 19 buổi trở lên.
em học 2006 trường cảnh sát : 1 tháng Gát 69 - 1,5 tháng Daihsu - 1/2 tháng tổng ôn Kia spectra = 3 tháng (đều như vắt chanh tuần 2 buổi) vào khoảng 25 buổi chưa kể thử xe chíp 1 - 2 buổi nữa.
chứ học 9 buổi mà đã ra đường em dự tai nạn nhiều lém ợ.

Duytung

Xe buýt
Cụ ơi năm nay 2012, lịch học đã thay đổi rồi, chỉ học 8 buổi thực hành + 1 buổi nguội. Trong đó 1 buổi thực hành đầu tiên lái xe đường trường, lái 230 km lên Hòa lạc rồi về. Không còn Lạng Sơn như trước đây đâu ợ. Còn lại các buổi sau lên Ngọc Hà rồi về. Lịch học ngoài giờ cứ 5h chiều có mặt ở trường C500, và 10h đêm về đến đó. 1 xe 4 học viên

Theo nhà trường trước đây học dài, tỷ lệ trượt khoảng 20%, từ năm nay học 9 buổi, tỷ lệ trượt vẫn như thế. Cái này không chém gió được đâu, lịch của nhà trường mà.

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ ơi năm nay 2012, lịch học đã thay đổi rồi, chỉ học 8 buổi thực hành + 1 buổi nguội. Trong đó 1 buổi thực hành đầu tiên lái xe đường trường, lái 230 km lên Hòa lạc rồi về. Không còn Lạng Sơn như trước đây đâu ợ. Còn lại các buổi sau lên Ngọc Hà rồi về. Lịch học ngoài giờ cứ 5h chiều có mặt ở trường C500, và 10h đêm về đến đó. 1 xe 4 học viên

Theo nhà trường trước đây học dài, tỷ lệ trượt khoảng 20%, từ năm nay học 9 buổi, tỷ lệ trượt vẫn như thế. Cái này không chém gió được đâu, lịch của nhà trường mà.
Xăng tăng nên đường giảm! Chắc tai nạn lại tăng!

phuchung11a3

Xe buýt
góc trên bên phải màn hình máy tính của cụ
về phần mình e thấy học 9 buổi như ở C500 là hơi ít :) ko biết có đi được nhiều không. các cụ cho e hỏi lại tý là học theo kiểu C500 thì đến tập trung ở C500 ở Nguyễn trãi rồi lái đến bãi tập là chèm ngọc hà. cuối buổi lái về phải không các cụ :D
với thời lượng học như thế thì C500 có hoàn thành trao bằng sớm hơn các trung tâm khác được không các cụ nhỉ, cỡ 2 tháng là có bằng cầm tay rồi hay sao ạ :)
cụ nào nhiệt tình cho e xin một sdt của một thầy vào inbox được ko ạ. e đang cần hơi gấp để làm cho thằng em :)

Duytung

Xe buýt
Thời gian học ngắn, nhưng em thấy có vấn đề gì đâu, em thi xong mua xe lái ngay.
Tập trung ở Nguyễn Trãi, Đại Học An Ninh. 4 người chia nhau lái lên bãi tập. Người lái đi thì người kia lái về. Tập và thi ở sân Ngọc Hà
Em xem còn số của thầy không đã, em sẽ nhắn vào Inbox, nhưng theo em cứ vào TT đăng ký, vừa rẻ hơn, học thầy nào cũng thế.
Thời gian từ lúc nộp hồ sơ đến khi lấy bằng khoảng hơn 2 tháng. Nhưng chỉ tập trung học lái khoảng 4 tuần. Thời gian còn lại chả làm gì, chắc TT đợi cho đủ thời gian theo yêu cầu của Cục đường bộ.

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Các cụ chịu khó học để sau này có bằng lái cho an toàn nhé.

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xe ba gác

Em vừa gọi điện cho thầy Tuấn (SĐT: 0903.284.874) dạy lái xe ở C500, hỏi về chương trình học và học phí như sau:

Hiện tại: Như em đã nói ở trên, 5 người/ 1 xe, vẫn học 19b (lý thuyết + lái nguội + thực hành + tổng ông xe chíp), 6 giờ học/ buổi, học phí 4.700.000 đồng và thực hành bằng xe DAIHATSU.

Tới đây (chưa có thời gian chính thức): 4 người/ 1 xe, thực hành 8 buổi, tổng ôn 1 buổi, học 6 giờ/ buổi, học phí 4.700.000 đồng, xe Gentra. Không phải tập trung tại C500 như trước.

trai_lái

Xe tải
em cung học C500 đây
Tiền lệ phí bây giờ là 4,4tr giờ tăng hay chưa em ko biết
CÓ xe học tất cả 7 buổi thực hành và 1 buổi lái muội
Ăn mỗi bữa đi học cả thầy trò hết khoảng 300k có nước non
Đầu khóa nhận thầy lái bo cho thầy 1tr hay 2tr cả nhóm là tùy tâm cho thầy tro thoải mái
XOng toàn khóa như bây giờ tăng một số chi phí em dự cũng khoảng 8tr,như em đợt trc kà khoảng hơn 7tr 1 tí .