[Thảo luận] hỏi các cụ nơi học bằng b2

Phan Quỳnh

Xe đạp
C500 ổn đó ah, e cũng học ở c500 thầy dậy nhiệt tình, nhiêm túc, nếu muốn từ A-Z thì nộp thêm 2tr nữa thì phải là qua hết, hi

tmk1207

Xe tải
Trước E học ở Hùng Vương trên Sơn Tây. Học phí đóng vào là 5050k, giờ ko biết bao nhiêu. Trung tâm giám đốc là người nhà của giám đốc học viện cảnh sát, có tận 3 cơ sở, 1 ở Phú Thọ, Sơn Tây và Hải Phòng. Sáng có xe đưa đi, chiều có xe đón về, tập trung ở Mỹ Đình, đồi diện với Liên Đoàn Bóng Đá Việt Nam. Dàn xe trường thì B2 là 1 dàn Kia 1250kg, Vios, Huyndai Verna.
E học ở đấy, chả thấy thầy vòi vĩnh tiền nong gì cả, vì khóa E học, nghe chuyện kể là có mấy thầy bị đuổi vì vòi tiền học viên. Chủ yếu mình mất tiền nước mình uống, ăn trưa theo xe rồi campuchia và lệ quyên. Dã ngoại và thực hành lái đường trường 1 tháng 1 lần, vì dành sân cho khóa trước thi, nói là dã ngoại cho oai chứ, thực chất ra là các thầy cho lên núi hoặc loanh quanh quanh Làng văn hóa các dân tộc rồi đến 11h30 đánh xe về trường để điểm danh. E thích cách trường quản lý thầy giáo và phân học sinh của trường này, sáng 8h00 xe đưa học viên lên đến trường, điểm danh các thầy, sau đó phân học viên mỗi xe 5 người theo cách ngẫu nhiên. Có khi hôm nay bác học thầy này với các học viên này, nhưng hôm sau bác sẽ học thầy khác và các học viên khác. Như thế mỗi thầy mình sẽ học đc các cách lái khác nhau. Xe ra cổng chấm công, đến giờ về chấm công, E buồn cười khoản này lắm, nên các đố các thầy dám đánh xe đi thông trưa. Đặc biệt là bác thích đi buổi nào thì đi, trường ko hạn chế số buổi bác đi học, kể cả bác thích đi cả tháng cũng đc, hoặc 1 tháng bác đi 1 lần cũng đc, bác ko thích lái thì vào phòng máy tính luyện đề thi lý thuyết cũng đc, dàn máy gần 50 máy, điều hòa mát rượi. Thi tại sân của trường, xe của trường nên lúc thi bác hoàn toàn yên tâm ko sợ bị lạ sân và lạ xe.
Đợt khóa bọn E học được trường ưu tiên giữ lại học đến 7 tháng mới xong :( vì các khóa trước tồn nhiều quá. Đến lúc E lấy đc bằng E tính tất cả chi phí ăn uống, tiêu vặt, tiền đóng học và thỉnh thoảng vui chơi có thưởng 1 tí hết có gần 9triệu.
Nếu bác cần, E giới thiệu cho bác mấy thầy E quen ở trên trường đó. Chúc bác chọn đc trường ưng ý và sớm có bằng để tự tin cầm lái vi vu trên những cung đường mình thích.
Mình nói thật . Mình cũng học ở cái trung tâm này nè . Thi từ tháng 5 cơ . Nếu anh nào biết lái ngon lành rồi muốn lấy bằng nhanh thì lên đây còn được . Chứ mới bắt đầu từ A mà lên đây học chán chẳng buồn chết .... ngày thường vắng như chùa cũng 5 người 1 xe . ngày cuối tuần cũng 5 người 1 xe . sáng đi được 1 lượt khoảng 30p đi . xuống ra quán nước mà vạ vật chờ cơm . Chiều cũng được 1 lượt . Xuống ra ngồi quán nước đợi lên xe mà về .

May là đợt mình đi học là lôi cả 4 anh em trong nhà đi . Lên toàn cuối tuần . Toàn ra ngồi tá lả cho hết ngày .

Còn nói thật học ở đây cũng ngon . thi tại chỗ mình học . ngoài cái buổi làm quen xe . buổi 2 đã lên ngay sân thi học rồi . nên chẳng phải bỡ ngỡ gì . Còn vụ đi dã ngoại kia . Mình toàn đi với thầy tới chiều luôn mà . Thầy còn rủ mấy anh em đi ABC luôn mà :)) . Mà đừng thím nào dại lên đây học :( . chắn lắm .

Có em bán nước ngay chỗ bảo vệ . Trứng gà ta ngon lắm :D . Anh chị nào học ở đây tranh thủ làm ít về . đỡ buồn :D