[Thảo luận] hỏi các cụ nơi học bằng b2

Duytung

Xe buýt
Em vừa gọi điện cho thầy Tuấn (SĐT: 0903.284.874) dạy lái xe ở C500, hỏi về chương trình học và học phí như sau:

Hiện tại: Như em đã nói ở trên, 5 người/ 1 xe, vẫn học 19b (lý thuyết + lái nguội + thực hành + tổng ông xe chíp), 6 giờ học/ buổi, học phí 4.700.000 đồng và thực hành bằng xe DAIHATSU.

Tới đây (chưa có thời gian chính thức): 4 người/ 1 xe, thực hành 8 buổi, tổng ôn 1 buổi, học 6 giờ/ buổi, học phí 4.700.000 đồng, xe Gentra. Không phải tập trung tại C500 như trước.
Cụ này cứ thích 19 buổi thì học 19 buổi, vấn đề Trung tâm có dạy không mới là chuyện. Lịch có 9 buổi thực hành thôi (lý thuyết thấy có lịch học 1 buổi gì đó nhưng em tự học), có cụ còn nói 7 buổi kia, hay mình đã lạc hậu rồi??. Nhưng em học tháng 6/2012, chỉ có 9 buổi. Vừa tìm cái lịch để post, nhưng chắc để ở nhà.

Giá đúng là 4.4 triệu + 300 tiền học ngoài giờ, tổng 4.7 triệu. Đây là tiền nộp cho nhà trường. Các chi phí khác: Ăn 45k/bữa. Tiền thuê bãi tập hàng ngày, tiền nước uống, tiền thi thử, tiền thi thật, tiền tự thuê xe chip...em chả nhớ bao nhiêu. Nếu cụ qua thầy nộp hồ sơ, thêm tiền cho thầy nữa nhé.

cuongez

Xe tăng
Có cụ nào đã học ở học viện KTQS chưa, cho em xin ý kiến với.
Vì nhà em ở ngay Bưởi học ở đó cho gần.

jilee

Xe tải
Em cũng học C500 đây các cụ. Ngày mốt là thi sát hạch rồi. Tính ra cũng phải lên tới 9tr tổng chi phí đấy ạ, ko hạt dẻ tí nào đâu.

C500 nói chung ok, nhưng các cụ đừng nhìn cái học phí lúc đầu đóng là 4,4tr mà tưởng rẻ nhé.

phuchung11a3

Xe buýt
góc trên bên phải màn hình máy tính của cụ
Thời gian học ngắn, nhưng em thấy có vấn đề gì đâu, em thi xong mua xe lái ngay.
Tập trung ở Nguyễn Trãi, Đại Học An Ninh. 4 người chia nhau lái lên bãi tập. Người lái đi thì người kia lái về. Tập và thi ở sân Ngọc Hà
Em xem còn số của thầy không đã, em sẽ nhắn vào Inbox, nhưng theo em cứ vào TT đăng ký, vừa rẻ hơn, học thầy nào cũng thế.
Thời gian từ lúc nộp hồ sơ đến khi lấy bằng khoảng hơn 2 tháng. Nhưng chỉ tập trung học lái khoảng 4 tuần. Thời gian còn lại chả làm gì, chắc TT đợi cho đủ thời gian theo yêu cầu của Cục đường bộ.
Em vừa gọi điện cho thầy Tuấn (SĐT: 0903.284.874) dạy lái xe ở C500, hỏi về chương trình học và học phí như sau:

Hiện tại: Như em đã nói ở trên, 5 người/ 1 xe, vẫn học 19b (lý thuyết + lái nguội + thực hành + tổng ông xe chíp), 6 giờ học/ buổi, học phí 4.700.000 đồng và thực hành bằng xe DAIHATSU.

Tới đây (chưa có thời gian chính thức): 4 người/ 1 xe, thực hành 8 buổi, tổng ôn 1 buổi, học 6 giờ/ buổi, học phí 4.700.000 đồng, xe Gentra. Không phải tập trung tại C500 như trước.
2 cái này có vẻ hay :)) chắc là chỗ cụ duy thì đổi rồi, những thầy của cụ thì chưa đổi, nên sắp tới mới đổi :))

em cung học C500 đây
Tiền lệ phí bây giờ là 4,4tr giờ tăng hay chưa em ko biết
CÓ xe học tất cả 7 buổi thực hành và 1 buổi lái muội
Ăn mỗi bữa đi học cả thầy trò hết khoảng 300k có nước non
Đầu khóa nhận thầy lái bo cho thầy 1tr hay 2tr cả nhóm là tùy tâm cho thầy tro thoải mái
XOng toàn khóa như bây giờ tăng một số chi phí em dự cũng khoảng 8tr,như em đợt trc kà khoảng hơn 7tr 1 tí .
đây lại có cụ đang học đổi rồi này :))

Cụ này cứ thích 19 buổi thì học 19 buổi, vấn đề Trung tâm có dạy không mới là chuyện. Lịch có 9 buổi thực hành thôi (lý thuyết thấy có lịch học 1 buổi gì đó nhưng em tự học), có cụ còn nói 7 buổi kia, hay mình đã lạc hậu rồi??. Nhưng em học tháng 6/2012, chỉ có 9 buổi. Vừa tìm cái lịch để post, nhưng chắc để ở nhà.

Giá đúng là 4.4 triệu + 300 tiền học ngoài giờ, tổng 4.7 triệu. Đây là tiền nộp cho nhà trường. Các chi phí khác: Ăn 45k/bữa. Tiền thuê bãi tập hàng ngày, tiền nước uống, tiền thi thử, tiền thi thật, tiền tự thuê xe chip...em chả nhớ bao nhiêu. Nếu cụ qua thầy nộp hồ sơ, thêm tiền cho thầy nữa nhé.
Em cũng học C500 đây các cụ. Ngày mốt là thi sát hạch rồi. Tính ra cũng phải lên tới 9tr tổng chi phí đấy ạ, ko hạt dẻ tí nào đâu.

C500 nói chung ok, nhưng các cụ đừng nhìn cái học phí lúc đầu đóng là 4,4tr mà tưởng rẻ nhé.
tính ra thì C500 cũng chưa hẳn là rẻ các cụ nhỉ, có chăng chỉ là nhanh hơn chỗ các trung tâm khác cỡ gần tháng có bằng cầm tay :( e cứ tưởng thấy cái khoản ban đầu thu vào thấp tưởng rẻ =((

Ole

Xe hơi
Cứ C500 mà táng cụ ah.

superdrives

Xe điện
e thì học ở quê rồi nên cũng chả rành ở hà nội lắm nên lên đây hỏi các cụ cho đứa e xem ở hà nội bây giờ học bằng b2 ở chỗ nào chuẩn ạ
quy trình học nộp hồ sơ đến lúc thi thì mất khoảng bao lâu hả các cụ. bjo bắt đầu thì đến tết cho kịp lấy bằng ko ạ. lấy bằng luôn chứ ko phải thi các cụ nha, để tết anh em em làm chuyến du xuân :D
có trung tâm nào ở hà nội bây giờ chất lượng tốt ko hả các bác. e thấy các cụ trên này hay khen c500 ngọc hà chèm. thế có cụ nào có người nhà vừa tốt nghiệp trường c500 ra rep giúp e xem trọn gói tổng kinh phí hết bao nhiêu ko ạ :)
e search thấy bên kinh doanh chuyên nghiệp có cụ @hungnhe cũng nhận được khá nhiều review, anh em ủng hộ cũng nhiều, quá trình học còn có đi đường trường đi xa, cũng hay. em cũng đang định chung kết bên đó, những lên đây hỏi các cụ phát nữa cho chắc về c500 :D mong nhận được tư vấn của các cụ kịp thời để cho thằng e đi múc cái bằng :)
Ý cụ là cụ đã học ở quê rồi nhưng chưa thi lấy bằng chứ gì?nhưng mà bây giờ ko thi mà có bằng thì chịu thôi cụ nhé. Tiêu chuẩn học và thi lấy GPLX là phải 3 tháng cụ ạ! Hồ sơ (Trích ngang đã được chuyển lên sở GTCC từ khi lớp học khai giảng được 15-20 ngày) vì vậy không thể chen ngang đc đâu cụ ạ! Em không ủng hộ việc ko đi thi mà đòi có bằng của cụ đâu! Tuy rằng điều này giờ đây rất khó có thể làm được!

ke0kul

Xe buýt
thế tức là cụ hỏi MUA bằng chứ gì?
làm gì có chuyện lấy bằng mà không phải thi :| hay là thi hộ? không lái đc cái xe qua bài thi thì cũng đừng vác xe ra đường để chạy ạ :)

phuchung11a3

Xe buýt
thế tức là cụ hỏi MUA bằng chứ gì?
làm gì có chuyện lấy bằng mà không phải thi :| hay là thi hộ? không lái đc cái xe qua bài thi thì cũng đừng vác xe ra đường để chạy ạ :)
Ý cụ là cụ đã học ở quê rồi nhưng chưa thi lấy bằng chứ gì?nhưng mà bây giờ ko thi mà có bằng thì chịu thôi cụ nhé. Tiêu chuẩn học và thi lấy GPLX là phải 3 tháng cụ ạ! Hồ sơ (Trích ngang đã được chuyển lên sở GTCC từ khi lớp học khai giảng được 15-20 ngày) vì vậy không thể chen ngang đc đâu cụ ạ! Em không ủng hộ việc ko đi thi mà đòi có bằng của cụ đâu! Tuy rằng điều này giờ đây rất khó có thể làm được!
2 cụ đọc kỹ giúp e với, e học ở quê rồi, có bằng rồi, nhưng bây giờ e đang sống ở hà nội, thằng em em cũng thế, đang sống ở hà nội như em, ko về quê học được, bây giờ muốn học b2 ở hà nội nên lên đây hỏi ý kiến các cụ. chứ e đã lướt of mà còn mua bằng vs chạy chọt là thế lào :))

phuchung11a3

Xe buýt
Cứ C500 mà táng cụ ah.
thì như e vừa mới nói đấy cụ, C500 tính ra cũng chả phải rẻ hơn ở các chỗ khác, cứ nhìn vào tiền nộp ban đầu thì thấy thế thôi chứ tính tổng ra cũng đắt lòi mắt :((

duykhand

Xe tăng
Có cụ nào đã học ở học viện KTQS chưa, cho em xin ý kiến với.
Vì nhà em ở ngay Bưởi học ở đó cho gần.
có em học ở đó đây. nếu cần em giới thiệu cho ông thầy giáo
số cầm chân của em 0936141808 nhé

jilee

Xe tải
thì như e vừa mới nói đấy cụ, C500 tính ra cũng chả phải rẻ hơn ở các chỗ khác, cứ nhìn vào tiền nộp ban đầu thì thấy thế thôi chứ tính tổng ra cũng đắt lòi mắt :((
Thực ra không phải là đắt lòi mắt đâu ợ. Chỗ nào cũng tầm giá đấy thôi, nhưng ở C500 thì nó rải chi phí ra, kiểu trả góp, nên không gây shock tâm lý ngay lúc đầu nộp cụ ợ :-B

racer 1

Xe hơi
mình học ở trung học CSNH dưới nhổn, chỉ việc nhờ đăng ký sau thuê mấy tiếng tập chip là thi luôn.

smart_phone

Xe hơi
em học ở Ngọc Hà, học thầy Thái, cẩn thận và nhiệt tình, đóng tổng cộng 8t5. cụ nào cần thì alo thầy ấy 0974611668

phuchung11a3

Xe buýt

NNS

Xe ngựa
quy trình học nộp hồ sơ đến lúc thi thì mất khoảng bao lâu hả các cụ. bjo bắt đầu thì đến tết cho kịp lấy bằng ko ạ. lấy bằng luôn chứ ko phải thi các cụ nha, để tết anh em em làm chuyến du xuân :D
thế thì bằng giả à?

phuchung11a3

Xe buýt
thế thì bằng giả à?
đến khổ với cụ :(( đã có 2 cụ hỏi như cụ rồi và e cũng đã trả lời rồi, cụ đọc kỹ giúp e với :-s
ý e là lấy bằng trước tết, chứ ko phải thi trước tết và sau tết mới có bằng :D

superdrives

Xe điện
e thì học ở quê rồi nên cũng chả rành ở hà nội lắm nên lên đây hỏi các cụ cho đứa e xem ở hà nội bây giờ học bằng b2 ở chỗ nào chuẩn ạ
có trung tâm nào ở hà nội bây giờ chất lượng tốt ko hả các bác. e thấy các cụ trên này hay khen c500 ngọc hà chèm. thế có cụ nào có người nhà vừa tốt nghiệp trường c500 ra rep giúp e xem trọn gói tổng kinh phí hết bao nhiêu ko ạ :)
e search thấy bên kinh doanh chuyên nghiệp có cụ @hungnhe cũng nhận được khá nhiều review, anh em ủng hộ cũng nhiều, quá trình học còn có đi đường trường đi xa, cũng hay. em cũng đang định chung kết bên đó, những lên đây hỏi các cụ phát nữa cho chắc về c500 :D mong nhận được tư vấn của các cụ kịp thời để cho thằng e đi múc cái bằng :)
2 cụ đọc kỹ giúp e với, e học ở quê rồi, có bằng rồi, nhưng bây giờ e đang sống ở hà nội, thằng em em cũng thế, đang sống ở hà nội như em, ko về quê học được, bây giờ muốn học b2 ở hà nội nên lên đây hỏi ý kiến các cụ. chứ e đã lướt of mà còn mua bằng vs chạy chọt là thế lào :))
Ý cụ định hỏi cho em cụ học B2 nhưng mà ko phải thi vẫn có bằng chứ gì? Đấy cái em ko ủng hộ là ở chỗ ấy đấy (cái dòng đỏ đậm đấy). Học lái xe và lái xe an toàn là 2 việc khác nhau, Không thi mà có bằng thì có khác gì là mua bằng ko? Cụ là ofer mà lại ủng hộ người nhà làm vậy sao? Việc đó vừa khó vừa không nên làm cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

60Hz

Xe buýt
Em cũng học ở C500 cách đây 8 năm. Nhận xét chung là: Học nghiêm túc - Thầy nghiêm túc - Học phí thấp hơn nơi khác - Chi phí ngoài thấp: cơm trưa ăn với thầy trong các buổi tập không rượu bia, bình dân, các học viên campuchia tại chỗ, tiền chỉ tương đương suất cơm văn phòng. Nếu học đủ thời gian, chăm chỉ thì chả cần thuê thêm xe ngoài nữa. Chả biết giờ có còn được như xưa không....
+1, em thích nhất c500 ở những cái như trên, chứ như mấy đ/c cùng phòng học ở hvcs thì thôi rồi

ltminh_kts

Xe đạp
Em học ở C500 ra, các cụ tranh luận nhiều vấn đề quá. Em thấy như sau:
-Học ở C 500 có kỷ luật.
-Không uống rươu bia khi lái xe.
-Hoc đươc tính điềm đam (nhường đường, không vôi, không xin vươt khi không cần thiết...) khi lái xe.
-Hoc đươc nhiều kỹ năng lái xe trên đường.
-Chi phí thấp nhất.
...
Em thấy hoc nhiều buổi hay ít buổi không quan trong bằng trong quá trình hoc thuc hành, trừ mấy buổi đầu ra thì mấy buổi sau cố gắng đừng để thầy "cướp" tay lái.

codate

Xe tăng
không thì cụ nộp hồ sơ qua Đức Thịnh đi, thực hành 13 -15 buổi tùy vào tay lái.
tổng chi phí từ 9 -10 triệu để lái được chứ k phải chỉ để có bằng.