[Funland] Học viện An Ninh, Học Viện Quân Sự đã hết hot?

Kiabuoisang

Xe container
E tưởng vẫn hot, lâu e cũng k quan tâm chuyện thi ĐH mấy. Mấy trường này học miễn phí ra còn dc sắp vc k a
Vẫn được sắp vc cụ ạ. Có thể là vùng sâu, hải đảo cũng là sắp vc. Nói chung em chẳng thích cho con học những trg này, vất vả lắm. Tưởng tượng đêm hôm điện thoại lên đường mất hút mà chán.

samoclan

Xe điện
Hai cái bát sắt không bao giờ mẻ, giường inox ko bao giờ mọt vẫn là mơ ước của bao hs.

Cap nhi tan

Xe buýt
E tưởng vẫn hot, lâu e cũng k quan tâm chuyện thi ĐH mấy. Mấy trường này học miễn phí ra còn dc sắp vc k a
Cụ cứ đóng thuế đủ, còn bị đá đè như mấy anh dính đợt mưa lũ vừa qua học mấy trường miễn học phí í là việc của các anh í. Mỗi người một nhiệm vụ....

Xế Độp

Xe điện
Hai cái bát sắt không bao giờ mẻ, giường inox ko bao giờ mọt vẫn là mơ ước của bao hs.
Đói lắm cụ ạ, em làm trong ngành cnqp em biết;
Giờ kinh tế không khó khăn như cách đây mấy chục năm, cứ ngành nào xã hội có nhu cầu, lương cao, ra dễ kiếm việc làm là hot thôi chứ không cứ như ngày xưa đâu ;

FeAuto

Xe tải
Em thì thấy mấy trường kỹ thuật cần nhiều chất xám, vì nó mang tính chính xác cao. Còn mấy trường kinh tế nên để mức tầm trung thôi. Em k hiểu sao đứa em gái em thi được 29 điểm vào học kế toán ngoại thương. Ra trường vẫn lẹt đẹt vì cái ngành kế toán mặt bằng chung lương khá thấp. Nó chuyển sang làm trái ngành mới khá lên được.

Vo_thuong

Xe điện
Năm nay cháu em vào đh nói mới biết mấy năm nay điểm 2 trường này không còn nằm trong top 1 nữa rồi. Có phải thời thế đa thay đổi? Các cháu đã ko còn muốn chỗ lương 3 cọc và có sổ hưu ổn định nữa, hay hết còn cơ cấu? Tương lai ko xa như Tây ko muốn ra làm CSGT nữa, ko còn chạy từ bàn giấy ra đứng đường?
Một khi hệ thống giao thông phát triển và làm việc "theo pháp luật" thì những công việc lương ít - lậu nhiều sẽ ngày càng kém hấp dẫn. Giờ chúng ta có vẻ đang bị mắc kẹt giữa cái đó. Cụ thể: muốn giữ CĐ thì phải nuông chiều bộ máy chuyên chính, như vậy thì việc phong bì phong bao gần như là hiển nhiên và những việc như ăn đất mà mấy tướng Quân đội gần đây dính phải cũng là "chuyện thường ngày ở huyện". Tuy nhiên, nếu giữ mãi như vậy thì chắc vài ba ngàn năm nữa mới đuổi kịp các nước tiên tiến ... nếu họ đứng im như hiện này :) => bắt buộc phải cải tổ => trong sạch hóa bộ máy và => tất - lẽ - dĩ là phải đi vào thực chất mà thôi. Suy nghĩ của em là như vậy.

refineman79bqt

Xe tải
Giảm là do nhu cầu của xã hội.

Nhiều trường học phí cao nhưng điểm rất cao vì nhu cầu xã hội lớn. Đơn giản chỉ có vậy thôi.

TungThoc

Xe điện
Nói chuyện với người không hiểu mất thời gian lắm cụ. Em mời cụ chén rượu.
Tỏ ra vẻ hiểu biết, thì nói ra những gì mình hiểu xem nào?
Xem hết 157 còm từ đầu khi tham gia OF, cụ phân tích thì không có mấy, mà cụ toàn buông vài câu tỏ ra nguy hiểm phết.

pthk

Xe tăng
Công an thì giảm biên.
Học viện Kt qs thì bỏ hệ đào tạo dân sự
Đâm đầu vào rồi biết Đi Đâu, Về Đâu ???

s63 AGM

Xe tăng
Con e mà lớn e cũng muốn nó làm cái nghề lương thiện để kiếm tiền. Chứ làm thanh kiếm với lá chắn thì ...

BMW R60

Xe tăng
Con e mà lớn e cũng muốn nó làm cái nghề lương thiện để kiếm tiền. Chứ làm thanh kiếm với lá chắn thì ...
Như này thì hơi ích kỷ! Ngành nào cũng có người nọ người kia mà cụ. Cụ không thấy phó tư lệnh QK4 và các chiến sỹ đang mất tích tai miền trung đó thôi...Rồi đợt chống dịch em thấy các chiến sỹ công an, bộ đội cũng vất vả để người dân được yên đó... Không có nhữn người như họ thì cũng nguy đấy

CườngGPS

Xe hơi
Có vẻ cụ thích nhét chữ vào mồm người khác, miễn bình luận!
Con c hó nhà em nó còn biết lượn một vòng trước khi nằm xuống cái ổ của nó
Next
Vodka cụ mà máy không cho.

samoclan

Xe điện
Đói lắm cụ ạ, em làm trong ngành cnqp em biết;
Giờ kinh tế không khó khăn như cách đây mấy chục năm, cứ ngành nào xã hội có nhu cầu, lương cao, ra dễ kiếm việc làm là hot thôi chứ không cứ như ngày xưa đâu ;
Tư tưởng ăn chắc mặc bền của đại đa số dân ta vẫn còn nhiều. Nói đúng hơn là hai nghành này là niềm mơ ước khát khao của biết bao con em gia đình kinh tế bình dân, bao từ a-z, sư phạm vừa rồi cũng bao nửa vời, bao 3,6tr/ tháng nhưng ra trường ko làm lĩnh vực sư pham sẽ truy thu. Có cái đầu ra quan trọng thì không tính đc là muỗi năm mỗi tỉnh, huyện, có bao nhiêu người về để cần bổ sung từ đó mà lấy chỉ tiêu tuyển sinh, đăng này tuyển ồ ạ rồi chi tiền cho ăn học, sau không làm thì truy thu kiểu gì?

cairong_2011

Xe container
Thế nào là HOT ?
1. Như HVKTQS hoặc các trường QS tuyển có chỉ tiêu (quân đội, được bao cấp cả thời gian học, ra trường sẽ phân công). Do vậy từ trước tới nay cũng hạn chế, chưa kể nay bảo đi bộ đội nhiều cháu ngại (dù là bộ đội đi học)
2. Tuyển hệ dân sự thì nay ko còn (do nhiều trường sẽ ko được đào tạo dân sự như trước)

Cap nhi tan

Xe buýt
Công an thì giảm biên.
Học viện Kt qs thì bỏ hệ đào tạo dân sự
Đâm đầu vào rồi biết Đi Đâu, Về Đâu ???
Thực hiện nhiệm vụ theo từng giai đoạn phát triển của đất nước mà cụ,....

Chè tàu

Xe hơi
Cũng là điều tốt.
Giỏi thì nên kiếm việc lương thiện mà làm giàu.
Chứ nhăm nhăm vào đó vì chỉ thấy cửa giàu thì k tốt cho xã hội. Vì giỏi mà lại k lương thiện thì còn hại gấp mấy lần dốt.
Vào đấy automatic thành không lương thiện nhể.

Cap nhi tan

Xe buýt
Tư tưởng ăn chắc mặc bền của đại đa số dân ta vẫn còn nhiều. Nói đúng hơn là hai nghành này là niềm mơ ước khát khao của biết bao con em gia đình kinh tế bình dân, bao từ a-z, sư phạm vừa rồi cũng bao nửa vời, bao 3,6tr/ tháng nhưng ra trường ko làm lĩnh vực sư pham sẽ truy thu. Có cái đầu ra quan trọng thì không tính đc là muỗi năm mỗi tỉnh, huyện, có bao nhiêu người về để cần bổ sung từ đó mà lấy chỉ tiêu tuyển sinh, đăng này tuyển ồ ạ rồi chi tiền cho ăn học, sau không làm thì truy thu kiểu gì?
Có chỉ tiêu mà cụ, chỉ tiêu khi đã gắn với món chân giò(miễn giảm học phí, chu cấp ăn ở) họ sẽ tính đến chặt chẽ ko ngân sách vỡ .... chả cái gì cho không cả....

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn được bố trí việc làm bác ạ.
Ví dụ công tác ở cửa khẩu Pò Peo.
Hay gác rừng gần thủy điện Rào Trăng 3+4.
Toàn việc lương cao ngất ngưởng.

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Chắc các cháu soi gương chính qui về xã choáng quá rồi
Về xã em suốt ngày đi lượn lỡ có việc gì làm đâu, thấy nhà ai xây nhà, làm chuồng trại thì vào hỏi thăm rồi nhắc nhở an toàn, làm chén nc chè rồi về.
Dù sao nó cũng hơn công an xã chưa học hết lớp 5.