[Funland] Học viện An Ninh, Học Viện Quân Sự đã hết hot?

thanhlam171

Xe tăng
Các cụ ko biết rồi. Giờ bọn nó ko vào nhất là công an. Vì giờ ra trường phải đi khắp cả nước. Chỗ nào thiếu phải đi. Mà giờ toàn vùng sâu vùng xa. Hết thời hộ khẩu đâu về đấy làm rồi. Chủ trương của Bộ nên con cháu mà ko ra trường bằng giỏi thì xác định đi ko biết ngày về quê hương.

TsarPutin

Xe tăng
Năm nay cháu em vào đh nói mới biết mấy năm nay điểm 2 trường này không còn nằm trong top 1 nữa rồi. Có phải thời thế đa thay đổi? Các cháu đã ko còn muốn chỗ lương 3 cọc và có sổ hưu ổn định nữa, hay hết còn cơ cấu? Tương lai ko xa như Tây ko muốn ra làm CSGT nữa, ko còn chạy từ bàn giấy ra đứng đường?
học xong toàn dc vùng sâu vùng siêu xa trọng dụng thì lấy đâu ra cụ;
em đứa bạn C500 ra, nhận qd lên Hà Giang nó bái bai luôn ngành;
giờ chỉ con em nông dân nông thôn khó khăn thì vẫ thích thôi, điều đi đâu cũng chịu miễn là có sao vạch

thanhlam171

Xe tăng
E tưởng vẫn hot, lâu e cũng k quan tâm chuyện thi ĐH mấy. Mấy trường này học miễn phí ra còn dc sắp vc k a
Giờ giới trẻ khác rồi mợ ạ. Ra trường thước đo bằng kinh tế. Chứ ko oai ở vị trí xã hội nữa...làm nhà nước ba cọc ba đồng, luồn cúi. Bọn nó ko thích rồi. Như em làm nhà nước nhưng chắc chắn em ko cho con em vào công chức nữa. Trừ khi như cha park ở Hàn quốc ấy. Trả lương công chức gấp 3 lần lương ngoài, nhưng phải tính gọn, hiệu quả. Để giới trí thức ước mơ và hãnh diện khi làm cho chính phủ. Không còn phải lo cơm áo, con cái học hành nữa.

gacan

Xe tăng
Cụ nói như bòi, hv ko cần người giỏi à, nhất là kỹ thuật qs
Nước mình còn nghèo đang giai đoạn cần phát triển kinh tế nên e nghĩ cái gì là trọng tâm thì phải dồn hết nguồn lực vào đó. Theo quan điểm cá nhân e là khá hài khi nhiều bạn rất giỏi lại theo ngành an ninh chứ k theo ngành khkt, chỉ vì định hướng an toàn của thế hệ trc!

Xế Độp

Xe điện
Nước mình còn nghèo đang giai đoạn cần phát triển kinh tế nên e nghĩ cái gì là trọng tâm thì phải dồn hết nguồn lực vào đó. Theo quan điểm cá nhân e là khá hài khi nhiều bạn rất giỏi lại theo ngành an ninh chứ k theo ngành khkt, chỉ vì định hướng an toàn của thế hệ trc!
Ktqs ko phải là kh kỹ thuật à ?
Ko những kh kỹ thuật mà những phát minh tiên tiến thường áp dụng cho trang bị vũ khí đầu tiên đấy cụ ạ ;

King_eric_89

Xe tải
Năm nay cháu em vào đh nói mới biết mấy năm nay điểm 2 trường này không còn nằm trong top 1 nữa rồi. Có phải thời thế đa thay đổi? Các cháu đã ko còn muốn chỗ lương 3 cọc và có sổ hưu ổn định nữa, hay hết còn cơ cấu? Tương lai ko xa như Tây ko muốn ra làm CSGT nữa, ko còn chạy từ bàn giấy ra đứng đường?
Quân sự có rất nhiều trường cụ định nói trường nào?

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Độ hot của mấy trường này vẫn thế, không thay đổi. Quan trọng là những thí sinh có nguyện vọng thi vào các trường này không còn được điểm cao nữa. Sau vụ truy quét năm trước thì tình trạng chạy điểm ở các tỉnh giảm rõ rệt. Mà đám mua điểm chạy điểm hầu hết là nhăm nhe thi vào mấy trường này. Năm nay không chạy được nên điểm vào các trường giảm thôi.

Gớm các cụ cứ ỉ ôi, lớp em xưa 43 đứa đỗ đại học trong tổng số 51 học sinh, thế mà 43 đứa kia quyền và tiền ko bằng thằng thi trượt đại học, đi lính công an nghĩa vụ rồi vào chuyên nghiệp, hiện tại đang đứng đường kia kìa.
Biet sao duoc, xa hoi đa dạng

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Quân sự có rất nhiều trường cụ định nói trường nào?
Em chỉ biết đến Học Viện Quân Sự, HVKT Mật Mã, Học Viện An Ninh, ĐH Cảnh Sát, sau ĐH PCCC một trong trường số 1, điểm số sàn chót vót hơn cả điểm sàn trường ĐH Y HN, thua mỗi Dược

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
Độ hot của mấy trường này vẫn thế, không thay đổi. Quan trọng là những thí sinh có nguyện vọng thi vào các trường này không còn được điểm cao nữa. Sau vụ truy quét năm trước thì tình trạng chạy điểm ở các tỉnh giảm rõ rệt. Mà đám mua điểm chạy điểm hầu hết là nhăm nhe thi vào mấy trường này. Năm nay không chạy được nên điểm vào các trường giảm thôi.
Em thấy điểm HV An Ninh nổi tiếng thế giờ thấp nhất so với mấy trường e nêu trên, thấy bảo mấy năm nay ko còn cao nữa. QS vẫn còn cao chứ ko thuộc top 1, giờ Top "nghiên cứu Hàn Quốc" 30/30 :D. Y và Dược

gacan

Xe tăng
Ktqs ko phải là kh kỹ thuật à ?
Ko những kh kỹ thuật mà những phát minh tiên tiến thường áp dụng cho trang bị vũ khí đầu tiên đấy cụ ạ ;
E có nhiều bạn là giảng viên của cả trường hvktqs & hvan nên e cũng có tìm hiểu sơ bộ về 2 ngành này. Thực tế khó mà kỳ vọng VN có thể phát minh những thành tựu đột biến trong lĩnh vực quân sự! Nên theo quan điểm của e dành chất xám đầu tư cho khkt mới có thể thay đổi đc nền kinh tế! Hàn Quốc & Đài Loan là 2 ví dụ cụ thể nhất!

văn Mười

Xe tải
Nói các cụ thông cảm... ! Mật ít ruồi nhiều, núi cao còn có núi cao hơn... con sãi ở chùa vẫn mãi quét lá đa thôi... Chán, chán.. chưa bao h thấy hết chán !

Xế Độp

Xe điện
E có nhiều bạn là giảng viên của cả trường hvktqs & hvan nên e cũng có tìm hiểu sơ bộ về 2 ngành này. Thực tế khó mà kỳ vọng VN có thể phát minh những thành tựu đột biến trong lĩnh vực quân sự! Nên theo quan điểm của e dành chất xám đầu tư cho khkt mới có thể thay đổi đc nền kinh tế! Hàn Quốc & Đài Loan là 2 ví dụ cụ thể nhất!
Chỉ cần đủ chất xám để khai thác sử dụng tốt tbvk đi mua đã, Muốn pt kinh tế thì đừng để mất nước cái đã; thế nhé

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra cụ sai đấy, 2 trường đấy có 1 số ngành cần đến siêu cao thủ thì đúng hơn, vì liên quan tới an ninh QG giờ công nghệ cao khác so vơi súng đạn rồi.

Matnautq

Xe tải
Đúng là 2 năm nay điểm vào an ninh cảnh sát thấp ngạc nhiên. Trước toàn 28,29 điểm mới đỗ, vào đc trường cũng đầu tư mất khối xiền.
Năm nay điểm thấp thế này nhàng nhàng cũng đỗ.
Ở quê vẫn thích cho con vào học mấy trường này lắm, ko phải đóng học phí, đc nuôi hết sau đc phân việc và lại còn oai nữa.

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là 2 năm nay điểm vào an ninh cảnh sát thấp ngạc nhiên. Trước toàn 28,29 điểm mới đỗ, vào đc trường cũng đầu tư mất khối xiền.
Năm nay điểm thấp thế này nhàng nhàng cũng đỗ.
Ở quê vẫn thích cho con vào học mấy trường này lắm, ko phải đóng học phí, đc nuôi hết sau đc phân việc và lại còn oai nữa.
E đang so sánh thời thi tại trường đấy cụ, mấy năm nay vẫn thi ở địa phương đấy thôi cụ :D