[Funland] Học viện An Ninh, Học Viện Quân Sự đã hết hot?

Napolong

Xe điện
Đến cái cửa hiệu phố giờ người ta thuê chung hai, ba cửa hiệu, hoặc cả phố một đội tự quản,

có đào tạo, cấp bằng lái xe, quản lý hộ tịch, công dân...tại sao phải cần công an. Một lĩnh vực hoàn thành bổn phận của mình là ổn rồi, cố tô đậm tầm quan trọng và muốn làm cả cái khác để làm gì? Còn chất xám cũ chật chội nếu quả thực là nhân tài thì ra ngoài thi thố thôi.

Không cờ cái cán cân hợp lý nó lại chảy nhanh công - tư như vậy.😁

Cap nhi tan

Xe buýt
Về xã em suốt ngày đi lượn lỡ có việc gì làm đâu, thấy nhà ai xây nhà, làm chuồng trại thì vào hỏi thăm rồi nhắc nhở an toàn, làm chén nc chè rồi về.
Dù sao nó cũng hơn công an xã chưa học hết lớp 5.
Có đấy cụ, nắm chắc tình hình an ninh trật tự. Lập hồ sơ đối tượng cần đánh dấu. Khi cần, biết đích xác đối tượng đang ở đâu, làm gì, với ai. Đấy là nv của họ....

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Tuyệt đại đa số dân “nghành” các nước trên TG đều cần những skill đặc biệt: khoẻ mạnh, phản ứng nhanh, linh hoạt, nhạy cảm.... nhưng chắc chắn k phải là ưu tiên cao nhất cho “chất xám”. Kĩ thuật hình sự khó hầu hết đều có thể tận dụng các nguồn lực bên ngoài: labo, chuyên gia... vừa tiết kiệm nguồn lực xh vừa thể hiện trình độ phát triển kĩ thuật cao ứng dụng vào “nghành”. :) Việc điểm thi cao trưởng “nghành” ở xh ta là biểu hiện của việc “ấm” sau khi ra trường, xã hội định giá rất công bằng! =))

Cap nhi tan

Xe buýt
Tuyệt đại đa số dân “nghành” các nước trên TG đều cần những skill đặc biệt: khoẻ mạnh, phản ứng nhanh, linh hoạt, nhạy cảm.... nhưng chắc chắn k phải là ưu tiên cao nhất cho “chất xám”. Kĩ thuật hình sự khó hầu hết đều có thể tận dụng các nguồn lực bên ngoài: labo, chuyên gia... vừa tiết kiệm nguồn lực xh vừa thể hiện trình độ phát triển kĩ thuật cao ứng dụng vào “nghành”. :) Việc điểm thi cao trưởng “nghành” ở xh ta là biểu hiện của việc “ấm” sau khi ra trường, xã hội định giá rất công bằng! =))
Cụ hướng cho con, f2 vào hvktqs đê, cho "ấm", em tin xh vn vẫn định giá như hiện tại thêm 1 thế hewj nữa đủ cho cụ cảm nhận... hi vọng thi đỗ vào đã cụ nhớ... rồi thưởng thức cái ấm của ngành như cụ nghĩ

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hướng cho con, f2 vào hvktqs đê, cho "ấm", em tin xh vn vẫn định giá như hiện tại thêm 1 thế hewj nữa đủ cho cụ cảm nhận... hi vọng thi đỗ vào đã cụ nhớ... rồi thưởng thức cái ấm của ngành như cụ nghĩ
Đang nói đến an ninh và cs là chính anh bạn bộ đội ạ! Chưa nói đến cái học viện siêu đẳng của các cụ đâu, đến thuỷ tổ nghành TĐN nhà các cụ người ta còn chả ở chỗ các cụ kia kìa! Các thầy nhà cụ “vẽ” đề tài cũng kinh lắm, toàn bức thiết với chả tính ứng dụng cao... :)) Kĩ thuật siêu đẳng nhà các cụ tôi phát triển KHKT bên ngoài thật tốt rồi đưa chuyên gia vào phát triển k được à? Hay khó quá bên ngoài k làm đc? Mà thẳng thắn ra nhé, đất nước mà giàu có, khả năng tự phát triển k cao vì đã quá xa với họ thì mua thẳng về dùng cho sướng, sao lại cứ phải loanh quanh dăm ba cái đề tài “cải thiện súng AK47” nhà các cụ? :))

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Có đấy cụ, nắm chắc tình hình an ninh trật tự. Lập hồ sơ đối tượng cần đánh dấu. Khi cần, biết đích xác đối tượng đang ở đâu, làm gì, với ai. Đấy là nv của họ....
Vâng, xã cụ vậy chứ xã nhà em bây giờ còn toàn người già ở nhà thôi hic hic.

xetaudoidau

Xe tăng
An ninh với cảnh sát xưa nay tuyển toàn người giỏi, có tốt chất tốt của xã hội nhưng thật sự làm thui chột hết năng lực của họ, thật đáng tiếc.
Những người giỏi đó mà đc bay nhảy tự do làm ngoài thì họ đóng góp đc rất nhiều cho xã hội, và chính bản thân cuộc sống của họ cũng tốt hơn thực trạng ăn lương ba cọc ba đồng nhà nước rất nhiều, chỗ thơm chỗ ngon có được tí bổng lộc cho bằng bạn bằng bè cũng phải luồn lách, thủ đoạn các kiểu, sống như thằng gù.
Em vẫn nói với anh em bạn bè là như thế thiệt thòi lắm
Công nhận họ giỏi, đầu ra cũng rất giỏi nghiệp vụ nhưng em thấy ngoại ngữ và máy tính có vẻ ko tốt lắm.

born2go

Xe điện
Ngày xưa thì nuôi con học ĐH là một vấn đề lớn, nên mấy trường này đứng Top, tất nhiên nó cũng hợp với tâm lý an toàn nữa nên càng khó vào.

Bây giờ nuôi 1 đứa đi học ĐH không phải cái gì quá kinh khủng, nhất là nếu cháu nó học giỏi. Thêm nữa thông tin tràn đầy, thằng nào học giỏi ra trường lương nó bằng mấy lần CA, QĐ mà lương thiện không phải luồn cúi ràng buộc gì, nên các cháu nó tự tìm bến đỗ mới thôi

Ngày xưa hồi em đi học cũng thi đỗ CA, ông già lên gặp mấy ông chú học sinh cũ đang làm CA, các ông ấy bảo luôn "thằng này trông hiền lành thế này thầy đừng cho nó vào CA làm gì" =))

xuantien_mobis

Xe lăn
Về xã em suốt ngày đi lượn lỡ có việc gì làm đâu, thấy nhà ai xây nhà, làm chuồng trại thì vào hỏi thăm rồi nhắc nhở an toàn, làm chén nc chè rồi về.
Dù sao nó cũng hơn công an xã chưa học hết lớp 5.
Bọn nó mà chỉ hưởng lương và nhàn hạ còn lâu mới thích nhé Cụ

hp220606

Xe tải
Thực ra mấy trường CA, QĐ vẫn HOT với các cháu ở miền núi, vùng xa, nhưng năm nay điểm ở các vùng này thấp nên đầu vào sẽ thấp

Xedap4banh2

Xe tăng
2 ngành này đều tốt cả, cơ mà đào tạo cồn thì đúng là 2 khối trường số 1 . bạn cháu mấy vị theo thanh kiếm và lá chắn đều lên thần mặc dù hồi cấp 3 chỉ biết học, 1 chén là ngáo :) , giờ mạnh mồm chúng mày 1 tao 2 :) sợ thật :D

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Anh ạ, rượu cả can
Lô đề thì thành thánh
Tiền rất nhiều
Thằng em tôi trông trại 3*, hồi tlbb nó tiêu cả tỷ vào đồ, hết tiền thì về "bào" phạm nhân thôi
Vợ ôm con về ngoại sau khi có người cho xem clip nó "dậy dỗ " phạm nhân
Thế là 1 thằng em cụ đại diện cho cả 2 ngành QĐ và CA với an ninh ạ ?

Napolong

Xe điện
Thế lực thù địch nó biết tàng hình
Nhân tiện cụ dùng từ này, đúng tinh thần SGK lớp 1.

Thanh kiếm thì luôn hy vọng mình có đối thủ để thi thố và thể hiện. Khổ nỗi thời bình toàn bị thóc, bị gạo, gầm chạn, bàn thờ, quần đùi, cứ xiên xiên chọc chọc và coi là đối thủ. Kể cả những gì gọi là mối đe dọa, toàn mấy ông quan điểm ba sọc các thứ từ thời nào, mấy video phát trên Social Media... lìu tìu thế liệu có xứng đáng được coi là đối thủ của thanh kiêm sắc lẹm??

Ngã 3, ngã 4 tắc đường lộn xộn liệu có cần thanh kiếm hay không? Lũ lụt thiên tai thì có cần thanh kiếm, cái khiên không? Cháy nổ liệu có cần không? Nghĩ rộng ra thì cũng chẳng cần, mà cần một lực lượng có kỹ năng cứu hộ cứu nạn và trách nhiệm tận tâm với xã hội là đủ.

Vậy đối thủ ở đâu, mi hãy ra đây xem nào.

Kent_bl

[Tịch thu bằng lái]
Hot hét gì, em dân HVKTQS đây, ngày xưa em thích theo ngành xây dựng. Dưng mà thi q.đ, sư phạm vì nd 8 đời ăn củ chuối. Đợt vét thi mỏ, cuối cùng chọn học q.s free full. Đúng là cái khó ló cái ngu!

TungThoc

Xe điện
Cụ lội còm em làm gì :D Đất nước đâu chỉ có đối mặt với mỗi chuyện giặc ngoại xâm, có cả những vấn đề thiên tai dịch họa, vấn đề kinh tế xã hội,... bất kể chuyện gì nếu đất nước cần thì họ sẽ là lực lượng đầu tiên nhận nhiệm vụ. Em thấy hai ngành này là hai ngành cần những người giỏi để khi giao bất cứ nhiệm vụ gì họ cũng sẽ làm được, giỏi để lúc nào cũng sẵn sàng. Thế nên số lượng học viên mỗi năm tuyển rất ít để chắt lọc người giỏi. Tất nhiên khi cần họ có tuyển ngang vào QĐ hay CA nhưng lực lượng cốt lõi luôn phải sẵn sàng chứ.

Nhân tiện em kể một kỷ niệm rất xúc động đối với em, khi em mới ra trường. Bác chủ nhiệm Bộ môn (sau này em gọi là Thầy), Thầy có nói với em thế này: Bây giờ đang là thời bình, cháu có nghĩ rằng nếu một ngày đất nước có biến (có biến cụ nhé: giặc trong giặc ngoài, thiên tai dịch hoạ, xã hội kinh tế...), thì cháu khi đó sẽ không còn đứng ở đây, trên bục giảng nữa, mà sẽ là người đầu tiên lên đường bảo vệ đất nước, cháu có nghĩ là mình sẽ làm được không? Em trả lời với tất cả niềm ước mơ, hoài bão, với cái góc nhìn đơn giản của một cô gái vừa ra trường rằng: cháu có :D Thầy bảo: Bác cho cháu 3 ngày để nghĩ về điều này, 3 ngày nữa cháu hãy trả lời bác.

Rồi sau này em rời môi trường quân đội, em có đến gặp Thầy, khi đó Thầy đã nghỉ hưu, Thầy nói: không sao, cống hiến cho đất nước không chỉ cứ phải làm việc ở đây hay môi trường quân đội, em dù ở đâu hãy cứ sống tốt, làm một người tốt đấy là xây dựng đất nước đấy. Nghe Thầy nói cũng thấy nhẹ lòng. Bộ môn xưa giờ còn lại chắc được một nửa, người thì về hưu, người chuyển công tác, người thì lên đường làm nhiệm vụ gìn giữ hòa bình,... em thấy dù ở đâu thì họ cũng vẫn như ngày xưa: giỏi giang, nhiệt huyết, vui tính, thân thiện.
A vâng, Sorry Mợ, Mục tiêu của mọi người đều cố để giỏi hơn chính mình. Mục tiêu của các ngành (mọi ngành chính trị - kinh tế - xã hội) đều là mong muốn có người giỏi, thậm chí là giỏi nhất để phục vụ, mục tiêu của mọi trường học đều muốn tuyển học sinh giỏi nhất

• Vodka
Reactions: Aug

HINCUTIN

Xe tải

Trần_Phê

Xe tải
vào đó mà ko có cụ lớn đỡ thì vào đó làm gì

Tommytep

Xe tăng
bên Quân sự ra quân có vẻ khó khăn chứ bên An ninh em có mấy thằng bạn học cùng c3 học giờ cũng té sạch. Nó bảo ra quân đơn giản mà lại còn được 1 cục đền bù tuổi thanh xuân gì đó, ngon thì đợt còn được cấp suất mua nhà giá gốc trên cổ nhuế.

KhuatNguyên

Xe tải
công nhận ở hai ngành này mà giàu thì Dân và Nước mạt

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Nghề gì cũng có thời thế hết cc ạ. Giỏi mà chọn sai nghề cũng làng nhàng, cùi cùi mà vô csgt ra đứng đường vưỡn cứ ngon nhá :))
Chuẩn luôn cụ,giờ đa số trái ngành hết,