[Funland] học tiếng anh

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Trẻ tí thì học được, như em học không vào, ví dụ bật cái ứng dụng phát âm elsa lên thằng con em đọc 1 từ được ngay 95%, còn em đọc vài chục lần toàn 40-50%.

so6_a2

Xe hơi
Trẻ tí thì học được, như em học không vào, ví dụ bật cái ứng dụng phát âm elsa lên thằng con em đọc 1 từ được ngay 95%, còn em đọc vài chục lần toàn 40-50%.
Cố gắng lên cục, đọc sai ở đâu ấn vào có hướng dẫn tiếng việt cho cách di chuyển lưỡi mà. Tập phát âm cho đúng từng âm đã, xong rồi tập phát âm theo từ, 2 bố con đọc cùng nhau cũng tốt mà.

C0c0

Xe tải
Công nhận Elsa nó chấm khó thật, nhiều từ em đọc trẹo lưỡi vẫn không đúng.

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Cố gắng lên cục, đọc sai ở đâu ấn vào có hướng dẫn tiếng việt cho cách di chuyển lưỡi mà. Tập phát âm cho đúng từng âm đã, xong rồi tập phát âm theo từ, 2 bố con đọc cùng nhau cũng tốt mà.
Công nhận Elsa nó chấm khó thật, nhiều từ em đọc trẹo lưỡi vẫn không đúng.
Già rồi khó lắm cụ ạ, kiểu ko có gốc và tai cũng kém, mồm lưỡi thì cứng. Rõ ràng nghe nó đọc mình bắt chước lại ghi âm nghe lại mà vẫn khác, đọc mãi vẫn ko giống được

Văn Bản

Xe tải
Theo chỉ dẫn của các Cụ em đang nghiên cứu mấy Clip bài học của Ms Hoa

Kola2711

Xe máy
haha,...=))=))=)) Em y chang như bác,đọc mỏi cả miệng mà mãi cũng ở mức 50%

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Lâu lắm em cũng ko dùng quên hết mất rồi hix

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Mục đích cụ học tiếng Anh là gì. Nghe, nói, viết????

31 tuổi thì đâu phãi già lắm, có ý chí thì học được thôi.
VN giờ đầy tây ba lô dạy tiếng anh nhé cụ. Chu cấp đủ thì nó tự nguyện làm suger babi luôn chứ :P

dungnv10

Xe tăng
em cũng éo biết gì tiếng anh, mà cơ quan đang bắt phải 550d đây. hay mợ thớt chỉ e với:-o:-o:-o:-o:-o:-o

LangThinh

Xe buýt
Mợ nào học Toeic ra em kèm ạ.
Cháu nghĩ học không vào là do cụ đang học quá khó so với mức tiếp thu. Cụ đổi sang giáo trình dễ hơn 1 cấp đi. Với lại dục tốc bất đạt. Học chậm mà chắc, học là phải ngấm
Cụ la giáo viên ha

Văn Bản

Xe tải
Vào mấy trang tiếng Anh trên FB mà giờ loạn hết cả lên, vẫn chưa biết luyện kiểu gì

Kola2711

Xe máy

Smile1102

Xe container
Em cũng đang có nhu cầu học tiếng Anh, test mấy lần các chỗ với BC thì tầm đc Uper Intermediate thôi ạ :(.
Em toàn làm công ty nước ngoài, làm việc mắng nhau okie nhưng em thấy em nói chán và hay sai, kiểu nói bừa cho nó xong chuyện ấy ạ. Nghe trong ngữ cảnh thì okie, cviec okie mà formal quá thì ứ biết hoặc ăn chơi cũng chịu.
Hồi em đưa khách hàng đi Mỹ mà màn chào hỏi giữa các sếp với nhau chả biết dịch thế nào cho phải. Dịch phần chuyêb môn thì okie vì chuyên môn em tốt nên bọn Tây mở miệng ra nói vài từ là em đoán được cả câu rồi nên cũng thoát được 3 ngày liên tục 6-7h ngày mình em dịch. Sau vụ đấy em thề ko bao giờ đi đâu với khách mà ko có phiên dịch.
Em giờ đang rảnh ở nhà không đi làm nên có ý định phục thù món này, đặng làm sao lúc đi làm lại thì giảm sai từ 90% xuống còn 50% ợ :(, vì tương lai em định làm cho cty tư vấn của Mỹ ở VN.
Em vừa test thử trên trang của BC và định mua account của đội đấy (6 usd tháng) để học.
Có cụ mợ nào có kinh nghiệm học thì share với em với.
Em thấy loại lỡ cỡ như em mới khó vì dốt hẳn thì ko, vẫn đc tuyển vào cty nc ngoài, mà đủ tự tin cũng ko nốt nên học từ đầu thì quá chán mà học cao hẳn cũng chán.

Láu

Xe điện
Đầu tiên phải học bảng phiên âm cho chuẩn đã mợ ạ, khi mình hiểu đc phiên âm chuẩn rồi thì nghe ng ta nói mình sẽ nghe đc ra ngay. Vd: My “name” is…
Từ NAME là âm “êi” chứ ko phải là âm “êm”. Đọc là “nêim” chứ ko phải là “nêm”. Mợ nắm rõ rồi thì nghe sẽ khá hơn nhiều đấy. Mợ thử xem thầy Thắng Phạm này nhé, có rất nhiều bài học rất hay:

Vietex

Xe điện
Theo chỉ dẫn của các Cụ em đang nghiên cứu mấy Clip bài học của Ms Hoa
Cụ đừng học Ms Hoa, ngày trc bị bóc phốt suốt với biệt danh là Ms Lá Toeic và Ielts phai tàn. Cô này học Ngoại Thương ra giỏi kiếm tiền hơn dạy tiếng Anh. Mà clip thì làm màu là chính thôi. Học thì phải bài bản, có sách giáo khoa, sách bài tập đầy đủ. Clip miễn phí đó tốn thời gian mà ít kiến thức.
Phải nói thêm là lần đầu học Toeic thì cháu luyện trên web của Ms Hoa nên cháu vẫn biết ơn trung tâm.

phucsminh

Xe tăng
Em cũng đang có nhu cầu học tiếng Anh, test mấy lần các chỗ với BC thì tầm đc Uper Intermediate thôi ạ :(.
Em toàn làm công ty nước ngoài, làm việc mắng nhau okie nhưng em thấy em nói chán và hay sai, kiểu nói bừa cho nó xong chuyện ấy ạ. Nghe trong ngữ cảnh thì okie, cviec okie mà formal quá thì ứ biết hoặc ăn chơi cũng chịu.
Hồi em đưa khách hàng đi Mỹ mà màn chào hỏi giữa các sếp với nhau chả biết dịch thế nào cho phải. Dịch phần chuyêb môn thì okie vì chuyên môn em tốt nên bọn Tây mở miệng ra nói vài từ là em đoán được cả câu rồi nên cũng thoát được 3 ngày liên tục 6-7h ngày mình em dịch. Sau vụ đấy em thề ko bao giờ đi đâu với khách mà ko có phiên dịch.
Em giờ đang rảnh ở nhà không đi làm nên có ý định phục thù món này, đặng làm sao lúc đi làm lại thì giảm sai từ 90% xuống còn 50% ợ :(, vì tương lai em định làm cho cty tư vấn của Mỹ ở VN.
Em vừa test thử trên trang của BC và định mua account của đội đấy (6 usd tháng) để học.
Có cụ mợ nào có kinh nghiệm học thì share với em với.
Em thấy loại lỡ cỡ như em mới khó vì dốt hẳn thì ko, vẫn đc tuyển vào cty nc ngoài, mà đủ tự tin cũng ko nốt nên học từ đầu thì quá chán mà học cao hẳn cũng chán.
Em vừa làm hẳn 1 năm trên cambly. Ngày 15p. Cụ /mợ đánh giá sao về web này ạ??

Văn Bản

Xe tải
Mấy hôm rồi em xem nhiều trang nên giờ chưa biết học cái gì