[Funland] Học th.sĩ

xe rùa 2012

Xe container
đôi khi đi học nhưng vào nhà nghỉ ôn nhiều hơn lên lớp :))
đôi khi học tiếng anh nhưng ko cần nói tiếng anh mà chỉ là 1 CLB làm quen :D
đôi khi học thạc sỹ nhưng lại học th.s (thích sờ) :))

netresource

Xe tải
Cứ làm đứa con cái đã rồi tính, chứ biết đâu học thạc sĩ xong rồi có con với thằng khác thì thốn :D

HoaDai

Xe buýt
E có thằng cu e dạy giáo dục thể chất ở cao đẳng , nó bảo e ko muốn học vì chẳng để làm gì nhưng cả khoa còn mỗi e, thế là đi học tốn gần 200 củ.

Khánh Ngọc

Xe container
Cụ cho Gấu học Thạc sĩ trường em thì em tư vấn cho. Hihi

quasin3000

Xe tăng
- Em chẳng biết khuyên vk em thế nào lên mò lên đây hỏi các lão. Chuyện là thế này.
- vk em hiện tại đang làm phó phòng rất trẻ một bank nhà nước, từ khâu đầu vào đến giờ vk em hoàn toàn đi lên từ năng lực, thật tâm thì nói vk em là đứa yêu nghề và cống hiến hết mình cho cv. Với năng lực chuyên môn cao đã được lãnh đạo ghi nhận thì tương lai vk em đang rất rộng mở.
- vk em thì nó ngại đi học thạc sĩ, trong khi cả cơ quan làm lãnh đạo thì 99% thạc hết rồi, 1% còn lại là vk em, k truớc thì sau cũng phải có cái bằng, dù biết nó là hình thức. Em thì muốn năm tới đẻ. Giờ mà đi học “lấy bằng” thì sang năm đẻ đái có ảnh hưởng gì k các cụ?. Học ở đâu cho đầu vào dễ, nhàn, thoải mái về cả thời gian và thi cử các cụ biết mách em với...học loanh quang thanh xuân, cầu giấy thì tốt ạ vì nhà em ở home city Nguyễn Chánh vì mục đính cũng chỉ cho có cái bằng.
Voka em rót sẵn
Trên này có cụ mời học th sĩ trường kinh công đấy thôi. Cụ mò lại xem. Học đâu 2 năm. Học thứ 7 , CN.

Thấy mấy thằng học cũng như không, kiến thức chẳng thêm nhưng có thêm cái bằng.

Năng lực là một chuyện, nhưng nhà bank cũng lắm chiêu trò lắm. Không thì cũng ăn lương ba cọc ba đồng thôi.

- Em chẳng biết khuyên vk em thế nào lên mò lên đây hỏi các lão. Chuyện là thế này.
- vk em hiện tại đang làm phó phòng rất trẻ một bank nhà nước, từ khâu đầu vào đến giờ vk em hoàn toàn đi lên từ năng lực, thật tâm thì nói vk em là đứa yêu nghề và cống hiến hết mình cho cv. Với năng lực chuyên môn cao đã được lãnh đạo ghi nhận thì tương lai vk em đang rất rộng mở.
- vk em thì nó ngại đi học thạc sĩ, trong khi cả cơ quan làm lãnh đạo thì 99% thạc hết rồi, 1% còn lại là vk em, k truớc thì sau cũng phải có cái bằng, dù biết nó là hình thức. Em thì muốn năm tới đẻ. Giờ mà đi học “lấy bằng” thì sang năm đẻ đái có ảnh hưởng gì k các cụ?. Học ở đâu cho đầu vào dễ, nhàn, thoải mái về cả thời gian và thi cử các cụ biết mách em với...học loanh quang thanh xuân, cầu giấy thì tốt ạ vì nhà em ở home city Nguyễn Chánh vì mục đính cũng chỉ cho có cái bằng.
Voka em rót sẵn
Thanh Xuân có trường Đại Học gì ngay gần ngã Tư Khuất Duy Tiến đó cụ. Thấy bảo đầu vào dễ. Có chuyên ngành qlkt. E thấy ngân hàng hay học

thanhniendibe

Xe tải
Vừa học vừa đẻ cụ ạ 200 củ MBA đầy mà cụ trọn gói luôn

T91

Xe container
Đồng nghiệp của vk em cũng học trường này ạ. Vk em cũng đang tính học trường này, nghe cụ nói thấy “vừa miếng quá”. Đầu vào có khó k cụ
Nếu mục đích để lấy cái bằng thì không đâu phù hợp bằng Học viện khoa học xã hội.
Số 477 Nguyễn trãi.
Đây là nơi chuyên đào tạo Tiên sư, Thiến sót không cần biết chuyên môn cho nhóm cán bộ nguồn các nơi.
Thậm chí ko cần học, chỉ cần đủ tiền là được.
Đang bầu hoặc đẻ đái càng tốt, các thầy cô có lý do để không phải dạy hay hướng dẫn mấy.

T91

Xe container
Học lấy bằng cho bằng chị bằng em thôi cụ, cũng k cần trường xịn, miễn là nhàn và đỡ phải đi học ạ.
Em buôn xe kể mà có ngành bốc phét em cũng đi học
Học hẳn ngoại thương đi cụ
Học cũng nhàn mà
Em đi học thạc sĩ chị em chửa cũng nhiều
Cũng được thầy cô tạo điều kiện
Kinh phí so với vợ cụ chắc chỉ là muỗi thui

cutic

Xe buýt
Món này giờ em thấy phong trào lên lắm. Ai ai cũng học TS cả, mà full tại chức luôn trừ mỗi cái bằng trung cấp.
Em thì chịu

Gửi từ SM-N920C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

kts.DucNgoc

Xì hơi lốp
Năm 2011, e học thạc sĩ. Năm 2013, e xong. Vừa là trụ cột đi làm, vừa học, đẻ 2 thằng cu, vợ là sinh viên, lập cty.. em làm tất cả trong 2 năm. Chẳng thấy vất j.

Ladagia

Xe điện
Voka em rót sẵn
Cụ cưới rồi ah? Có phải cô bạn j hơn tuổi k nhỉ? Vừa đẻ vừa học khá vất cho vợ. Tốt nhất vợ cụ thi đầu vào xong đi, học hết kỳ I sang giữa kỳ II có bầu, tính toán làm sao đẻ xong thì tới dịp phải bảo vệ. Giờ ThS học đâu 1,5 năm thôi.

ubisapro

Xe trâu
Thường e thấy khá nhiều chị e đi học Cao học kêt hợp đẻ đái. 1 công đôi việc. Thậm chí có đứa e, đẻ xong hơn tháng đi bảo vệ. Chuyện bt :))

supga

Xe buýt
Bao giờ bận đẻ thì thuê đứa khác học hộ. Sếp to giờ toàn làm thế mà

rongtrang

Xe buýt
Vừa đẻ vừa học, có sao đâu cụ, nhàn mà được đôi việc :D

T91

Xe container
Đang rùi rắng lười k cưới đây anh, nghĩ cưới là lười, bọn em vừa mua nhà bên home city tháng trước xong. Hề hề
Cụ cưới rồi ah? Có phải cô bạn j hơn tuổi k nhỉ? Vừa đẻ vừa học khá vất cho vợ. Tốt nhất vợ cụ thi đầu vào xong đi, học hết kỳ I sang giữa kỳ II có bầu, tính toán làm sao đẻ xong thì tới dịp phải bảo vệ. Giờ ThS học đâu 1,5 năm thôi.

mazda002

Đi bộ
Đẻ mới khó chứ học khạc sỹ chả khó lắm đâu. Bây giờ nó cũng phổ cập ấy mà
Nhưng em thấy KTQD thi đầu vào khó thôi.
Chửa đẻ khi học cao học là một lợi thế của phụ nữ khi trả thi, hai đánh một không chột cũng què nên thầy ko dám hỏi nhiều. Tùy CỤ thôi