[Funland] Học th.sĩ

kugod

Xe tải
Đẻ là Nghiên Cứu Sinh nên phải xong Thạc sĩ trước đã!

emc

Xe tải
Thoải mái đẻ và học.
Con em được tròn tháng thì Gấu nhà em bảo vệ nên thấy ko ảnh hưởng gì cả

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Thế này mà các cụ cũng ngoạc mồm ra chửi A ngọng đc. Nghe các cụ tư vấn thì xem ra lỗi k phải của riêng A ngọng rồi.

hanoipho79

Xe lăn
Cứ phải Đóng bê tông rồi hãy học cụ nhé,con cái là quan trọng học hành cả đời.

oishivn

Xe điện
vợ em cũng vậy cụ ạ, nên theo em học cứ học mà đẻ cứ đẻ, cụ căn đẻ vào lúc nghỉ hè là tuyệt nhất, tầm tháng 6 hoặc 7 ý. Còn học thì như vợ em học ở học viện tài chính ý, đâu học ngay sân Hàng Đẫy, mà nó có cơ sở nữa đâu ở mạn gần cầu thăng long đi vào. Vợ em học cách đây 5 năm rồi nên em chỉ nhớ có vậy

TungThoc

Xe điện
- Em chẳng biết khuyên vk em thế nào lên mò lên đây hỏi các lão. Chuyện là thế này.
- vk em hiện tại đang làm phó phòng rất trẻ một bank nhà nước, từ khâu đầu vào đến giờ vk em hoàn toàn đi lên từ năng lực, thật tâm thì nói vk em là đứa yêu nghề và cống hiến hết mình cho cv. Với năng lực chuyên môn cao đã được lãnh đạo ghi nhận thì tương lai vk em đang rất rộng mở.
- vk em thì nó ngại đi học thạc sĩ, trong khi cả cơ quan làm lãnh đạo thì 99% thạc hết rồi, 1% còn lại là vk em, k truớc thì sau cũng phải có cái bằng, dù biết nó là hình thức. Em thì muốn năm tới đẻ. Giờ mà đi học “lấy bằng” thì sang năm đẻ đái có ảnh hưởng gì k các cụ?. Học ở đâu cho đầu vào dễ, nhàn, thoải mái về cả thời gian và thi cử các cụ biết mách em với...học loanh quang thanh xuân, cầu giấy thì tốt ạ vì nhà em ở home city Nguyễn Chánh vì mục đính cũng chỉ cho có cái bằng.
Voka em rót sẵn
Thời đại "Đầu đường Thạc sỹ coi xe, cuối đường Tiến sỹ bán chè trân châu". Cói mà học cho bằng chị bằng em

camambeou

Xe tăng
Th.S QTKT năm 2010-2012 là 300
Em biết mỗi thế :)):)):)):))

hungpmu

Xe tăng
Làm cả 2 cụ nhá, đơn giản

Mơ Mer

[Tịch thu bằng lái]
- Em chẳng biết khuyên vk em thế nào lên mò lên đây hỏi các lão. Chuyện là thế này.
- vk em hiện tại đang làm phó phòng rất trẻ một bank nhà nước, từ khâu đầu vào đến giờ vk em hoàn toàn đi lên từ năng lực, thật tâm thì nói vk em là đứa yêu nghề và cống hiến hết mình cho cv. Với năng lực chuyên môn cao đã được lãnh đạo ghi nhận thì tương lai vk em đang rất rộng mở.
- vk em thì nó ngại đi học thạc sĩ, trong khi cả cơ quan làm lãnh đạo thì 99% thạc hết rồi, 1% còn lại là vk em, k truớc thì sau cũng phải có cái bằng, dù biết nó là hình thức. Em thì muốn năm tới đẻ. Giờ mà đi học “lấy bằng” thì sang năm đẻ đái có ảnh hưởng gì k các cụ?. Học ở đâu cho đầu vào dễ, nhàn, thoải mái về cả thời gian và thi cử các cụ biết mách em với...học loanh quang thanh xuân, cầu giấy thì tốt ạ vì nhà em ở home city Nguyễn Chánh vì mục đính cũng chỉ cho có cái bằng.
Voka em rót sẵn
Nếu mục đích để lấy cái bằng thì không đâu phù hợp bằng Học viện khoa học xã hội.
Số 477 Nguyễn trãi.
Đây là nơi chuyên đào tạo Tiên sư, Thiến sót không cần biết chuyên môn cho nhóm cán bộ nguồn các nơi.
Thậm chí ko cần học, chỉ cần đủ tiền là được.
Đang bầu hoặc đẻ đái càng tốt, các thầy cô có lý do để không phải dạy hay hướng dẫn mấy.

humer

Xe điện
tiêu chuẩn bổ nhiệm là có bằng đại học, cần gì thạc sĩ trừ phi làm công tác giảng dạy

moongket

Xe điện
Học hẳn ngoại thương đi cụ
Học cũng nhàn mà
Em đi học thạc sĩ chị em chửa cũng nhiều
Cũng được thầy cô tạo điều kiện
Kinh phí so với vợ cụ chắc chỉ là muỗi thui

long_bong

Xe hơi
Quan trọng là có thực lực, bằng đại học xịn rồi, chỉ cần học Th.s cho có thì nên học bên Kinh công cụ ah, học nhàn lắm mà lại ko tốn ít hơn nhiều so với các trường khác (kinh tế, BK, thương mại...) cụ nhé

Namsilver

Xe buýt
Voka em rót sẵn

Thời thế thế thời,

Hai vk ck đã xem phim Cuốn theo chiều gió chưa?

Xã hội Mỹ hay Việt hay Trung thì cũng đều cần cái bằng nhé, còn chuyện đẻ đái k quan hệ, đẻ rồi 1 tuần sau đi bảo vệ luận án k sao cả.

Mong 2 vk ck suy nghĩ. Nên.

My Hao

Xe điện
Học vừa nhàn vừa oai thì học thạc sĩ chương trình liên kết với nước ngoài nhé.

Matxech

Xe container
Cô giáo con em
Ck ko muốn cho học thiến sĩ
Nên ra kđ phải đẻ xong mới cho học
Vk vừa đẻ vừa học luôn
Bh thêm con thêm bằng thiến sĩ
Vậy nên cứ thế mà mần

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Thầy em dậy em rằng: Trong những thằng điên, mình không điên, thì mình mới là thằng điên.

Nhưng mà em phản đối việc học Thạc sỹ ở xứ thiên đường này, đúng là chỉ để lấy cái bằng cho oai còn chả thu được cái ji vào đầu.

Lời tự sự của một thanh niên thi trượt thạc sỹ năm 2016, và không còn ý định thi nữa :D

neverfg

Xe điện
Ths bây giờ đang phổ cập, đẻ vẫn học được lo gì bác.