[Funland] Học th.sĩ

T91

Xe container
Vk em làm nhà nước cụ à,
Nếu làm nhà nước thì nên có cái bằng thạc sĩ. Còn làm tư nhân thì cái đấy cũng chỉ để cho đẹp CV thôi, chủ yếu tư nhân họ sẽ tuyển theo kinh nghiệm đi làm của mình.

X Trail 2009

Xe buýt
Triển luôn cả 2 đi, học giờ cứ rước ông cụ đi cùng là xong.

wild nature

Xe điện
Vk em nó là trường hợp đặc biệt, tốt nghiệp loại giỏi ở đại học Ngoại Thương, cũng là trường hợp k nhiều ở cơ quan đi lên bằng năng lực.95% còn lại thì..... đủ các kiểu con ông cháu bà, bồ anh này, ông kia... Vk em là đứa say mê vs công việc, riêng về khoản khoản cv em còn phải học cô ấy về nhiệt huyết, trách nhiệm, sự phấn đấu.
Em thì làm tự do, cô ấy vẫn chêu, vì em biết em bận lên em yêu anh để sau này anh có nhiều time cho gđ
Vậy chúc mừng cụ.
Đẻ trc đi cụ. Học thạc sỹ có thể sau hoặc học song song. Thạc sỹ học đơn giản với người có trình độ như vk cụ.
Sau này vk cụ đc cất nhắc lên trg phòng.... tham coing tiếc vc là khó có time để sinh đẻ lắm

tuanhm

Xe tải
Tiếc quá. Cụ mà đăng thớt sớm 1 tuần thì e giúp dc cụ rồi. Trường e vừa tổ chức thi đầu vào thạc sỹ hôm qua xong :)

Jeep2017

Xe tăng
mấy trường top dưới thì đánh trống ghi tên có phải học đâu, nộp tiền lấy bằng thôi mà

Mandalord

Xe điện
Nên đẻ đã rồi hẵng đi học.

Nếu đã đi làm, lên lãnh đạo rồi, tốt nhất nên học MBA. Khá tốn kém, nhưng bổ ích cho người đã có kinh nghiệm (ngược lại, cực kỳ vô dụng về mặt kiến thức với người chưa đi làm bao giờ).

Nếu bận rộn thì nên đi học gần nhà. Không rõ bank nhà nước là ở chỗ nào? Trước em làm ở ĐHQGHN thì MBA của Khoa quản trị kinh doanh cũng khá lắm, nhưng tốn tiền.

nvh_hn

Xe container
- Em chẳng biết khuyên vk em thế nào lên mò lên đây hỏi các lão. Chuyện là thế này.
- vk em hiện tại đang làm phó phòng một bank nhà nước, từ khâu đầu vào đến giờ vk em hoàn toàn đi lên từ năng lực, thật tâm thì nói vk em là đứa yêu nghề và cống hiến hết mình cho cv. Với năng lực đã được lãnh đạo ghi nhận thì tương lai vk em đang rất rộng mở.
- vk em thì nó ngại đi học thạc sĩ, trong khi cả cơ quan làm lãnh đạo thì 99% thạc hết rồi, 1% còn lại là vk em, k truớc thì sau cũng phải có cái bằng, dù biết nó là hình thức. Em thì muốn năm tới đẻ. Giờ mà đi học “lấy bằng” thì sang năm đẻ đái có ảnh hưởng gì k các cụ?. Học ở đâu cho đầu vào dễ, nhàn, thoải mái về cả thời gian và thi cử các cụ biết mách em với... vì mục đính cũng chỉ cho có cái bằng.
Voka em rót sẵn
Em cũng ngân hàng đây, thấy bọn trẻ chỗ em đi học hết. Tùy trường nhưng vợ cụ nên chọn trường nào nhàn nhàn mà học, điều kiện cần thôi mà.

brick

Xe buýt
Cụ bẩu mợ nhà cứ đẻ. Học thì thuê, lúc nào làm luận án thì trước tầm 2 tháng đưa đề tài em làm cho, giá hữu nghị cho ofer cụ nhóe!

T91

Xe container
Chỉ một cm của cụ mà em vỡ ra được rất nhiều thứ
Trân trọng.
Học thạc sĩ kiến thức e thấy ko khác đại học nhiều lắm.

Nên thực ra chỉ là bằng cấp, mà như vậy cụ cứ thực dụng đi, vừa có bầu vừa học ít nhiều cũng đc thây cô châm chước.

Tuy nhiên, nhiều lớp cũng gấu, việc bạn học cỡ phó chủ tịch quận là bình thường, nên cũng là cơ hội để phát triển quan hệ.

Nên tận dụng ưu thế có bầu nhưng đừng quá đáng thì đc cả 3: con cái, bằng cấp và bạn bè.

Taihoatu

Xe lăn
Nói thì bảo bốc phét cụ à. Nh thật sự vk em nó là phó nh cáng hết các mọi việc của lãnh đạo, kiểu như một mình cân cả team. Vì trưởng phòng là một trường hợp đặc biệt lên vui thì đến
Thế em mới nói, kiến thức là vô cùng.
Bản thân em ban đầu đi học cũng xác định học cho vui để lấy cái bằng, với để đỡ cái khoảng thời gian từ 19h-21h tối chẳng làm gì.
Nhưng đi học mới thấy kiến thức là vô cùng, được giao lưu học hỏi với anh em bạn bè ở các lĩnh vực khác.
P/s: em lấy bằng hơn 10 năm rồi. mặc dù lấy bằng xong để tủ đến giờ.

me2gai

Xe tải
gấu cụ năm nay nhiều tuổi chưa, ngót nghét 3 chục rồi thì nên đẻ. đẻ muộn vất vả lắm

Becgie

Xe điện
Cả học cả đẻ vẫn Ok. Học Thạc Sỹ giờ có vất lắm đâu ;))

T91

Xe container
Tiếc quá. Cụ mà đăng thớt sớm 1 tuần thì e giúp dc cụ rồi. Trường e vừa tổ chức thi đầu vào thạc sỹ hôm qua xong :)
Bao giờ lại thi tiếp cụ, cụ cho em xin số em call tư vấn em phát

T91

Xe container

T91

Xe container
Tính vợ em nói bướng, em thì động viên đi học từ năm nay cơ, nh tính nó bướng nó gét cái kiểu hình thức, nó tự tin về năng lực. Nh dạo gần đây lãnh đạo cũng gợi lý là lên đi học nó mới nghĩ đến là đi học. Chắc em cũng sẽ phải động viên nhiều nữa nó mới đi, chứ cũng càng già càng ngại
Thế em mới nói, kiến thức là vô cùng.
Bản thân em ban đầu đi học cũng xác định học cho vui để lấy cái bằng, với để đỡ cái khoảng thời gian từ 19h-21h tối chẳng làm gì.
Nhưng đi học mới thấy kiến thức là vô cùng, được giao lưu học hỏi với anh em bạn bè ở các lĩnh vực khác.
P/s: em lấy bằng hơn 10 năm rồi. mặc dù lấy bằng xong để tủ đến giờ.

Youngman

[Tịch thu bằng lái]
Vợ cụ hoàn cảnh giống em, sau một thời gian chống chế, tuần sau em đã chính thức nhập học!

--Lamborghini--

Xe cút kít
Học thạc sỹ xứ này cứ đấm tiền vào là có bằng nhé.

T91

Xe container
Kinh tế thì em k ngại cụ à, nhưng vk em nó yếu, cv cũng đã bận rồi, lại tối mặt vào học nữa thì căng quá.
Nên đẻ đã rồi hẵng đi học.

Nếu đã đi làm, lên lãnh đạo rồi, tốt nhất nên học MBA. Khá tốn kém, nhưng bổ ích cho người đã có kinh nghiệm (ngược lại, cực kỳ vô dụng về mặt kiến thức với người chưa đi làm bao giờ).

Nếu bận rộn thì nên đi học gần nhà. Không rõ bank nhà nước là ở chỗ nào? Trước em làm ở ĐHQGHN thì MBA của Khoa quản trị kinh doanh cũng khá lắm, nhưng tốn tiền.