Học bổng BVC - Cháu Vũ Mạnh Thắng - Khu tập thể cty cơ giới 12 - Hà Đông

B_e

Xe điện
Nếu vậy có thể mai ai đi được thì xuống nhà cháu luôn và trao tiền hỗ trợ cho cháu nhỉ, lão Bụp gần đó có đi được ko? Nếu cần em qua đi cùng thì gọi nhé.

safenoodles

Xe cút kít
Ôi thế thì nhà mình có thể xúc tiến nhanh việc đến thăm và trao học bổng cho cháu thắng sớm nhất có thể, em chỉ có thể đi từ 12h đến 2h thôi. Chị Mỳ có thể linh động thời gian buổi trưa để mọi người tranh thủ đi cho đông được k ạ, Vì đợt này cuối năm nên em phải làm nhiều sổ sách lắm:(

Mèo con cướp nik
Vậy nhà mình chuyển giờ lên lúc trưa thứ 5 nhé! Thời gian là do nhà mình quyết sao cho thuận tiện nhất cho nhiều bác và mợ mà mèo ơi.

Nếu vậy có thể mai ai đi được thì xuống nhà cháu luôn và trao tiền hỗ trợ cho cháu nhỉ, lão Bụp gần đó có đi được ko? Nếu cần em qua đi cùng thì gọi nhé.

Anh B_e ơi, hình như anh ko đọc các bài trước em đã post. Chiều mai bác cháu Thắng mới lên HN anh ạ, mình để trưa thứ 5 đến thăm cháu Thắng anh nhé! trưa hoặc chiều mai em còn đi mua quần áo cho cháu Thắng. Tối mai em gọi điện lại để hẹn cháu Thắng ở nàhh nữa anh B_e ạ, lúc nãy em gọi điện thì cháu nó ngủ rồi.

@Cả nhà: Ai rảnh thì đi cùng em với nhé! Em dự định vào công ty dệt may ở 23 bà triệu mua cho nhanh ạ.

Em dự kiến lịch thay đổi lại như sau:

12h05 thứ 5 ngày 13/01/2011 nhà mình có mặt ở 114C Trần Phú rồi cả nhà đi thăm cháu Thắng nhé!

Chỉnh sửa cuối:

AZE

Xe tải
Hic, có khi nhà mình lắp cái điện thoại cố định cho nhà bé để còn chủ động gọi điện hỏi thăm hoặc động viên bé học hành nhỉ?

Lần tới này, mọi ng sẽ hỏi thăm kỹ tình hình và việc học của bé để có kế hoạch hỗ trợ cho phù hợp hơn nữa với hoàn cảnh cháu Thắng. Không biết bác ốm thì cháu nó ăn uống ngủ nghỉ học hành ra sao:(

AZE

Xe tải
Em vừa soạn được một túi quần áo rét cho bé Thắng. (b) (b) (b)

Già bà

Xe điện
Mỳ ơi, có nhất thiết phải thay đổi lịch thế k ?
Mèo bận thì k đi cũng đc mà. Đã có em, chị ,Bụp và Ze đăng kí đi theo lịch cũ rồi. Em bảo chỉ cần mấy người là đi đc. Không thể cầu toàn quá đâu em ơi.

AZE

Xe tải
@giababaymay: Cũng chỉ là đổi từ 14h sang 12h thôi mà chị, coi như mình đổi h ăn trưa từ 12h sang 14h ;) Mình tranh thủ buổi trưa vì cũng có thể chiều bé Thắng phải đi học nữa.
Có một vấn đề, lần trước khi tới trao tiền, bác Khuê và hàng xóm có yêu cầu nhà mình đừng đưa trực tiếp cho Thắng, mà đưa cho bác để chăm lo cho hai bác cháu, lần này bác Khuê ốm, nếu mình trao tiền cho Thắng thì có vấn đề gì k? Em sợ trẻ con không biết cách tiêu và giữ tiền, cầm nhiều sinh hư. Mà trao cho hàng xóm cũng không ổn. Nhà mình bàn xem thế nào? Có nên mua các nhu yếu phẩm cần thiết rồi mang đến thay cho việc trợ giúp tiền k?

B_e

Xe điện
Hic, có khi nhà mình lắp cái điện thoại cố định cho nhà bé để còn chủ động gọi điện hỏi thăm hoặc động viên bé học hành nhỉ?

Lần tới này, mọi ng sẽ hỏi thăm kỹ tình hình và việc học của bé để có kế hoạch hỗ trợ cho phù hợp hơn nữa với hoàn cảnh cháu Thắng. Không biết bác ốm thì cháu nó ăn uống ngủ nghỉ học hành ra sao:(
Em ơi, mình không thể cái gì cũng lo hết cho cháu được. Tình thương dồn hết vào một chỗ thì chỗ khác còn đâu nữa.

Anh B_e ơi, hình như anh ko đọc các bài trước em đã post. Chiều mai bác cháu Thắng mới lên HN anh ạ, mình để trưa thứ 5 đến thăm cháu Thắng anh nhé! trưa hoặc chiều mai em còn đi mua quần áo cho cháu Thắng. Tối mai em gọi điện lại để hẹn cháu Thắng ở nàhh nữa anh B_e ạ, lúc nãy em gọi điện thì cháu nó ngủ rồi.
Có đọc chứ Mỳ, tuy vậy mình thấy đây là trường hợp khẩn nên mới đề nghị đi luôn. OK, để thứ 5 cũng được.

Website
www.facebook.com
114C Trần Phú - Hà Đông bà con nhá. Kẻo lại Trần Phú ở gần tượng đài Lê Văn Nin thì toi.:D

Gần đấy có quán nước ngay bên cạnh cây xăng, có món bánh rán ngon tuyệt.:38: Tập trung ở đấy bà con nhá nhá nhá.

Già bà

Xe điện
@giababaymay: Cũng chỉ là đổi từ 14h sang 12h thôi mà chị, coi như mình đổi h ăn trưa từ 12h sang 14h ;) Mình tranh thủ buổi trưa vì cũng có thể chiều bé Thắng phải đi học nữa.
Có một vấn đề, lần trước khi tới trao tiền, bác Khuê và hàng xóm có yêu cầu nhà mình đừng đưa trực tiếp cho Thắng, mà đưa cho bác để chăm lo cho hai bác cháu, lần này bác Khuê ốm, nếu mình trao tiền cho Thắng thì có vấn đề gì k? Em sợ trẻ con không biết cách tiêu và giữ tiền, cầm nhiều sinh hư. Mà trao cho hàng xóm cũng không ổn. Nhà mình bàn xem thế nào? Có nên mua các nhu yếu phẩm cần thiết rồi mang đến thay cho việc trợ giúp tiền k?
-Nếu là cháu Thắng phải đi học thì k nói làm gì, chắc Mỳ cũng hỏi kỹ rồi. Tất nhiên là theo đa số thôi. Chị thấy thế nào thì nói thế vì chị xoay lịch để theo cũng chóng cả mặt.
-Bác Khuê gái ốm nên có bác trai ra rồi.

114C Trần Phú - Hà Đông bà con nhá. Kẻo lại Trần Phú ở gần tượng đài Lê Văn Nin thì toi.:D
Gần đấy có quán nước ngay bên cạnh cây xăng, có món bánh rán ngon tuyệt.:38: Tập trung ở đấy bà con nhá nhá nhá.
Không sinh hoạt cạnh cây xăng đâu. Ghê lắm :(

safenoodles

Xe cút kít
Em vừa soạn được một túi quần áo rét cho bé Thắng. (b) (b) (b)
Em có những quần áo gì cho cháu Thắng rồi AZE ơi, để chị còn biết để tập trung vào mua một bộ quần áo rét tươm tất cho cháu. ( trích quỹ từ thiện BVC mình: 500k em ạ)

Mỳ ơi, có nhất thiết phải thay đổi lịch thế k ?
Mèo bận thì k đi cũng đc mà. Đã có em, chị ,Bụp và Ze đăng kí đi theo lịch cũ rồi. Em bảo chỉ cần mấy người là đi đc. Không thể cầu toàn quá đâu em ơi.
Chị ơi, chị cố gắng thu xếp nhé, em xin lỗi nha.

AZE

Xe tải
@chị Mỳ: Đồ của em: Quần bò, áo rét, tương đối nhiều áo len. Tuy không model nhưng vẫn dùng tốt chị à. Có khi chị không cần mua áo len nữa đâu ạ, vì Mèo và chị máy bay đã mua rồi. Mùa khăn, tất, và một số đồ mùa đông khác được k chị? Hay cứ gọi điện thoại hỏi xem cháu nó cần thêm gì, ta mua cho đúng nhu cầu!

safenoodles

Xe cút kít
@chị Mỳ: Đồ của em: Quần bò, áo rét, tương đối nhiều áo len. Tuy không model nhưng vẫn dùng tốt chị à. Có khi chị không cần mua áo len nữa đâu ạ, vì Mèo và chị máy bay đã mua rồi. Mùa khăn, tất, và một số đồ mùa đông khác được k chị? Hay cứ gọi điện thoại hỏi xem cháu nó cần thêm gì, ta mua cho đúng nhu cầu!
AZE ơi, em rảnh ko ? đi mua đồ cho cháu Thắng cùng chị lúc 3h chiều nay. Chị tranh thủ gửi F1 cho bà trẻ một lúc, mình tập trung ở 23 Bà triệu mua cho nhanh.
Mèo chắc bận ở công ty ko đi chiều được.

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com
AZE ơi, em rảnh ko ? đi mua đồ cho cháu Thắng cùng chị lúc 3h chiều nay. Chị tranh thủ gửi F1 cho bà trẻ một lúc, mình tập trung ở 23 Bà triệu mua cho nhanh.
Mèo chắc bận ở công ty ko đi chiều được.
Vâng e xin lỗi e bận tối mặt tối mũi quên k nhắn tin cho chị, Chị tranh thủ đi mua Đồ cùng chị AZE nhé. thành thật xin lỗi chị:(

safenoodles

Xe cút kít
Vâng e xin lỗi e bận tối mặt tối mũi quên k nhắn tin cho chị, Chị tranh thủ đi mua Đồ cùng chị AZE nhé. thành thật xin lỗi chị:(
ko sao mà em ơi.:P

@Cả nhà: Em đã gọi điện và gặp được cháu Thắng khoảng lúc 8h20 tối nay,nghe giọng cháu Thắng rất vui vẻ và khỏe mạnh mà em mừng quá, em đã dặn cháu Thắng thứ 5 đi học sáng xong là về nhà ngay để nhà BVC mình tới thăm cháu.
Em có hỏi thăm cô Khuê ( bác gái cháu Thắng) thì cháu Thắng nói là bác Khuê chỉ bị mệt thôi, hôm nọ là hai bác về quê lo việc gì đó cho anh họ cháu Thắng.
Em ko hiểu tình hình thực hư như thế nào cả. Để hôm thứ 5 nhà mình đến thì hỏi cho rõ ngọn ngành ạ.
Cháu Thắng hiện nay đã cao 1m60 và nặng 55 kg. Đúng là cháu nó đang tuổi phát triển, lớn nhanh quá !
Chiều nay em và AZE đã đi mua 1 áo bu dông và một quần jeans và 3 quần.......cho cháu Thắng, quần jeans cỡ 30, chúng em hy vọng là cháu Thắng mặc vừa.

@Anh Chimbaobao: Cháu Thắng đi giày cỡ 40 hoặc 41 anh ạ.

Chỉnh sửa cuối:

AZE

Xe tải
Nhiệm vụ mua đồ tặng bé Thắng đã hoàn tất ạ!

Cô Mỳ đã tinh tế, chu đáo khi mua tặng cháu Thắng những sản phẩm cá nhân hữu ích :x :"> >:D<

Già bà

Xe điện
Cám ơn Mỳ và Ze nha, rét mướt thế này mà chịu khó đi chọn mua đồ cho cháu Thắng.:-bd
Chiều nay chị cũng đến Big C định mua áo len như đã nói, nhưng may quá gọi cho 2e nên biết là có nhiều áo rồi. Vậy c sẽ mua tất hay khăn, găng như đã bàn nhé.

safenoodles

Xe cút kít
Cám ơn Mỳ và Ze nha, rét mướt thế này mà chịu khó đi chọn mua đồ cho cháu Thắng.:-bd
Chiều nay chị cũng đến Big C định mua áo len như đã nói, nhưng may quá gọi cho 2e nên biết là có nhiều áo rồi. Vậy c sẽ mua tất hay khăn, găng như đã bàn nhé.
Vâng ạ, có thêm tất cho cháu Thắng thì tốt quá chị à, cả nhà cảm ơn chi nhiều nha!
@AZE: Chị cảm ơn em đã post ảnh hóa đơn nha!

@Cả nhà:
Cả nhà nhớ lịch đi thăm cháu Thắng nha: 12h05 trưa mai thứ 5 ngày 13/01/2011, nhà mình có mặt tại 114C Trần Phú, Hà Đông .( đó là tổng công ty xăng dầu Petrolimex, nơi anh Bụp làm việc). Tập trung tại đó rồi nhà mình tới thăm cháu Thắng ngay ạ.
Kính báo!

junfang

Xe điện
Mai tập trung ở địa bàn của lão Bụp mà không thâý mơì anh em ăn trưa hả Bụp ơi?

B_e

Xe điện
Chắc chỉ có bánh rán với nước chè thôi. Lão Bụp dân cá gộ mà \:D/