Học bổng BVC - Cháu Vũ Mạnh Thắng - Khu tập thể cty cơ giới 12 - Hà Đông

safenoodles

Xe cút kít
Cả nhà ơi, em dự kiến 11h 30 trưa thứ 7 tuần sau ngày 15/01/2011 nhà mình đi thăm cháu Thắng ở Hà Đông.
Trưa về nhậu ở mạn Thanh Xuân rồi 15h cafe ( địa điểm có lẽ gần đó luôn) trao sản phẩm trúng đấu giá tháng 1 bởi đầu tuần sau là nhà mình sẽ đấu giá tháng 1.
Cả nhà cho ý kiến về thời gian như vậy được ko ạ?

Cháu Thắng rất cần quần áo mặc mùa đông, vì thế chúng ta bóng bàn xem nhà bác nào có quần áo của trẻ 14 tuổi mà ko dùng tới thì mình mang đến cho cháu Thắng ạ.Cháu Thắng hiện đang học lớp 9 cả nhà nhé!

AZE

Xe tải
Hiện nhà em có 2 thùng quần áo, bọn trẻ nhà em không mặc nữa. Em sẽ cố soạn một ít đồ mùa đông có thể còn vừa với Thắng. Chị yên tâm, không thì em vác cả đi cho cháu nó chọn:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

junfang

Xe điện
Hôm qua có trao đổi với lão Chuột với Be với Dũng với Bánh về việc của cháu Thắng. tiện lần này đi thăm cháu lão Chuột cố gắng tham gia để nghiên cứu đề xuất phương án cho năm 2011 nhé.

junfang

Xe điện
Cả nhà ơi, em dự kiến 11h 30 trưa thứ 7 tuần sau ngày 15/01/2011 nhà mình đi thăm cháu Thắng ở Hà Đông.
Trưa về nhậu ở mạn Thanh Xuân rồi 15h cafe ( địa điểm có lẽ gần đó luôn) trao sản phẩm trúng đấu giá tháng 1 bởi đầu tuần sau là nhà mình sẽ đấu giá tháng 1.
Cả nhà cho ý kiến về thời gian như vậy được ko ạ?

Cháu Thắng rất cần quần áo mặc mùa đông, vì thế chúng ta bóng bàn xem nhà bác nào có quần áo của trẻ 14 tuổi mà ko dùng tới thì mình mang đến cho cháu Thắng ạ.Cháu Thắng hiện đang học lớp 9 cả nhà nhé!

Cái đo đỏ này Mỳ nghiên cứu xem mua một bộ quần áo mới cho cháu ăn tết được không?

safenoodles

Xe cút kít
Cái đo đỏ này Mỳ nghiên cứu xem mua một bộ quần áo mới cho cháu ăn tết được không?
Em cũng dự định thế, cả nhà cho ý kiến khoảng tầm tiền bao nhiêu ạ? Để tuần sau mợ nào thu xếp được thời gian thì đi cùng em. Và tiền mua quần áo cho cháu Thắng thì cả nhà nghĩ là nên trích quỹ hay kêu gọi mọi người trong nhà BVC mình đóng góp nhanh ạ?

xelu2010

Xe buýt
Em cũng dự định thế, cả nhà cho ý kiến khoảng tầm tiền bao nhiêu ạ? Để tuần sau mợ nào thu xếp được thời gian thì đi cùng em. Và tiền mua quần áo cho cháu Thắng thì cả nhà nghĩ là nên trích quỹ hay kêu gọi mọi người trong nhà BVC mình đóng góp nhanh ạ?
em nghĩ mợ cứ trích quỹ ra cho nhanh,chứ đóng góp bg chắc mọi người cũng bận bịu cả.Mợ quyết lun là mua quần áo cho cháu mặc tết là ok nhất.

Già bà

Xe điện
Em nói mới thấy tiếc quá MỲ ạ, chị k nghĩ ra. Hồi Duy Anh đi Ca, mua toàn bộ quần áo mới, quần áo đang mặc cho hết, bạn bè đến đứa nào thích gì thì lấy còn thì cũng mang ủng hộ.
Để chị mua cho Thắng 1 cái áo len nhé rồi nhờ nhà mình tặng giúp chứ xếp lịch t7, CN thì chị k đi được.

safenoodles

Xe cút kít
Em nói mới thấy tiếc quá MỲ ạ, chị k nghĩ ra. Hồi Duy Anh đi Ca, mua toàn bộ quần áo mới, quần áo đang mặc cho hết, bạn bè đến đứa nào thích gì thì lấy còn thì cũng mang ủng hộ.
Để chị mua cho Thắng 1 cái áo len nhé rồi nhờ nhà mình tặng giúp chứ xếp lịch t7, CN thì chị k đi được.
Chị ơi, lịch đi thăm cháu Thắng chưa cố định mà chị, chj rảnh chiều nào ko? giờ hành chính từ 2h-4h ý ạ, chỉ cần mấy ngươfi thôi là mình đi thăm cháu Thắng đựoc rồi. Thực ra em lên lịch đi thăm cháu Thắng vào trưa tHỨ 7 như thế nhưng đã có bác nào mợ nào xác nhận đi được đâu ạ, hic.

Già bà

Xe điện
@Mỳ : nếu k có vc đột xuất thì tuần này chị đc nghỉ nha. Đi giờ HC ok.
Nếu e đi mua qu áo thì mua luôn hộ chị nhé, nếu chị mua đc rồi thì sẽ báo em biết ngay.
@ cả nhà: Cháu Thắng cũng lớn rồi. Các bác trai nhà mình xem có giày dép quần áo gì không mặc đến nữa thì ủng hộ cháu. Cả tất, khăn mũ..Rét thế này :(

B_e

Xe điện
Em ủng hộ phương án mua cho cháu bộ quần áo rét mới. Kinh phí trong vòng 500K là ổn chứ gì, Mỳ cứ trích quỹ Fun nờ ra mua cho nhanh, đang có nhiều hìu mà.

safenoodles

Xe cút kít
Vâng, em đã trao đổi thêm qua di động, nhà mình nhất trí trích quỹ từ thiện 500k để mua quần áo ấm tặng cháu Thắng.

dungphan

Xe tải
Website
dungphancorp.com
Em hoàn toàn nhất trí, Em sẽ mua cho tằng cháu Thắng 1 cái áo. Mèo đã mua.
@Anh Jungfang: Anh đưa luôn ý kiến hôm anh em mình bóng bàn và xin cả nhà cho ý kiém luôn. Em thì em hoàn toàn ủng hộ tinh thần và việc làm này.

safenoodles

Xe cút kít
Em xin thông báo lịch thăm cháu Thắng:

Em đã trao đổi qua di động, vì thứu 7 nhà mình off trao sản phẩm trúng đấu giá nên em sợ mình đi thăm cháu Thắng hôm đó sẽ cập dập, thiếu thời gian, nên nhà mình chuyển lịch đi thăm cháu sang 2h chiều thứ 5 ngày 13/01/2011.
Đúng 2h chiều thứ 5 ngày 13/01, kính mời mọi người tập trung tại 114C Trần Phú ( tổng công ty xăng dầu Petrolimex- công ty anh Bụp).
Đặc điểm tìm địa chỉ tập trung: Gần đó cây xăng và quán nước trà ạ ( đi từ phía Ngã tư sở xuống )

Các thành viên đã đặt gạch tham gia:
1/ Thích Là Bụp
2/ giababaymay
3/ Mỳ

safenoodles

Xe cút kít
Em mong mọi người ai có thể thu xếp được thời gian và công việc tham gia được thì đi cho vui ạ!

AZE

Xe tải
4. AZE.
Tiện em sẽ mang ít quần áo ấm cho 2 bác cháu :)

Già bà

Xe điện
Tốt rồi, tốt rồi. Trích 500k mua qu áo mới gọi là mặc Tết. Còn ai có gì dùng rồi thì tặng thêm cũng k thừa mà.:-bd

Website
www.otofun.net
Em xin thông báo lịch thăm cháu Thắng:

Em đã trao đổi qua di động, vì thứu 7 nhà mình off trao sản phẩm trúng đấu giá nên em sợ mình đi thăm cháu Thắng hôm đó sẽ cập dập, thiếu thời gian, nên nhà mình chuyển lịch đi thăm cháu sang 2h chiều thứ 5 ngày 13/01/2011.
Đúng 2h chiều thứ 5 ngày 13/01, kính mời mọi người tập trung tại 114C Trần Phú ( tổng công ty xăng dầu Petrolimex- công ty anh Bụp).
Đặc điểm tìm địa chỉ tập trung: Gần đó cây xăng và quán nước trà ạ ( đi từ phía Ngã tư sở xuống )

Các thành viên đã đặt gạch tham gia:
1/ Thích Là Bụp
2/ giababaymay
3/ Mỳ
4. AZE.
5. ChimBaoBao
Từ giờ đến Tết em chỉ được Off với các cụ, các mợ phát này nữa thôi:(:x.

@Mỳ, em hỏi cháu xem chân nó cỡ bao nhiêu? Anh mua hoặc nếu cùng cỡ tặng cháu đôi giầy:). Mtks

quangtayho

Xe container
CẢ nhà phải vất vả rồi, nhà mình thì BV Đại hội **** đến hết 19/1 cơ. Hàng ngày đứng ở vườn hoa Mai Xuân Thưởng đón khách nè :((:((:((

safenoodles

Xe cút kít
Cả nhà ơi, cấp báo cấp báo:

Em vừa gọi điện cho cô Tịch (cô ở nhà bên cạnh nhà cháu Thắng) thì cháu Thắng đã ngủ rồi. Em có hỏi thăm tình hình thfi cô Tịch cho biết:

- Cô Khuê ( bác gái cháu Thắng, người vẫn chăm nom ở cùng cháu Thắng) vừa đi viện hai hôm nay vì có dấu hiệu bệnh về tinh thần không ổn định, cô Khuê hay nói lảm nhảm.:( Hiện tại bác trai ( anh cô Khuê) đang ở cùng cháu Thắng, nhưng hôm nay bác ý về quê có giỗ, chiều mai mới lên HN.
- Hàng ngày cô Tịch đi chợ hộ hai bác cháu cháu Thắng. Hôm đi viện, cô Khuê đã phải vay cô Tịch 500.000 đ. Lương bố cháu Thắng được 500k hàng tháng thì tháng này chưa thấy người ta phát.

Em đã hẹn tối mai em gọi điện lại để nói chuyện với cháu Thắng và bác trai của cháu.

Hoàn cảnh cháu Thắng thật đáng thương quá!:((

dungphan

Xe tải
Website
dungphancorp.com
Cả nhà ơi, cấp báo cấp báo:

Em vừa gọi điện cho cô Tịch (cô ở nhà bên cạnh nhà cháu Thắng) thì cháu Thắng đã ngủ rồi. Em có hỏi thăm tình hình thfi cô Tịch cho biết:

- Cô Khuê ( bác gái cháu Thắng, người vẫn chăm nom ở cùng cháu Thắng) vừa đi viện hai hôm nay vì có dấu hiệu bệnh về tinh thần không ổn định, cô Khuê hay nói lảm nhảm.:( Hiện tại bác trai ( anh cô Khuê) đang ở cùng cháu Thắng, nhưng hôm nay bác ý về quê có giỗ, chiều mai mới lên HN.
- Hàng ngày cô Tịch đi chợ hộ hai bác cháu cháu Thắng. Hôm đi viện, cô Khuê đã phải vay cô Tịch 500.000 đ. Lương bố cháu Thắng được 500k hàng tháng thì tháng này chưa thấy người ta phát.

Em đã hẹn tối mai em gọi điện lại để nói chuyện với cháu Thắng và bác trai của cháu.

Hoàn cảnh cháu Thắng thật đáng thương quá!:((
Ôi thế thì nhà mình có thể xúc tiến nhanh việc đến thăm và trao học bổng cho cháu thắng sớm nhất có thể, em chỉ có thể đi từ 12h đến 2h thôi. Chị Mỳ có thể linh động thời gian buổi trưa để mọi người tranh thủ đi cho đông được k ạ, Vì đợt này cuối năm nên em phải làm nhiều sổ sách lắm:(

Mèo con cướp nik