[Funland] Học bơi cho trẻ: Có nên học bơi sải trước bơi ếch ?

gocart

Xe cút kít
Em có cái đáng giá hơn cái "nhà gần biển hè nào cũng tắm" để chứng nhận cho khả năng của mình, nhưng em cần gì khoe nhỉ? Và em đố cụ tìm được 1 ví dụ 1 người thi bơi biển đường dài mà bơi ếch đấy ạ. Không tìm được thì cụ hiểu vì sao em nói việc cụ nói bơi ếch đường dài ở biển là đủ để chứng minh cụ bơi nghịch linh tinh, kiểu trẻ con tự học ra biển nghịch. Chắc cụ cũng chả phải con nhà ngư dân ạ?
p.s Em cứ tưởng cái còm đầu tiên của cụ hôm qua là troll em nên em troll trêu lại cụ, không ngờ là cụ còm thật về 2 việc: không thể đứng nước lâu khi không có phao và bơi ếch khi bơi xa ngoài biển. Em khuyên thật cụ không nên bơi xa ngoài biển nhé.
Em có cái đáng giá hơn cái "nhà gần biển hè nào cũng tắm" để chứng nhận cho khả năng của mình, nhưng em cần gì khoe nhỉ? Và em đố cụ tìm được 1 ví dụ 1 người thi bơi biển đường dài mà bơi ếch đấy ạ. Không tìm được thì cụ hiểu vì sao em nói việc cụ nói bơi ếch đường dài ở biển là đủ để chứng minh cụ bơi nghịch linh tinh, kiểu trẻ con tự học ra biển nghịch. Chắc cụ cũng chả phải con nhà ngư dân ạ?
p.s Em cứ tưởng cái còm đầu tiên của cụ hôm qua là troll em nên em troll trêu lại cụ, không ngờ là cụ còm thật về 2 việc: không thể đứng nước lâu khi không có phao và bơi ếch khi bơi xa ngoài biển. Em khuyên thật cụ không nên bơi xa ngoài biển nhé.
Không nên căng thẳng thế. Nếu bơi sải là Phở thì bơi ếch là Cơm đó cụ.
Không ai phủ nhận bơi sải tốc độ hơn, nhanh hơn, xa hơn nhưng đó là trong bể bơi an toàn, thuận tiện thích hợp với những người lập kỷ lục.
Ngoài sông, ngoài biển là câu chuyện khác. Người ta có thể bơi ếch 100% đố ông nào dám bơi sải 100%.

Kitcat

Xe container
Hì dạ mạng ai nấy giữ. Em chỉ khuyên ng chưa đứng nc đc lâu nếu k có phao và chỉ bơi ếch ngỏng đầu k nên bơi xa ngoài biển thôi ạ. Cụ ấy mắng chụp mũ em khơi khơi sao cụ hem quote. Thôi k vui em k rep nữa. Cụ cứ tranh luận đúng chủ đề kỹ thuật bơi thôi, chớ lôi em vào. Cụ đố hơi thừa. Ngc lại thì đúng hơn; ng chỉ có thể bơi ếch k nên bơi biển, bơi sải cũng chỉ vừa vừa, bơi đc dưới sóng hẵng nghĩ bơi xa ở biển
Không ai phủ nhận bơi sải tốc độ hơn, nhanh hơn, xa hơn nhưng đó là trong bể bơi an toàn, thuận tiện thích hợp với những người lập kỷ lục.
Ngoài sông, ngoài biển là câu chuyện khác. Người ta có thể bơi ếch 100% đố ông nào dám bơi sải 100%.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Hì dạ mạng ai nấy giữ. Em chỉ khuyên ng chưa đứng nc đc lâu nếu k có phao và chỉ bơi ếch ngỏng đầu k nên bơi xa ngoài biển thôi ạ. Cụ ấy mắng chụp mũ em khơi khơi sao cụ hem quote. Thôi k vui em k rep nữa. Cụ cứ tranh luận đúng chủ đề kỹ thuật bơi thôi, chớ lôi em vào. Cụ đố hơi thừa. Ngc lại thì đúng hơn; ng chỉ có thể bơi ếch k nên bơi biển, bơi sải cũng chỉ vừa vừa, bơi đc dưới sóng hẵng nghĩ bơi xa ở biển
Căng thẳng thế Miu :D Trưa mai (cho đỡ đông, mùa hè mà) qua ngõ 106 Hoàng Quốc Việt bơi thi với em đê. Stamina nước mặn 4 mùa mới mở

Kitcat

Xe container
Căng thẳng thế Miu :D Trưa mai (cho đỡ đông, mùa hè mà) qua ngõ 106 Hoàng Quốc Việt bơi thi với em đê. Stamina nước mặn 4 mùa mới mở
Cụ xem cụ kia mắng chụp mũ rất khó nghe trong khi tranh luận thì chả tranh luận. Thôi em lượn đây, hết fun rồi

gocart

Xe cút kít
Hì dạ mạng ai nấy giữ. Em chỉ khuyên ng chưa đứng nc đc lâu nếu k có phao và chỉ bơi ếch ngỏng đầu k nên bơi xa ngoài biển thôi ạ. Cụ ấy mắng chụp mũ em khơi khơi sao cụ hem quote. Thôi k vui em k rep nữa.
Cụ cứ tranh luận đúng chủ đề kỹ thuật bơi thôi, chớ lôi em vào. Cụ đố hơi thừa. Ngc lại thì đúng hơn; ng chỉ có thể bơi ếch k nên bơi biển, bơi sải cũng chỉ vừa vừa, bơi đc dưới sóng hẵng nghĩ bơi xa ở biển
Cụ cần gì?
Nếu cần kiểm định cụ có thể 3-4 h sáng ra cầu Bài Thơ 1 Hạ Long để hỏi người bơi thế nào?
Đấy là địa chỉ gần nhất, dễ kiểm chứng nhất nha.

gocart

Xe cút kít
Hì dạ mạng ai nấy giữ. Em chỉ khuyên ng chưa đứng nc đc lâu nếu k có phao và chỉ bơi ếch ngỏng đầu k nên bơi xa ngoài biển thôi ạ. Cụ ấy mắng chụp mũ em khơi khơi sao cụ hem quote. Thôi k vui em k rep nữa.
Cụ cứ tranh luận đúng chủ đề kỹ thuật bơi thôi, chớ lôi em vào. Cụ đố hơi thừa. Ngc lại thì đúng hơn; ng chỉ có thể bơi ếch k nên bơi biển, bơi sải cũng chỉ vừa vừa, bơi đc dưới sóng hẵng nghĩ bơi xa ở biển
Hề hề, em muốn mắng bọn khối C thui, ko có ý xúc phạm cụ. Em xin lỗi nhé.
Theo quy luật vật lý thì sức cản tỷ lệ thuận với bình phương vận tốc nên em rất vui vẻ nếu nhận đc lời thách thức đổ đầy bình chạy 450km.
Bơi cũng thế thôi.

hung611

Xe buýt
Các cụ toàn lái câu chuyện đi đâu đâu. Nói đến bơi thì phải nói đến bơi chuẩn kỹ thuật. Mà khi bơi chuẩn kỹ thuật thì sải ko thể mệt hơn ếch. Các cụ đưa ra bơi ếch có thể bơi cả ngày đấy là kiểu bơi có đúng kỹ thuật đâu, nhìn cái tay vào nước ko khép sát người, vai ko nhô lên để giảm cản nước là biết độ lướt ko thể nhanh đc. Bơi ếch nhịp bơi ngắt quãng ko nhịp nhàng như bơi sải nên ở tốc độ vừa phải thì bơi sải ít tốn sức hơn nhiều. Nhắc lại là so sánh hai kiểu bơi chuẩn kỹ thuật chứ ko phải so kiểu ếch dưỡng sinh với sải nhé.

coindesar

Xe buýt
Cụ xem cụ kia mắng chụp mũ rất khó nghe trong khi tranh luận thì chả tranh luận. Thôi em lượn đây, hết fun rồi
Đuối lý thì lượn là bài chuẩn ngàn năm nay rồi, tôi đưa cái video kia thì chưa thấy cậu có ý kiến gì :)

gocart

Xe cút kít
Hì dạ mạng ai nấy giữ. Em chỉ khuyên ng chưa đứng nc đc lâu nếu k có phao và chỉ bơi ếch ngỏng đầu k nên bơi xa ngoài biển thôi ạ. Cụ ấy mắng chụp mũ em khơi khơi sao cụ hem quote. Thôi k vui em k rep nữa
. Cụ cứ tranh luận đúng chủ đề kỹ thuật bơi thôi, chớ lôi em vào. Cụ đố hơi thừa. Ngc lại thì đúng hơn; ng chỉ có thể bơi ếch k nên bơi biển, bơi sải cũng chỉ vừa vừa, bơi đc dưới sóng hẵng nghĩ bơi xa ở biển
Vẫn có lời mời cụ, báo trước em 2 ngày tại Hạ Long nha.
Để công bằng, cụ nên chọn điểm dễ kiểm chứng.

omerta77

Xe điện
May ra lúc bơi vào hoặc ko có sóng to cụ mới bơi ếch đc thôi. Cái này thì e thử rồi. Cụ xem mấy phim cứu hộ ngoài biển có ai bơi ếch đc đâu

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Bơi kiểu gì trước cũng được mien đúng KT là nổi cụ nhé. Chắc chân cháu đập chưa ổn, chân chỉ cần vẩy nhẹ để nổi còn tay để kéo người về trước, tay càng khoẻ đi càng nhanh
Không phải đâu cụ, nếu học bài bản sẽ là hoc bơi ếch trước ạ

gocart

Xe cút kít
May ra lúc bơi vào hoặc ko có sóng to cụ mới bơi ếch đc thôi. Cái này thì e thử rồi. Cụ xem mấy phim cứu hộ ngoài biển có ai bơi ếch đc đâu
Em bơi dĩ nhiên ko đều như gà đẻ.
Phần còn lại biển vẫn là biển chứ ko phải là ao.

omerta77

Xe điện
Em bơi dĩ nhiên ko đều như gà đẻ.
E ko hiểu ý cụ. Nhưng nếu bơi biển là nói đến việc bơi ở nơi có sóng. Cụ cứ thử ra Sầm Sơn sóng to bình thường rồi bơi ếch xem có đc ngoài xa. Đừng lôi cái vịnh Hạ Long ra so sánh là bơi biển cụ ạ. Nó chả khác cái hồ Tây là mấy đâu

gocart

Xe cút kít
E ko hiểu ý cụ. Nhưng nếu bơi biển là nói đến việc bơi ở nơi có sóng. Cụ cứ thử ra Sầm Sơn sóng to bình thường rồi bơi ếch xem có đc ngoài xa. Đừng lôi cái vịnh Hạ Long ra so sánh là bơi biển cụ ạ. Nó chả khác cái hồ Tây là mấy đâu
Nếu cụ chấp nhận cụ bơi ở Hạ Long bao nhiêu mét thì em sẽ + 200m nữa nha.

omerta77

Xe điện
Nếu cụ chấp nhận cụ bơi ở Hạ Long bao nhiêu mét thì em sẽ + 200m nữa nha.
À thi bơi thì e thua rồi.
Thứ nhất e ko thách đố bơi thi với cụ.
Thứ 2 đang bàn về câu chuyện bơi sải với bơi ếch mà lại phải thi bơi à:)) Ai bơi xa hơn người đó đúng?

gocart

Xe cút kít
Thứ 2 đang bàn về câu chuyện bơi sải với bơi ếch mà lại phải thi bơi à:)) Ai bơi xa hơn người đó đúng?
Thôi nhá, chém gió biết điểm dừng mềnh hoàn ngênh

gocart

Xe cút kít
Chúng ta bàn chuyện bơi sai hay bơi ếch xã phỏng ạ?
Cụ bảo bơi sải xa, tôi chỉ bảo cụ hay người đại diện mang bơi sải ra đua cùng bơi ếch.
Em, đang chờ