[Funland] Hoàng tử Bhutan thế này có phải là hồng phúc của dân tộc không?

anhtrangvn

Xe tăng
Cuối tuần, một mình, xa nhà, hơi tâm trạng. Em ngồi gõ điện thoại ạ.

harman_kardon

Xe điện
Ô mã nhi chết trong hoàn cảnh nào cụ ?
Thực sự là do thuyền bị đắm. nhưng đắm do đâu thì chắc có lẽ trời biết được cụ ạ. mà cấp thuyền cho giặc thì làm sao có thuyền tốt được chứ. Còn theo sử sách chết trong tay Cụ Yết Kiêu và đồng đội . Nếu không giết họ Ô này thì sẽ là mối họa trong tương lai. bởi hắn còn trẻ, là dũng sỹ của nhà Nguyên. thông thaọ thủy bộ nước ta.

rachfan

Xe container
Năm đấy cụ Lý Long Tường trấn ở xa nên may mắn thoát nạn. Vì dòng tộc nhà Lý cũng toàn tướng tá anh hùng nên buộc thái sư nhà Trần buộc phải tânj diêtj họ nhà Lý. Trong huyền sử là vụ thảm sát ở Hải dương khi đó Thái sư Trần thủ Độ thiêu sống các hoàng thân quốc thích nhà Lý. Cũng phải nói nếu nhà Trần ko ra tay nhuư vậy thì ko cắt đứt đc lòng dân với triều cũ khó mà chống được Nguyên mông. Sau này đến thời Đức Trần Nhân Tông cũng vì mối lương duyên mà cũng tu Phật để hoà giải cái nghiệp cho dòng tộc chăng.
Không phải thiêu sống cụ ợ. Mà là chôn sống.

Theo truyện kể thì đầu năm Trần Thủ Độ cho triệu các hậu duệ hoàng tộc nhà Lý đến Thái miếu nhà Lý để lạy tổ tiên nhưng cho đào hố lớn ở sân tồi gác trần che lại như cũ. Khi con cháu nhà Lý đứng hành lễ thì rút các thanh kê để người rơi xuống rồi lấp lại chôn sống.

blackhole1

Xe tăng
Thực sự là do thuyền bị đắm. nhưng đắm do đâu thì chắc có lẽ trời biết được cụ ạ. mà cấp thuyền cho giặc thì làm sao có thuyền tốt được chứ. Còn theo sử sách chết trong tay Cụ Yết Kiêu và đồng đội . Nếu không giết họ Ô này thì sẽ là mối họa trong tương lai. bởi hắn còn trẻ, là dũng sỹ của nhà Nguyên. thông thaọ thủy bộ nước ta.
Em có thắc mắc là có khi đi thuyền vài tuần lễ mới về tới bến thuyền bên Nguyên thì xác đã thối um rồi chứ sao còn được hay là phi xác xuống biển rồi báo cáo sau .

Chíu ù

Xe tăng
Người Việt còn ông họ Đỗ đương ở Mỹ không về nhận tổ tiên, sắp tới mất chức rồi :))

Cối xay 268

Xe tải
Cựu Tổng Thống Hàn Quốc Lee Muyng Bak có phải hậu duệ Lý Long Tường không cụ chủ thớt ?

anhtrangvn

Xe tăng
Người Việt còn ông họ Đỗ đương ở Mỹ không về nhận tổ tiên, sắp tới mất chức rồi :))
Cũng khổ, trước em cũng tưởng đồng chí ấy sẽ thi đỗ, rồi sau có khả năng con gái ruột nối nghiệp. Cơ mà, có khi có gì đó không phải với bà con Mỹ nên có vẻ không được tín nhiệm lắm thì phải, không tín nhiệm cũng có vẻ nhiều. :D

anhtrangvn

Xe tăng
Cựu Tổng Thống Hàn Quốc Lee Muyng Bak có phải hậu duệ Lý Long Tường không cụ chủ thớt ?
Thưa cụ, cụ Park này em không có thông tin nào cụ ạ. Mà, thôi, cụ Lý Long Tường đóng góp thế cũng là lớn, cũng vang danh quê hương ít nhiều rồi. Còn lại thì để cho dân bản xứ họ đóng góp công sức, không có mình đi tranh công các nước khác nhiều cũng không hay lắm ạ. :D

poiuy

Xe ba gác
Cũng khổ, trước em cũng tưởng đồng chí ấy sẽ thi đỗ, rồi sau có khả năng con gái ruột nối nghiệp. Cơ mà, có khi có gì đó không phải với bà con Mỹ nên có vẻ không được tín nhiệm lắm thì phải, không tín nhiệm cũng có vẻ nhiều. :D
Làm gì có không tín nhiệm, vẫn được gần nửa dân Mỹ ủng hộ, vậy là tín nhiệm vừa :))

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Ngộ nhỡ tha phương cầu thực thì có được báo chí gọi là CÁNH PHƯỢNG HOÀNG không nhỉ :-/ tò mò quá đi :P

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

anhtrangvn

Xe tăng
Thưa các cụ, nay em dịch clip về cách mạng công nghiệp lần thứ 4, nội dung của Diễn Đàn Kinh Thế Giới thực hiện. Nghe qua thì rất nhiều thứ hiện đại, tinh vi nhưng mà quay lại thực tại nước mình, trong các cụ trên đây, có cụ nào đang tiếp cận hoặc làm việc với các chuyển đổi này mà thể hiện cụ thể chứ không phải là ở chủ trương nghị quyết không ạ?

Hưng Sữa

Xe tải
E nghe thấy tivi vs các cốp nhà mình cứ bô bô 4.0 mãi rồi, mà nói thực chả hiểu các bố ấy nói gì

anhtrangvn

Xe tăng
Thực ra, ít nhiều cũng đã có, ví như nhà máy của cụ Vượng ở Hải phòng là dễ thấy nhất. Rồi, việc ghép tạng, ghép chân tay gần đây em mấy lần xem thấy đưa tin, cũng là thứ công nghệ em cho là tinh vi hiện đại rồi. Nhưng cái chính là mức độ ứng dụng rộng rãi đến đâu.

thosandocu

Xe buýt
Thực tại nước ta, đất đai cằn cỗi, thời tiết thất thường, người trong độ tuổi trẻ , khỏe, có trình độ bỏ quê lên phố kiếm việc làm , những người tham gia chuỗi sx nông nghiệp đa số già , yếu, dốt, làm chủ yếu dựa vào kinh nghiệm, hạ tầng công nghệ thông tin cho người ở quê gần như bằng không.
Giá thành đầu ra rẻ sau khi thu hoạch vì không bán được hoặc bắt buộc phải bán cho đầu nậu.
Nếu muốn làm cách mạng nông nghiệp thì điều kiện cần và đủ : Trẻ, khỏe, có kiến thức, hạ tầng tốt kể cả về GTVT và CNTT...Sau đó hãy nói đến chuỗi tiêu thụ , chế biến...