[Funland] Hoàng Thịnh phạm lỗi nguy hiểm làm Đỗ Hùng Dũng bị chấn thương nặng

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em là người Nghệ An, tuần đá 2 trận phủi, chưa bao giờ em đá xấu vào chân ai và ko hề ủng hộ việc tiểu xảo, đá xấu như vung tay quá trán, lao bóng hụt chân cả, vào đá mà đối đá xấu thì thôi nhường ngta thắng.
Em rất lên án những vụ như Hoàng Thịnh, Quế Ngọc Hải... nhưng nói đi cũng phải nói lại, các cụ chửi cả lò SLNA cũng ko đúng, SLNA trước giờ sản sinh ra nhiều tiều phu nhưng cũng rất nhiều ngôi sao tấn công hay trong lịch sử bóng đá Việt Nam, có vai trò quan trọng cả nước. Kể cả HN mạnh như bây giờ thì nền móng ban đầu cũng là mua rất nhiều cầu thủ Nghệ An, hay Viettel vừa rồi thì gần nửa đội hình là Nghệ An rồi. Ngay trong ngày Hoàng Thịnh đạp chân Hùng Dũng thì Văn Đức là trụ cột tuyển VN cũng ghi 2 siêu phẩm trên sân Đà Nẵng. Nói thẳng thì cầu thủ Nghệ an đá khắp cả nước không lò nào nhiều bằng.
Nhiều cụ chửi ào ào cả lò, cả tỉnh, không hiểu vì lý do gì cá nhân ngoài đời hay không thì em không rõ, nhưng em nghĩ thay vì thế thì cần lên án cái xấu của ngta, nhưng cái tốt thì phải phát huy chứ :))
Vị trí tấn công nó khác phòng thủ
Em khẳng định luôn 100% cầu thủ lò SLNA đào tạo, đá từ Tiền vệ trụ trở xuống đều đc dạy đá rát, lấy "rắn" làm kim chỉ nam.

Còn Đức cọt, Văn Quyến thì đá rát làm gì, vì có sức trâu đâu mà đá rát :))

gauto181

Xe tải
Không nói đi nói lại gì cả. BD Anh bị cấm 5 năm Châu Âu đó, có thấy nói đi nói lại gì đâu.
Mất cái câu này không nên áp dụng
- Nói đi phải nói lại
- Đâu cũng người này người kia
- Giận thì giậ mà thương thì thương
- Đánh kẻ chạy đi...
- Tuy Xxx nhưng YYy...
- ....
Thế thì cứ đúng luật mà làm thôi, cấm 9 tháng đấy cụ

gauto181

Xe tải
Em khẳng định luôn 100% cầu thủ lò SLNA đào tạo, đá từ Tiền vệ trụ trở xuống đều đc dạy đá rát, lấy "rắn" làm kim chỉ nam.

Không phải nói vào chuyện chuyên môn cụ ạ, ý em là không nên chửi cả lò đấy, nó có thằng rất xấu nhưng nó cũng có những thằng rất tốt, không đâu có được
Cả dân cũng thế, có người rất xấu, nhưng nhiều người rất tốt, không đâu có được
Nước Việt Nam này không bỏ người Nghệ an ra được đâu

nobika390

Xe máy
Em là người Nghệ An, tuần đá 2 trận phủi, chưa bao giờ em đá xấu vào chân ai và ko hề ủng hộ việc tiểu xảo, đá xấu như vung tay quá trán, lao bóng hụt chân cả, vào đá mà đối đá xấu thì thôi nhường ngta thắng.
Em rất lên án những vụ như Hoàng Thịnh, Quế Ngọc Hải... nhưng nói đi cũng phải nói lại, các cụ chửi cả lò SLNA cũng ko đúng, SLNA trước giờ sản sinh ra nhiều tiều phu nhưng cũng rất nhiều ngôi sao tấn công hay trong lịch sử bóng đá Việt Nam, có vai trò quan trọng cả nước. Kể cả HN mạnh như bây giờ thì nền móng ban đầu cũng là mua rất nhiều cầu thủ Nghệ An, hay Viettel vừa rồi thì gần nửa đội hình là Nghệ An rồi. Ngay trong ngày Hoàng Thịnh đạp chân Hùng Dũng thì Văn Đức là trụ cột tuyển VN cũng ghi 2 siêu phẩm trên sân Đà Nẵng. Nói thẳng thì cầu thủ Nghệ an đá khắp cả nước không lò nào nhiều bằng.
Nhiều cụ chửi ào ào cả lò, cả tỉnh, không hiểu vì lý do gì cá nhân ngoài đời hay không thì em không rõ, nhưng em nghĩ thay vì thế thì cần lên án cái xấu của ngta, nhưng cái tốt thì phải phát huy chứ :))
Chuẩn bạn, ngày xưa mình đá bóng lớp đại học, lớp mình đủ dân bắc trung, thế mà cùng dân NA, chúng nó còn chửi nhau bọn kia chơi xấu và mấy lần oánh nhau vì hành động kiểu như HT, ko thể đánh đồng đc, toàn bọn *********, chơi xấu là bản chất ăn vào máu từng ng rồi.

gauto181

Xe tải
Như CĐV Liverpool đó, gây ra Heysel nên BĐ Anh bị cấm luôn 5 năm, để mà cải tổ, chiêm nghiệm mà thay đổi.
Có ai bảo là Liverpook cũng có người này người kia đâu.
Em nói trước là em nói vui nhé :)), kẻo tí các cụ chửi em, nhưng chắc sẽ có cụ chửi thôi :))
Nếu thế thì cấm câu lạc bộ chủ quản của Hoàng Thịnh là CLB TP HCM chứ cụ, không quản lý được cầu thủ

Hieumos

Xe container
Không phải nói vào chuyện chuyên môn cụ ạ, ý em là không nên chửi cả lò đấy, nó có thằng rất xấu nhưng nó cũng có những thằng rất tốt, không đâu có được
Cụ phải nói thế này mới chính xác, con người NA có người xấu người tốt. Nhưng cái lò SLNA thì họ lờ đi các hành vi xấu, có khi các thầy còn dạy tiểu xảo, dạy đá láo. Thằng nào xấu thì tha hồ vẫy vùng, thằng nào tốt thì biết kiềm chế các cú xoạc ăn chân đối thủ.

Cu Hoàng bò cũng có lối đá chém đinh chặt sắt. Nhưng em đánh giá tâm nó tốt nên nó vào bóng không triệt hạ cầu thủ khác, nhiều pha bóng nó vào bóng rất quyết liệt nhưng không ai chửi nó cả.

nowhereland

Xe điện
NA công nhận là có phong trào, nhưng cũng do nhiều gia đình vẫn sẵn sàng cho con em theo nghiệp bóng đá thôi. Chứ nhiều nơi trước đây phong trào cũng rất mạnh như HN, Nam Định, Hải Phòng.....giờ người ta sợ sự bạc bẽo của bóng đá mà không cho con theo chuyên nghiệp nữa. Giờ các lò đào tạo toàn phải lấy quân từ các địa phương khác thôi, rất ít cầu thủ người địa phương đó.

NA đóng góp nhiều cho bóng đá nước nhà, điều đó không ai phủ nhận. Nhưng không phải là vấn đề đang bàn ở đây, cái cần lên án là lối chơi bạo lực ở tuyến dưới từ bao thế hệ nay ở SLNA cơ, mà chuyện đó là chính xác.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Cụ phải nói thế này mới chính xác, con người NA có người xấu người tốt. Nhưng cái lò SLNA thì họ lờ đi các hành vi xấu, có khi các thầy còn dạy tiểu xảo, dạy đá láo. Thằng nào xấu thì tha hồ vẫy vùng, thằng nào tốt thì biết kiềm chế các cú xoạc ăn chân đối thủ.

Cu Hoàng bò cũng có lối đá chém đinh chặt sắt. Nhưng em đánh giá tâm nó tốt nên nó vào bóng không triệt hạ cầu thủ khác, nhiều pha bóng nó vào bóng rất quyết liệt nhưng không ai chửi nó cả.
Phải thừa nhận là lò Sông Lam đã đào tạo được nhiều cầu thủ hàng công rất hay cho bóng đá VN - từ thời Văn sỹ Hùng đến Văn Quyến, Công Vinh và bây giờ là Phan Văn Đức! Có ai phê phán các cầu thủ này về chuyên môn đâu. Rất nhiều người yêu quý họ!

Tuy nhiên các cầu thủ hậu vệ thì quá dữ, rắn, rát -gianh giới giữa chơi bóng quyết liệt, máu lửa và chơi xấu, tiểu xảo, gấu, láo rất mong manh!

Chỉnh sửa cuối:

gauto181

Xe tải
NA công nhận là có phong trào, nhưng cũng do nhiều gia đình vẫn sẵn sàng cho con em theo nghiệp bóng đá thôi. Chứ nhiều nơi trước đây phong trào cũng rất mạnh như HN, Nam Định, Hải Phòng.....giờ người ta sợ sự bạc bẽo của bóng đá mà không cho con theo chuyên nghiệp nữa. Giờ các lò đào tạo toàn phải lấy quân từ các địa phương khác thôi, rất ít cầu thủ người địa phương đó.

NA đóng góp nhiều cho bóng đá nước nhà, điều đó không ai phủ nhận. Nhưng không phải là vấn đề đang bàn ở đây, cái cần lên án là lối chơi bạo lực ở tuyến dưới từ bao thế hệ nay ở SLNA cơ, mà chuyện đó là chính xác.
Công nhận

Phải thừa nhận là lò Sông Lam đã đào tạo được nhiều cầu thủ hàng công rất hay cho bóng đá VN - từ thời Văn sỹ Hùng đến Văn Quyến, Công Vinh và bây giờ là Phan Văn Đức! Có ai phê phán các cầu thủ này về chuyên môn đâu. Rất nhiều người yêu quý họ!

Tuy nhiên các cầu thủ hậu vệ thì quá dữ, rắn, rát -gianh giới giữa chơi bóng quyết liệt, máu lửa và chơi xấu, tiểu xảo, gấu, láo rất mong manh!
Ai cũng ý kiến đóng góp xây dựng được như 2 cụ thì tốt quá

CVT

Xe tải
Thực ra thì cái việc đánh đồng này thì trên TG cũng thế mà Cụ. Trên OF cũng chỉ là 1 số thành phần họ đánh đồng, chứ cũng không thể nói mọi người ai cũng ghét 36,37. Cũng như bên Mỹ chỉ 1 số thành phần đang xử Châu Á da vàng, cũng chỉ 1 số người dân Taiwan, Japan thì nghĩ Việt Nam là dân chuyên đi làm osin, chuyên đi ăn cắp...
Đây là khu vực chém gió thì mọi người đều vào mỗi người 1 câu nó mới xôm được. Và Em cũng tin chắc cũng có những người đang nghĩ: Mấy cái thằng dở người, không lo làm việc lại đi nói ba cái chuyện linh tinh, tốn thời gian.
Mỗi người mỗi ý, thường thì ai cũng nghĩ ý kiến của mình là đúng( trừ khi đứng trước mặt sếp thì ý kiến sếp là đúng mà thôi), cho nên người ta mới sinh ra cái lấy ý kiến của số đông. Chứ thoả mãn tất cả làm sao được. 9 người 10 ý, ngay chỉ cần 2 người thôi hỏi trưa nay ăn gì cũng đã có 2 ý kiến khác nhau rồi.
Nói gì thì nói, có 1 điểm chung của CC có mặt trong thớt này là: Đam mê buôn chuyện, quan tâm đến nền bóng đá nước nhà, không cổ xuý đá bẩn đá xấu. Thế là OF thành công rồi.

heovang

Xe tải
Công nhận dân NA sức khỏe tốt thật. Trước đi học có mấy chú Nghệ mà đá thì không ai theo nổi. Tuy nhiên, đá cũng rất láo

Moriarty

Xe container
Thực ra thì cái việc đánh đồng này thì trên TG cũng thế mà Cụ. Trên OF cũng chỉ là 1 số thành phần họ đánh đồng, chứ cũng không thể nói mọi người ai cũng ghét 36,37. Cũng như bên Mỹ chỉ 1 số thành phần đang xử Châu Á da vàng, cũng chỉ 1 số người dân Taiwan, Japan thì nghĩ Việt Nam là dân chuyên đi làm osin, chuyên đi ăn cắp...
Đây là khu vực chém gió thì mọi người đều vào mỗi người 1 câu nó mới xôm được. Và Em cũng tin chắc cũng có những người đang nghĩ: Mấy cái thằng dở người, không lo làm việc lại đi nói ba cái chuyện linh tinh, tốn thời gian.
Mỗi người mỗi ý, thường thì ai cũng nghĩ ý kiến của mình là đúng( trừ khi đứng trước mặt sếp thì ý kiến sếp là đúng mà thôi), cho nên người ta mới sinh ra cái lấy ý kiến của số đông. Chứ thoả mãn tất cả làm sao được. 9 người 10 ý, ngay chỉ cần 2 người thôi hỏi trưa nay ăn gì cũng đã có 2 ý kiến khác nhau rồi.
Nói gì thì nói, có 1 điểm chung của CC có mặt trong thớt này là: Đam mê buôn chuyện, quan tâm đến nền bóng đá nước nhà, không cổ xuý đá bẩn đá xấu. Thế là OF thành công rồi.
Đặc điểm của người xứ Nghệ là BẢO THỦ, mình lúc nào cũng đúng, nếu mình sai thì do cái này cái khác. Quê nội em Diễn Châu em lạ gì. Ngay trong cái thớt này, SLNA dạy cầu thủ đá láo thì clip Youtube rõ ràng, báo tỉnh Nghệ An ngầm thừa nhận mà vẫn chày cối đổ tại là mọi người ko có tính xây dựng. Muốn xây dựng trước tiên phải đập bỏ, giải phóng mặt bằng đã, ko có lò SLNA thì nền bóng đá này ko sập đc đâu mà kể công đào tạo này nọ.

funny_men

Xe tải
Cả tỉnh nó còn đang tự hào cái kiểu đá láo như thế này các cụ đỡ thế nào được, báo của tỉnh chứ đếch phải báo vớ báo vẩn đâu nhé. Bỏ bóng đá người là đặc sản các cụ ạ.

Hữu Thắng, hồi đó thường đá trung vệ dập được coi là người sáng tạo ra quả xoạc “Made in SLNA” mà các hậu .......

Nick name Catcosan Vinh, một người theo dõi bóng đá xứ Nghệ khá lâu cho rằng “Người xứ Nghệ xem SLNA đá trên sân mà không thấy quả xoạc, chả khác gì mâm cơm ngày thường thiếu đi quả cà”.
Thằng cu có nickname Catcosanvinh là nhà Báo chuyên viết về bóng đá tên thật là An Thanh cựu học sinh trường Phan Bội Châu. Thằng này chuyên đi xử lý các vấn đề rắc rối của đội bóng slna trên truyền thông. Điển hình là vụ cđv slna đánh fan Hải Phòng và gây tai nạn chết người ngày 25/5/2008. Mấy vụ bán độ, đến chuyện phang gãy chân của đình đồng, Hải quế, giờ là HT nó nhanh chóng viết bài gỡ tội, rồi hô hào fan cứng đi các diễn đàn nhằm xoa dịu dư luận. Mấy cái nick tung hứng trên này rồi vote cho nhau là đồng bọn chúng nó đấy ợ. Thằng này còn khốn nạn ở chỗ ngày xưa nó chửi VFF nhưng lại mang bài đi các diễn đàn khác để post chứ ko bao giờ đăng trên forum hay fanpage slna. Mãi xấu này mọi người mới nhận ra - Trò ném đá dấu tay rất cao thủ.

Elun Mosk

Xe hơi
Thằng này rõ ràng là cố tình triệt hạ đồng nghiệp!
K ai muốn HD bị chấn thương cả. Nhưng làm sao biết được HT có ác ý hay k? (là HT muốn phá bóng hay muốn chém cẳng).
Chấn thương trong bóng đá là không có gì lạ.

D nâu

Xe điện
Cụ trả lời thằng đần đó làm gì cho tốn thời gian.
Ai đã từng đá bóng đủ nhiều đều hiểu tính chất của pha bóng đó, ko thể là tai nạn, hay vô ý được.

Pha bóng nhanh, khi bạn vừa đặt chân trụ xuống đất thì ko thể nhấc chân ngay lên được mà tránh, đây là thời điểm vàng để chơi xấu người khác nếu muốn. Dũng chip khi thấy H Thịnh lao vào mà bỏ bóng luôn, ko chuyền nữa thì lại ko phải là Dũng "chip" nữa rồi.

Em là người thích bóng đá, em muốn nhìn BĐVN đi lên, do vậy em cần nhiều Dũng chip trên sân, chơi với Dũng chip thì tự nhiên các đồng đội, đối phương cũng sẽ phải hay lên thì mới chơi đc, tự nhiên ĐTQG mới mạnh lên đc, nên em rất bực mình vụ này.
BĐVN mới có 1 -2 Dũng chip thì đã triệt mất chân người ta rồi, lấy cầu thủ kiểu Hoàng Thịnh để đi đá với Iran Iraq thì xác định luôn là thua, vì khoẻ như HT thì không đủ khoẻ để đá quốc tế, còn khéo, nhanh, tinh tế thì lại ko có.

Bảo sao xem Thiago Silva đá trung vệ vẫn thích hơn Kurt Zouma =))
Chuẩn cụ!
Sói nhà em bình thường xem phim hành động máu me bê bết, các kiểu phim ma, còn em thì chả giám xem. Toàn nhìn thấy là tắt. Vậy mà em hỏi anh có xem video phạm lỗi không. Hắn bảo " Không giám xem" ?.Nghe nói gãy xương rời ra Hùng Dũng đau gào khóc lên thì xem thấy khó chịu lắm.
Đúng ra là em xem trận này do nhìn nhầm ngày 23 sang 25. Em sau đó xem lại trận đấu.

Lên án người có hành động phi thể thao thì đúng hơn là lên án quê cha đất tổ. nơi chôn rau cắt rốn của họ.

Chỉnh sửa cuối:

GamCaoMayLanh

Xe container

Ko cay ko phải món Huế, ko đá rát ko phải cầu thủ Nghệ An. Vì đá rát nên đôi khi họ tự gây chấn thương cho chính bản thân. Ví dụ, trận giao hữu trên thì Phi Sơn nằm sân sau một tình huống xoạc bóng quyết liệt. (giống hệt cái cách Quế Ngọc Hải hot nhất mạng hồi trước) Trận này Hoàng Thịnh cũng chấn thương nặng phải nghỉ thi đấu 1 năm thì phải.

Havo

Xe Cứu Trợ

Có Xuân Mạnh đá hậu vệ phải từ thời Thường Châu đến giờ cũng ngoan. Nhưng đúng là hiếm :D
E thấy SLNA có sự thay đổi tư duy/lối chơi từ thời HLV Nguyễn Đức Thắng. Hi vọng Trường trâu sẽ tiếp bước, ko quay lại lối chém đinh chặt sắt của Thắng tù.
Cùng ae 1 nhà mà Văn Sỹ Hùng, VS.Thuỷ đá hiền ko tiểu xảo, còn ô VS.Sơn thì chặt chém thôi rồi, chơi bời đánh đấm với cả giang hồ xhđ.

nowhereland

Xe điện
K ai muốn HD bị chấn thương cả. Nhưng làm sao biết được HT có ác ý hay k? (là HT muốn phá bóng hay muốn chém cẳng).
Chấn thương trong bóng đá là không có gì lạ.
Vào bằng gầm giày thì chỉ có mỗi một cách giải thích là muốn triệt hạ đối phương thôi, chấm hết.
Luật FIFA tối kỵ kiểu vào bóng này vì nó dễ dẫn đến chấn thương nặng cho đối phương, bất luận vào trúng hay không nhưng dùng gầm giày là auto ăn thẻ đỏ.