[Funland] Hoàng Thịnh phạm lỗi nguy hiểm làm Đỗ Hùng Dũng bị chấn thương nặng

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Gã đồ tể Hoàng Thịnh này phải phạt kịch khung treo giò 24 tháng mới có tính răn đe.
Em nghĩ thế.

D nâu

Xe điện
Em thì không ủng hộ cho cầu thủ Việt Nam ra nước ngoài đá thô bạo. Lần xem bạn trong đội Indonesia bị Văn Hậu phạm lỗi em cũng ám ảnh lắm. Nhưng hậu vệ đôi khi vẫn phải đá rắn để bảo vệ khung thành và giúp đội nhà giành chiến thắng nên trong bóng đá cũng có những điều khó xác định được. Chỉ cần đứng cố ý dùng bạo lực gây chấn thương để mọi người thấy qua Video . Nhưng em đau lòng hơn nhiều vì Hùng Dũng là cầu thủ tài ba mà năm nay Việt Nam sẽ có bước ngoặt quan trọng trong bóng đá nên không thể thiếu bạn ấy. Màu cờ sắc áo và niềm tự hào của quốc gia của dân tộc cũng rất cần tất cả mọi người suy nghĩ và các cầu thủ phải suy nghĩ nghiêm túc. Vì cái chung hướng tới World cup quan trọng hơn rất nhiều. Chẳng mấy thờii điểm mà đội tuyển Việt Nam mạnh có dàn cầu thủ tài năng mạnh toàn diện, đẳng cấp có nhiều cơ hội chinh phục World cup. Nếu V league thành công bằng bạo lực thì ra đấu trường châu Á và quốc tế sẽ là số không. Do vậy sự phát triển bóng đá giưa V league với vươn ra và quốc tế là mối quan hệ mật thiết. Thương Hùng Dũng nhiều hơn vì bạn ấy trong cùng một quốc gia , cùng một thành phố " Một con ngựa đau cả tàu bỏ cỏ"
và "người trong một nước thì thương nhau cùng ".
Hôm nay thấy liên đoàn bóng đá cũng phạt nặng tay rồi. Cấm những cầu thủ gây bạo lực vào đội tuyển quốc gia vậy cũng nghiêm khắc rồi.
Cầu chúc Hùng Dũng trở lại như xưa để Ngô Hoàng Thịnh có thể trở về với đời cầu thủ không có vết sẹo khó quên là nghề chính và đam mê của bạn ấy.

Chỉnh sửa cuối:

CVT

Xe tải
Ẹc. em nói gì sai mà các cụ vang nhiều thế, sáng ra muốn say sỉn rồi, em còn vợ con không muốn bị thổi độ cồn đâu :))
Em nói rồi, việc này rồi sẽ chóng quên thôi. Sắp đến sẽ có vài bài chuyển chủ đề ai sẽ là người thay thế HD, các cụ lại quên ngay vấn đề bạo lực sân cỏ và sôi nổi bàn vấn đề chuyên môn của người mới. Người Vn là vậy rồi, tầm ngắn chóng giận nhưng dễ quên ấy mà.
Em voka cho cụ tỉnh rượu nhá

Hieumos

Xe container
Cả tỉnh nó còn đang tự hào cái kiểu đá láo như thế này các cụ đỡ thế nào được, báo của tỉnh chứ đếch phải báo vớ báo vẩn đâu nhé. Bỏ bóng đá người là đặc sản các cụ ạ.

Hữu Thắng, hồi đó thường đá trung vệ dập được coi là người sáng tạo ra quả xoạc “Made in SLNA” mà các hậu vệ xứ Nghệ hiện hay dùng. Các hậu vệ SLNA thường cho 1 chân đi trước, cài vào khớp cạnh mắt cá trong, chân sau ngoài việc việc tiếp cận trái bóng sẽ tìm cách chạm vào gót chân đối phương. Nhìn qua thì tưởng chừng như vô hại và đúng luật (nếu trúng bóng) vì hai chân sát cỏ nhưng nếu đối phương không nhanh chân nhảy lên thì dễ bị lật bàn chân và đi cà nhắc vài tuần là cái chắc.

Nó từa tựa một miếng đánh môn võ Nhất Nam của võ sư Ngô Xuân Bính thịnh hành ở Vinh giai đoạn đó. Khi còn thi đấu, tuyển thủ Hồng Sơn một cầu thủ có kỹ thuật cá nhân vào loại bậc nhất Việt Nam khi đến sân Vinh vẫn ngán các hậu vệ SLNA là vì thế. Nhất là, các hậu vệ SLNA lại thi đấu theo kiểu “trượt cỏ”, người trước lao vào hụt là người sau tiếp tục, có lần Hồng Sơn sau khi nhảy tránh 3 cú soạc kiểu đó, thì đến gặp Văn Lưu thì không còn sức nữa.

Sau Hữu Thắng, thì Huy Hoàng, Quốc Vượng và giờ đây là Minh Đức, Ngọc Hải đang là những “truyền nhân” góp phần nâng tầm quả xoạc “Made in SLNA” lên một tầm cao mới. Hậu vệ SLNA xoạc không chỉ phá bóng mà còn giữa bóng lại trong chân, không phải xoạc khi bất lợi trong tranh chấp mà chủ động thực hiện.

Nick name Catcosan Vinh, một người theo dõi bóng đá xứ Nghệ khá lâu cho rằng “Người xứ Nghệ xem SLNA đá trên sân mà không thấy quả xoạc, chả khác gì mâm cơm ngày thường thiếu đi quả cà”.

Chỉnh sửa cuối:

kduc

Xe Cứu Trợ
Mấy cu thanh minh thanh nga cái gì nhỉ. Cả lò slna nó nhu thế, tốt nhất là cho cno đá vs nhau thôi.

inanbacviet

Đi bộ
tổn thất lớn cho tuyển việt nam

cuonglhvt

Xe tăng
Ẹc. em nói gì sai mà các cụ vang nhiều thế, sáng ra muốn say sỉn rồi, em còn vợ con không muốn bị thổi độ cồn đâu :))
Em nói rồi, việc này rồi sẽ chóng quên thôi. Sắp đến sẽ có vài bài chuyển chủ đề ai sẽ là người thay thế HD, các cụ lại quên ngay vấn đề bạo lực sân cỏ và sôi nổi bàn vấn đề chuyên môn của người mới. Người Vn là vậy rồi, tầm ngắn chóng giận nhưng dễ quên ấy mà.
Tôi vodka anh rồi. Nói chung tôi cảm thấy hổ thẹn vì không dám nói thẳng suy nghĩ như anh. Còn đúng sai chưa dám bàn :)

Chỉnh sửa cuối:

Alexandre Ciskob

Xe điện
Mỗi người có quan điểm khác nhau nhưng cách vào bóng kiểu này không thể chấp nhận. Bóng đá chỉ là môn thể thao giải trí, nhưng nếu đá kiểu triệt ha, hoặc '' dằn mặt'' nhau thế này thì không thể chấp nhận được. Thi đấu bóng đá là để thi đấu tài năng và sức mạnh của các cầu thủ thông qua trái bóng, chứ không phải kiểu đá song phi, vào bóng bằng gầm giầy mà cầu thủ chuyên nghiệp nào cũng biết hậu quả của nó là vô cùng nặng nề.
Nhớ lại bóng đá ngày xưa những năm 90 em mê mẩn đội Arsenal đá đúng là cống hiến cho khán giả, người hâm mộ.
Bóng đá giải VL chục năm trước toàn như võ sĩ đá bóng.
Chả hiểu định nghĩa máu lửa là gì nữa. Máu lửa là lúc thua gần phút cuối trận mà vẫn ào lên đá hòng gỡ lại mới gọi là máu lửa. Những lúc bị dẫn trước 2 hoặc 3 bàn mà tinh thần không bị ngục ngã vẫn đá như không và gỡ lại rồi vượt lên chiến thắng mới gọi là máu lửa chứ..
Đá kiểu phi cả hai chân hướng gầm giầy vào chân đối phương không khác gì hành động phi thể thao. Cho ông này cấm vĩnh viễn làm gương cho các thằng khác.
Cụ trả lời thằng đần đó làm gì cho tốn thời gian.
Ai đã từng đá bóng đủ nhiều đều hiểu tính chất của pha bóng đó, ko thể là tai nạn, hay vô ý được.

Pha bóng nhanh, khi bạn vừa đặt chân trụ xuống đất thì ko thể nhấc chân ngay lên được mà tránh, đây là thời điểm vàng để chơi xấu người khác nếu muốn. Dũng chip khi thấy H Thịnh lao vào mà bỏ bóng luôn, ko chuyền nữa thì lại ko phải là Dũng "chip" nữa rồi.

Em là người thích bóng đá, em muốn nhìn BĐVN đi lên, do vậy em cần nhiều Dũng chip trên sân, chơi với Dũng chip thì tự nhiên các đồng đội, đối phương cũng sẽ phải hay lên thì mới chơi đc, tự nhiên ĐTQG mới mạnh lên đc, nên em rất bực mình vụ này.
BĐVN mới có 1 -2 Dũng chip thì đã triệt mất chân người ta rồi, lấy cầu thủ kiểu Hoàng Thịnh để đi đá với Iran Iraq thì xác định luôn là thua, vì khoẻ như HT thì không đủ khoẻ để đá quốc tế, còn khéo, nhanh, tinh tế thì lại ko có.

Bảo sao xem Thiago Silva đá trung vệ vẫn thích hơn Kurt Zouma =))

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Mang tính răn đe và làm nguội cđv thôi cụ, như này WC - C1 - NHA... thẻ đỏ và nghỉ 2 trận liên tiếp. Bổ sung phạt nguội cùng lắm 5 trận. Không bênh HT nhưng án phạt này cũng là nặng rồi, thậm chí có khả năng còn sai luật FIFA, nhưng ko phạt nặng ko được, phạt nhẹ thì nhm quay lưng VL. Hoàng Thịnh sau mùa này chắc cũng bị thanh lý vì chuyên môn ko phát triển, 5-7 năm nay có phần đi xuống và vết nhơ là đồ tể sẽ theo hết nghiệp bđ. Rất tiếc cho HD, toàn diện trong và ngoài sân cỏ, ngoan, ko ồn ào, mẫu mực. Của hiếm của bđ thủ đô
Hùng Dũng là cầu thủ Việt đầu tiên mà em hâm mộ thực sự vì Dũng có tất cả những tiêu chí mà cụ đã nói ở trên "toàn diện trong và ngoài sân cỏ, ngoan, ko ồn ào, mẫu mực".

CVT

Xe tải
Cụ trả lời thằng đần đó làm gì cho tốn thời gian.
Ai đã từng đá bóng đủ nhiều đều hiểu tính chất của pha bóng đó, ko thể là tai nạn, hay vô ý được.

Pha bóng nhanh, khi bạn vừa đặt chân trụ xuống đất thì ko thể nhấc chân ngay lên được mà tránh, đây là thời điểm vàng để chơi xấu người khác nếu muốn. Dũng chip khi thấy H Thịnh lao vào mà bỏ bóng luôn, ko chuyền nữa thì lại ko phải là Dũng "chip" nữa rồi.

Em là người thích bóng đá, em muốn nhìn BĐVN đi lên, do vậy em cần nhiều Dũng chip trên sân, chơi với Dũng chip thì tự nhiên các đồng đội, đối phương cũng sẽ phải hay lên thì mới chơi đc, tự nhiên ĐTQG mới mạnh lên đc, nên em rất bực mình vụ này.
BĐVN mới có 1 -2 Dũng chip thì đã triệt mất chân người ta rồi, lấy cầu thủ kiểu Hoàng Thịnh để đi đá với Iran Iraq thì xác định luôn là thua, vì khoẻ như HT thì không đủ khoẻ để đá quốc tế, còn khéo, nhanh, tinh tế thì lại ko có.

Bảo sao xem Thiago Silva đá trung vệ vẫn thích hơn Kurt Zouma =))
Cụ phân tích rất chuẩn nhưng Chè xanh thắng dạo này lại không có Silva với Zouma mà Cụ

CVT

Xe tải
Hùng Dũng là cầu thủ Việt đầu tiên mà em hâm mộ thực sự vì Dũng có tất cả những tiêu chí mà cụ đã nói ở trên "toàn diện trong và ngoài sân cỏ, ngoan, ko ồn ào, mẫu mực".
Thời Hồng Sơn, Huỳnh Đức rồi Văn Quyến, Công Vinh...cụ không thích ai à

Alexandre Ciskob

Xe điện
Cụ phân tích rất chuẩn nhưng Chè xanh thắng dạo này lại không có Silva với Zouma mà Cụ
Nó chỉ là tuổi tác thôi cụ, đống trung vệ hiện tại của Chel có ai cùng đẳng cấp với Silva đâu, xách dép cho nó luôn.
Cháu fan cứng Juv mà nhìn nó đá cho Milan còn phải thích, nó thông minh, điềm tĩnh, chơi chân lẫn đầu đều tốt mặc dù ko cao lắm

Hoanft

Xe buýt
Thể thao chuyên nghiệp mà nghỉ không tập luyện 14 ngày đã mất phong độ rồi ( Do dịch bệnh nên các VĐV thi đấu phải xét nghiệm và cách ly y tế). Vậy chấn thương này của Hùng Dũng 99.9% là mất đi sự nghiệp cầu thủ. Mong Hùng Dũng thành công trong vai trò khác như BLV hay HLV..

Đứng trên phương diện người hâm mộ, người xem chúng ta có quyền tẩy chay lối chơi này. Giống mấy ông EU, Mỹ, Nhật.. hàng mà xuất sang không chứng minh được... abc xyz tỉ như đánh bắt cá sai vị trí địa lý (đánh "chộm" cho nó nhanh), sử dụng lao động trẻ em, điều kiện lao động không đảm bảo...... thì ăn thẻ vàng tức là cấm không cho nhập các loại sản phẩm đó.
Đội bóng sản phẩm là những trận đấu hay cho người xem, nó đá bẩn bựa quá thì không xem nữa là chuẩn nhất, không mua vé, không tài trợ thì lúc đó tự khắc phải bỏ ngay thể loại này

CVT

Xe tải
Nó chỉ là tuổi tác thôi cụ, đống trung vệ hiện tại của Chel có ai cùng đẳng cấp với Silva đâu, xách dép cho nó luôn.
Cháu fan cứng Juv mà nhìn nó đá cho Milan còn phải thích, nó thông minh, điềm tĩnh, chơi chân lẫn đầu đều tốt mặc dù ko cao lắm
Juv thời Pirlo dở quá. Để Inter cách biệt, ra C1 thì ngây ngô. Thích thời Lippi

neverfg

Xe điện
Hợp lý. Khoản chi phí chữa trị kia cũng vài trăm tr chứ chả phải ít!
Các khoản chi đó khả năng cao là Thịnh chém ko phải thanh toán vì có nhiều người thể hiện trách nhiệm và tình cảm cho Dũng: https://dantri.com.vn/the-thao/ai-tra-chi-phi-dieu-tri-chan-thuong-cho-hung-dung-20210324193254790.htm

Vì vậy để dăn đe theo e cứ chốt 1 hoặc 2 tỏi luôn và nộp về liên đoàn.

CVT

Xe tải
Không cụ vì không ai hội tụ đầy đủ những điểm mà Hùng Dũng có. Được cái nó thì mất cái kia.
Thằng con Em thích đá bóng, Em vẫn bảo cu cậu là phải rèn luyện, ý thức tốt như Hùng Dũng, rất khoa học. Nhưng có vẻ cu cậu thích Văn Công

gauto181

Xe tải
Em là người Nghệ An, tuần đá 2 trận phủi, chưa bao giờ em đá xấu vào chân ai và ko hề ủng hộ việc tiểu xảo, đá xấu như vung tay quá trán, lao bóng hụt chân cả, vào đá mà đối đá xấu thì thôi nhường ngta thắng.
Em rất lên án những vụ như Hoàng Thịnh, Quế Ngọc Hải... nhưng nói đi cũng phải nói lại, các cụ chửi cả lò SLNA cũng ko đúng, SLNA trước giờ sản sinh ra nhiều tiều phu nhưng cũng rất nhiều ngôi sao tấn công hay trong lịch sử bóng đá Việt Nam, có vai trò quan trọng cả nước. Kể cả HN mạnh như bây giờ thì nền móng ban đầu cũng là mua rất nhiều cầu thủ Nghệ An, hay Viettel vừa rồi thì gần nửa đội hình là Nghệ An rồi. Ngay trong ngày Hoàng Thịnh đạp chân Hùng Dũng thì Văn Đức là trụ cột tuyển VN cũng ghi 2 siêu phẩm trên sân Đà Nẵng. Nói thẳng thì cầu thủ Nghệ an đá khắp cả nước không lò nào nhiều bằng.
Nhiều cụ chửi ào ào cả lò, cả tỉnh, không hiểu vì lý do gì cá nhân ngoài đời hay không thì em không rõ, nhưng em nghĩ thay vì thế thì cần lên án cái xấu của ngta, nhưng cái tốt thì phải phát huy chứ :))

j23

Xe container
"Bọn trẻ con nó chưa biết gì, dạy chúng nó sớm quá lối đá chúng nó ăn sâu từ bé. Khó sửa, nhiều khi chúng nó cứ nghĩ vào 1,2 quả bóng như thế đối phương k dám đá nữa. Nhưng chúng nó k hiểu đá như thế là láo nếu thầy chúng nó k nhắc. Bọn Nghệ an nó bị thế đấy a ạ, em xem chơi thôi giải nhi đồng mà chúng nó đá toàn phi xoạc 2 chân. E k phân biệt nhưng thực tế nó là như thế.

Ngày xưa em đá hạng nhất cùng D chíp, có mấy đứa nghệ an lên thử việc. Chúng nó đá với nhau buổi đầu mà nó đá cho bạn nó đứt cả dây chằng gối. Nói chúng lối đá chúng nó là k hẳn là triệt hạ để nghỉ hẳn, mà suy nghĩ chúng nó là đá để ng khác đau để k dám đá nữa. E thì chưa thấy thầy nào dạy trò kiểu thế, nhưng việc các thầy cấm cản hay giáo dục bọn trẻ con k được đá láo như vậy là rất hiếm ở lò NA.."