[Funland] Hoàng Cao Khải - Tên tay sai khét tiếng của thực dân Pháp.

Anita Emi

Xe điện
Em có mô hình tính thật mà, nhập số là ra kết quả nhưng mạng người thì nó lại không tính được.
Hay em bảo như này, cụ chắc cũng là người Việt hoặc ít nhất cũng có bố mẹ ông bà là người Việt. Cụ áng chừng giá trị mạng sống nhà cụ khoảng bao tiền/người. Em nhân lên 1 phát là ra số ngay :D
Em thấy cụ có tính lẵng nhẵng bám đuôi rất khó chịu và không đủ thông minh để hiểu và tách biệt các vấn đề khi tranh luận, lại còn khốn nạn vô học khi mang bố mẹ ông bà người khác ra nói chuyện, đó là điều tối kỵ trên diễn đàn công cộng.

Vậy em cho cụ vào danh sách chặn nhé.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
thấy chữ ký cháu như vậy, cháu có topic nào về nạn đói ất dậu này không
Bác tìm lại trong quán cà phê (nếu còn ạ), hồi đó có mấy thớt cháu thảo luận để đưa ra nhận định thủ phạm chính là ai: Phát xít Nhật, thực dân Pháp, hay là không kích của quân đồng minh.

emyeunhanloai

[Tịch thu bằng lái]
Pháp tốt vậy sao dân ta lại theo Sản chiến đấu vậy các cụ. Dân thì chỉ cần cơm nó áo a

Vậy là Pháp hy sinh người và của đi xâm lược là để làm cho dân thuộc địa sướng hơn. Còn đem tiền của đầu tư cho thuộc địa giàu lên.
Vậy Pháp sẽ được lợi gì khi đi xâm lược?
Chẳng lẽ Pháp ngu?
Dân thuộc địa VN sướng vậy sao lại theo Sản chiến đấu?
Giống như Anh đầu tư cho Hồng Công và làm dân Hồng Công sướng hơn. Hồng Công trước khi được Anh vào thì chỉ là một cái xóm chài, dân khác gì mọi đâu.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Giống như Anh đầu tư cho Hồng Công và làm dân Hồng Công sướng hơn. Hồng Công trước khi được Anh vào thì chỉ là một cái xóm chài, dân khác gì mọi đâu.
Cụ so sánh sai rồi
Anh != Pháp
Lịch sử chứng minh điều đấy.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Bác phải tính gộp thiệt hại của toàn bộ Trung Quốc chứ.
Bác tính riêng Hong Kong thì khác gì cháu nói về cháu (là thành phần nhận được rất nhiều ưu ái của Nhật Bản), sau đó cháu tôn Nhật Bản còn hơn tổ quốc cháu ?

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ lại đòi thân mật với mẹ người ta chứ gì?
Ấy chớ !!!! Sao cụ nói thế . e đâu dám nói thế đâu ạ . e nói mã code thôi . Pm thân mật thôi cụ .

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vào viện Paster Nha Trang xem còn nhiều ảnh tư liệu ác hơn nữa

Ôi cụ có các bức ảnh hiếm quá, quan điểm thì có thể khác nhau nhưng tư liệu như thế này thì quý quá. Mong cụ tiếp tục trình bày quan điểm và post thêm tư liệu nhé. Đàn ông hấp dẫn ở chỗ có chính kiến rõ ràng và biết cách trình bày bảo vệ chính kiến ấy.

icemain

Xe tăng
Em thêm mấy cái ảnh

MỘ PHẦN CỤ HOÀNG CAO KHẢI.jpg
TƯỢNG ĐÁ MỘ PHẦN CỤ HOÀNG CAO KHẢI.jpg
Về tay thiên đường cái quy mô cái lăng nó khác hẳn, nâng tầm ngay đc.

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Hội chứng Stockholm hay quan hệ bắt cócthuật ngữ mô tả một loạt những trạng thái tâm lý, trong đó con tin lâu ngày chuyển từ cảm giác sợ hãi, căm ghét sang quý mến, đồng cảm, có thể tới mức bảo vệ và phát triển phẩm chất xấu của kẻ bắt cóc.[1][2] Tuy nhiên, những cảm xúc nói trên của "nạn nhân" hoàn toàn vô lý vì họ đang nhầm lẫn hành vi hành hạ với lòng tốt của kẻ bắt cóc, mặc cho những nguy hiểm mà họ đã phải trải qua. Hệ thống quản lý dữ liệu bắt cóc của FBI ước tính ít nhất tám phần trăm nạn nhân có biểu hiện của hội chứng Stockholm.[3]

Hội chứng Stockholm không những chỉ phát triển ở những nạn nhân bắt cóc mà còn có thể xuất hiện dưới bất cứ ai nằm trong dạng quan hệ "vô cùng thân thiết và gần gũi trong đó một người xúc phạm, đánh đập, đe dọa, hành hạ (tâm lý hoặc/và thể xác) người còn lại."[4] Một trong những giả thiết giải thích sự tồn tại của Hội chứng Stockholm được dựa trên lý thuyết của nhà phân tâm học Anna Freud: Sự đồng cảm của nạn nhân với kẻ hành hạ là cách mà nạn nhân phản ứng với nỗi đau mà họ đang phải trải qua. Bằng cách đồng hóa bản thân với kẻ hành hạ, bản ngã của nạn nhân được bảo vệ. Khi đó, nạn nhân chia sẻ chung những suy nghĩ, thái độ và giá trị với kẻ hành hạ, "tạm quên mất" rằng mình đang bị đe dọa.[5]
Nhinh à, 1 phần là cũng do thiếu công tâm mí LS quá, đã đen thì phẩy đen xịt mờ đỏ thì phẩy đỏ choét cơ.
Còn nàm sao nó lại da như thế thì chịu.

Mr met

Xe tăng
Mấy ông đấy có cái nick cũng sợ mất, thích đương đầu dưng lại đẩy ông Lat ra chịu báng. Hài.
Kiểu núp dưới hào hô xung phong ấy cụ! Mạng ảo mà còn phải dùng tiểu xảo để thể hiện quan điểm cháu cho là quá hèn. Mặc dù không đồng tư duy, quan điểm với cụ Lát nhưng nhà cháu tôn trọng cụ ý trong việc giữ chính kiến.

Trâu ngáo

Xe hơi
Thôi chú 3/ ơi. Bớt lật sử đi. Câu hỏi của tôi sao không trả lời đi.
Nó xây trường cho con cháu bọn tay sai học để phục vụ cho nó.
Đường sá cầu cống nó xây để chở tài nguyên về nước nó.
Bỏ cái luận điệu quân xâm lược " tốt" dùm cái.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Kiểu núp dưới hào hô xung phong ấy cụ! Mạng ảo mà còn phải dùng tiểu xảo để thể hiện quan điểm cháu cho là quá hèn. Mặc dù không đồng tư duy, quan điểm với cụ Lát nhưng nhà cháu tôn trọng cụ ý trong việc giữ chính kiến.
Em chơi fb lâu rồi, từ tầm đâu năm 2007 08 gì đó,đợt FB mới bắt đầu ở VN, mọi người hay vào.
Cho nên cũng hay có mấy cái nick như người buôn nồi trong list bạn. Ngày xưa đọc cũng thấy hay hay, sau thấy nguỵ biện quá nên thôi chả đọc.
Đỉnh điểm em nhớ mãi có vụ 2 chị gì giộng Nghệ ở bên đấy, trêu anh người buôn nồi mà cười mãi :))

Mr met

Xe tăng
Em chơi fb lâu rồi, từ tầm đâu năm 2007 08 gì đó,đợt FB mới bắt đầu ở VN, mọi người hay vào.
Cho nên cũng hay có mấy cái nick như người buôn nồi trong list bạn. Ngày xưa đọc cũng thấy hay hay, sau thấy nguỵ biện quá nên thôi chả đọc.
Đỉnh điểm em nhớ mãi có vụ 2 chị gì giộng Nghệ ở bên đấy, trêu anh người buôn nồi mà cười mãi :))
He he em cũng có nick FB từ hồi dùng mail của yahoo cơ! Of thì cũng mới chơi do mua xe xong lọ mọ tìm hiểu rồi chơi cơ mà chả có cái nick sơ cua nào cả!

Ô tô điên

Xe tăng
HCK này có vẻ như là giống mấy tướng tá trong quân đội VNCH.
Hám lợi lộc, thích được che bóng.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Ông Khải là Tổng đốc Hà Đông từ 1904 và tại nhiệm 20 năm.
Cháu muốn hỏi bác nào biết Tổng đốc Hà Nội cùng thời kỳ với ông Khải không ạ (1900 ~ 1920) ?
Cháu muốn lập thớt mới tìm hiểu về các đời Tổng đốc Hà Nội, nhưng đang trong thời điểm quá nhạy cảm, nên thôi.
Cháu cảm ơn ạ.

emyeunhanloai

[Tịch thu bằng lái]
Cách nhìn đối với cụ Hoàng cũng giống như cách nhìn đối với cây cầu Chương Dương vậy thôi:

Người bán nước thì trầm trồ:

Cây cầu được thiết kế bởi kỹ sư Ép Phen lừng danh, người đã từng xây dựng cây tháp Ép phen lừng danh của nước Pháp. Cây cầu này lớn gấp vạn lần cây cầu nổi tiếng nhất nước ta là cây cầu Giấy (dài 3m). Vật liệu được chuyển đến từ nước Pháp xa ngàn dặm, nhân công được trả lương đúng hạn đúng kỳ. Ai nấy cũng vui vẻ. Khi hoàn thành nó là cây cầu lớn bậc nhất của thế giới, nếu không thì chí ít cũng phải là lớn và hoành tráng nhất châu Á. Người Pháp thật là giỏi quá đi.

Người yêu nước thì than thở:

Lập mưu xây được cây cầu
Chế ra cái chụp để mà bơm lên
Bơm hết nước đến bùn đen
Người chết như rạ, phải len mình vào
Vỡ bơm nước lại chảy vào
Chết thì mặc chết, ai nào biết không
.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Ba người cháu nội của ông Hoàng Cao Khải (con gái của ông Hoàng Trọng Phu), chắc có thể coi là mỹ nữ những năm đầu thế kỷ 20.

Mr met

Xe tăng
Có người tìm lão hay sao ấy đây này! :))